อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมดีกรรมชั่ว ตัวเรานี่แหละ เป็นผู้กำเอามา เป็นผู้ทำขึ้นมา ไม่เห็นมีกรรมมาจากต้นไม้ ภูเขาเลากา ไม่เห็นมีกรรมมาจากดินฟ้าอากาศ มาจากกายกรรม วจีกรรม มโนกรรมเท่านี้แหละ คือเราท่านทั้งหลาย มักชอบกำแบบไม่แบ เสมอ มา

2. วรรณนรี05

อยากรู้อะไรตามความเป็นจริง ให้น้อมเข้ามาภายใน โอปะนะยิโก
    เพราะ อะไรๆมัน เกิดจากภายใน มาจากภายใน *ถาใจเราดีแล้วสบาย ไม่มีภัย ไม่มีเวร
    ไม่มีบาป ไม่มีกรรม ไม่มีความชั่วช้าลามก สิ่งทั้งหลายทัง หมดเกิดจากดวงจิตของเรา มโนความน้อมนึก

3. กระเทียม

กระเทียม สมาชิก

เกิด เสาร์ 10 พฤษภาคม 2540 เวลา 15.15 น.
    ขอรบกวนสอบถามเรื่อง
    1.หนูจะสอบติดแพทย์ศิริราชไหมค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มีนาคม 2015
  4. วรรณนรี05

ขอถามว่าหนูมีกำหนดสอบปึไหนคะ/ขอรายละเอียดด้วยค่ะ_แต่เท่าทีอาจารย์สัมผัสได้คุณเป็นผู้คงแก่เรียนสนใจตำราอย่างมาก/ถ้ามีการสอบแข่งขันช่วงนี้คุณมีหวังค่ะ_แต่ขอบอกว่าอาจได้แพทย์ที่ต้องเดินทางสักหน่อยคือถ้าไม่ได้ที่ศิริราช_ก็ได้แน่แต่เป็นที่ต้องเดินทางไกล_หรือหมายถึงต่างถิ่นต่างแดนค่ะ

5. กระเทียม

กระเทียม สมาชิก

ตอนนี้หนูขึ้นม.5ค่ะสอบต้นปี2560 หนูแค่อยากแน่ใจว่าถ้าหนูเลือกหนูจะไม่พลาด(คือสอบติดอ่ะค่ะ)

แล้วเภสัชกับหมอหนูประกอบอาชีพไหนแล้วรุ่งกว่าค่ะ
    รบกวนอาจารย์ด้วยนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มีนาคม 2015
  6. Phin112

Phin112 สมาชิกใหม่

10 ธันวาคม 2013
    สวัสดีคะ ขอรบกวนอาจารย์คะ
    เกิดพุธที่ 2 มิถุนายน 2519 เวลาประมาณตี 2
    - เรื่องความรักคะ ช่วงนี้มีรุ่นน้องกว่ามากเข้ามีคุย
    จนสนิท เราหัวใจเริ่มไม่นิ่ง แต่ดูไม่ออกเพราะคุย
    กันแบบพี่ๆน้องๆ ไม่ทราบว่าจะโดนเด็กหลอกกัน
    คราวนี้รึเปล่าคะ.. ขอบคุณคะ

7. วรรณนรี05

/ตอบค่ะ/คนเราพอท้องอิ่มไม่ลำบากเหมือนคนอื่นเขาก็คิดเรื่องกิเลสทั้งที่ดูแล้วไม่เหมาะตัวของตัวก็ต้องรู้แล้วว่าเขามาใกล้ชิดเพราะเหตุไรลองเป็นคนปากกัดตีนถีบเค้าจะมองมั้ย_คิดทบทวนเยอะ_ถึงบอกไปถ้าคุณจะเลือกก็คือเลือกนรกบนดินได้ลูกชายมาคนหนึ่งไม่ใช่ได้คู่คิดคู่สร้างแต่อย่างใด/ถ้าถามเรื่องความรักควรเลือกที่แก่กว่าสิบปีขึ้นไปค่ะ

8. chart077

chart077 Active Member

สวัสดีครับ ขอรบกวนอาจารย์ครับ
    เกิดจันทร์ 4มีนาคม 2534 เวลาเช้า5.16
    - เรื่องความรักครับ แฟนเก่าของผมที่เพิ่งจะห่างกัน เค้าเกิด พฤ 25 กพ 2536 จะมีโอกาสกลับมาหาผมมั้ยครับบ ยังรักกันครับ แต่เค้ามีปัญหาของเค้าอยู่ จะกลับมาหาผมรึป่าว (ถ้ามา)แล้วจะมาช่วงไหน
    - เรื่องงานครับ ผมมีโอกาสได้งานใหม่เร็วๆนี้มั่ย อยากเปลี่ยนงานอยู่ งานลูกจ้างไฟฟ้าจะได้รึป่าว อนุโมทนาครับ

