อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ 1 ก่อนอื่นต้องทำความเข้าใจ กับสิ่งแวดล้อมใกล้ตัวคุณ ว่ามีสาเหตุไหม

เช่น กลิ่น เสียง และ เวลาพักผ่อน กล้ามเนื้อร่างกาย เกร็งในช่วงบน ไม่เคยผ่อนคลายกล้ามเนื้อ นี่คือสาเหตุที่เกิดปวดหัวเวีนยหัว อย่างนี้ แก้ไขให้หายได้ด้วย ธรรมชาติบำบัด และทำบุญให้เจ้ากรรมนายเวรทุกเดือน เช่นสังฆทาน บวรพระ วิหารทาน ทำที่บ้านชอยสายลมก็ได้ ทุกต้นเดือน หรืออยู่ไกลก็ ทำกับพระใกล้บ้านด้วยการตั้งจิตถึงพระพุทธเจ้าก่อนทุกครั้งอย่างนี้ก็ได้ **อาการปวดหัวนี้เนื่องกับกรรมในอดีต เรื่องสุราเมรัย ทำตามนี้พร้อมกันจึงได้ผลในการที่จะหาย อ้อทุกครั้งที่ทำบุญให้ปล่อยปลาด้วยกี่ตัวก็ได้ ตามกำลังเงิน

และการ แก้ไขกับร่างกายที่นี่มีธรรมชาติบำบัด กดจุด แผนจีน บริการ

2. วรรณนรี05

*

***** ตอบ 1 ไม่ทราบว่าทำงานอะไร เพราะตามดวงที่ให้มาก็ปกติเรื่องการงานต้องมีบ้าง ที่จะเกิดปัญหา ถ้า เราคิดว่าแย่มันก็แย่ แต่ขอให้เข้าใจ ในเรื่องการงาน ถึงเป็นงานเราเองหรือ เป็นคนกินเงินเดือนมีปัญหาหมือนกันหมด ถ้าไม่อยากให้เกิดปัญหาเราต้อง ไม่ทำงาน ดังนั้นควรมองปัญหาว่าเกิดเพราะอะไร แล้วแก้ที่ตรงนั้น ดูตามดวงแล้วงานมันอุปถัมภ์ เจ้าของดวงให้มีกินมีใช้มากกว่านะ **แต่การเงินปีนี้เขาเริ่มดี มากตั้งแต่ ก.ย.เป็นต้นไป แต่จะเสียของรักมากในชีวิตก่อนสิ้นปีนี้

3. สวนสวย

สวนสวย สมาชิก

ขอบคุณ มากค๋ะสำหรับคำชี้แนะ นั่งรอคำตอบอยู่เลยค่ะ
    ส่วนงานที่สามีทำเป็นงานที่ปรึกษาค่ะ ไม่มีอะไรแน่นอน อยากให้เขามีงานประจำ หรือ เป็นเจ้าของธุรกิจเองค่ะ

4. วรรณนรี05

***** ตอบ 1 การงานนั้นไม่มั่นคงอาจเปลี่ยนแปลงแต่มีดวงได้เดินทางข้ามเมือง ใหญ่ๆ อย่างอยู่เชียงราย ต้องไปปัตนี แบบนี้นะ แต่ดวงมีข้ามประเทศถ้าได้ไปจะมีปัญหาเรื่องเอกสาร ติดขัด เล็กน้อย งานอาจไม่ดีอย่างที่คิด แต่ให้ทนเพราะปีหน้าจะดี ในเรื่องของงาน **ส่วนการเงินรออะไรอยู่ก็จะได้รับตามนั้นในเดือนนี้ชึ่งพอที่จะไปจ่ายสิ่งที่รออยู่แล้ว **ขอให้โชคดี

