อ.อนุตตรีย์ ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อบำเพ็ญบารมีและช่วยเหลือคน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ณัชนันทน์, 5 สิงหาคม 2012.

1. icecreamvanila

icecreamvanila เป็นที่รู้จักกันดี

ปัญหาเรื่องงานค่ะ(ว่างงานอยู่)
    -เพิ่งสอบมาไม่ทราบว่าจะได้หรือไหม ทางนี้มันใช่!!!กับตัวเองไหมค่ะ
    ขอบพระคุณมากค่ะ

2. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา และกราบขอบคุณอาจารย์มากค่ะ
    จะทำตามคำแนะนำของอาจารย์ค่ะ ทุกวันนี้เหนื่อยมากค่ะ

3. ณัชนันทน์

ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    ทางนี้เหมาะกับคุณนะคะ
    ที่เพิ่งสอบมา ไม่น่าจะได้นะคะ
    แต่การสอบข้าราชการอ่ะคุณจะสอบติดในอีก 2-3 ปีข้างหน้าค่ะ
    และที่สำคัญต้องเหน็ดเหนื่อยค่ะ
    สู้ ๆ นะคะ ตรีเป็นกำลังใจให้นะคะ

4. icecreamvanila

icecreamvanila เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากๆค่ะพี่ตรี

5. thip47

thip47 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    ทุกวันนี้ก็อโหสิกรรมกับสิ่งที่เขาแค่ทำกับเราไว้ค่ะ ไม่อาฆาตเหมือนเมื่อก่อนแล้วตอนนี้คิดอยู่อย่างเดียวอยากให้เขาไปพบคนดีที่เหมาะสมกับเขาเร็วๆเขาจะได้ไปจากเราซะเร็วๆ การเงินก็ขัดสนมากๆอย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อนเลยตกมาหลายปีแล้วค่ะ

6. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามเรื่องการงานค่ะ ว่าจะก้าวหน้าถึงระดับใด
    ขอขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญค่ะ

7. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    ขอบคุณมากๆครับ

ขอบคุณมากๆนะครับ
    ณ ตอนนี้ผมก็ทำบุญกรอดน้ำให้เค้า
    พอตอนกลางคืนผมก็สวดมนตืและแผร่เมตตาให้เค้าทุกคืน
    เค้าจะได้รับผลบุญที่ผมอุทิศไปให้ไหมครับ
    เค้าจะรับรู้ไหมครับ ว่าผมทำไปให้ และผมก็ช่วยเค้าด้วยความบริสุทธิ์ใจ
    เค้ายังวนเวียนมาหาผมบ้างไหมครับ
    บางอย่างผมอยากบอกเค้าตอนนี้ แต่มันก็คงสายไป กลัวบอกไปเค้าจะไม่รับรู้

8. ณัชนันทน์

ถ้าคิดว่าดวงชะตาของเราตก
    ตรีแนะนำให้ไปบริจาคโลงศพ และปล่อยปลา (ตามกำลังของเรานะคะ)
    พยายามทำให้ได้ทุกเดือน ๆ ละ 1 ครั้งค่ะ
    และควรไปขออโหสิกรรมกับบุพการีด้วยนะคะ ไปล้างเท้าพ่อแม่นะ
    กรรมในส่วนนี้จะได้บรรเทาลงนะคะ
    แต่การแก้กรรมวิธีนี้อาจจะต้องใช้เวลาสักนิดค่ะ
    ประมาณ 3-6 เดือนแล้วแต่กรรมเบาหรือหนักนะคะ

9. ณัชนันทน์

สามารถก้าวหน้าไปจนถึงระดับหัวหน้างานเลยนะคะ
    มีโอกาสเป็นใหญ่เป็นโตค่ะ แต่กว่าจะได้มาค่อนข้างเหนื่อยนะคะ
    ใช้เวลาในการพิสูจน์ผลงานและความดีงามนะคะ

