อ.ธนภัทร ดูดวงด้วยวันเดือนปีเกิดและพลังจิต จากสมาคมโหราศาสตร์นานาชาติ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย กระเบื้อง, 9 เมษายน 2017.

1. goodjob2u

goodjob2u เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบพระคุณครับอาจารย์

2. คนใจพระ

คนใจพระ สมาชิกใหม่

4 พฤศจิกายน 2017
    นันท์สกร เกิดวันจันทร์ 28 ส.ค.2521 เวลา 08.35 น. กรุณาดูดวงให้ด้วยครับ ตอนนี้ครอบครัวมีหนี้สินอยู่มาก อยากจะปลดหนี้ไวๆ ต้องทำอาชีพอะไรที่เหมาะกับดวงครับ? หรือจะบูชาสิ่งศักดิ์สิทธิ์อะไรครับ?

3. กระเบื้อง

กระเบื้อง เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องไหว้องค์พญานาคครับเพราะบ้านคุณเจ้าที่แรงมีพญานาคคุ้มครองวิธีไหว้พญานาคให้คุณไปซื้อรูปหล่อพญานาควัดราชนัดดากรุงเทพเพราะเป็นร้านขายส่งพระราคาจะถูกก่วาเสาชิงช้ามีขายองค์ละ 300 บาทเองเป็นเนื้อโลหะซื้อมาก็นำไปให้พระเบิกเนตรให้แล้วมาบูชาที่บ้านวางระหว่างเทพทุกวันพุธถวายไข่ต้มกี่ฟองก็ได้พร้อมน้ำเปล่าและน้ำชาอย่างละแก้วถวายพวงมาลัย(ห้ามถวายของคาว)เมื่อธูปหมดก็ลามาทานได้บทลาเครื่องบวงสรวงเสสังมังคะลายาจามิแล้วลาและถวายบายศรีปากชาม1 คู่ ทุกวันพระขึ้น 15 ค่ำเดือนละครั้งสั่งแม่ค้าขายพวงมาลัยเอามาก็ได้ที่มีใบตองแหลมขึ้นมาและมีชามโฟมรองไว้และหมั่นใส่บาตรทุกวันถวายบุญให้กับพญานาคทุกครั้งของคุณเป็นพญานาคในตระกูลกัณหาโคตะมะ(พญานาคสีดำ)มีชื่อว่าพ่อปู่ดำแสนศิริจันทรานาคราชรูปองค์ท่านจะเป็นสีดำถ้าจะให้ดีสวดคาถาขันธะปริตซึ่งเป็นบทบูชาพญานาคทุกตระกูลพญานาคทั้งหมดมี 4 ตระกูลอยู่บนสวรรค์ชั้นจาตุมมหาราชิกาซึ่งเป็นสวรรค์ชั้นแรกซึ่งอยู่ใกล้เมืองมนุษย์และไหว้เจ้าที่ทุกวันขอพรท่านและถวายบุญท่านอาชีพของคุณต้องทำงานเกี่ยวกับน้ำถึงจะดีเพราะคุณเกิดธาตุน้ำอย่าทำงานเกี่ยวกับไฟหรือขายของทางออนไลน์ก็ทำได้(ขอให้คุณโชคดีนะครับถ้ามีปัญหาโทรถามได้นะครับผมรับดูดวงทางโทรศัพท์ด้วยนะครับค่าครูไม่แพง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2022
  4. คนใจพระ

คนใจพระ สมาชิกใหม่

4 พฤศจิกายน 2017
    ขอบคุณมากครับอาจารย์

5. ยูง

ยูง Active Member

15 มิถุนายน 2010
    สวัสดีค่ะ อาจารย์ ขอรบกวนถาม 1 คำถามนะคะ

18 กันยายน 2514 วันเสาร์ปีกุน เวลา 21:18 น.
    คำถาม
    ช่วงวันที่ 21 - 25 มีนา จะมีเจ้าหน้าที่มาประเมินคุณภาพการเรียนการสอนของโรงเรียน อยากถามว่าห้องเรียนที่ดิฉันรับผิดชอบอยู่จะผ่านการประเมินและอยู่ในเกณฑ์เกินมาตรฐานมั๊ยคะ เครียดมากค่ะ อยากทำให้ดี รบกวนอาจารย์ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

