อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

***** ตอบ 1 ถ้าคบก็คบไปจะให้หมอดูมาบั่นทอนความรักทำมัยถ้าบอกไม่ใช่แลัวจะเลิกคบหรือ คุณ2คนควรเอาดวงไปดูพร้อมกัน ให้รู้และได้ยินว่าใช่ไม่ใช่พร้อมกันจะดีกว่านะ

2 การที่ทำอะไรติดขัดเพราะกรรมเก่าให้ผล ประกอยกับปัจจุบันผลบุญสร้างไม่มากพอที่จะหนีกรรมได้ แก้ไขด้วยการสร้างบุญและทานบารมี อย่างต่อเนื่อง อย่างน้อยใส่บาตรให้ได้ทุกวัน

2. naomi544

naomi544 สมาชิก

16 พฤศจิกายน 2009
    รบกวนอาจารย์วรรณนรีด้วยนะค่ะ

คือหนูอยากรู้ว่าแฟนหนูที่คบอยู่ตอนนี้ เราเป็นคู่กันรึยังค่ะ จะได้แต่งงานกันเลยมั้ย เค้าจริงใจกับหนูมั้ยค่ะ

หนูเกิดวันเสาร์ที่ 30 เมษา 2531 ปี มะโรง เวลา 13.40 น
    แฟนหนู เกิดวันเสาร์ที่ 25 กรกฏา ปี กุน เวลา ประมาน บ่ายโมง บ่ายสองโมง อ่ะค่ะ

รบกวนอาจารย์ด้วยนะค่ะ

3. naomi544

naomi544 สมาชิก

16 พฤศจิกายน 2009
    ปล.เพิ่ม พศ.แฟน เป็น 2530 ค่ะ

4. kazuko

kazuko สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ อ.วรรณนรีช่วยตรวจดูดวงให้หน่อยนะค่ะ รบกวนด้วค่ะ

เกิดวันเสาร์ที่ 23 พฤษภาคม 2530 ปีเถาะ เวลาเกิด ตี1:35 น. จังหวัดเกิด จันทบุรี

1. เรื่องงานค่ะ คือว่าตอนนี้หนูว่างงานอยู่นะค่ะ ไม่ทราบว่าควรหางานลักษณะไหนที่จะเหมาะกับตนเองค่ะ ใจจิงอยากได้งานทำเกี่ยวกับล่ามภาษาญี่ปุ่นหรือไม่ก็เลขานายญี่ปุ่นนะค่ะ ถ้าสมัครไปทางด้านนี้จะมีโอกาสได้ทำมัยค่ะ

2.เรื่องเพื่อนรวมงานค่ะ คืองานที่ๆเคยทำๆมาเจอแต่เพื่อนรวมงานที่แย่ๆนะ่ค่ะ ทำงานด้วยแล้วไม่มีความสุขเลยค่ะ ไม่ทราบว่างานหน้าเพื่อนรวมงานจะนิสัยดี ค่อยให้คำแนะนำทีดีกับเราได้มัยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2011
  5. เอ๋ ครับ

เอ๋ ครับ สมาชิกใหม่

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wichai_aa [​IMG]
    เกิด พฤหัสบดี ที่ 16 มิย. 2520 ปีมะเส็ง เวลา 06'00-06.30 จ.สงขลา
    1 เรื่องงานครับ จะได้งานประจำดี ๆ เงินเดือนเยอะ ๆ เมื่อไหรครับ สมัครไปหลาย ที่ สัมภาทย์ก้แล้ว ยังไม่เรียกทำงานเลย
    2. ขาข้างซ้ายที่บวม และเป็นรอยช้ำ จะหายไหม หรือเกิดจากอะไรครับ แก้ยังไง

ส่วนอื่นแล้วแต่อาจารย์จะแนะนำครับ

ขอบคุณครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ***** ตอบ 1 ถ้ารอคำตอบเรื่องงานอยู่ จะได้ข่าว เดือน ก ค 54

