อ.น้ำเพชร ญาณทิพย์.. แม่นยำ&เมตตา ช่วยหาทางออก

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย picko, 13 สิงหาคม 2017.

1. picko

picko เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    97
    สวัสดีค่ะ เราไม่ใช่อ.น้ำเพชรนะคะ แต่ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพราะเราเคยดูดวงกับอ.น้ำเพชร จากเว็บญาณทิพย์เมื่อหลายปีก่อน จนทุกวันนี้ก้อยังดูดวงและปรึกษาอ.อยู่.. แล้วเราศรัทธาในตัวอ.มากกกกก เพราะอ.ท่านเมตตาสุดๆ คุยทุกครั้งทำไมน้ำตาไหลทุกครั้งก้อไม่รู้ และที่เรานำเรื่องที่ดูดวงกับอ.มาลงก้อได้ขออนุญาตอ.ก่อนแล้ว ซึ่งปกติอ.ไม่ค่อยได้เปิดเผยตัวตนเท่าไหร่ ไลน์ไม่เล่น เฟสบุ๊คไม่มี ขนาดหารูปจะมาลงยังหาไม่เจอเลยค่ะ 5555555 แต่เรารู้สึกว่าของดีไม่ควรเก็บไว้คนเดียว อิอิ ..บอกก่อนนะคะ เราดูดวงมาค่อนข้างมาก อาจารย์แต่ละท่านที่เราเคยดูดวงมาก้อแม่นและดีแตกต่างกันไป แต่สำหรับอ.น้ำเพชร เรารักและเคารพเพราะท่านเมตตาอย่างมากจริงๆ

เข้าเรื่องนะคะ..ครั้งแรกได้คุยกับอ. น่าจะประมาณ 5 ปีก่อน ได้เบอร์จากเว็บญาณทิพย์ค่ะ ดูรูป+อ่านถึงความแม่นยำแล้วสนใจเลยโทรนัด อ.ทักมาหลายเรื่องตรงทั้งนั้นค่ะ (แต่จำไม่ค่อยได้แล้วค่ะ หลายปีเกิน5555) แต่ที่ทำให้เราตกใจในความแม่นจนน้ำตาไหลคือ อ.ให้เราถาม เราก้อถามถึงพ่อที่ต่างจังหวัด อ.เงียบไปแป๊บก้อบอกว่า อ.เห็นสมัยหนุ่มๆพ่อเราเป็นคนแม่นเรื่องฆ่าสัตว์ คือทำบาปขึ้น ไม่ว่าจะยิงนก กระรอก หรือสัตว์อะไรก้อตายเรียบ และมีภาพนึงขึ้นมาคือ อ.เห็นพ่อเรายิงนกตกลงมาโดยที่รังนกที่มีลูกนกเล็กๆร้องอยู่ใกล้ๆ ซึ่งถ้าลูกนกพูดได้คงร้องขอชีวิต..ฟังแล้วเราน้ำตาซึมเลย สงสารนกและก้อสงสารพ่อตัวเองด้วยที่ทำบาปมากมาย
    เราเลยถามอ.ว่าจะทำยังงัยได้บ้างเพราะอ.เห็นเจ้ากรรมนายเวรที่เป็นสัตว์เยอะแยะมากอยู่รอบตัวพ่อเรา และอ.บอกว่าพ่อของเราเป็นคนไม่เชื่อเรื่องแบบนี้และก้อดื้อด้วย..ซึ่งจริงหมดนะคะ เพราะหลังวางหูจากอ.ก้อโทรหาแม่กับพ่อ เล่าให้ท่านฟังแม่ก้อเชื่อเลยว่าอ.น้ำเพชรคือเห็นจริง ส่วนพ่อฟังแล้วเงียบ อึ้งแล้วคิดว่าเราไปคุยกับอ.มาก่อนถึงได้รู้เรื่องส่วนตัว..เราก้อบอกพ่อว่า นี่เป็นการโทรคุยครั้งแรกของเรากับอ.เลยนะ ไม่ได้รู้จักกันซะหน่อย แล้วอ.ก้อบอกวิธีแก้ไขมา ส่วนเรื่องแม่กับเรื่องของเราก้อตรงหมด จนตอนหลังแม่ก้อโทรดูกับอ.ด้วย หลังจากนั้นเราก้อโทรหาอ.เพื่อดูดวงบ้าง ร่วมบุญบ้าง เรื่อยๆค่ะ

ที่เล่ามาเพราะนึกถึงคนอื่นๆที่คิดจะดูดวงหรือเป็นทุกข์ อยากหาทางออกเท่านั้นค่ะ ยังงัยของแบบนี้ก้อต้องขึ้นอยู่กับการตัดสินใจด้วยนะคะ อย่างที่บอกอาจารย์แต่ละคนก้อดีและแม่นแตกต่างกันไป แต่ตัวเราเองประทับใจอ.หลายๆเรื่องเลยอยากแชร์ประสบการณ์เอาไว้ค่ะ

อ.น้ำเพชรดูดวงเป็นบางวันนะคะ เพราะอ.ช่วยงานที่บ้านด้วย ลองโทรดูนะคะ ค่าครู 399 บาทค่ะ ขอให้ทุกคนโชคดี เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมนะคะ

อ.น้ำเพชร โทร.0816535250
    เลขบช.ของอ.น้ำเพชรค่ะ
    นอร์ฐา ภัทร์บดินทร์
    ธ.กสิกรไทย สาขาบางรัก
    เลขบช. 0142565811

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2017
  2. picko

97
    เจียรไนกรรมด้วยบุญน้ำเอก กับ "อ.น้ำเพชร" ญาณทิพย์ 18 กระรัต
    มาแนะนำคนมีญาณคนเก่งให้ได้รู้จักกันอีกแล้วครับ