5. ornaka

ornaka สมาชิกใหม่

25 กันยายน 2010
    เรียนอ.วรรณนรี

ตอนนี้ดิฉันมีความคิดที่จะตั้งบริษัททำธุรกิจส่วนตัวกี่ยวกับการเป็นนายหน้า ส่งออกสินค้าไปต่างประเทศ อยากสอบถามว่าควรจะทำหรือไม่ และจะประสบความสำเร็จหรือเปล่าคะ

และในดวงขอดิฉัน จะได้คู่ที่ดีหรือเปล่าคะ

เกิดวันอาทิตย์ที่ 12 สิงหาคม 2522 เวลา 16.47 น. คะ

ขอบคุณมากคะ

6. konngaam

konngaam เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนอาจารย์ด้วยครับ
    ชื่อ เอกลักษณ์ คนงาม
    เกิด พุธ 27 ตุลาคม 2525 เวลา 18.20 น.
    อยากทราบ
    1.เรื่องงานโอกาสเปลี่ยนงานมีเกณฑ์เร็วหรือช้าครับ พ้นปีนี้ไหม
    2.ความรักดวงผมมีหลายท่านบอกเป็นคนมีคู่ยาก เลยอยากทราบว่าคู่ยากนี่อีกนานไหมครับกว่าจะเจอกัน

ขอบคุณมากๆครับ

7. วรรณนรี05

***** ตอบ 1 คุณเป็นคนทอะไรได้หลายอย่างพร้อมๆกัน จงใช้จุดนั้นทุ่มเทกับงานที่คิดจะทำ ถ้าทำจริงก็สำเร็จ ขึ้นอยู่กับความมุ่งมั่นของคุณด้วย งานทุกอย่างต้องมีอุปสรรค ถ้าจะไปไม่รอดก็เพราะคุณถอดใจก่อน

2. คู่ดีหรือไม่ขึ้นอยู่กับผลกรรมในอดีต คุณจะต้องมีคู่ที่อายุมากกว่าอย่างน้อย5ปีขึ้นไป จึงไปรอด คำว่าดีในที่นี้หมายถึงจิตใจดีนะ บอกได้เลย เขารักตัวเขามากกว่าใครๆ

8. วรรณนรี05

***** ตอบ 1 ถ้าเมื่อเดือนที่ผ่านมาไม่มีผลกระทบอะไรอยู่ได้ถึง ธ ค เป็นการเปลี่ยนถ่ายที่ดีกว่าเดิม

2 ตามดวงมีคู่ช้าหรือ มักผิดหวังถ้ารักใคร **แต่ อาจมีช่วงหักเห ของชีวิต อาจไม่ชอบหญิงนี่แค่พูดตามดวงเท่านั้น ไม่ถูกใจก็ ขอ อภัย

9. mamboo

mamboo เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    ชื่อ เสาวภา พิมพุฒ ค่ะ เกิด 29 มิถุนายน 2528 วันเสาร์ ตอนตี 5 เกือบๆ 6 โมงเช้าอ่ะค่ะ

อาจารย์ช่วยดูชีวิตภาพรวมๆให้หน่อยได้ไหมคะ กับครอบครัว

ตอนนี้หนูทุกข์มากๆ เหนื่อย และ ท้อแท้กับชีวิตมากๆเลยค่ะ

อยากรู้ว่า อนาคตจะเป็นอย่างไร มัน ไม่มีกำลังใจจะทำอะไรแล้วค่ะ

ขอบพระคุณมากๆค่ะ

10. konngaam

konngaam เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ

11. วรรณนรี05

***** ตอบ การที่จะดูโดยรวมไม่ดูค่ะ แบบนั้นต้องเสียค่าครู

แต่จะแนะให้มีสติในการดำเนินชีวิต **ให้สมกับคำที่คุณเขียนไว้ด้านล่างกระทู้
    ไม่ใช่เขียนเพื่อความเก๋ ควรรู้และทำได้ด้วยจึงดี** 1 คุณทุกข์เรื่องอะไรย้อนคิดเรื่องนั้น สาเหตุเกิดจากอะไร แล้วแก้ที่จุดนั้น แบบ เหตุเกิดที่ไหนดับที่นั่น
    อนาคตถ้าท้อตั้งแต่วันนี้ **วันข้างหน้าคงไม่ต้องคิด**ทุกอย่างขึ้นอยู่กับปัจจุบัน **ให้คิดว่าแก้ปัญหาที่มีในแต่ละวันให้ผ่านพ้น เอาแค่วันนี้ให้ดีที่สุดพรุ่งนี้ค่อยว่ากันใหม่ ถ้าทำได้ อนาคตก็สดใส