ขอบคุณและข้ออนุโมทนาบุญด้วยครับ ผมเพิ่งไปสัมภาทงานมาเมื่อวันจันทร์ที่ 4 กค ครับ ตอนนี้กก็กำลังคอยอยู่ว่าจะผ่านหรือไม่ผ่านครับ

6. linkinpark191

linkinpark191 สมาชิกใหม่

ชื่อ คริต
    25 ธ.ค.2529 นราธิวาส เที่ยง
    1.การงานได้รับราชการหรือป่าวครับ
    2.โชคลาภ

7. วรรณนรี05

***** ตอบ แนะนำให้คุณ2คนนั้นไปหาผูกดวงต้องไปพร้อมกันนะอย่าสักแต่ว่าเอาดวงเขามาตรวจโดยที่เจ้าตัวไม่รู้เลยและที่สำคัญ การจะดูว่าใครใช่ไม่ใช่ ถ้าหมอดูบอกว่าไม่ใช่ จะยอมเลิกลาหรือ ถึงได้แนะให้ไปพร้อมกันทั้งคู่

8. วรรณนรี05

***** ตอบ ค่ะ ตัวหนูเองคบเขาใกล้ชิดพูดคุยกันทุกเมื่อเชื่อวันยังไม่รู้ว่าเขาจริงหรือไม่จริง ท่าทางชีวิตนี้คงเหนื่อยนัก ประกอบกับตัวเองเป็นคิดเยอะด้วยอยู่แล้ว**ชีวิตคนเรานั้นต้องตั้งอยู่บนความจริง ควรใช้ความละเอียดรอบครอบเอาเอง

9. วรรณนรี05

***** ตอบ 1 การงานนั้นคุณต้องรู้ตัวว่าถนัดด้านไหนคนเรานั้นต้องมีสักอย่างหนึ่งที่ชำนานและเก่ง ต้องเลือกทำตรงนั้นไม่ใช่อยากเป็นล่ามทั้งที่ภาษาไม่แข็งแรง**ตรงนี้ยกตัวอย่านะ**การทำงานของคุณมักขาดตกบกพร่องเรื่องเอกสารหรือการสื่อสาร แก้ไขตรงนี้ได้ก็ทำได้ การทำงานกับญี่ปุ่นนั้นต้องคล่องแค้วและรวดเร็วทุกเรื่อง มากกว่าทำกับคนไทยมาก**สรุปคุณมีโอกาสทำงานกับคนต่างชาติต่างภาษาแล้วดี แต่อยู่ไม่ทน คือเปลื่ยนที่ทำงานบ่อยจนกว่าจะอายุ28ปีถึงตอนนั้นได้งานที่ดีและอาจได้เจ้านายเป็นสามีทำให้ชีวิตเปลี่ยนในพริบตา**แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นการได้ดีจะพังทลายลงด้วยตัวคุณเองถ้าทำตัวเป็นคนลืมกำพืดตัวเอง**วิธีแก้ควรเมตตากับคนที่ด้อยกว่า ให้อภัย และพร้อมช่วยเหลือโดยไม่มีการจองเวร **เลิกนิสัยอารมณ์ขึ้นลงแบบวืนได้ทุกเมื่อแล้วจะดี

2 เพือนร่วมงานรวมถึงลูกน้องที่จะมีในภายพากหน้าเขาจะดีกับคุณต่อหน้าเท่านั้นลับหลังก็นินทา ทำใจเป็นเรื่องของกรรมในอดีตที่เคยทำมา*ตั้งแต่ศีล ข้อ3 และข้ออื่นๆ ได้แก่ข้อ อทินนาทาน เพราะต่อไปสมบัติของคุณจะมลายเพราะบริวารญาติเบียดเบียน

10. kazelveya

kazelveya สมาชิกใหม่

24 กุมภาพันธ์ 2011
    เกิดวันพุธ ๑๑ กุมภาพันธ์ ๒๕๓๐ เวลา ๑๑.๔๐ ปีเถาะ

-เรื่องงาน
    -ความรัก
    ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2011
  11. gigkok

gigkok สมาชิกใหม่

ช่วยตรวจดวงให้หน่อยค่ะ เกิด 27 มิถุนายน 2501 เวลา 8.00 น. ปีจอ
    1. ค้าขายอะไรดี
    2. โชคลาภ
    ขอบคุณมากๆค่ะ