6. กระเบื้อง

ไม่ต้องเครียดนะครับผ่านฉลุยเพราะก่อนจะมาเป็นหมอดูผมเป็นครูมาก่อนตอนผมเป็นครูก็เครียดเหมือนกันสอนมา10 ปี เบื่อมากเพราะเป็นครูมันงานจุกจิกมากผมเข้าใจหัวอกคุณดีไม่ต้องเครียดเหนื่อยเปล่ายิ้มสู้เข้าไว้จิตใจเบิกบานตอนนี้ดาวเสาร์กำลังดีจะส่งผลดีกับคุณ(ผมรับดูดวงถ้าอยากดูดวงเรื่องอะไรโทรมาดูได้นะครับค่าครูไม่แพง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2022
  7. ยูง

ยูง Active Member

15 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณค่ะ ตอนนี้รู้สึกดีขึ้นมากเลยค่ะ เป็นครูงานจุกจิกจริงๆค่ะ จะทำให้ดีที่สุดและพยายามไม่เครียดค่ะ ขอให้อาจารย์มีความสุขนะคะ ผลออกมายังไงจะแจ้งให้ทราบนะคะ จะได้คอนเฟิร์มคำทำนายของอาจารย์ ถ้ามีโอกาสจะโทรดูดวงค่ะ

8. อยากจะเป็นคนดี

อยากจะเป็นคนดี สมาชิกใหม่

สวัสดีครับอาจารย์
    เกิดวันจันทร์ที่ 2 เดือนสิงหาคม พ.ศ. 2542 ปีเถาะ
    แรม 6 ค่ำ เดือน 8/8 เวลา 13.21
    อยากถามเรื่องความรักจะมีคู่แท้เมื่อไหร่ครับ

9. กระเบื้อง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2022
  10. guem

guem สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ ชื่ออรนุช
    เกิดวันอังคาร ที่ 14 กันยา 2525 ปีจอ เวลาเที่ยง5นาที
    อยากทราบเรื่องความรักค่ะ (เพิ่งเลิกกันแฟน จะมีโอกาสกลับมาคืนดีกันหรือไม่) หรือเราเป็นคนไม่มีเนื้อคู่ค่ะ

11. guem

guem สมาชิกใหม่

พอดีอยู่ต่างประเทศไม่สะดวกโทรค่ะ แต่ถ้ามีไลน์ โทรทางไลน์ได้ค่ะ

12. กระเบื้อง

คุณเป็นคนรักอิสรเสรีค่อนข้างใจร้อนดาวพุธเด่นมีวาทะศิลปในการพูดคุณถูกกับผู้หลักผู้ใหญ่งานประจำไม่เหมาะ อาชีพคุณเป็นหมอดูได้นะหรือไม่ก็เปิดบ้านสอนติวเตอร์ก็ได้(เพราะในดวงดาวพฤหัสเด่น)และตัวคุณชอบทำบุญจิตใจดีรักใครรักจริงไม่เสแส้งเป็นตรงๆมีนิสัยคล้ายครูขี้บ่นรักความเป็นระเบียบทำเถอะครับดังรวยแน่นอนจากใจจริงอ ธนภัทร(ผมรับดูดวงด้วยนะสนใจเชิญนะครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2022
  13. plakrapong

plakrapong สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะอาจารย์ เกิดวันจันทร์ที่ 16 ตุลาคม 2532 ปีมะเส็ง เวลา 6.42 ค่ะ อยู่ในช่วงมีปัญหากับแฟน และเขาขอห่างกันไปก่อน จะมีโอกาสกลับมาคืนดีกันไหมคะ

14. Khunchatchai

Khunchatchai สมาชิก

ขอบพระคุณครับอาจารย์

15. กระเบื้อง

ไม่กลับแล้วครับ

16. wongphu

wongphu สมาชิกใหม่

4 กุมภาพันธ์ 2022
    สวัสดีค่ะอาจารย์ชื่อ แอน เกิดวันอังคารที่ 1 /11/ 2520 จะขายที่ เลขที่ 347 ม.7 ต.หนองโก อ.กระนวน จะขายได้หรือเปล่า หากขายได้อีกนานไหม หรือมีวิธีที่จะช่วยให้ขายได้หรือเปล่าคะ ขอบคุณค่ะ

