อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->domeka<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2153652", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เกิดวัน อาทิตย์ 19 มิย 2531 เวลา 06.21 เกิดที่กรุงเทพครับ

1.เรื่องความรักในช่วงนี้ครับ
    2.การเรียนในช่วงนี้ครับ<!-- google_ad_section_end -->

*** 1. หารายได้เองได้ยังควรหยุดคึดแบบไร้สาระไว้ก่อน

2. การเรียนถ้าขยันคงไม่ต้องถามหมอดู เรื่องแบบนี้เราเรียนเองรู้เอง ว่าขณะนี้

ไหวมั้ย **ตั้งสติอยู่กับความจริงค่ะ

2. ดอกปีบ

ดอกปีบ เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2009
    เกิด วันอังคาร 14 ธันวาคม 2508 ปี มะเส็ง เวลา 17.50 น.

1. เรื่องหนี้สิน จะแก้ปัญหาไปในทางดีหรือไม่
    2. ชีวิตจะตกอับไหมคะ

3. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ดอกปีบ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2156782", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เกิด วันอังคาร 14 ธันวาคม 2508 ปี มะเส็ง เวลา 17.50 น.

1. เรื่องหนี้สิน จะแก้ปัญหาไปในทางดีหรือไม่
    2. ชีวิตจะตกอับไหมคะ<!-- google_ad_section_end -->

***คุณ ดอกปีบ **ก่อนอื่นต้องทราบนะคะว่าขณะที่ไปกู้ต้องวางแผนการใช้คืนด้วยว่า

มาจากส่วนไหนจะใช้คืนได้ในระยะเวลาเท่าไหร่นั้นแหละคือเรื่องจริงที่ควรจะแก้ไขการถาม

หมอดูไม่เกิดประโยชน์*ดิฉันตอบแบบให้คุณมีสติทุกอย่างอยู่กับความเป็นจริงอาจไม่ถูกใจ

แต่ถูกต้องและตรงจุด***อนาคตเรากําหนดได้เองค่ะอย่ากลัวไปเลย** สตินี้คือคิดก่อน

ทําเรียกว่าสติ**ถ้าไม่มีสติมั่นคงสตางค์ก็ไม่มี ขอให้โชคดีค่ะ

4. yaksa

yaksa Active Member

9 กุมภาพันธ์ 2006
    26 มกราคม 2521 เกิด 23.50 น.
    1. ความรัก
    2. การงาน
    ขอคุณครับ

5. canman34222

canman34222 สมาชิกใหม่

ผมชื่อแมนครับ

เกิด 29 กรกฎาคม 2532

อยากรู้ 2 อย่างครับ

1.ตอนนี้ผมเรียนวิศวะอยู่ มีโอกาศจบไหมครับ แล้วจบมาจะได้ทำงานนี้ตลอดชีวิตไหมครับ

2. ผมจะเจออะไรที่ทำให้ทุกข์ใจในปีนี้บางไหมครับ

ขอบคุณครับ

6. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->yaksa<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2163142", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

26 มกราคม 2521 เกิด 23.50 น.
    1. ความรัก
    2. การงาน
    ขอคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

**ตอบ โดยรวมน่าจะไปถามกระทู้หาคู่นะคะ การดูดวงของดิฉันมุ่งเน้นคนที่ทุกข์

จริงๆเพื่อที่จะดึงเขาเข้าสู่ทางธรรมะ **การงานก็ดีความรัก ก็ดีใครเขาก็ไม่รู้ดีเท่าตัวเราเอง

ควรปรับเข้าหากันและให้อภัยได้ก็ให้ นี่คือหลักการดําเนินชีวิต**

7. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->canman34222<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2164632", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ผมชื่อแมนครับ

เกิด 29 กรกฎาคม 2532

อยากรู้ 2 อย่างครับ

1.ตอนนี้ผมเรียนวิศวะอยู่ มีโอกาศจบไหมครับ แล้วจบมาจะได้ทำงานนี้ตลอดชีวิตไหมครับ

2. ผมจะเจออะไรที่ทำให้ทุกข์ใจในปีนี้บางไหมครับ

ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

**** ตั้งใจเรียนต้องจบค่ะ การงาน อนาคตเรากําหนดเองได้อย่าวังวนใจล่วงหน้า

เรื่องทุกข์ใจ ถ้ารู้ทันจิตตนเองก็ไม่มีอะไร แต่ถ้าไม่รู้นี่แย่แน่

8. canman34222

ถ้ารู้ทันจิตตนเองก็ไม่มีอะไร ยังไงอ่ะครับอธิบายหน่อยสิครับ เผื่อจะได้เข้าใจตรงกัน

ขอบคุณครับ

9. เกษรสุมณฑา

เกษรสุมณฑา สมาชิก

20 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีค่ะ..รบกวนด้วยนะคะ
    จันทร์ที่ 8 มีนาคม 2525 ปีจอ เวลาประมาณเที่ยง(จำเศษไม่ได้) สมุทรปราการ
    1.เรื่องการงานที่มั่นคงค่ะ กำลังหางานอยู่
    2.เรื่องการเงิน
    ขอขอบคุณมาล่วงหน้านะค่ะ<!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->

