อ่านหรือยัง นิมิตพิศวง ตอน การสร้างพระแก้วมรกต โดย ไพศาล แสนไชย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ชัยโยๆ, 3 ตุลาคม 2009.

1. ชัยโยๆ

ชัยโยๆ เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2008
    เรื่องนี้เป็นนิมิต หรือความฝัน ของคุณ ไพศาล แสนไชย เกี่ยวกับ การกลับชาติมาเกิดของคนกลุ่มนึงเกี่ยวกับการสร้างพระแก้วมรกตในอดีต ซึ่งน่าสนใจมากครับ
    ถ้าต้องการอ่านกะทู้ที่ผมโพสไว้ สามารถอ่านได้ที่นี่

ภาพที่สแกนมาได้ อาจจะไม่ชัดเท่าไหร่ ต้องขออภัยทุกท่าน เนื่องจากผมไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับการสแกนและการตกแต่งภาพ

" บุญกุศลอันใดที่ข้าพเจ้าได้เผยแพร่ความรู้เป็นธรรมทานนี้ ขอให้บุญกุศลอันนั้น จงเป็นปัจจัยเกื้อหนุน ให้ข้าพเจ้าพบแต่ความสุข พ้นความทุกข์ คิดสิ่งใดขอให้สมหวังทุกประการ และขอให้ถึงพระนิพพานในอนาคตกาลเทอญ "

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2009
  2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นี้ไปตั้งไว้อีกหมวดแล้วนี่คะ (ตามลิ้งค์ที่ให้ไงคะ) คือเราไม่ยอากให้ตั้งกระทู้ซ้ำกัน เพื่อเป็นการประหยัดพื้นที่เชิรฟเวอร์ค่ะ ที่เรามีกล่องอนุโมทนาให้ ก้เพื่อท่านจะได้กด แทนการเข้ามาตอบ อนุโมทาค่ะ ครับ ยกเว้นว่าวันนั้นกล่องอนุโมทนาหายไป แต่หายไม่นานนะคะ ก็กลับมา หากต้องการเชิญชวนให้เข้าไปอ่าน ท่านสามารถไปที่แผงควบคุมส่วนตัว แล้วไปที่แก้ไขลานเซ็น คัดลอกชื่อกระทู้ (URL) ไปวาง แล้วคนอื่นๆ ที่เห็น จะได้คลิกไปตามที่ท่านแจ้งไว้ ดูตัวอย่างจากลายเซ็นข้างล่างข้อความยายผีป่าสิคะ

ขอบคุณค่ะ (ไม่ใช่ทีมงานนะคะ แต่มาชี้แนะเพื่อช่วยกันทำให้มีพื้นที่ดีๆ เหลือสำหรับกระทู้อื่นๆ ด้วยนะคะ)

3. ทัสชา 567

ทัสชา 567 เป็นที่รู้จักกันดี

ยายเอ้ย ยายอยากอ่านเรื่องนี้เป็นเรื่องใหม่ทำไม่เป็นเลยไม่ได้อ่านเลยจ๊ะทำไงดี

4. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

คลิกอ่านไม่ได้จริงๆค่ะ เป็นเพราะอะไรนะ?