10. ณัชนันทน์

เค้าได้รับในบุญกุศลที่เราส่งไปให้เค้านะคะ
    แต่ตรีอยากให้คุณมีจิตเป็นสมาธิมากกว่านี้หน่อยค่ะ
    ผลบุญไปถึงเค้ามีไม่เยอะเท่าไหร่เลยค่ะ
    เค้าไปสู่ภพภูมิใหม่แล้วค่ะ แต่ยังต้องการในส่วนแห่งบุญกุศลอยู่นะคะ
    เราควรทำไปให้เค้าค่ะ ถ้าอยากจะสื่อสารกับเค้า
    ตรีแนะนำให้สื่อสารหลังจากนั่งสมาธิ หรือจากที่เรามีจิตว่างค่ะ
    ข้อความจะสามารถส่งไปถึงเค้าแน่นอนค่ะ

11. เมธญา

เมธญา เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    สอบถามเรื่องงานค่่ะ. เรื่องการเปลี่ยนแปลงว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงหรือไม่. ขอบคุณค่ะ

12. hearhui

hearhui สมาชิกใหม่

จะมีชีวิตที่มั่นคงเมื่อไรหรือครับ

13. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ
    ปัจจุบันก็ทำงานระดับหัวหน้างาน
    เรื่องเป็นใหญ่เป็นโต ติงไม่อยากเป็นเลยค่ะ ขอเป็นส่วนเล็กๆของสังคมก็พอ
    ที่คิดไว้อาจทำ ซี 9 (เรียกแบบเก่าค่ะ)
    มีคนชวนทำหลายคน แต่ใจมันเฉยๆ ไม่คิดอยากทำเลยค่ะ
    แต่เรื่องแบบนี้ ไม่มีมาเอง อยากได้ต้องทำเอาแบบที่ท่านพูด
    สาธุค่ะ:cool:

14. hotter

hotter Active Member

24 กรกฎาคม 2012
    ย้ายสาขาที่เรียน พอมีโอกาสย้ายได้ไหมครับ

15. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

มีข่าวแว่วมาว่า โรงพยาบาลที่ทำอยู่อาจจะปิดกิจการ(ภายใน 1-2 ปีนี้) เพราะไม่คุ้มที่จะลงทุนต่อ

รบกวนถามว่า มีเกณฑ์แบบนั้นไหมคะ ไม่อยากตกงานอะคะ อายุเยอะแล้ว

16. อภิญญา_69006

อภิญญา_69006 สมาชิก

ตกงานบ่อยมาก ไม่ทราบว่างานที่จะกำลังสมัครใหม่นี้จะได้ไหมคะ

17. ลิลลี่ขาว

ลิลลี่ขาว สมาชิก

^^ ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะพี่ anuttaree เมื่อวานนี้มันเหนื่อย หัวใจมันอ่อนแอมากค่ะ ตอนนี้เดินหน้าต่อแล้วค่ะ ต้องสู้ให้เต็มที่ ขอบคุณสำหรับกำลังใจ คำชี้แนะที่พี่แนะนำนะคะ :d

18. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011

ขอบคุณ คุณตรีมากๆเลยนะครับ
    แล้วผมจะปฎิบัติตามนะครับ

ขอถามอีกนิดนึงว่า เวลาที่ผมนึกถึงเค้า
    บางครั้งผมรู้สึกขนลุกและวูบไปทั้งตัวเลย บางทีก็เหมือนมีลมพัดมาข้างๆ
    นั่นแสดงว่าเค้ายังมาอยู่รอบๆตัวผมใช่ไหมครับ

19. ธันยนันท์

ธันยนันท์ Active Member

10 ธันวาคม 2011
    เมื่อไหร่จะมีความสุขเรื่องชีวิตคู่เสียที

20. Kontumtang

Kontumtang เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    ขอบคุณครับ แล้วพอจะมีทางอื่นๆที่จะแก้ไขอีกมั้ยครับ