ผมได้โพสกระทู้ประกาศให้ช่วยแนะนำคนมีญาณที่มีใจอยากช่วยเหลือคน เพื่อมาร่วมทางกับญาณทิพย์
    ปรากฏว่าได้มีผู้คนต่างทยอยกันมาแนะนำ อ.ท่านนั้น ท่านนี้ และผมได้ไปตรวจสอบ ทดสอบ ถึงความแม่นยำ
    และมีจิตที่อยากช่วยคนมากกว่าหวังผลประโยชน์
    ซึ่งคนมีญาณเหล่านั้นหลายคนได้มาเป็นที่รู้จักของผู้คนและได้เติมเต็มปณิธาน ของตัวเองผ่านทางเว็บญาณทิพย์ โดยมีผม และผู้ที่แนะนำให้ผมได้รู้จัก
    เป็นสะพานบุญและพลอยได้รับอานิสงส์ความดีงามไปด้วย

ผมต้องขอขอบคุณ และโมทนากับผู้แนะนำเข้ามานั้นด้วย

และ อ.มีญาณท่านนี้ที่ผมจะแนะนำนี้ ก็เป็นอีกผู้หนึ่งที่ผมได้รู้จักจากการแนะนำของเพื่อนสมาชิกในเว็บนี้
    และขอบอกสั้นๆ ว่า อ.ท่านนี้เก่งกาจสามารถทีเดียว ถ้าเป็นเพชร ก็ต้องบอกว่า เป็น เพชร 18 กระรัตทีเดียว

อ.ท่านนี้ เป็นสตรีวัยกลางคน ผู้มีจิตใจเมตตาและโอบอ้อมอารี และจริงใจในการที่จะช่วยเหลือคนที่มีทุกข์
    ด้วยญาณทิพย์ของเธอที่ได้จาการปฏิบัติธรรม สามารถเห็นและ สัมผัสกับกรรมของผู้คนอย่างน่าทึ่ง

อ.ท่านนี้ ชื่อว่า

“อ.น้ำเพชร”

อ.น้ำเพชร ดูกรรมให้คนทั้งทางโทรศัพท์ และ เจอตัว โดยเธอใช้ศาสตร์ทางจิตผสมผสานกับไพ่ในการทำนาย
    แต่การใช้ไพ่ของเธอไม่ได้ให้เราไปเลือกไพ่เหมือนหมอดูทั่วๆไป แต่แกใช้เพื่อโยงจิตของเธอให้เข้าไปอ่านกรรมให้กับคนได้อย่างทะลุทะลวง

และ อ.น้ำเพชร ไม่มุ่งเน้นเรื่องค่าดู ถ้าดูทางโทรศัพท์ ค่าดูแล้วแต่ให้ ยกเว้นว่าดูแบบเจอตัว ต้องกำหนดค่าครู 399
    เนื่องจาก อ.แก มีภาระในการรักษาคุณแม่ที่ป่วยอยู่นั่นเอง

แต่การจะตรวจกรรมกับ อ.น้ำเพชร ขอบอกได้เลยว่า อาจไม่ง่ายนักเพราะ
    อ.แก ดูให้คน เฉพาะวันอังคารและวันพฤหัสเท่านั้น ส่วนวันที่เหลือ ดูเพียงแค่วันละคนในช่วงเย็น เพราะ อ.แกต้องทำงานประจำไปด้วย
    และมีผู้คนอยากจะดูกับ อ.กันเยอะมาก มากันเพราะปากต่อปากบอกต่อกันทั้งนั้น ดังนั้นคงต้องใช้ความพยามกันหน่อยนะ

ผมอยากให้คุณได้ลองอ่าน ข้อความที่เพื่อนสมาชิกได้ส่งอีแมว เอ๊ย อีเมล มาแนะนำ อ.น้ำเพชรให้กับผม
    เพื่อที่อยากให้คุณได้อ่านประสบการณ์ของเขาที่ได้ไปตรวจกรรมกับ อ.น้ำเพชร ว่าจะสุดยอดขนาดไหน

ลองอ่านดูนะครับ

.......................................

“สวัสดีครับคุณรัก.....

ผมเป็นสมาชิกเว็บญาณทิพย์ได้พักนึงแล้วครับ พอดีว่าผมมี อ.มีญาณมาเเนะนำครับ โดยปกติผมไม่สนใจดูดวงใดๆเลย
    เพียงเเต่ชอบอ่านเรื่องธรรมะเเละเรื่องเหนือธรรมชาติเท่านั้น คนที่ชอบดูดวงมากๆคือแฟนผม
    (ที่ทำให้ผมตาสว่างว่าคนมีญาณจริงๆนั้น มีอยู่จริง!)

เรื่องเกิดจากว่าแฟนผมได้รับการบอกต่อถึง อ.มีญาณท่านนึงว่าใจดีเเละดูดวงแม่นมากครับ ท่านเป็นผู้หญิงอายุน่าจะ 40
    กว่าๆเกือบ 50 ได้เเล้วล่ะครับ เพื่อนของแฟนการันตีว่าเเม่นจนตะลึง พอแฟนมาบอกผม ผมเฉยมากๆเพราะนอกจากจะไม่ชอบดูหมอ
    (เพราะไม่คิดว่าจะมีใครทายแม่นอะไรได้นักหนา)

เค้ายังบอกว่า อ.ท่านนี้ดูดวงผ่านไพ่ยิปซีครับ ...เลยยิ่งไปกันใหญ่ เพราะไพ่ยิปซี ผมไปซื้อปากซอยมาเปิดหนังสือดูตามก็ได้

เเต่ทีนี้เเฟนบอกว่าไพ่ยิปซีที่ว่านี้ อ. ท่านเป็นคนเปิดเอง ไม่ใช่เราหยิบ โดยดูผ่านทางโทรศัพท์เเละอ.ท่านบอกว่าท่านใช้ไพ่เป็นแค่เครื่องโยงจิตเท่า นั้น
    จริงๆแล้วท่านมีองค์และมีญาณในการทำนายครับ ผมเริ่มสนใจนิดๆเเต่ก็ยังไม่อินอะไร เลยไฟเขียวให้เเฟนลองดูกับ อ.ท่านนี้...