12. Happy_Me

Happy_Me เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    ขอบคุณอาจารย์ค่ะ ^ ^

สงสัยตรงคำว่าต้องผ่านการมีคู่มากกว่า 1 คน นี่คือ การแต่งงานหรือเปล่าคะ

หรือหมายถึงเป็นแฟนกันได้อยู่ด้วยกันเฉยๆ ค่ะ

13. วรรณนรี05

*****ตอบ ข้อมูลเกี่ยวกับวันเกิดของคุณไม่ละเอียดจึงขอตอบแบบไม่ต้องใช้

วันเดีือนปีเกิด ดังนี้ การงานมีโอกาสอย่างที่หวัง แต่อาจจะช้าหน่อย ดวงขึ้นอยู่กับงานเช่นกรมป่าไม้ หรืองานที่เกี่ยวกับสภาพสิ่งแวดล้อม กรมประมง จะดีมากและถ้าเป็นการไฟฟ้าต้องเป็นฝ่ายพลังงานไอน้ำ แนวๆนี้

14. วรรณนรี05

*****ตอบ ถ้าไม่มีทุกข์อะไรก็อยู่เฉยๆเถอะนะ

15. วรรณนรี05

***** ตอบ 1 การค้าขายต้องอิงความเป็นไปได้ เช่นเราต้องรู้ในสิ่งที่เราจะทำมาค้าขายนะ **ดวงคุณเปิดร้านขายอีเลคโทนิค**หรือร้านคอม **ฉีกแนวขายของสวยงามกับคนต่างชาติ เอาของที่ชื้อมาขายไป

2 โชคลาภการกู้ยืมสำเร็จก็ถือว่าเป็นลาภ

16. linkinpark191

ชื่อ ชาคริต
    เกิดวันพฤหัสบดี 25 ธ.ค.2529 ปีขาล นราธิวาส เกิดเที่ยง
    1.สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่บ้านว่าคอยช่วยหรือป่าว
    2.การงานปีนี้จะได้เข้ารับราชการหรือป่าว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2011
  17. วรรณนรี05

***** ตอบ ให้แล้วที่ กท 2862 อ่านดูตามนั้น

18. linkinpark191

เห็นบอกว่าข้อมูลไม่ครบก็เลยเพิ่มเติมข้อมูลครับ

19. pyansupap

pyansupap สมาชิกใหม่

10 กรกฎาคม 2011
    รบกวนช่วยดูให้ด้วยคะ

สวัสดีคะ รบกวนช่วยดูให้ด้วยคะ
    ชื่อ ภิรญา ญาณสุภาพ ชื่อเดิม นันทิยา เกืด อังคาร 22 มค.2523 เวลา 13.20
    อยากทราบวา 1. จะได้แต่งงานปีไหน คนที่คบใช่เนื้อคู่มั้ย (อังคาร 12/08/23 7.00น.)
    2. จะมีกืจการหรือไม่ เมื่อไร ประเภทไหนคะ
    ขอบคุณ และอนุโมทนาคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2011
  20. scot

scot สมาชิกใหม่

เปิดรับสมัครหมอดูที่ประสงค์จะพำงานในระบบ 1900 กับค่ายใหม่มีสถานี CABLE TV พร้อมสนับสนุนการทำงาน และ
    โปรโมทอาจารย์แต่ละท่าน.ให้ได้ออกอากาศ ประกันรายได้ไม่ต่ำกว่าเดิอนละ 10000 บาท พร้อมมีสวัสดิการการรักษาพยาบาลฟรีด้วยระบบประกันสังคม พร้อมรับโบนัสอีกมากมาย ทำงานได้ทั้งในกรุงเพทพ และต่างจังหวัด สนใจติดต่อสอบถามได้ที่ 0892188619 สกล<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้