อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

2. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->tona2511<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2193963", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สวัสดีค่ะอาจารย์..รบกวนอาจารย์ช่วยดูดวงให้หน่อยนะคะ
    จันทร์ ที่ 8 มกราคม 2511 ปีวอก เกิดตอน 2 ทุ่ม - 3 ทุ่มไม่แน่ใจค่ะ
    1.โชคลาภทางการเสี่ยงโชคตลอดปีนี้ดีหรือไม่อย่างไร
    2.มีเคราะห์หรืออุบัติเหตุใดในปีนี้หรือไม่<!-- google_ad_section_end -->

***ตอบ ถ้าไม่มีทุกข์ อยู่เฉยๆดีกว่า ค่ะ ดิฉันไม่มานั่งตรวจโชคลาภ**หรืออุบัติเหตุให้

ใคร ขอบคุณที่สนใจ

3. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->tona2511<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2194011", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ชาย พุธที่ 15 เมษายน 2513 ปีจอ
    1. การงานที่ทำอยู่คืองานที่มั่นคงหรือไม่ถ้าไม่ใช่ต้องทำงานด้านไหน
    2. โชคลาภการเงินตลอดปีนี้มีหรือไม่<!-- google_ad_section_end -->

***ตอบ ถ้าไม่มีทุกข์ อยู่เฉยๆดีกว่า ค่ะ ดิฉันไม่มานั่งตรวจโชคลาภ**หรืออุบัติเหตุให้

ใคร ขอบคุณที่สนใจ<!-- google_ad_section_end -->

4. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->tona2511<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2194019", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ชาย เกิดเสาร์ที่ 10 พฤษภาคม 2518 ปีเถาะ
    1. งานที่ทำอยู่ตอนนี้ดีหรือไม่อย่างไร
    2. เคราะห์มีหรือไม่อย่างไร<!-- google_ad_section_end -->

*** ตอบ งานทําอยู่ยังไม่รู้ว่าดีหรือ ไม่อย่างไร ถ้าอย่างงั้นอนาคตคงน่าเป็นห่วง

***ถ้าไม่มีทุกข์ อยู่เฉยๆดีกว่า ค่ะ ดิฉันไม่มานั่งตรวจโชคลาภ**หรืออุบัติเหตุให้

ใคร ขอบคุณที่สนใจ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> ***จุดมุ่งหมายหวังช่วยคนที่ทุกข์จริงๆ เพื่อดึงมาสู่ธรรมะไม่ได้ดู

เพื่อ

สนุก **สุดท้ายต้องขอโทษทั้ง3ท่าน ถ้าชอบเรื่องดวงควรติดต่อขอเรียนที่ชมรมเพื่อไว้ดู

ตนเองและเพื่อน เรียนฟรีค่ะ***

5. ดอกปีบ

ดอกปีบ เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2009
    ผู้หญิง วันอังคารที่ 14 ธันวาคม 2508 ปีมะเส็ง เวลาตกฟาก 17.50 น.

1. มีโอกาสที่จะเปลี่ยนงานให้ดีขึ้นกว่าปัจจุบันหรือไม่คะ
    2. เรื่องการเงิน จะมีปัญหาติดขัดหรือไม่คะ เพราะต้องเลี้ยงคุณแม่ และคุณพ่อ
    ไปตลอดชีวิตของท่านคะ

6. chantima

chantima เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2008
    สวัสดีครับอ.วรรณนรี
    เกิดวันเสาร์ที่ 25 ธ.ค. 2508 มะเส็ง ชาย
    ตอนนี้ตกงาน รบกวนถามอาจารย์
    1. ถ้าค้าขายเสื้อผ้าจะดีมั้ยตามตลาดนัด
    2.การเงินจะดีขึ้นเมื่อใด
    ขอบคุณครับ

