อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post1980963 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>num_mon<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1980963", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

<IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 43 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1980963 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->เรียนถาม อ.วรรณนรี

1.โรคที่เป็นอยู่ เกิดจากกรรมอะไร แก้ไขได้อย่างไร(ผมป่วยที่ไหนค๊าบ)
    2. ความรักตอนนี้ ดีมั้ย อนาคตเป็นอย่างไร จะทำให้การเรียนเสียมั้ยครั

เวลาทำการ 10.00-18.00 น.
    หรืออพบตัวจริงได้ที่ชมรมปฎิธรรมโลกทิพย์เฉพาะวันอาทิตย์

ชมรมปฎิธรรมโลกทิพย์ อยู่รัชดา 3 ซ.สุทธิพรหรือปล่าว
    ผมเคยตักบาตรพระสงฆ์ที่นั้น หลายครั้ง

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    *************************คุณมีความประสงอะไรรู้หรือไม่ว่านี่กําลังขัดขวาง

*************************การสร้างบุญผู้ที่เจริญแล้วเขาไม่ทํากันยกเว้นผู้ทํา

*************************บุญโดยไม่มีความลึกซึ้งสักแต่ว่าทํา จึงไม่รู้ว่าตัวจะ

*************************เกิดอุปสรรคในการดําเนินชีวิตต่อไปเพราะความ

*************************คนองเป็นเหตุส่วนคุณจะป่วยเป็นอะไรก็ตอบว่าไม่

**************************ทราบ ถ้าใครตอบว่าทราบก็คือคนบ้ามีข้อมูลเท่า

**************************นี้ และอดีต ถ้าดิฉันเคยก่อเวรกลับคุณไว้ขอกรา

***************************กราบขอขมามา ณ ที่นี้ด้วยเวลากราบนี้ดิฉันมี

***************************ศิล8ครบถ้วน และกําลังสร้างบุญกับผู้มีทุกข์

***************************หวังว่าท่านผู้มีพระคุณคงอโหสิ อย่าให้มีกรรม

************************** ติดไปถึงพบหน้า**จงเป็นสุขในส่ฝวนที่ท่าน

******************************อยู่สวัสดี

2. วรรณนรี05

สุโรจน์
    ชื่อสุโรจน์ เพชรพัฒนวัฒน์
    31 สิงหาคม 2518 เวลา 05.06 น.
    1. การงาน
    2. การปฎิบัติธรรม
    รบกวนอาจารย์ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

ตอบ 1 การงานช่วงนี้เหนื่อยรอหลังกย..52ไปแล้วจะหายเหนื่อยและดีขึ้น

****2 การปฎิบัติมีพื้นอย่างไรอยู่ควรทําให้แน่นก่อน หรือต้องมานั่งคุยด้วยตัวเอง

****3 ชีวิตปกติต้องมีศิล และพรมวิหารสี่อย่างจริงจัง ไม่ใช่มีตามเขาว่า คือเก่งตามตําราอย่างนั้นเอาตัวรอดอยาก

3. วรรณนรี05

ahothip

เกิดวันศุกร์ ที่ 28 มกราคม 2526 ปีกุนค่ะ 1.เรื่องการงาน จะมีโอกาสได้งานใหม่ที่มั่นคงหรืองานราชการมั้ยคะ 2.เรื่องเนื้อคู่มีลักษณะอย่างไรคะ ขอบคุณค่ะ

ตอบ 1 การงานมีโอกาสเปลี่ยนไปทางที่ดีกว่าเดิม

*****2 เนื้อคู่มีลักษณะดี มีการศึกษาดี***ขอให้สมหวังในเรื่องงานค่ะ

4. วรรณนรี05

lichibkung

ขอรบกวนถามอาจารย์ค่ะ

นู๋เกิดวันที่ 15 / 07 / 2535 เวลา 22.14น. จ.แพร่ค่ะ

1.เรื่องการเรียนนะค่ะ หนูจะสอบเข้ามหาวิทยาลัยได้มั้ยค่ะ ถ้าจะได้ จะได้สถานที่ไหนหรอค่ะ