พอเริ่มดูก็ช็อกจริงๆครับ...ประเดิมเลย อ.ท่านบอกว่าที่บ้าน (ที่ผมกับแฟนอยู่ในตอนนั้น) มีวิญญาณ(ผมคิดว่าน่าจะ หมายถึงสัมภเวสี)
    ติดอยู่ด้วยในบ้าน...ทีเเรกผมยังอคติว่าใครๆก็มั่วได้ว่ามีผี มีวิญญาณในบ้านเรา (ซึ่งไม่มีใครพิสูจน์ได้อยู่เเล้ว)

แต่แฟนผมเงียบไปเลยเพราะเธอทราบว่าก่อนที่เเม่ยาย
    (แม่แฟนผม) จะซื้อบ้านหลังนี้มา "มีคนตายโหง"คือโดนไฟดูดตายที่บ้านหลังนี้จริงๆ!! ซึ่งเรื่องนี้เรา 2 คนพยายามลืมเเละไม่เคยบอกใครเลยเพราะกลัว
    อาถรรพ์เเละหลอกตัวเองว่าคงไม่มีอะไรอัปมงคลหรอก จน เมื่อ อ. ท่านทักมานั่นเเหละถึงต้องยอมรับความจริงว่าบ้านเรามี something จริงๆ....

จากนั้น อ. ท่านก็บอกว่าที่บ้านคุณอึดอัดมากนะ..เพราะคุณไม่เคยเปิดหน้าต่างกันเลย.. อ.ดูอยู่ตอนนี้หายใจแทบไม่ออกเเล้วรู้มั้ย !!
    อันนี้ผมอึ้งเเทนเเฟนครับ...เพราะบ้านเราไม่เปิดหน้าต่างกันจริงๆ อึดอัดเเละอุดอู้มากๆ เเต่เเปลกเหลือเกินว่าทำไมเราไม่คิดจะเปิดหน้าต่างกันบ้าง
    ใครได้ยินคงคิดว่าเราปัญญาอ่อนและผิดปกติแน่นอน เพราะคงไม่มีใครหรอกที่อยู่บ้านและชอบปิดหน้าต่างไว้ตลอดเวลา

อ.เเนะนำว่าจริงๆแล้วเรื่องวิญญาณนี่เราสามารถจัดการเเก้ไขได้ไม่ยากนัก แต่เเนะนำให้ย้ายที่อยู่ใหม่จะเจริญรุ่งเรืองกว่าเพราะฮวงจุ้ยที่บ้านเรา เสียเยอะมาก
    เพราะแฟนผมอยู่เเละได้รับพลังไม่ดีจนตอนนี้เป็นหอบหืดเเล้ว ซึ่งตรงมากเเละยืนยันเลยว่าขณะที่ดูดวง
    แฟนผมไม่มีอาการหอบหรือหายใจติดขัด ให้อ.ท่านเดาได้เลย

อ.บอกว่าฮวงจุ้ยเสียจริงๆพอเเก้ไขได้ ซึ่งโดยปกติเราควรแก้ไขฮวงจุ้ย ไม่ใช่ย้ายหนี..เเต่ถ้าฮวงจุ้ยเสียเยอะเกินไป เเก้ไปไม่คุ้มเหนื่อย ย้ายไปที่สะอาดๆ
    (หมายถึงฮวงจุ้ยดีๆ)จะดีกับดวงเรามากกว่าเยอะ

ใจผมเเละแฟนประมวลคำทำนายและเหตุการณ์จริงที่เกิดขึ้นก็รู้สึกอยากย้าย บ้านอยู่เหมือนกันเพราะบอกตรงๆว่าตั้งเเต่อยู่บ้านหลังนี้มาไม่รู้ทำไม
    มันไม่มีความสุขเลย เดี๋ยวลูกป่วย เดี๋ยวเเฟนป่วยตลอด เข้าออกโรงพยาบาลเเทบทุกอาทิตย์ บางทีอยู่ๆลูกก็น็อค..หายใจไม่ได้ เกือบเสียชีวิตคาบ้าน

ส่วนเรื่องเงินไม่ต้องพูดถึง เงินแทบไม่เหลือเก็บ ทะเลาะกันบ่อยมาก เหมือนๆอยู่ใช้กรรมยังไงไม่รู้....อ.ท่านบอกว่าอย่ากังวล
    เดี๋ยวเร็วๆนี้คุณจะได้ลาภก้อนใหญ่และคุณจะได้ย้ายที่ อยู่สมใจ เชื่อ อ.เถอะ คุณย้ายเเล้วลูกจะหายป่วยและคุณจะรวยขึ้น มีเงินเก็บเเละรวยขึ้น!!!

ตอนนั้นผมได้เเต่ภาวนาว่าขอให้คำทำนายเเม่นเเละเป็นจริง...หลังจากนั้นเรา เเก้ดวงตามที่ อ.ท่านเเนะนำมาท่านเเนะนำให้ไปทำบุญ เสริมบารมีเองนะครับ
    ไม่ใช่ว่าสะเดาะเคราะห์ เสียเงินอะไรกับท่าน

จากนั้นไม่นาน เราขายบ้านได้จริงๆครับ!! เพียงพอในการมาซื้อคอนโดแห่งหนึ่งแถวสาธร...

คุณรักเชื่อมั้ยครับว่าตั้งเเต่ผมย้ายบ้านมาที่นี่ ลูกผมหายป่วยเหมือนปลิด ทิ้งเลย!! สิ่งนี้เป็นของขวัญล้ำค่าที่สุดของคนเป็นพ่อเป็นแม่เเล้วครับ ส่วนผมได้ ย้ายงานใหม่
    ได้รับเงินเดือนเกือบ 6 หลักต่อเดือน มีเงินเก็บและกำลังจะต่อยอดไปเปิดธุรกิจเบเกอรี่ต่อไป

มานั่งคิดๆดู..ผมโชคดีเหลือเกินที่ได้รู้จักกับ อ. ท่าน...ที่ชีวิตครอบครัวผมเปลี่ยนเเละมีวันนี้ได้ พูดไม่อายเลยว่าท่านมีส่วนช่วยมากเหลือเกิน
    ก็เเล้วเเต่คุณรักจะพิจารณานะครับ”

……………………….