7. ladyz

ladyz Active Member

14 มิถุนายน 2009
    ช่วยหน่อยค่ะ

ชื่อ ณัฏฐวรรณ ทำไร่ อายุ 18ปี เกิดวัน 5 กันยายน 2533 เวลา 11.03 กรุงเทพฯ ปี มะเมีย
    คำถามค่ะ
    1. เพราะเหตุใดไม่มีงานเข้ามาเลย ถึงมีก็จะโดนปฎิเสธ ไม่ก็โดนโกงเงิน
    2.ตอนนี้หนูมีเคราะห์อะไรหรือป่าวค่ะ เคียดมากเลยpig_cryy2

ขอบคุณนะค่ะ

8. วานิลา

วานิลา สมาชิกใหม่

18 มิถุนายน 2009
    รบกวนอาจารย์ด้วยนะคะ
    ดิฉันเกิด 27 กันยายน 2513 เวลา 13.15
    สามีเกิด 6 กันยายน 2511 เวลา 08.15
    1. สามีมีดวงจะมีเมียน้อยหรือไม่
    2. เราสองคนจะครองคู่ไปจนแก่เฒ่าหรือไม่คะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาด้วยนะคะ

9. wanidac

wanidac Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2009
    26 พ.ค. 2517 เวลา 09.20 น ถามเรื่องงานค่ะ และการเปลี่ยนแปลงในชีวิตค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ อนุโมทนาบุญกับอาจารย์ด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2009
  10. Ninja_2411

Ninja_2411 สมาชิก

เรียนอาจารย์

ตอนนี้ถูกให้ลาออกจากงาน สมัครงานไปบ้างแล้ว
    แต่ไม่มีบริษัทฯเรียกมาเลย เพื่อนมาชวนทำธุรกิจ แต่กลัวไม่ประสบผลสำเร็จ เพราะชีวิตตอนนี้รู้สึกไม่ดีมากๆ เพราะมีภาระทางบ้านเยอะมาก และผิดหวังจากการทำงานมาแล้ว
    เกิด 17 มิถุนายน 2514

รบกวนอาจารย์แนะนำดังนี้
    1) ควรรวมทำธุรกิจกับเพื่อน หรือสมัครทำงานบริษัทฯ ไปเรื่อยๆ
    2) ถ้าอยากให้ชีวิตเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้น ควรทำอย่างไรค่ะ

ขอบคุณค่ะ

11. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ดอกปีบ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2194416", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ผู้หญิง วันอังคารที่ 14 ธันวาคม 2508 ปีมะเส็ง เวลาตกฟาก 17.50 น.

1. มีโอกาสที่จะเปลี่ยนงานให้ดีขึ้นกว่าปัจจุบันหรือไม่คะ
    2. เรื่องการเงิน จะมีปัญหาติดขัดหรือไม่คะ เพราะต้องเลี้ยงคุณแม่ และคุณพ่อ
    ไปตลอดชีวิตของท่านคะ<!-- google_ad_section_end -->

** ตอบ มีโอกาสเปลี่ยน ค่ะ แต่แย่ลง ปลายปีนี้

2. เรื่องเงินเคยตอบแล้ว อยู่ที่ตัวคุณ บริหารจัดการ

**** สิ่งที่ควรแก้ไข ความพยาบาทในใจ หัดปล่อยวางช่างมันเสียบ้าง ตัวนี้ทําให้คุณไม่

เจริญก้าวหน้า ควรปฎิบัติ ควบกับทางโลก อย่างจริงจัง

12. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->chantima<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2194761", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สวัสดีครับอ.วรรณนรี
    เกิดวันเสาร์ที่ 25 ธ.ค. 2508 มะเส็ง ชาย
    ตอนนี้ตกงาน รบกวนถามอาจารย์
    1. ถ้าค้าขายเสื้อผ้าจะดีมั้ยตามตลาดนัด
    2.การเงินจะดีขึ้นเมื่อใด
    ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

*** ตอบ .1 ช่วงนี้ดวงไม่ดีทําอะไรก็ไม่รุ่งอีก3ปี ควรกินเงินเดือน เข้าออกบ่อยก็ยังดี

กว่าขายของ **ขายของมือสอง ทุกชนิด เสื้อผ้าไม่รุ่ง ขอแนะนําให้ เรียนโหรศาสตร์

เป็นอาชีพได้นะ

2. อีกนานค่ะ แค่รอดไปในแต่ละเดือนก็ดีแล้ว *แก้ไข ในความเจ้าคิดเจ้าแค้น สิ่งนั้นวาง

