อ.อนุตตรีย์ ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อบำเพ็ญบารมีและช่วยเหลือคน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ณัชนันทน์, 5 สิงหาคม 2012.

1. dryad23

dryad23 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    อยากทราบว่าจะมีโอกาสได้มีธุระกิจส่วนตัวกะเค้าบ้างมั้ยคะ หรือว่าจะต้องเป็นลูกจ้างไปตลอดคะ

2. DeWZz

DeWZz เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2006
    รบกวนอาจารย์ด้วยนะคะ

อยากทราบว่าอาชีพการงานที่เหมาะสมกับดวงชะตา จะเป็นแนวไหนคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

3. Narak_teerak

Narak_teerak สมาชิก

รบกวนอาจารย์ด้วยนะค่ะ
    ตอนนี้ยังไม่มีงานทำค่ะ เลี้ยงลูกอยู่บ้าน อยากทำงานค่ะ งานประเภทไหนที่หนูทำแล้วจะถูกโฉลกกับดวง ธุรกิจเจริญรุ่งเรือง มีลูกค้าเยอะๆค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ

4. เพราะรัก

เพราะรัก Active Member

27 กรกฎาคม 2012
    อยากใหดูให้ค่ะว่าคนรักที่ขาดการติดต่อไปได้ระยะนึงแล้วเพราะผิดใจกันนิดหน่อย จะมีโอกาสที่เขาจะติดต่อกลับมาไหมค่ะ อีกนานไหมค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

5. _nnn_123

_nnn_123 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    อยากทราบว่า การเงินในปัจจุบันนี้เหมือนจะยังไม่พอกับรายจ่าย เมื่อไรดิฉันจะสามารถหมุนเงินคล่องและการค้าขายที่ทำอยู่ในปัจจุบันจะก้าวหน้าและขยายตัวได้อีก กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

6. nad

nad สมาชิก

30 สิงหาคม 2006
    สอบถามเรื่องความรักครับ จะมีใครเข้ามาในชีวิตอีกหรือไม่ครับ เพราะมีปัญหาเรื่องคู่มาตลอด และต่อไปจะได้มีคู่แท้บ้างไหมครับ เจอแต่คู่กรรม ขอบคุณครับ

7. ณัชนันทน์

ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    มีนะคะ อีกไม่เกิน 5 ปีค่ะ

8. ณัชนันทน์

เรื่องเก็บเงินไม่อยู่นี่คงแนะนำให้ทำบุญอุทิศไปให้เจ้ากรรมนายเวรทางด้านการเงินที่กำลังส่งผลอยู่ในขณะนี้นะคะ ทำบ่อย ๆ ทำเรื่อย ๆ ค่ะ
    เห็นผลภายใน 3 เดือนเลยนะคะ

ส่วนที่แยกทางกับสามีคงไม่สามารถกลับมาอยู่ด้วยกันอีกแล้วนะคะ
    ปล่อยวางและปล่อยให้ทุกอย่างเป็นไปเถ่อะนะคะ
    อย่าไปยึดติดกับมันเลยนะ

9. ณัชนันทน์

จะได้งานช่วงเดือนตุลาคม-พฤศจิกายนนะคะ
    ช่วงนี้แนะนำให้ขยันไปยื่นใบสมัครเยอะ ๆ จะดีกว่าค่ะ
    และกลับมานั่งสวดมนต์ไหว้พระ ตามแนวของหลวงพ่อจรัลนะคะ
    สำเร็จ สัมฤทธิ์ผลจริง ๆ ค่ะ

10. ยอดผธู

ยอดผธู เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    ทำไมเบื่อที่อยู่ที่ทำงานเราจะได้ไปอยู่ที่อื่นหรือเปล่าเหมือนมีเซนส์อิ่มตัวถ้าได้ไปจะดีหรือเปล่ารบกวนด้วยค่ะเบื่อมาก

11. ณัชนันทน์

เรื่องหนี้สินของครอบครัวมันเป็นกรรมรวมค่ะ คุณไม่สามารถจะปลดหนี้สินเหล่านั้นได้ด้วยตัวคุณเองเพียงลำพังนะคะ ต้องใช้ความร่วมมือร่วมใจของบุคคลทั้งหลายที่อาศัยอยู่ หรือคนภายในครอบครัวเดียวกันนะคะ

เพราะถ้ามองแค่ตัวคุณคนเดียวต้องการแก้ไขปัญหานี้ มันจะยิ่งกลายเป็นวัวพันหลักค่ะ ยิ่งแก้ไข กลายเป็นยิ่งมีหนี้สินเพิ่มขึ้นนะคะ

พยายามทำบุญเกี่ยวกับบริจาคโลงศพ ปล่อยปลา สร้างพระนะคะ เลือกที่ได้บุญใหญ่ ๆ และทำร่วมกันนะคะ จะได้ทำให้กรรมในส่วนนี้เบาบางลงค่ะ แต่คงต้องใช้เวลาในการทำติดต่อกันมากกว่า 2-3 ปีนะคะ