17. กระเบื้อง

ขายได้ครับแต่คุณต้องไหว้แม่พระธรณีก่อนถ้าไม่มีองค์ท่านก็ไปร้านสังฆภัณไปซื้อแม่พระธรณีไม่ต้องใหญ่มากเป็นเนื้อเรซิ่นไม่ต้องแพงมากซื้อมาแล้วก็ไปให้พระเบิกเนตรให้และนำมาบูชาที่ห้องพระจุดธูป 16 ดอกแล้วเตรียมบายศรีปากชามคู่นึงสั่งแม่ค้าขายพวงมาลัยให้เอามาราคาไม่แพงบายศรีปากชามจะมีกรวยใบตองรองอยู่ด้วยชามโฟม(เทพชอบบายศรีเพราะบายศรีเป็นของสูง)คาถาบูชาแม่พระธรณี
    โอมอัคคีคงคานังวาโยอาโปธรณีนะมะพะทะ
    ทุติยัมปิ อัคคีคงคานังวาโยอาโปธรณีนะมะพะทะ
    ตะติยัมปิ อัคคึคงคานังวาโยอาโปธรณีนะมะพะทะ
    ก่อนจะบูชาขอพรท่านให้สวดคาถาชุมนุมเทวดาก่อนและเชิญท่านมา
    บทเชิญแม่พระธรณีมีดังนี้
    นะโมพุทธธายะแม่พระธรณีเจ้าขาอยู่แล้วหรือยัง ตอบเองว่าอยู่แล้วเจ้าข้าบ้านที่จะขายจะขายได้มั้ยเจ้าข้าตอบเองว่าขายได้เจ้าข้า
    สังขาตังโลกะวิทูและสวดขอพรท่านถ้าจะให้ดีให้คุณนำดินจากบ้านที่จะขายมาบูชาบนหิ้งพระแล้วสวดบทบูชาท่านได้ทุกวันของถวายท่าน
    1 กล้วยน้ำว้า 1 หวี
    2 มะพร้าวอ่อน 1 ลูก
    3 นม 1 กล่อง
    4 พวงมาลัยดาวเรือง 1 พวง
    5 ขนมชั้นตามชอบไม่จำกัดว่าต้องใช้กี่ชิ้น
    6 ฟักทอง 1 ลูก
    7 น้ำเปล่า น้ำชาอย่างละถ้วย
    โต๊ะพับปูผ้าขาวบายศรีปากชาม 1 คู่วางอย่างละข้างและเมื่อธูปหมดดอกก็ลาเครื่องสักการะบทลาเครื่องสักการะว่าดังนี้ เสสังมังคลายาจามิแล้วก็ลาของถวายเอามารับประทานได้ห้ามถวายของคาวเด็ดขาดแล้วก่อนทำให้ไปวัดถวายสังฆทาน 1ชุด จัดเองนะอย่าซื้อถังเหลืองไปเพราะเอาไปพระก็ไม่ได้ใช้ถ้าก่อนเพลก็อาหารคาวหวานหลังเพลถวายพวกนม หรือเครื่องดื่มผลไม้ซึ่งถือว่าเป็นน้ำปานะถ้าทำบุญเสร็จให้กรวดน้ำให้แม่พระธรณีด้วยกรวดแห้งก็ได้อย่งน้อยควรทำบุญให้ท่านอย่างน้อยเดือนละครั้ง (ผมรับดูดวงด้วยนะครับค่าครูไม่แพง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2022
  18. wongphu

wongphu สมาชิกใหม่

4 กุมภาพันธ์ 2022
    ขอบคุณค่ะอาจารย์

19. สิงห์เดช

สิงห์เดช สมาชิกใหม่

สวัสดีครับอาจารย์
    เกิดวันที่ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2541 เวลา 03.21 น.

รบกวนอาจารย์กรุณาดูดวงเรื่องงาน ที่สมัครใหม่
    และจะสัมภาษณ์วันที่ 18 เมษายน 2565 ผมจะได้งานในตำแหน่งนี้ไหมครับ

20. กระเบื้อง

คุณต้องไหว้แม่พระธรณีก่อนรายละเอียดอยู่ในกระทู้นี้ผมได้เขียนเครื่องบวงสรวงและพิธีกรรมไว้แล้วแล้วไหว้ไหว้พ่อ ร 5 ในตัวคุณมีเทพรักษานะเป็นพญานาคครับเวลาคุณโกรธจะแรงมากแต่ไม่โกรธจะเป็นคนนิ่งๆให้ ขอพรแม่พระธรณีท่านโอกาสได้มีครับบทเชิญท่านปรับเปลี่ยนได้(ผมรับดูดวงทางโทรศัพท์ด้วยนะครับค่าครูไม่แพง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2022