10. tsmith

tsmith สมาชิกใหม่

10 มิถุนายน 2009
    เกิด 4 มกราคม 2528 เวลาประมาณ ตี 2
    (ไม่แน่ใจว่าตามของไทยแล้วเป็นปีชวดรึป่าวครับ)
    อยากรู้แค่เรื่องนี้เท่านั้นครับ
    1.ชีวิตไม่ราบรื่น มีแต่เรื่องที่ทำให้เสียใจ

11. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->canman34222<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2170070", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

**การรู้ทันจิตถ้าเป็นคําสอนของพระพุทธองค์ต้องตรงกันอยู่แล้ว**แต่ดูจากคําถามของ

คุณในเรื่องทุกข์ใจแล้วคุณยังเข้าไม่ถึงต้อง ขออภัยที่พูดตรงๆไว้วันหนึ่งเข้าถึงจะรู้ได้เอง

12. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เกษรสุมณฑา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2170829", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    สวัสดีค่ะ..รบกวนด้วยนะคะ
    จันทร์ที่ 8 มีนาคม 2525 ปีจอ เวลาประมาณเที่ยง(จำเศษไม่ได้) สมุทรปราการ
    1.เรื่องการงานที่มั่นคงค่ะ กำลังหางานอยู่
    2.เรื่องการเงิน
    ขอขอบคุณมาล่วงหน้านะค่ะ<!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end -->__________________
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ความดี..ชนะทุกสิ่ง<!-- google_ad_section_end -->

***งานขณะที่คุยกันนี้คุณไม่น่าจะว่างงานนะคะ*ถ้าหาอยู่งานมั่นคงยังไม่ผ่านมารอไปอีก

ก่อน
    ***การเงินมันเป็นอะไรหรือทํามัยไม่ขยายความ*เมื่อเดือนที่ผ่านมาก็ได้เงินมาจากผู้อุป

ภัมถ์พอสมควร บริหารไม่เป็นก็น่าเป็นห่วง**ขอให้โชคดี**

****ชนะอะไรก็ไม่แน่เท่าชนะใจตน

13. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->tsmith<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2171055", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เกิด 4 มกราคม 2528 เวลาประมาณ ตี 2
    (ไม่แน่ใจว่าตามของไทยแล้วเป็นปีชวดรึป่าวครับ)
    อยากรู้แค่เรื่องนี้เท่านั้นครับ
    1.ชีวิตไม่ราบรื่น มีแต่เรื่องที่ทำให้เสียใจ<!-- google_ad_section_end -->

*** เรื่องที่ทําให้เสียใจคุณต้องย้อนไปดูเหตุว่ามาจากอะไรให้แก้ที่ตรงจุดนั้น*เรื่อง

ทุกอย่างจะเกิดต้องมีเหตุ**เมื่อรู้แล้วเราก็ไม่เสียใจเป็นการแก้กรรมที่ตรงจุด เหตุที่พบเจอ

มาจากศิลข้อ4เมื่ออดีตบกพร่อง สร้างบุญใหม่พร้อมคิด ให้อภัยไม่ถือโกรธอยู่เนืองๆจะดีขึ้นในไม่

********* ชนะใจตนเองได้ก็พอแล้ว

ช้า

14. tudtud

tudtud สมาชิกใหม่

7 มิถุนายน 2009
    สวัสดีค่ะ ขอรบกวนถามน่ะค่ะ
    เกิดวันเสาร์ที่ 5 ธ.ค. 2513 เวลา 00.15 ( นับหลังเที่ยงคืนเป็นเช้าวันเสาร์ที่ 5 ค่ะ )
    1.การค้าที่ทำลุ่มๆ ดอนๆ ค่ะ อยากแก้ไขโดยเชิญซินแสมาดุฮวงจุ้ย ยิ่งดูกลับยิ่งทุกข์หนักค่ะ ให้ปรับปรุงใหม่ทั้งร้าน เช่น ทำพื้นในบ้านให้สูงเท่าธรณี ( บนขั้นบันไดเป็นประตูกระจกหน้าร้านค่ะ )
    2. อยากแก้วิบากกรรมที่เคยทำไม่ดีมา รู้สึกสำนึกผิดมากค่ะ
    ขอบคุณมากน่ะค่ะ

15. ดอกปีบ

ดอกปีบ เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์คะ ดิฉันชอบแนวทางการตอบคำถามของท่านอาจารย์มาก
    หากมนุษย์เรามีสติ เป็นหลักยึดแล้ว ชีวิตต้องสงบสุข
    ราบรื่นแน่นอนคะ

16. princess1

princess1 สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ รบกวนถามอาจารย์ เรื่องเดียวเลยค่ะ เรื่องความรัก
    เกิด 25 /1 / 2518 เวลาประมาณ 9.30 เช้า