9. วรรณนรี05

ตอบ/สิ่งที่คุณถามถ้าเป็นเรื่องจริงเธอจะไม่หวลมาอีก/เรื่องการงานมีโอกาสเปลึ่ยนไปดีกว่าเก่าอาจไม่ใช่ไฟฟ้า

10. kaewgang

kaewgang สมาชิกใหม่

ผมเกิด11ตุลาคม2530 เวลา23.00น
    ผมไม่ได้คุยไม่ติดต่อผู้หญิงคนนึงมาเกือบ5เดือนแล้วคับทั้งที่ผมรักมากๆ ช่วยเขาแต่เรื่องเงินเท่านั้น มีโอกาสที่เขาจะกลับมาหาผมอีกไหมครับ ต้องรออีกนานเท่าไรหรือตัดใจเลยเหรอครับ อาจารย์ช่วยชี้ทางผมด้วยนะครับขอบคุณครับ

11. เนสเปรซโซ่

เนสเปรซโซ่ สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ อ.วรรณนรี ผมรบกวนสอบถามเรื่องดวงของผมหน่อยนะครับ
    ผมเกิดวันพุธที่ 13 ก.พ 2534 ตอน 6 โมงเย็น ครับ

ข้อแรก คือผมกำลังจะเรียนจบปีนี้ ผมอยากทราบว่า
    การหางานของผมจะมีอุปสรรคไหม หรือถ้ามีงานจะดี,ไม่ดีอย่างไรบ้างครับ
    ข้อสอง ผมคบกับแฟน คบกันได้ 9 เดือนแล้วครับ ผมอยากรู้ว่าเขาคือคู่ของผมหรือเปล่าครับ
    (แฟนเกิด วันจันทร์ที่ 4 ตุลาคม 2536 ครับ)

รบกวนหมอนกด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

12. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ รบกวน อ. ด้วย ค่ะ
    เกิด วัน อาทิตย์ ที่ 5 เดือน พฤษภาคม 2539 ปีชวด เวลา 16:54 น.

1. ความรักนะค่ะ อยากทราบว่าในปีนี้ หนูมีโอกาส อกหัก ช้ำรัก พลัดพราก ไหมค่ะ และมีสูงมากไหมค่ะ ประมาณเมื่อไหร่ และที่อกหักนี้จะมีมือที่สามเข้ามาพัวพันด้วยหรือไม่ค่ะ

ข้อเดียวค่ะ

13. วรรณนรี05

ตอบ ค่ะ ตัดใจได้เลย

14. วรรณนรี05

ตอบ ค่ะ ดวงอกหักมีแน่ค่ะ วัยใสๆก็แค่พบและคบกันสนุกไปวันๆไม่มีสาระ ที่จะไปฝักใฝ่

15. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

ชีวิตหนูไม่ค่อยเหมาะสมกับอายุเหมือนเด็กคนอื่นๆเขาแฟนคนนี้คบมา5ปีแล้วค่ะ มีลูกกันแล้ว ตอนนี้เหมือนจะมีอีกคน แฟนอายุ37 แล้วค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะที่กรุณาดูให้

16. Aiy

Aiy Active Member

,

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2015
  17. lifeismcall

lifeismcall สมาชิก

15 ธันวาคม 2014
    สวัสดีครับอาจารย์ เกิด 23 มกราคม 2528 พุธกลางวัน 9.35น.
    1. เรื่องสุขภาพครับ ผมช่วยงานที่บ้านเกี่ยวกับของทอดมาแต่เด็ก กังวลว่าจะมีปัญหาเรื่องระบบทางเดินหายใจ นอกจากภูมิแพ้ที่เป็นอยู่ หรือมีอย่างอื่นครับ
    2. เรื่องงานครับ ผมอยากที่จะได้ทำอย่างอื่นด้วย จะทำได้ดีแค่ไหนครับหรือช่วยครอบครัวต่อไปครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2015
  18. วรรณนรี05

ตอบค่ะเราไม่ได้ดูดวงให้คุณค่ะเราพูดจากหลักและอายุคุณบอกว่าแฟน_ไม่ได้บอกว่าสามี_และคบมาห้าปีตอนอายุ14หรือคะ_ขอบใจที่เข้ามาในกระทู้ค่ะ

19. pingtana

pingtana สมาชิก

4 มิถุนายน 2012
    สวัสดีครับอาจารย์

เกิด 24 มีนาคม 2533

1. สุขภาพกายช่วงนี้ไม่ค่อยดี ไอที่เจ็บก็ยังไม่หาย รักษาไม่หายเลยอ่ะครับ
    2. เรื่องการสร้างบ้านให้พ่อแม่ที่ต่างจังหวัด จะมีความเป็นไปได้ไหมครับนานไหมช่วงไหนอ่ะครับ

รบกวนขอแนวทางด้วยครับ

ขอบคุณครับ

20. สิงห์เดช

สิงห์เดช สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ อาจารย์
    เกิดวันที่ 12 ธ.ค. 2541

1.พ่อของผมจะกลับมาหาไหมครับ
    2.ช่วงนี้ที่บ้านเหมือนมีปัญหา..

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้