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงนะค่ะ

ตอบในครึ่งปีแรกจะไม่สมหวัง*ควรขยันอีกเป็น2เท่า

5. kipkeureka

kipkeureka สมาชิกใหม่

14 กุมภาพันธ์ 2009
    kipkeureka

รบกวนหน่อยนะครับ

เกิด27 กย. 2532 20.08น. กทม.
    อยากทรายว่าผมกับม.จุฬา ดวงถูกกันหรือไม่
    แล้วผมควรจะเข้าวิศวะภาคอะไรดี (ขอเป็นกลุ่มประเภทการทำงานก็ได้ครับ) ผมเลือกภาค24นี้ ยังไม่แน่ใจตัวเองเลย

6. chothip

chothip Active Member

ขอบคุณอาจารย์มากนะคะ

7. chargath

chargath เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันศุกร์ที่ 1 มิถุนายน 2522 เวลาประมาณ 14.30 น (ขึ้น 7 ค่ำ เดือน 7) เกิดที่ จ สุราษฎร์ธานีค่ะ ตอนนี้คบอยู่กะคนที่ เกิดวันพุธ 12 พค 2514 ไม่ทราบว่าเป็นคู่แท้ป่าวค่ะ ถ้าไม่ใช่เมื่อไหร่จะเจอค่ะ เสียใจเพราะคนนี้หลายครั้งแล้ว พยายามเลิกก็หลายครั้งแต่ก็กลับไปคืนดีกันใหม่อีก รบกวนด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

8. วรรณนรี05

<TABLE class=tborder id=post1988585 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>kipkeureka<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1988585", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

</IF>Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 0
    ได้รับอนุโมทนา 0 ครั้ง ใน 0 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1988585 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->[​IMG] <CENTER>kipkeureka

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->รบกวนหน่อยนะครับ

เกิด27 กย. 2532 20.08น. กทม.
    อยากทรายว่าผมกับม.จุฬา ดวงถูกกันหรือไม่
    แล้วผมควรจะเข้าวิศวะภาคอะไรดี (ขอเป็นกลุ่มประเภทการทำงานก็ได้ครับ) ผมเลือกภาค24นี้ ยังไม่แน่ใจตัวเองเลย

ตอบ อยากรู้ต้องมาพบด้วยตัวเองขอดู หน้าก่อน
    <!-- / message --></TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("1988585")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls --></TD></TR></TBODY></TABLE>

9. วรรณนรี05

<TABLE class=tborder id=post1989755 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>chargath<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1989755", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

</IF>Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 18
    ได้รับอนุโมทนา 13 ครั้ง ใน 3 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1989755 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->เกิดวันศุกร์ที่ 1 มิถุนายน 2522 เวลาประมาณ 14.30 น (ขึ้น 7 ค่ำ เดือน 7) เกิดที่ จ สุราษฎร์ธานีค่ะ ตอนนี้คบอยู่กะคนที่ เกิดวันพุธ 12 พค 2514 ไม่ทราบว่าเป็นคู่แท้ป่าวค่ะ ถ้าไม่ใช่เมื่อไหร่จะเจอค่ะ เสียใจเพราะคนนี้หลายครั้งแล้ว พยายามเลิกก็หลายครั้งแต่ก็กลับไปคืนดีกันใหม่อีก รบกวนด้วยค่ะ

ขอบคุณ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ******************* ตอบทุกอย่างขึ้นอยู่ที่ตัวคุณเอง จะคบ หรือ จาก อายุ

******************* อายุ32 จึงเจอคนที่ใช่

10. วรรณนรี05

คนนอกวัด

ขอความกรุณาอาจารย์ดูดวงให้หน่อยนะครับ
    เกิด วันพฤหัสบดี 25 มีนาคม 2514
    1.เรื่องสอบว่าจะประสบผลสำเร็จหรือไม่
    2.เรื่องการงานว่าจะเจริญก้าวหน้าหรือเปล่า
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

**1สอบอะไรคะสอบเรียนต่อหรือเอาตําแหน่ง

****2 หน้าที่การงานไม่ได้ดั่งหวังทั้งที่มีความสามารถ บุญที่คุณสร้างใช้ให้เป็นประโยชน์

**** 3ขอบอกว่าดวงคุณขึ้นอยู่กับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ อยากได้อะไรคุยกับท่านเลยนับถือใครอยู่ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ลองดู เรื่องสอบตามดวงอาจไม่ได้แต่ท่านช่วยได้ลองดูค่ะ