เรื่องนี้ทำให้ทุกข์มากเลยค่ะ คบๆกันไปเหมือนจะดีแล้วก็ต้องเลิกกัน บางคนเหมือนจะได้แต่งอยู่แล้ว ก็มีเรื่องหักมุมแล้วก็จบกันเฉยๆ เสียใจหลายครั้งเลยค่ะ
    เมื่อไหร่จะพบคู่แท้ และมีครอบครัวที่ดีซะทีค่ะ
    ดิฉันควรทำบุญและอธิฐานอย่างไร ถึงจะแก้กรรมเกี่ยวกับความรักได้ ช่วยแนะนำด้วยน่ะคะ

17. canman34222

ขอบคุณครับอาจารย์ที่ชี้แนวทาง จริงๆผมไม่น่าถามเลยน่ะครับ

รู้ทั้งรู้ ว่า... เราทุกคนเกิดมาก็ต้องมีความทุกข์เป็นสรณะ

อยู่ที่ว่าเราจะเข้าใจ ยอมรับ และแก้ไข/ดับความทุกข์นั้นได้ไหม

ผมนี้มันเหมือนบัวในตรมจริงๆครับ จะใกล้บวชอยู่แล้ว ยังรู้ธรรมมะไม่ถึงไหนเลย

สุดท้ายนี้ ขอให้อาจารย์มีสุขภาพพลนามัยสมบูรณ์น่ะครับ สาธุ

18. tenis

tenis เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอรบกวนด้วยคะ เกิด กทม ๒ เมษายน ๑๖ ตอนเช้าประมาณ ๖.๓๐ - ๗.๐๐ น. (แม่ไม่รู้เวลาชัด)

ตอนนี้กำลังกล่มเรื่องการเงิน เพราะเงินที่ลงทุนไปเสียหาย ขาดทุนหนัก ทำให้เครียด นอนไม่หลับ เป็นเงินออมจากการทำงาน

คำถาม
    ๑. เรื่องการเงิน พอจะมีโชค หรือ การเงินจะดีขึ้นบ้างไหมคะ กำลังคิดว่าจะปิดทุกอย่าง หรือทนต่อพักสักจึงจะดีขึ้นบ้าง เสียหายไปตอนนี้ก็เกือบเจ็ดหลัก คิดว่าจะเลิก (ตอนนี้ก็ทยอยปิดไปแล้ว )

๒. ตอนนี้ยังไม่มีรถ ไม่มีบ้าน ยังไม่มีคู่ครอง อยากถามว่า จมีเกณฑ์ที่จะตั้งตัวได้เมื่ออายุเท่าไหร่คะ ( เพราะคิดว่าคงไม่ได้แต่งงาน ก็ต้องพึ่งตนเอง)

ตอนนี้เครียดคะ

19. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->tudtud<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2172509", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สวัสดีค่ะ ขอรบกวนถามน่ะค่ะ
    เกิดวันเสาร์ที่ 5 ธ.ค. 2513 เวลา 00.15 ( นับหลังเที่ยงคืนเป็นเช้าวันเสาร์ที่ 5 ค่ะ )
    1.การค้าที่ทำลุ่มๆ ดอนๆ ค่ะ อยากแก้ไขโดยเชิญซินแสมาดุฮวงจุ้ย ยิ่งดูกลับยิ่งทุกข์หนักค่ะ ให้ปรับปรุงใหม่ทั้งร้าน เช่น ทำพื้นในบ้านให้สูงเท่าธรณี ( บนขั้นบันไดเป็นประตูกระจกหน้าร้านค่ะ )
    2. อยากแก้วิบากกรรมที่เคยทำไม่ดีมา รู้สึกสำนึกผิดมากค่ะ
    ขอบคุณมากน่ะค่ะ

** ตอบ .1 การวางฮวงจุ้ย ก็คือการจัดบ้านตามหลักธรรมชาติให้สอดคล้องกับการ

อาศัยอยู่จริงและจะต้องไม่เน้นเรื่องการทุบทําใหม่เป็นการทําให้สิ้นเปลืองโดยใช่เหตุ เท่าที่

คุณกล่าวมาเข้าใจว่าเขาว่าแต่ตํารา ไม่คิดในทางเป็นจริง**ถ้าเป็นอาจารย์ จะเน้นเรื่องสิ่ง

ศักดิ์สิทธ์ในบ้าน เท่าที่รู้คุณ ณ.ขณะนี้จัดวางผิดหลายอย่าง **ควรคุยโดยละเอียด

**.2 การทําลายชีวิตเขาบาปแน่ และขณะนี้เขาจองเวรคุณ *ทําสังฆ์ทานเจาะจงชุดใหญ่

พร้อมพระพุทธรูป หน้าตักอย่างน้อย 5นิ้ว โดยอุทิศให้เขาแต่ผู้เดียว บ่อยๆ จะเบาลงเมื่อ

เขาได้รับ และเจริญกรรมฐาน ร่วมด้วยจะเบาลงเร็วมากการเจริญกรรมฐาน ต้องเขาถึงนะไม่

ใช่นั่งหลับตาเฉยๆแบบนี้เอาดีไม่ได้**ขอให้โช๕ดีค่ะ

20. วรรณนรี05

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้