พอผมอ่านข้อความนี้จบ เรื่องความแม่นในการตรวจกรรมนั้น ผมชินชาซะแล้ว
    ผมไม่ได้รู้สึกตื่นเต้นอะไรนัก แต่ที่ผมสะดุดที่สุด ก็ตรงที่ ย้ายที่อยู่แล้ว รวยขึ้น โอ้ บ๊ะเจ้า !!

เป็นสิ่งที่ผมปารถนาอย่างแรงกล้า ณ ตอนนี้ อิอิ

แบบว่า อยู่คอนโดแถวลำสาลีมานาน ยังไม่รวยหลักสิบล้านเลย มีแต่หลักล้าน หมายถึง หัวล้านลงเรื่อยๆ
    ( ยิ่งอยู่ ยิงหัวล้าน ไม่รู้เจ้าที่ที่นี่แอบมากรอนหัมผมเล่นตอนนอนรึป่าว ตื่นมาก็ล้านเอาๆ )

โอ้ ถ้าไปดูกับ อ.แก อยากให้แกแนะนำคอนโดที่อยู่แล้วรวยเลย ไม่อยากทำมาหากินอะไรแล้ว ขอรวยทางลัดละกัน ฮ่าๆ

ผมได้โทรไปหา อ.น้ำเพชร จากเบอร์ที่เขาได้แนบมาให้ด้วย และใจผมลึกๆแล้วรู้สึกตื่นเต้นอย่างบอกไม่ถูก
    ประหนึ่งว่าจะได้เจอคนมีญาณที่เก่งกาจสามารถทีเดียว

ผมโทรไป และ เป็น อ.ที่รับสาย เป็นเสียงของผู้หฺญิงอายุประมาณ 40 กว่า น้ำเสียงบ่งบอกถึงความมีเมตตา และเป็นคนมีบารมีไม่น้อยเลย
    ใจเต้นผับๆเลย

ผมตั้งใจจะไปดูกับแกแบบเจอตัวเพื่อเก็บรายละเอียดการตรวจกรรมให้ได้มากที่สุด มากกว่าแค่ดูทางโทรศัพท์
    เพราะผมเชื่อว่า อ.แกคงไม่ธรรมดาแน่ๆจากซิกเซ้นส์ของผม

ผมได้แจ้งกับ อ.แบบมุสาว่า มีปัญหาชีวิตและอยากดูดวงกับ อ.แบบเจอตัว
    แต่ อ.ตอบกลับมาว่า ตอนนี้ อ.กำลังพาคุณแม่มารักษาที่โรงพยาบาล แล้วจะติดต่อกลับไป

ผมเลยต้องเก้อไปเลย

จากนั้นประมาณ 1 ชั่วโมง อ.ได้โทรกลับมาหาผม

อ.น้ำเพชร : ขอโทษนะคะ ที่ต้องทำให้รอ อ.เพิ่งพาคุณแม่ไปโรงพยาบาลค่ะ

รักไร้พ่าย : ไม่เป็นไรครับ

(น้ำเสียง อ.ดูเย็นๆ และมีอัธยาศรัยมาก ค่อยคุยได้สบายใจหน่อย ผิดกับ อ.บางคนคุยไปตะคอกไป
    ยังกะเราเป็นเจ้าหนี้เงินกู้มันอ่ะ อ.บางคนบอกค่าดูแล้วแต่ให้ แต่เหมือนไม่อยากดูให้
    อ ครับ อ คิด ค่าครูแล้วแต่ให้เหรอ
    เออ แล้วแต่ให้ แต่ต้องให้ไม่ต่ำกว่า 200 นะ จะ250 350 450 แล้วแต่เลย
    เคยเจอแบบนี้ไหมหละ )

ผมไม่รีรอที่จะขอจองคิวกับแก

รักไร้พ่าย : อ.ครับ ไม่ทราบว่า ผมขอจองคิวดูดวงกับ อ.หน่อยครับ ไม่ทราบ อ. มีคิวว่างไหม

อ.น้ำเพชร : อ่อ อ.ดูแค่ 2 วัน นะคะ คือวันอังคารกับวันพฤหัส

(วันที่ผมโทรไปเป็นวันอังคาร )

รักไร้พ่าย : ผมอยากดูวันนี้ครับ พอมีคิวไหมครับ

อ.น้ำเพชร : วันนี้ คิวเต็มแล้วค่ะ ถ้าเป็นวันพฤหัส อ.ขอไปเช็คอีกนึงนะ

รักไร้พ่าย : แบบว่า ผมมีเรื่องอยากปรึกษา อ.เร่งด่วนหนะครับ

( อิอิ แอบเนียนเลยตู แบบว่าผมไม่อยากรอนาน อยากจะรีวิว อ.คนนี้ในเว็บ เลยต้อยอมมุสาเพื่อมหาชน เหอๆ )

อ.น้ำเพชร : อ้อ เหรอคะ

อ.หัวเราะเบาๆ

อ.น้ำเพชร : ถ้าดูทางโทรศัพท์คุณจะสะดวกมั๊ยคะ

รักไร้พ่าย : ผมอยากดูแบบเจอตัวมากกว่าครับ มีเรื่องอยากปรึกษากับ อ.คุยในรายละเอียดครับ

อ.ก็หัวเราะเบาๆอีก

อ.น้ำเพชร : อ.คิดว่า คุณไม่ได้อยากมาดูดวงกับ อ.จริงๆหรอกค่ะ

(โอ้ !! เจอดีเข้าแล้วครับท่าน ผมแน่ใจว่า ผมไม่ได้พูดโดยส่อแววไปในทางทดสอบ หรือลองของกับแกให้แกจับผิดได้เลยนะ ผมอุตส่าห์เนียน
    ทำเหมือนคนอยากดูดวงทั่วไป)