11. วรรณนรี05

คนนอกวัด

ทำไมหัวข้อบอกว่าดูฟรีให้ 2 คำถามไม่เห็นดูให้เลย....งง

**อย่าทําตัวเป็นคนใจร้อน ดูเหตุผลก่อน ว่าเขาว่างตอนไหน**ที่ดูนี่ไม่ได้เป็นลูกจ้างใคร

พร้อมเมื่อไหร่ถึงดูให้ที่คุณต่อว่ามานะ ดีแล้วหรือคิดใหม่ยังไม่สาย

12. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามบ้างครับ เกิดอังคารที่ 4 เมษายน 2532 เวลา 8.26 น. กทม.

1.ฐานะทางบ้านจะมีเกณท์ขยับขยายดีขึ้นบ้างไหมครับ

2.ผมมีกรรมเก่าที่จะแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

ขอขอบพระคุณอ.วรรณนรีที่สละเวลาอันมีค่ามาดูดวงให้ครับ

13. จิตวิสุทธิ

จิตวิสุทธิ เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007
    เรียนคุณ วรรณนรี
    ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ ผมจึงอยากเพิ่มข้อมูลเพื่อความชัดเจนครับ
    พี่สาวเกิด วันที่ 18 มิถุนายน 2507 แฟนพี่สาว วันที่ 10 กันยายน 2502 วันพฤหัสทั้ง 2 คนครับ
    1. ปัญหาครอบครัวจะจบลงอย่างไร
    2. เป็นเพราะอะไร และวิธีแก้ไข ครับ
    ขอขอบุณล่วงหน้าครับ

14. วรรณนรี05

บัวบาน
    เรียนคุณ วรรณนรี
    ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ ผมจึงอยากเพิ่มข้อมูลเพื่อความชัดเจนครับ
    พี่สาวเกิด วันที่ 18 มิถุนายน 2507 แฟนพี่สาว วันที่ 10 กันยายน 2502 วันพฤหัสทั้ง 2 คนครับ
    1. ปัญหาครอบครัวจะจบลงอย่างไร
    2. เป็นเพราะอะไร และวิธีแก้ไข ครับ
    ขอขอบุณล่วงหน้าครับ

***เคยบอกว่าต้องเจ้าตัวมาเองคุณไม่ใช่พูดไปก็ไม่รู้เรื่องลึกๆเขาหรอกอย่าพยามช่วยเขาแบบข้อมูลไม่มีเลย

***วิธีแก้มันมีอยู่คือแก้ที่พี่สาวคุณ*เขาจะคิดเรื่องตัวเองก่อนเสมอไม่เคยนึกถึงคนอื่นก่อนนี่คือเรื่องจริงที่คุณไม่รู้มีมากกว่านี้อีกพูดไปเดี๋ยวคุณด่าว่าไม่จริง*ถึงบอกให้มาพบด้วยตัวเอง****ส่วนชายเป็นคนมักมากทางเพศแต่ดูลักษณะภายนอกดีจนไม่มีคนเชื่อ
    ที่เขาบอกรู้หน้าไม่รู้ใจใช้ได้กับผู้ชายคนนี้

***** กรรมจากศิลข้อ 3ค่ะ***พอไหมคะกับเหตุผลที่ว่าต้องมาพบเองเท่านั้น

15. วรรณนรี05

ผู้นอบน้อมสุดใจ

ขอถามบ้างครับ เกิดอังคารที่ 4 เมษายน 2532 เวลา 8.26 น. กทม.

1.ฐานะทางบ้านจะมีเกณท์ขยับขยายดีขึ้นบ้างไหมครับ

2.ผมมีกรรมเก่าที่จะแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

ขอขอบพระคุณอ.วรรณนรีที่สละเวลาอันมีค่ามาดูดวงให้ครับ

**ตอบ คุณเป็นหัวหน้าครอบครัวหรือ ไม่ใช่ตอบไม่ได้ค่ะ**ขยันอดทน เท่านั้นจึงผ่าน

สร้างบุญๆมีศิล แบบชาวบ้านครบ

**เรื่องกรรมเก่ามีกันทุกคนไม่งั้นไม่มาเกิดค่ะ**แก้กรรมเก่าแก้ไม่ได้ แต่สร้างบุญที่มีกําลังสูงกว่าจะหนีพ้น

16. guitarstyle

guitarstyle สมาชิก

7 มิถุนายน 2006
    ธนวัฒน์ ครับ อาจารย์
    เกิด 14 กันยายน 2525
    อยากรู้ดังนี้ครับ

