อ่านให้จบ เรื่องสำคัญมากๆ>

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย yokusta, 30 พฤศจิกายน 2007.

1. yokusta

yokusta เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องนี้เพื่อน Fw เมล์มาให้อ่ะค่ะ เห็นว่ามีประโยชน์เลยเอามาให้อ่าน ...(ถึงแม้จะไม่เกี่ยวกับบอร์ดนี้ก็ตามค่ะ)

อ่านให้จบ เรื่องสำคัญมากๆ> Date: Thu, 12 Jul
    > >2007 10:30:19 +0700> > > >>>>ขอ share ด้วยคน> > >>>>
    > > > ผมเคยประสบเหตุนี้แล้วกับตัวเอง ที่ถนนมเหศักดิ์ ซึ่งเชื่อมถนนสาธรกับถนนสีลม >เป็นเวลากลางวัน >ระหว่างที่รถ ผมหยุดรอไฟเขียว มีชาย 2คนเดินมา ข้างหลัง ทั้งคู่กระตุกประตูหลัง คนละข้าง
    โชคดีที่ประตู ล๊อกอยู่ 1 ใน 2 คนนั้นพยายามดึงแรงขึ้น อีก แล้วทั้งคู่ก็เดินเร็วผ่านรถผมแล้วปนไปในฝูงชน เดี๋ยวนี้ เหตุร้ายเกิดได้ตลอด ไม่ว่ามืดหรือ สว่างเราคงต้องระวังอย่าเผลอ เชียวละ >Regards, >Suraphong >เหตุการณ์ที่ 1> >
    > > >>>> >ภรรยาผม จะมีนิสัยเมื่อขึ้นรถแล้วต้องกดเซนทรัลล๊อค ทั้งก่อนสตาร์ทเครื่องและก่อนดับเครื่องมีรถเก๋งคันหนึ่งสีเงินมีคนสองคนเดินลงมาจากรถแล้วก็เดินมาที่รถของเราอย่างสุภาพขณะที่ภรรยาผมกำลังเล่นกับ ลูกอยู่ เพลินๆ ก็ได้ยิน เสียงตึ๊กจาก ข้างหลังภรรยาผมก็ตกใจรู้สึกตัว ว่ามีคนพยายามเปิดประตูหลังของรถเรา แต่เพราะรถล๊อคพวกเขาก็เดินกลับ ไปขึ้นรถเหมือนไม่มีอะไรเกิด ขึ้น ตอนที่ภรรยาผมเล่าเรื่องนี้ให้ผมฟัง ผมคิดว่าเหลือเชื่อจริงๆ กลางวันแสกๆ แท้ๆถ้าหากบังเอิญรถไม่ได้ ล๊อค
    ผมไม่กล้าคิดเลยว่าจะเกิดอะไรขึ้นอยากจะให้ทุกคนมี นิสัย
    ขึ้นรถต้องล๊อครถพวก ผู้ร้ายมักจะลงมือจากเบาะหลัง เพราะจะ
    ควบคุมสถานการณ์ได้ ง่ายเหตุการณ์ที่ 2 >

หลังจากจ่ายเงินค่าจอดรถเลี้ยวออกจากโรงพยาบาลก็จอดติด ไฟแดง ขณะนั้น (ยังไม่ ถึง 3 นาทีระบบล๊อคอัตโนมัติคงยังไม่ทำ งาน ) ชายหนุ่ม สองคนก็เข้ามานั่งที่เบาะหลังของรถโชคดีที่ พ่อแม่ของผมไหวตัวเร็วมากรีบถอด เข็มขัดนิรภัย ดับเครื่อง ดึงกุญแจออกแล้วออกมายืนนอกรถโดยเร็วคนทั้งสองคนนั้นก็ยังนั่งอยู่ในรถหน้าตา เฉย
    จนกระทั่งคุณแม่ของผมตะโกนใส่ พวกเขาว่า
    พวกเรายังมีเพื่อนฝูงอยู่ในโรงพยาบาลอีก เยอะจะให้
    เรียกพวกเขาลงมาคุยกับพวกแกไหม ?พวก เขาจึงออกมาจากรถแล้วบอกว่าขอโทษขึ้นผิดคัน ( นี่มัน ปล้นกันชัดๆ ) แล้วรถคันข้างหลัง ( มีคนอยู่ในรถสอง คน ) ก็ขับมารับพวกเขาจากไป น่ากลัวที่สุด> >เหตุการณ์ที่ 3

ตอนจอดติดไฟแดงรถของผมอยู่ห่างจากทางแยกประมาณคันที่สามหรือ สี่สักครู่หนึ่ง จู่ ๆก็มีมอเตอร์ไซค์คันหนึ่งจอด อยู่ท้ายรถผมบนรถมีชายหนุ่มอายุ
    ประมาณ 20กว่า สอง คนแล้วที่น่าสงสัยก็คือ พวกเขาพยายามมองเข้ามาในรถของผมผมจึงจ้องพวกเขาอยู่ครู่หนึ่ง พอไฟเขียวก็ออกรถพร้อมมันผมบังเอิญได้ยินหนึ่งในนั้นพูดขึ้นว่า รถมันล๊อคหมด" แล้วก็ ขับเลย ไปขอให้ช่วยกัน Forward มากๆทั้งชายทั้งหญิงนะคะส่งแค่คนสองคนก็ได้บุญมากแล้วค่ะ(f)