12. mmihc

mmihc Active Member

25 สิงหาคม 2011
    วันปิติ บัวขาว 27 เม.ย.2525 อังคาร ปีจอ 18.22
    1.เดินนายหน้าที่ดินอยู่ค่ะ จะสำเร็จช่วงไหนคะ
    2.แฟนคนปัจจุบันจะได้แต่งงานไหมคะ

13. คุณบรรเจิด

คุณบรรเจิด เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อ นายสุประพนธ์ สิริสุกัลย์
    เกิดวันพุธที่ 24 ธันวาคม 2523 เวลา 10.03 น.
    ขอรบกวนเรียนถาม 2 เรื่อง ครับ
    1.การดำเนินชีวิตช่วงนี้มีปัญหาต่างๆเข้ามากระทบหลายด้านทั้งด้านการงาน
    การเงิน และครอบครัว ครับ ผมก็กำลังใช้สติมองดูความวุ่นวายที่เกิดขึ้นอยู่ครับ
    เพราะทุกปัญหาที่เกิดขึ้นในส่วนของผม ผมก็ปรับและแก้ไขอย่างเต็มที่แล้ว
    แต่ในส่วนที่เกิดจากบุคคลอื่นผมก็ทำอะไรไม่ได้ ขอเรียนถามว่าปัญหาต่างๆ
    จะจบแบบไหน และจะจบเมื่อไหร่ครับ โดยเฉพาะเรื่องงานครับ
    2.ในเรื่องทางธรรมพื้นดวงมีมาทางด้านนี้บ้างไหมครับ
    ขอบพระคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

14. วรรณนรี05

***** ตอบ 1 เรื่องเดินที่๋ถ้ามีหุ้นส่วนเขาไม่โปร่งใสกับคุณ และ ดูเหมือนเกือบสำเร็จ ในเดือน พ.ย.54 เกือบจะนะ ควรทำบุญ ให้เจ้าที่ ตรงนั้นอาจง่ายขึ้น

2 เรื่องการแต่งงาน ภาษาหมอดู คือ หญิง-ชาย ตกลงปลงใจได้เสีย นับเป็นการแต่ง**ส่วนดวงคนไหนจะมีพิธีกรรมหรือไม่อีกเรื่อง หนึ่ง ดวงคุณไม่มีพิธีกรรม

15. วรรณนรี05

***** ตอบ แบบใช้สติ ไม่ได้ดูดวงนะ *ในเมื่อคุณบอกว่ากำลังใช้สติดูความวุ่นวายอยู่ เอาเฉพาะ เรื่องตัวเองเถอะส่วนของคนอื่นางเสีย ในเมื่อมีสติรู้อยู่ ความวุ่นวายที่เกิดล้วนมีมูลเหตุ แก่บุคคลผู้นั้นเขาแก้มูลเหตุได้มันก็จบลงเอง

2 ในเรื่องธรรมทุกคนถ้าใฝ่เรียนและปฎิบัติตามคำสอน ของพระพุทธเจ้า คือ อนุสติ อย่างเข้าใจ และเข้าถึง จะได้ดีทุกคน ไม่เกี่ยวกับว่ามีดวงหรือเปล่า การปฎิติบัติ ไม่ได้หมายความว่าอ่านหนังสือหลายเล่มแล้ว จะรู้ตามนั้นนะ เพราะธรรมะคือธรรมชาติรอบตัวเรา ธรรมชาติมีอยู่แล้ว เป็นปกติ แต่พระพุทธองค์ ทรงค้นพบและเข้าใจก่อนใคร และได้นำธรรมนั้นมาเผยแพร่ ถึงชนรุ่นหลังสืบมา ถ้าเข้าใจตามนี้ก็เข้าใจในทางธรรมแล้ว