รักไร้พ่าย : อ.ครับ ผมโทรมาหา อ. เพราะมีปัญหาชีวิตที่อยากให้ อ.ช่วยหนะครับ แล้ว อ.บอกว่าผมไม่ได้อยากมาดูดวง มันยังไงกันหรือครับ

(โห ตีหน้าเซ่อได้สุดยอด ตารักเอ๊ย )

อ.น้ำเพชร : อ.รู้เพราะสัมผัสจิตคุณได้ค่ะ

( โอ้ เอาแล้ว moment of amazing begins !! )

รักไร้พ่าย : อ.ครับ ผมก็เป็นคนที่อยากดูดวงนะครับ

อ.หัวเราะอีก

อ.น้ำเพชร : คุณฟัง อ.นะคะ อ.ขอพูดทีเดียวให้จบ
    คุณโทรมาหา อ.ไมได้ต้องการอยากดูดวงกับ อ. คุณไม่ได้มีปัญหาชีวิตที่อยากปรึกษา อ.
    ขณะนี้ คุณไมได้ทุกข์ร้อนใจอะไร คุณโทรหา อ.เพื่ออยากทดสอบว่า คนๆนี้
    เป็นยังไงบ้าง มีความแม่นยำแค่ไหน ดูด้วยศาสตร์แบบไหน

รักไร้พ่าย : โอ้

(อึ้งกิมกี่ อั้งเงี่ยซือ อึ้งย้งไปเลยครับ ขอบอก )

อ.น้ำเพชร : อ.รู้ตั้งแต่คุณโทรมาครั้งแรกแล้ว เพราะ อ.สัมผัสจิตของคุณได้ ตัวคุณมีจิตใจที่เมตตามาก เป็นคนมาสร้างบุญบารมี
    อ.สัมผัสได้เลยเพราะขณะที่คุยกับคุณ ใจ อ.เต้นแรงมาก ซึ่งไม่เคยเป็นแบบนี้เวลาคุยกับคนอื่น

รักไร้พ่าย : อ่อ

( ผมว่า อ.ใจเต้นแรง เวลาคุยกับ คน 2 คน คือ 1 ณเดช กับ 2 รักไร้พ่าย )

อ.น้ำเพชร : อันที่จริง คุณก็เป็นคนที่มีชื่อเสียง เป็นที่รู้จักของคนในระดับหนึ่งทีเดียวนะคะ และต่อไปคุณจะมีชื่อเสียงโด่งดังมากๆ
    แต่เมื่อคุณดังแล้ว ก็เป็นธรรมดาค่ะที่จะมีคนคอยอิจฉาในความสำเร็จและความดังของคุณ ขอให้คุณอโหสิกรรมกับพวกเขานะค่ะ มันเป็นธรรมดาของโลกธรรมนะ

รักไร้พ่าย : เหรอครับ ผมจะดังขนาดนั้นเลยเหรอ

(ตู จะดังแล้วเว๊ย เอ๊ ว่าแต่ดังแบบไหนวะ ไม่ใช่ดังแบบขึ้นหน้าหนึ่งไทยรัฐนะ )

อ.น้ำเพชร : ในอนาคตคุณจะมีชื่อเสียงมากๆ

รักไร้พ่าย : โอ้
    ( ขอบอกว่า ผมถ้าดังแล้วถังแตกไม่เอา ไปไหนมีแต่คนรู้จักแต่ไม่มีจะกิน ไม่เอา แต่อยากรวยแบบเงียบๆ รวยแบบไม่แคร์สื่อ )

อ.น้ำเพชร : และอย่างที่บอก ขอให้คุณปล่อยว่างและอโหสิกรรมนะคะ แล้วคุณจะยิ่งสูงขึ้นไปอีก

( ผมว่า ผมคงไม่สูงไปกว่านี้แล้วหละ เตี้ยมาตั้งแต่เกิด ไอ้เตี้ยเอ๊ย !! )

อ.น้ำเพชร : คุณไปหาหมอดู หรือผู้มีจิตสัมผัสมาเยอะเลยค่ะ คุณก็ไม่ได้ตั้งใจจะไปดูดวงของตัวเองด้วย และคุณก็ดูดวงเป็นด้วยนะ
    แต่คุณไม่ได้สานต่อการดูดวงของคุณ คุณดูให้กับคนไปพักๆแล้วก็เลิกไป เพราะคุณคิดว่าการดูดวงไม่ใช่ทางของคุณ

รักไร้พ่าย : ใช่ครับ

( โอ้ แม่นมั๊กๆ แกพูดเหมือนอ่านความในใจของผมได้เลย แบบว่า ผมดูดวงเป็นนะ แต่ไม่ชอบดู ไปนั่งฟังความทุกข์คนอื่น จิตตก เคยนะที่ผมคิดไปเป็นหมอดู
    แต่ติดตรงที่ว่า พอเราเก็บค่าครูแพงก็หาว่าเราหน้าเลือด ถ้าเราเก็บถูก เราก็หน้าซีด ถ่าไมเก็บเลย ก็หน้ามืด เขาดูแล้วลืมจ่าย เราทวงหาว่าเราหน้าด้าน
    ดูให้สาวๆ หาว่าหน้าหม้อ )

อ.น้ำเพชร : จริงๆคุณยังติดด้านการปฏิบัติธรรมนะ ถ้าคุณสามารถปฏิบัติอย่างต่อเนื่องได้ ญาณในคุณจะเกิดค่ะแล้วต่อไป
    คุณจะเป็นหมอดูที่โด่งดังระดับประเทศเลยค่ะ คุณจะดังกว่า หมอลักษณ์ ฟันธงอีก