พอทุกอย่างทรงตัวแล้วก็จะค่อยๆ พยุงฐานะทางการเงินของครอบครัวให้ดีขึ้นตามลำดับนะคะ

12. ณัชนันทน์

มีโอกาสเจอเนื้อคู่นะคะ แต่จะเป็นคู่เวรคู่กรรมค่ะ เจอกัน รักกันแล้วก็มีแต่ความทุกข์ค่ะ ไม่ค่อยประสบความสำเร็จในเรื่องของความรักนะคะ

พยายามทำบุญเกี่ยวกับแสงสว่างเยอะ ๆ นะคะ และอธิษฐานขอพรว่า "ขอให้ลูกมีแสงสว่างในการดำรงชีวิต" ทำบ่อย ๆ เวลามีความรักจะได้มีสติรู้ตัวค่ะ ว่านี่คือเรื่องจริง หรือการหลอกลวงนะคะ

13. น้องพลอยสวย

น้องพลอยสวย เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ตั้งใจจะรับพ่อ,แม่,หลาน มาอยู่ด้วยกัน ที่ต่างจังหวัดเนื่องจากมาทำงานที่นี่ แต่ไม่มีบ้านเป็นของตัวเองเลย ไม่ทราบว่าจะมีโอกาสรับทั้ง 3 คนมาดูแลไหม (อีกนานไหม)

14. ณัชนันทน์

สวดคาถาชินบัญชรนะคะ แล้วจะค่อย ๆ ดีขึ้น
    แต่ถ้าไม่สวดตรีกลัวว่าหนูจะเรียนไม่จบน่ะสิคะ
    ส่วนคนช่วยเหลือมีแต่เอ่ยปากว่าจะช่วยนะคะ
    แต่พอถึงเวลาก็ไม่มีใครช่วยค่ะ
    มีแต่จะเอาของแลกเปลี่ยนด้วยอ่ะ
    ช่วยตัวเอง พึ่งพาตัวเองจะดีกว่านะคะสาวน้อย

15. ณัชนันทน์

สำหรับดวงชะตานี้ ค่อนข้างประสบความผิดหวัง เจอแต่รักซ้อน เจอแล้วต้องห่างกัน ความรักไม่ค่อยดีเลยนะคะ

ควรไปกราบไหว้พระตรีมูรตินะคะ แล้วดวงความรักจะดีขึ้นนะคะ
    ทุกอย่างจะเป็นไปในทิศทางที่ดีขึ้นค่ะ

16. ณัชนันทน์

ไม่ได้หรอกนะคะ ยิ่งเราดันทุรังจะหาความเป็นธรรมมากแค่ไหนตัวเรายิ่งเหนื่อย และยิ่งเจอทางตัน

พอดีเพื่อนหนูดวงชะตาของเค้าถึงฆาตด้วยค่ะ และคนที่ทำก็คือเจ้ากรรมนายเวรในชาติภพเก่า ๆ ของเค้าค่ะ เค้ามาเอาคืนในส่วนที่เพื่อนของหนูเคยทำกับเค้าไว้

ถ้าเป็นตรีนะคะ ตรีจะขออโหสิกรรม และตั้งหน้าตั้งตาทำบุญอุทิศส่วนกุศลไปให้เพื่อนของหนูนะคะ ตอนนี้เค้ากำลังรอขอในส่วนแห่งบุญกุศลจากคนรอบข้าง แต่ไม่มีใครได้ยินเค้าเลยค่ะ

ทำตรงนี้ให้เค้าดีกว่านะคะ เพราะนี่คือสิ่งที่เค้าต้องการจริง ๆ ค่ะ

17. ณัชนันทน์

หมั่นสวดมนต์ และกรวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวรทางด้านการเงินนะคะ
    และควรสวดคาถาเงินล้านของหลวงพ่อฤาษีลิงดำด้วยนะคะ

จะทำให้การเงินค่อย ๆ คลี่คลายไปในทิศทางที่ดีกว่าที่เป็นอยู่ในตอนนี้ค่ะ

18. ณัชนันทน์

ได้นะคะ
    ได้รับความช่วยเหลือจากผู้ชายอายุมากกว่า และเป็นคนมีฐานะค่ะ

19. ณัชนันทน์

ไม่ได้นะคะ

20. ณัชนันทน์

มีโอกาสเป็นเจ้าของธุรกิจนะคะ
    เพียงแต่ตอนนี้เป็นช่วงเวลาที่คุณจะต้องอดทน และรอคอยเวลาค่ะ
    ระหว่างรอเวลาก็หมั่นทำบุญ สร้างกุศลขึ้นมานะคะ
    เพื่อจะได้มีกิจการเป็นของตัวเองได้รวดเร็วมากขึ้นค่ะ