มันลงมันปิดกั้นคุณอยู่ วางได้จะดีขึ้น หมั่นสร้างบุญ ถ้าขัดสนเงิน ใช้นั่งสมาธิแผ่เมตา

ให้เจ้ากรรมนายเวร เค้าจะได้เปิดทางให้

13. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ladyz<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2195531", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

<TABLE class=tborder id=post2195531 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1 id=td_post_2195531 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">ชื่อ ณัฏฐวรรณ ทำไร่ อายุ 18ปี เกิดวัน 5 กันยายน 2533 เวลา 11.03 กรุงเทพฯ ปี มะเมีย
    คำถามค่ะ
    1. เพราะเหตุใดไม่มีงานเข้ามาเลย ถึงมีก็จะโดนปฎิเสธ ไม่ก็โดนโกงเงิน
    2.ตอนนี้หนูมีเคราะห์อะไรหรือป่าวค่ะ เคียดมากเลยpig_cryy2

ขอบคุณนะค่ะ<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("2195531")</SCRIPT> [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

*** ตอบ 1. งานอะไรคะยังเด็กอยู่เลย การที่เขาโกงเงินนั้นเป็นเรื่องกรรมเก่าค่ะ

2. ที่ทุกข์อยู่นี่แหละเคราะห์** *ใจเย็นๆเดี๋ยวก็ดีขึ้น หัดทําบุญให้เจ้ากรรม

นายเวรมากๆ

14. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->วานิลา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2195596", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

รบกวนอาจารย์ด้วยนะคะ
    ดิฉันเกิด 27 กันยายน 2513 เวลา 13.15
    สามีเกิด 6 กันยายน 2511 เวลา 08.15
    1. สามีมีดวงจะมีเมียน้อยหรือไม่
    2. เราสองคนจะครองคู่ไปจนแก่เฒ่าหรือไม่คะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาด้วยนะคะ<!-- google_ad_section_end -->

***ตอบนี่คงไปดูที่อื่นแล้วเค้าทักมาใช่มั้ย

2 จะอยู่ตลอดหรือไม่เอาปัจจุบันให้มีความสุขดีกว่านะคะ**ถ้าสามีจะไปมีคนอื่นก็ต้นเหตุ

จากตัวคุณ**แก้ไขด้วยการสร้างบุญเพื่อให้ สามีเกรงบารมี

15. MonkeyNoy

MonkeyNoy สมาชิก

7 มิถุนายน 2009
    เกิดวันอังคารที่ 12 มกราคม 2531 เวลาเช้า ปีเถาะ ค่ะ
    1. เรื่องวิบากกรรมและแนวทางแก้ไข
    2. ทำไมถึงชอบฝันร้ายบ่อยๆ แต่บางทีก็ฝันเห็นพระ
    3. ทำไมถึงปวดหัวบ่อยทั้งๆที่ไม่ใช่คนคิดมาก
    รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณคะ

16. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->MonkeyNoy<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2196209", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

*** ตอบ 1. วิบากกรรมคือการกระทําของตัวเราเอง ที่ผ่านมาแล้ว อย่าไปย้อนคิด ทําใน

วันนี้ให้ดีที่สุด*อยากรวยมีคนเมตตารอบข้างทุกสถานที่ทั้งผีและคน *ทําบุญ และสวดมนต์

นั่งสมาธิให้จิตเข้าถึงความสงบ *ว่างปล่อยวาง*รู้ *เห็น *ได้ยิน* ไม่ยึดติด*ตรงนั้นเขา

เรียกว่าปล่อยวางจาก กิเลส **

*2. ฝันมีหลายอย่าง กินมากไปก็ฝัน เกี่ยว กับธาตุในร่างก่าย อย่างใดอย่างหนึ่งบกพร่อง