รักไร้พ่าย : โห ยังงั้นเลย

( หมอลักษณ์ ฟันธง เจอ หมอรัก ฟันเก ผมไม่อยากเป็นหมอดู เป็นหมอดูไม่มีใครรวยซ๊ากกคน หมอลักษณ์เขาไม่รวยจากการดูดวง
    ถ้าผมแตกฉานการดูดวงระดับโลกุตตระ ผมจะไปดูตัวเลขที่มันจะออกวันที่ 1 กับ 16 แล้วสานฝันตัวเองคือ รวยแบบเงียบๆ ไม่แคร์สื่อ )

อ.น้ำเพชร : สิ่งที่คุณยังติดอยู่แค่การปฏิบัติค่ะ

รักไร้พ่าย : ผมทราบครับ

อ.น้ำเพชร : คุณมีเทวดาคุ้มครองอยู่เยอะค่ะ

รักไร้พ่าย : เหรอครับ แล้วมีองค์หลักๆรึป่าวครับ

( ลองถาม แบบ test อ.ดูว่าแกจะรู้ไหม ถ้า อ.ไม่ตอบว่าเป็นพระพิฆเนศ ก็จบเห่ ผมไม่คุยด้วยแล้ว )

อ.น้ำเพชร : องค์หลักของคุณ คือ พระพิฆเนศ ค่ะ

รักไรพ่าย : โอ้ ใช่เหรอครับ อ.ดูอีกทีนะ

(ถามแบบป่วนๆ แก เผื่อ อ.จะลังเล แล้วเปลี่ยนใจตอบอย่างอื่น )

อ.น้ำเพชร : ใช่ค่ะ อ.เห็นท่านขึ้นมาเลยค่ะ

รักไร้พ่าย : เหรอครับ

อ.น้ำเพชร : ท่านเป็นองค์ที่ดูแลคุณอยู่นะ

รักไร้พ่าย : ครับๆ

อ.น้ำเพชร : ส่วนเรื่องความรักของคุณนะ

( โอ้ ยังไม่ทันได้ถามเลย อ.แกชงให้เองเลย )

อ.น้ำเพชร : คุณเป็นคนช่างเลือกความรักนะ ตอนนี้ก็ได้เจอคนที่ถูกใจแล้ว

อ.น้ำเพชร : คุณยังไม่ได้คิดจริงจังเรื่องการมีครอบครัว คุณกับคนๆนี้ ต้องการอยากสร้างบุญร่วมกันมากกว่า

รักไร้พ่าย : ใช่เลยครับ ไม่ได้คิดจริงจังเรื่องอื่นเลย นอกจากคิดจะทำบุญด้วยกัน

(ยัยคนนี้อย่าว่าแต่คุยเรื่องครอบครัวเลย แค่ชวนไปดูหนัง ก็ไม่ไป ชวน ไปเที่ยวก็ไม่ไป ถ้าไม่ใช่งานบุญ งานไหนยัยนี่ก็ไม่ไป
    ไปซื้อเสื้อที่ตลาดนัด แกเดินเป็นชั่วโมง เข้าทุกร้าน แต่ไม่เคยซื้อสักตัวเลย บอกว่าแพงไป ก็ทุกร้านขายของเหมือนกัยราคาเดียวกัน เดินรอบตลาดครึ่งวัน
    ไม่ซื้อ พอไปเปิดดูป้ายราคา โอ้ ตัวละ 199
    ดูหน่วยก้านแล้ว อนาคตว่าที่ แม่ชี ชัวร์ อยู่กับยัยนี่ ขอบอกว่าปลงอนิจจังอย่างเดียว
    ใครอยากได้คู่บุญคู่บารมี ขอให้ดูกูเป็นอุธาหรณ์ )

อ.น้ำเพชร : เพราะทั้งคุณและเธอเป็นเพื่อนกันมาก่อน เป็นกัลยาณมิตรที่ดีต่อกันมา และได้ปฏิญาณร่วมกันมาก่อนว่า
    จะขอมาสร้างบารมีร่วมกันในชาตินี้ เลยคิดถึงเรื่องงานบุญมากกว่าคิดถึง เรื่องส่วนตัว โดยตัวคุณเองอยากสร้างปณิธานให้เป็นรูปร่างชัดเจนกว่านี้ ก่อนจะคิดถีง
    เรื่องตัวเอง

รักไร้พ่าย : ใช่ๆๆ

( อ.แกพูดยังกะตาเห็นเลย โอ๊ย ตารักเอ๊ย ชาติก่อนปฏิญาณไม่ดูตามตาม้า ตาเรือ ชวนยัยนี่มาสร้างบารมี คิดผิดแล้วแก เพราะยัยนี่มาแต่ตัว ไม่เอาบารมีติดมาด้วย
    ยัยนี่ทำงานได้เงินเดือนเกือบ 5 หมื่น แต่เขาทำบุญ เดือนละ 5 บาท เขาบอกว่า บุญอยู่ที่ใจ ชอบบอกว่าตัวเองจิตใจแม่พระ
    ใครอยากบอกบุญ ขอเตือนก่อนว่า อย่าไปเรี่ยไรบุญกับยัยนี่นะ มีครั้งนึง มีคนมาเรี่ยไรบุญ ยัยนี่ หยิบกระเป๋าเงิน แบงค์พันเป็นปึกๆ แล้วก็นับแบงค์พันเตรียมจะให้
    ไอคนเรี่ยไรบุญ ใจผ่องเลย ตาวาว กะโมทนาบุญเต็มที่
    แต่เอาเข้าจริง ยัยนี่หยิบเหรียญบาทมาให้เฉยเลย สงสารไอคนเรี่ยไร โมทนาเก้อเลย )

อ.น้ำเพชร : คุณเป็นคนมีคนมารักมาชอบเยอะมากนะ ที่ผ่านมา เพราะคุณเป็นคนมีเสน่ห์ ใครอยู่ใกล้แล้วจะรู้สึกอบอุ่น
    อยู่กับคุณแล้วไม่เบื่อ และคุณใจสปอร์ตด้วย

