อ่านบางกระทู้เขาบอกกรุงเทพจะจมอยู่ใต้น้ำ จะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ ??

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย savetime, 9 กุมภาพันธ์ 2010.

1. savetime

savetime Active Member

29 กันยายน 2007
    อ่านบางกระทู้เขาบอกกรุงเทพจะจมอยู่ใต้น้ำ จะเกิดขึ้นในอีกกี่ปีครับ ?
    และมีคนเสียชีวิตเยอะมั้ย ?

2. samsong

samsong เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2009
    ถืออารมณ์ปัจจุบันดีกว่าครับ

อย่าเพิ่งไปกังวลในสิ่งที่ยังมาไม่ถึง

ถึงแม้เหตุการณ์นั้นจะเกิด

ก็ต้องเกิดเนื่องด้วยกฏของกรรมครับ

ไม่ใช่ความบังเอิญแต่อย่างใด

3. ธรรมดีได้ดี

ธรรมดีได้ดี เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ ...

4. Aekkapat

Aekkapat เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    ถืออารมณ์ปัจจุบันดีกว่าครับ

อย่าเพิ่งไปกังวลในสิ่งที่ยังมาไม่ถึง

ถึงแม้เหตุการณ์นั้นจะเกิด

ก็ต้องเกิดเนื่องด้วยกฏของกรรมครับ

ไม่ใช่ความบังเอิญแต่อย่างใด

5. Nukool

Nukool เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2005
    หนีกฎแห่งกรรมไม่ได้หรอกครับ

6. รากแห่งธรรม

รากแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

จงอย่ากังวลถึงสิ่งที่ล่วงไปแล้ว อย่ากังวลถึงสิ่งที่ยังมาไม่ถึง จนทำกิจของตนในขณะปัจจุบันให้ถึงพร้อม

พระศาสนาของเราสอนแบบนี้ ที่มันแล้วไปแล้วก้แล้วไป ที่ยังมาไม่ถึงก็ปล่อยมัน ทำปัจจับนให้บริบูรณ์ดีที่สุดครับ

7. Vatairat

Vatairat เป็นที่รู้จักกันดี

ใครทำอะไรเอาไว้ย่อมได้รับผลของการกระทำนั้นๆ
    สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมค่ะ ทำปัจจุบันให้ดีที่สุดค่ะ
    มีคนเคยบอกไว้นะค่ะว่า ถ้าเรายังไม่ถึงที่ตาย หมายถึงหมดวาระบุญนะค่ะ ก็จะไม่ตาย
    แต่ถ้าถึงที่ตาย ต่อให้หนีไปสุดหล้าฟ้าเขียว ก็ต้องตายอยู่ดีค่ะ

8. มหัศฤทธิ์

มหัศฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2006
    กรุงเทพฯ ไม่เที่ยง เกิด-ดับ....
    ....ตัวเราไม่เที่ยง เกิด-ดับ...

9. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

อะไรจะเกิดมันก็เกิดครับหนีไม่พ้น เราต้องไม่ประมาทในชีวิตคือเราควรละจากบาปและมาทำคุณงามความดีครับ