ก็ฝันได้

*3 การปวดหัว อาจมาจากสิ่งแวดล้อม ห้องไม่ถ่ายเทอากาศ หรือ ระบบสาย ตา เป็น ได้

ทั้งนั้นควรไปตรวจ เช็ค ก่อน *ทุกอย่างต้องตั้งอยู่บนความจริงที่ *

17. Ninja_2411

Ninja_2411 สมาชิก

ตอนนี้ถูกให้ลาออกจากงาน สมัครงานไปบ้างแล้ว
    แต่ไม่มีบริษัทฯเรียกมาเลย เพื่อนมาชวนทำธุรกิจ แต่กลัวไม่ประสบผลสำเร็จ เพราะชีวิตตอนนี้รู้สึกไม่ดีมากๆ เพราะมีภาระทางบ้านเยอะมาก และผิดหวังจากการทำงานมาแล้ว
    เกิด 17 มิถุนายน 2514 ก่อนเที่ยง

1) ควรรวมทำธุรกิจกับเพื่อน หรือสมัครทำงานบริษัทฯ ไปเรื่อยๆ
    2) ถ้าอยากให้ชีวิตเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้น ควรทำอย่างไรค่ะ

ขอบคุณค่ะ

18. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Ninja_2411<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2197093", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เกิด 17 มิถุนายน 2514 ก่อนเที่ยง

ขอบคุณค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

*** ตอบ 1. ช่วงนี้ไม่ควรลงทุน รองานไปก่อน เดือนตุลาคม52 จะมีข่าวค่ะ

2 .การสร้างบารมี ต้องทําตลอด ไม่ใช่มาเห็นความทุกข์แล้วไปทําบุญเพื่อ

ต้องการหายจากทุกข์ *เพราะขณะที่มีเหตุทําให้ทุกข์เนื่องด้วยบุญเก่าพร่องลง วิบากกรรม

จึงตามทัน **วิธีแก้ไข เจริญสมาธิ ให้จิตสงบ อุทิศบุญให้เจ้ากรรมนายเวร และ ทําบุญ

พร้อมทาน อยู่เป็นประจํา จะค่อยๆดีขึ้น พอทําไปได้ระยะหนึ่งมีบุญมากพอชีวิตก็เริ่มเป็น

สุขทํากิจการงานจะเจริญขึ้น**สนใจติดต่อขอเรียนรู้วิธีทําจิตให้เข้าถึงได้ที่ชมรมปบัติธรรม

โลกทิพย์

19. Pharm_Pixie

Pharm_Pixie สมาชิก

สวัสดีค่ะอาจารย์ เกิดวันที่ 25 มิถุนายน 2529 ปีขาล ประมาณตี 1
    รบกวนอาจารย์ช่วยดูดวงเรื่อง
    1. ความรักกับแฟนคนเก่า เค้าเกิดวันที่ 7 มีนาคม 2520 อยากทราบว่าเค้าจะกลับคบ รึกลับมารักเอาอีกรึเปล่า แล้วพี่อีกคนที่ชอบเรา เกิดวันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2521 น่าคบหรือไม่ ได้แค่ระดับไหน
    2. เรื่องเรียน การเรียนควรทำยังไงจะทำให้การเรียนเป็นไปในทางที่ดี

20. mem500

mem500 สมาชิกใหม่

12 มิถุนายน 2009
    สวสัดีคะอาจารย์วรรณนรี มีเรื่องรบกวนอาจารย์ให้ช่วยด้วยคะ
    ดิฉันเกิดวันที่ 30 พฤศจิกายน 2521 เวลา 11.10 น. อยากทราบว่า
    1.ตอนนี้มีหนี้สินเยอะมากๆ (เอาเงินเก็บไปใช้หนี้หมด)อยากทราบว่าอีกนานไหมกว่าจะใช้หนี้หมดและตั้งตัวได้คะ
    2. ตอนนี้เหมือนเป็นคนหลักลอย อยู่ไปวันๆ ไม่มีอนาคตเป็นของตัวเองเลย อยากได้รับคำแนะนำว่าจะทำอะไรดีถึงจะลงหลักปักฐานให้มั่นคงได้คะ

ขอบคุณคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้