รักไร้พ่าย : อึมๆ

(ฮ่าๆ เห็นจะจริง ที่ผมเป็นคนมีเสน่ห์ อิอิ มีคนมาชอบผมเยอะ ทั้งๆไม่ได้หล่ออะไรเลย แล้วผมก็ชอบพาสาวๆ แต่ละคนไปวัด ไปทำบุญ แต่ละคน
    ก็ขอนั่นขอนี่ ทำบุญ บาทเดียว ขอเป็นชั่วโมงเลย ให้สวย ขอให้รวย สารพัด กิเลสทั้งนั้น มีคนนึงแสบจริงๆ แอบฟังมันอธิษฐาน
    มันขอให้ได้เจอแฟนที่ดีกว่าที่คบอยู่ตอนนี้ แมร่ง เอ๊ย ฟังมันแล้วอยากราดมันด้วยน้ำมันตะเกียง แล้วเอาไฟจากเทียนพรรษามาเผานั่งยางมันจริงๆ )

อ.น้ำเพชร : คุณไม่ธรรมดาเลยนะ องค์ในของคุณกับ ของ อ. ตอนนี้คุยกันอยู่

รักไร้พ่าย : โอ้ ยั้งงันเลย

อ.น้ำเพชร : อ.เห็นว่าพื้นฐานจิตคุณเป็นคนดีนะ

รักไร้พ่าย : ครับๆ ผมอยากถาม อ. ตรงๆว่า อ.รู้จักผมมาก่อนรึป่าวครับ

อ.น้ำเพชร : ป่าวค่ะ อ.ไม่ทราบจริงๆว่าคุณเป็นใครนะ ตอนที่โทรมาคุณไม่ได้บอกชื่อเสียงเรียงนามให้รู้ด้วย

รักไร้พ่าย : เพราะผมเห็นว่า อ.ทักผมแต่ละอย่าง เหมือน อ.รู้จักผมมาก่อนเลย

อ.น้ำเพชร : อ.แค่สัมผัสจิตดูคุณคร่าวๆนะคะ

รักไร้พ่าย : โอ้ ตอนนี้ อ.ไม่ได้ตรวจกรรมให้ผมอยู่เหรอครับ

อ.น้ำเพชร : ป่าวค่ะ ก็คุณไม่ได้ทุกข์ร้อนอะไรนี่คะ

รักไร้พ่าย : อ่อ แล้ว อ.เห็นกรรมคนนี่ เห็นเป็นภาพหรือซิกเซ้นส์
    หรือเป็นความรู้สึกขึ้นมาครับ

อ.น้ำเพชร : ทั้งสองอย่างผสมกันค่ะ บางครั้งก็เป็นภาพขึ้นมา บางครั้งก็เป็นจิตสัมผัส และบางครั้งก็เป็นครูบาอาจารย์จะมาบอก
    บางเวลาที่ อ.ดูกรรมคนอยู่ ครูบาอาจารย์จะมาบอกว่าคนนี้ติดปัญหาอะไร และควรแก้ยังไง

รักไร้พ่าย : อ่อ แล้วได้ญาณมานานรึยังครับ

อ.น้ำเพชร : ได้มานานแล้วค่ะ ได้มาแบบไม่รู้ตัวด้วย

รักไร้พ่าย : แล้วที่บอกว่า ดูดวงแค่ วัน อังคาร กับ พฤหัส แล้ววันอื่น อ.ทำไรครับ

อ.น้ำเพชร : อ๋อ อ.ต้องไปช่วยดูแลกิจการของทางน้อง อ.ค่ะ อ.จะหยุด 2 วัน คือ อังคารกับพฤหัส

รักไร้พ่าย : อ่อ ไม่คิดจะดูเต็มตัวเหรอครับ ผมว่าระดับ อ. นี่ถ้าดูเต็มตัวนี่ คงดังมากๆ

อ.น้ำเพชร : ไม่ขนาดนั้นหรอกค่ะ อ.ต้องช่วยงานน้อง อ. ค่ะ เพราะเขาไม่มีคนช่วย
    แต่ครูบาอาจารย์ของ อ.เคยบอกว่า วันนึง อ.ต้องมาช่วยคนเต็มตัวค่ะ

รักไร้พ่าย : อ่อ ใจ อ อยากตรวจกรรมแบบเต็มตัวไหม

อ.น้ำเพชร : ก็อยากนะ อ.อยากทำตัวให้เป็นประโยชน์กว่านี้ อยากมีเวลาช่วยชี้แนะให้คนออกจากทุกข์ อยากเป็นส่วนหนึ่งในการแนะทางธรรมให้เขา และบอก
    ทางที่ถูกที่เขาควรจะเดิน

อ.น้ำเพชร : นี่ๆ อ.อยากให้คุณไปไหว้ศาลหลักเมืองนะ

รักไร้พ่าย : ทำไมเหรอครับ

อ.น้ำเพชร : ไหว้ศาลหลักเมืองจะช่วยส่งเสริมเรื่องการงาน งานที่คุณทำอยู่ตอนนี้ เป็นงานเกี่ยวกับการช่วยคน และต่อไป
    คุณจะต้องช่วยคนมากกว่านี้เยอะเลย ขอให้ไปขอพรจากศาลหลักเมืองนะ

รักไร้พ่าย : อ่อ ครับ อ.