16. คุณบรรเจิด

คุณบรรเจิด เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณครับอาจารย์
    แล้วถ้าในเรื่องงานถ้าผมจะหนีปัญหาที่เกิดขึ้นโดยการขอย้ายไปอยู่แผนกอื่น
    จะมีโอกาสได้ย้ายไหมครับอาจารย์

17. platuy

platuy สมาชิกใหม่

25 สิงหาคม 2011
    อยากเปลี่ยนงานค่ะ

รบกวนอาจารย์หน่อยนะค่ะ
    ชื่อ ฟาริดา ภูครองนาค่ะ วันอังคารที่ 20 เมษายน 2525 เวลา 05.25 น.ค่ะ ปีจอ

อยากจะเปลี่ยนงานใหม่ค่ะ อาจารย์ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะว่าที่ทำงานปัจจุบันนี้จะมีความเจริญก้าวหน้าหรือเปล่าค่ะ
    และที่ใหม่จะดีหรือเปล่าค่ะอาจารย์

18. alicezz

alicezz สมาชิกใหม่

13 กันยายน 2011
    รบกวนอาจารย์ค่ะ

เกิดวันเสาร์ ที่ 5 เดือนมีนาคม พ.ศ. 2526 เวลา14.51 น.

รบกวนถามคำถามดังนี้ค่ะ

1. อยากทราบว่าหนูจะมีดวงเดินทางไปใช้ชีวิตต่างประเทศและทำงานระยะยาว (ครี่งปีอย่างน้อย) ในช่วงระยะเวลาอันใกล้นี้ หรือภายในปีหน้ามั๊ยคะ
    2. หนูอาภัพเรื่องคู่ ยังไม่เคยมีแฟนเลย จะมีแต่ก็คนที่คุยๆอยู่บ้างแต่ก็ไม่ถึงขอเป็นแฟน เหตุเพราะอะไร หนูจะเจอเนื้อคู่เมื่อไหร่ แล้วเป็นคนไทยหรือต่างชาติคะ

ขอขอบคุณอาจารย์ล่วงหน้า และขออนุโมธนาบุญค่ะ

19. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. เรื่องการงานควรทำที่เดิมไปก่อนถึงจะมีปัญหาบ้างทุกอย่างเกิดจากตัวคุณเองลองทบทวนดู และในไม่ช้าจะผ่อนคลายลง**ถ้าคิดจะหนีปัญหาไปที่ใหม่ก็เจอปัญหาใหม่ไม่สิ้นสุด ควรย้อนดูตัวเราและปรับปรุงก็จะก้าวหน้าได้ขึ้นอยู่กับตัวเราเอง

20. วรรณนรี05

***** ตอบ 1 ช่วงเดือน ต ค อาจได้เดินทางกระทันหันแต่อาจมีปัญหาถูกตรวจถูกกักอย่างใดอย่างหนึ่งเกิดขึ้น แต่จะผ่านไปได้ด้วยคนที่คล้ายเจ้านายหรือหัวหน้ากลุ่มอย่างใดอย่างหนึ่งแก้ไขให้

2 อายุยังน้อยไม่ต้องไปเร่งมันหรอกนะถึงเวลาจะเจอดีๆอย่างวิศวะ หรือ หมอ

หรือคนในเครื่องแบบประมาณนี้ และดีด้วย เจอกันในต่างถิ่นที่ไม่ใช่ถิ่นเกิดแต่ไม่ได้บอกว่าเป็นต่างประเทศนะ ในระยะ 3-4ปีข้างหน้า ถ้ามีก่อนนี้จะไม่ดี

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้