1.การงานการเงินจะประสบความสำเร็จมากน้อยเพียงไร
    2.อนาคต ผมจะเป็นที่พึ่งของคนอื่น(พ่อแม่ ญาติ มิตร บุตร)ได้มากน้อยเพียงใด

17. วรรณนรี05

guitarstyle<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1995411", true); </SCRIPT>
    ธนวัฒน์ ครับ อาจารย์
    เกิด 14 กันยายน 2525
    อยากรู้ดังนี้ครับ

1.การงานการเงินจะประสบความสำเร็จมากน้อยเพียงไร
    2.อนาคต ผมจะเป็นที่พึ่งของคนอื่น(พ่อแม่ ญาติ มิตร บุตร)ได้มากน้อยเพียงใด

** ตอบ การงานและเงินไม่ดีไปกว่าปีที่ผ่านมา

** 2 อนาคต เป็นที่พึ่งของตัวเองได้ก็เก่งแล้ว และอนาคตคุณต้องทําบุญมากหน่อยจะได้หนี

กรรมที่ตามมาตัดรอน ก่อนอายุขัย ช่วงอายุ35ปี

18. dunyawut

dunyawut สมาชิก

เกิด 30 กย. 2518 เวลา 14.29 น. กทม.
    1.อยากทราบวิบากกรรมมีอะไรต้องแก้ไขอย่างไรครับ
    2.อาชีพส่วนตัวทำได้หรือเปล่าครับด้านไหนดีกับดวงครับ
    3.เรื่องคู่ครองจะเจอเมื่อไหร่เป็นคนอย่างไร ทำให้เหนื่อยใจหรือเปล่า
    ขอบคุณครับ

19. นายชัชฌาณัฏฐ์

นายชัชฌาณัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีครับ อาจารย์วรรณนรี ช่วยดูให้ข้าพเจ้าด้วยนะครับ ข้าพเจ้าเกิดวันพุธกลางคืน ที่ 3 เดือนสิงหาคม พ.ศ. 2531 เวลา 19.19 น. ปีมะโรง ณ โรงพยาบาลราชบุรี จังหวัดราชบุรี ข้าพเจ้ามีคำถามดังนี้ครับ 1. ข้าพเจ้าจะได้ทำงานอะไรที่เหมาะสมในอนาคตข้างหน้านี้ครับ 2. ข้าพเจ้าอยากทราบว่ากุมารทองชื่อ เงินทอง และทองมา ที่ข้าพเจ้าได้ปลดปล่อยโดยการฝังดินและให้รับศีลห้านั้นไปเกิดใหม่หรือยังครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ ถ้ายังเขาเป็นอย่างไรบ้างครับ 3. ข้าพเจ้ากำลังทำเรื่องการโอนย้ายไปเรียนในคณะใหม่ข้าพเจ้าจะได้รับการอนุมัติจากคณะที่กำลังจะโอนย้ายไปหรือไม่ครับ ช่วยตอบให้ด้วยนะครับ 4.ข้าพเจ้ามีเทวดา หรือนางฟ้า หรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์มาร่วมสร้างบุญบารมีหรือมาคุ้มครองหรือไม่ครับ และท่านมีชื่อว่าอะไรบ้างครับ 5. ครอบครัวของข้าพเจ้าและในบ้านของข้าพเจ้ามีสิ่งศักดิ์สิทธิ์มาคุ้มครองหรือมาอยู่อาศัยหรือไม่ครับ ข้าพเจ้าจะได้ทำการบูชาครับ / ข้าพเจ้าขอขอบพระคุณอาจารย์วรรณนรีล่วงหน้าด้วยนะครับ คำถามอาจจะมากไป แต่ข้าพเจ้าเป็นทุกข์จริงๆนะครับ ช่วยตอบข้าพเจ้าด้วยนะครับ ขอบคุณครับ.

20. guitarstyle

guitarstyle สมาชิก

7 มิถุนายน 2006
    ขอบคุณครับ กำลังฝึกสมาธิ และพยายามทำบุญให้มากที่สุดครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้