อ.น้ำเพชร : ให้คุณทำตามที่ อ.บอกต่อไปนี้นะ ให้คุณนำพวงมาลัย นม น้ำ ไข่ต้ม และจุดธูป 16 ดอก ไหว้ขอพรท่าน
    พอไหว้เสร็จขอพรเรียบร้อยแล้ว ให้คุณเอานม ประพรมที่ศีรษะ จากนั้นก็ทานไข่ต้ม นม และน้ำ ให้หมดก่อนจะเดินออกจากอาณาเขตของศาลหลักเมือง
    แล้วเทวดาที่นั่นจะช่วยคุณค่ะ

รักไร้พ่าย : อ่อ เข้าใจครับ

อ.น้ำเพชร : อ.อยากนะนำคุณอีกอย่างนะ

รักไร้พ่าย : ยินดีครับ

อ.น้ำเพชร : ครูบาอาจารย์ของคุณ ท่านฝากบอกมาค่ะ ท่านอยากให้คุณรักษาปณิธานของตัวเองให้มั่นคง ในสิ่งที่คุณทำอยู่
    อยากให้คุณนึกถึงตอนที่คุณเริ่มสร้างปณิธานของคุณด้วยพลังศรัทธาและเจตนาที่ดีงาม

อ.น้ำเพชร : สิ่งนี้จะนำพาให้คุณได้เจอคนดีๆมาช่วยเหลือคุณอีกมากและบารมีของคุณจะยิ่งสูงขึ้นไป

อ. น้ำเพชร : ในความเป็นจริงการดำรงอยู่ด้วยปณิธานอย่างเดียวนั้น อาจขัดแย้งกับสภาพความเป็นจริงในปัจจุบันที่ยังต้องอาศัยเงินทอง
    เพื่อความจำเป็น แต่ว่า ทางโลกและทางธรรม บางทีก็สวนทางกัน อยู่ที่ทางคุณจะเลือกแบบไหน

อ.น้ำเพชร : ถ้าคุณปารถนาในบารมีจากงานที่ทำ ขอให้คุณหนักแน่นและอดทนกับการสร้างความดีในทางสายนี้ต่อไป
    แล้วสิ่งศักดิ์สิทธิ์จะเปิดทางและอำนวยโอกาสที่ดีมาให้คุณเอง หวังว่าคุณคงเข้าใจนะคะ

รักไร้พ่าย : ครับ ผมเข้าใจถ่องแท้เลยครับ

อ.น้ำเพชร : ดีค่ะ อ.เป็นกำลังใจให้คุณนะ

รักไร้พ่าย : ขอบคุณครับ

อ.น้ำเพชร : คุณเป็นคนชอบสร้างสรรค์สิ่งใหม่ๆ ไม่เหมือนใคร คุณเป็นครีเอทีฟที่ดีเลย สามารถทำหลายอย่างพร้อมกันได้
    ในอนาคตคุณจะเป็นหมอดูมีญาณแก่กล้า หลังจากที่คุณเริ่มมาปฏิบัติแล้ว

อ.น้ำเพชร : อ.ขอโมทนากับคุณล่วงหน้านะค่ะ

รักไร้พ่าย : โมทนาเรื่องอะไรเหรอครับ

(อย่าบอกนะว่า อ.แกเห็นอนาคตว่าผมไปบวชพระในป่าดงดิบ )

อ.น้ำเพชร : อ.เห็นคุณมีทุกอย่าง ทั้งชื่อเสียง เงินทอง และคุณจะปล่อยวางสิ่งเหล่านี้และไม่เอาอะไรเลย คุณสละทุกอย่างเลยค่ะ

รักไร้พ่าย : โอ้ ยังงั้นเลย

(โอ้ หนักหนาสาหัสกว่าที่คิดอีก อ.แกบอกว่าผมจะได้ทุกอย่างแล้วปล่อยวาง ผมจะสละทุกอย่าง ไม่เอาอะไรเลย โอ๊ย บ๊ะเจ้า !!
    ฟังแล้วใจหล่นไปที่ก้นกบ

หลังจากโทรคุยกับ อ.เสร็จ ผมก็อยากไปเจอ อ.แบบตัวจริงเสียงจริง เพราะมีหลายอย่างที่ผมอยากถามแบบละเอียดมากกว่าคุยกันทางโทรศัพท์
    และได้นัด อ.เจอกันที่ ร้าน KFC ตรง Asiatique ซึ่งเป็นย่านการค้า แถวเจริญกรุง ซึ่งอยู่ใกล้ๆบ้าน อ.
    ผมได้คุยและแลกเปลี่ยนความเห็นกันพอสมควร และถามเรื่องราวต่างๆ. เกี่ยวกับชีวิตผม งานของผม คนรอบตัวผม และเรื่องญาณทิพย์ที่ทำอยู่
    ซึ่ง อ.แกชี้แนะผมได้อย่างถีงแก่นเลย แถม อ.แกยังอัธยาศรัยดีมาก คุยเป็นกันเองและ อ.แกอ่อนน้อมมาก และพยายามพูดให้กำลังใจผมตลอดเวลา

ผมประทับใจ อ.ท่าน นี้ในหลายด้านๆ นอกเหนือจาก การดูดวง และ การปณิธานช่วยคน แกยังมีสิ่งดีๆมากมายและ เหมาะสมกับการจะเป็น อ.ชี้แนะผู้คน

3. Nazha Dej

Nazha Dej สมาชิกใหม่

25 กรกฎาคม 2017
    จะติดต่อ อ.ญาณทิพย์ ทางไหนได้บ้างคะ

4. picko

97
    ปกติ ถ้าติดต่ออ.น้ำเพชร ก้อตามเบอร์โทรนั้นเบอร์เดียวเลยค่ะ แต่ถ้าอ.ญาณทิพย์ท่านอื่นน่าจะต้องเข้าไปดูที่เว็บญาณทิพย์ค่ะ

5. Nazha Dej

Nazha Dej สมาชิกใหม่

25 กรกฎาคม 2017
    โทรตามเบอร์นั้นแล้วค่ะ แต่เหมือนเบอร์ถูกตัดไปแล้วค่ะ

6. picko

97
    อ.ยังใช้เบอร์นี้อยู่นะคะ อ.น้ำเพชร โทร.0816535250 เพิ่งคุยกับอ.มาค่ะ ลองโทรดูเรื่อยๆนะคะ บางทีอ.ใช้สายดูดวงอยู่ค่ะ เพราะอ.ใช้เบอร์เดียวเลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

7. picko

97