ฮวงจุ้ยแบบนี้ เป็นท่านจะแก้ยังไงครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย อัครไมตรี, 23 ธันวาคม 2016.

1. อัครไมตรี

อัครไมตรี เป็นที่รู้จักกันดี

ผ่านไปซอยนึงเห็นมานานบ้านสองชั้นหลังหนึ่งเอาปืนใหญ่2กระบอกเล็งใส่บ้านชั้นเดียว ร้างเกือบร้างแล้้้วนะไม่ได้เป็นพุทธศาสนิกชนด้วยอันที่จริงฮวงจุ้ยก้อไม่เกี่ยวกับศาสนาอยากฟังความเห็นครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ก็ตั้งโทมาฮ็อครับ

3. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    น่าสงสารบ้านที่โดนจัง เอากระจก 8เหลี่ยม ส่องไปหลายๆๆอันเลย ส่งมา สะท้อนกลับไปเลย

4. อัครไมตรี

อัครไมตรี เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบทั้งสองความเห็นครับ แต่กระจกคงต้องใหญ่หน่อย ใหญ่กว่าปกติ10เท่าโน่นเลย

5. DRAKOY

DRAKOY เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2013
    ทาสีแม่ลูกครับ ขุดบ่อน้ำรับ เอาเชือกมาขึงเป็นรูปใยแมงมุม มีอีกหลายวิธีครับ ยังนึกไม่หมด

6. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    เป็นยังไงเหรอ ทาสี แม่ลูก แล้วขุดบ่อน้ำรับ รับอะไร เค้าคงไม่ส่งปลาแซลมอนมาให้หรอกน่ะ แพงมาก

7. DRAKOY

หลักการคือถ่ายเทพลังทิศทางตรงข้ามมาหาเรา เป็นเทคนิคทางฮวงจุ้ยครับโดยใช้สีที่เป็นสีประจำธาตุที่ดึงพลังหรือก็คือถ่ายเทมาหาเราแต่มีสูตรตายตัวเช่น ทิศเหนือเป็นธาตุน้ำถ่ายเทมาให้ไมัโดยใช้สีเขียวอย่างนี้เป็นต้น คือกึ่งวิเคราะห์กึ่งจำครับ คุณ จขกทลองบอกว่าบ้านที่ว่านี้อยู่ทางทิศไหนของบ้านที่จะแก้ครับวิธีบอกให้เอาบ้านที่จะแก้เป็นหลักบอกเป็นทิศทางแปดทิศหลัก ตัวอย่างเช่น บ้านหลังที่มีปืนใหญ่อยู่ทางทิศตะวันตกเฉียงใต้ของบ้านชั้นเดียวแบบเนี้ยครับ ผมจะบอกให้ว่าจะใช้สีอะไรทาตั้งรับ

8. DRAKOY

แต่จิงๆซินแสที่แก้ปืนใหญ่เก่งๆมีน้อยครับตัวผมเองไม่เป็นครับแต่ถ้าเอาง่ายๆปืนใหญ่ก็ต้องแก้ด้วยปืนใหญ่ครับในทางฮวงจุ้ยปืนใหญ่ไม่จำเป็นต้องเป็นรูปร่างปืนใหญ่จิงๆครับแค่เป็นท่อกลวงๆยาวๆเช่นท่อพีวีซีใหญ่ๆหน่อยสักสองท่อนก็พอครับบ้านคนรวยเขาซื้อปืนใหญ่มาตั้งเราก็ไม่ต้องเอาเงินถุงเงินถังไปสู้เขาก็ซื้อท่อพีวีซีสองท่อนทำเป็นพาดๆไว้เขาก็ไม่รู้ครับว่าเราแก้ฮวงจุ้ยบ้านเขาถ้าเขาถามเราก็บอกอ๋อกำลังซ่อมบ้านครับคนเรามีเงินแล้วไปทำคนอื่นเดือดร้อนแบบนี้ต้องเอาคืนครับ

9. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

วางปืนใหญ่ชี้ใส่บ้านคนอื่นแบบนี้ ทางฮวงจุ้ยก่อให้เกิดผลเสียอย่างไรบ้างคะ

10. DRAKOY

ตัวเองได้โชคลาภครับบ้านตรงข้ามเดือดร้อนวุ่นวายทะเลาะกัน

11. DRAKOY

จิงๆจัดฮวงจุ้ยไม่ควรเดือดร้อนคนอื่นครับเราจัดให้เราดีจัดได้ครับมีวิธีการเยอะแยะไปครับถึงเราจะจัดทำเขาได้มันก็มีวิธีแก้ได้หมดแหละครับวิธีแก้มีหลักอยู่5ประการคือ บังไม่ให้เห็น ถ่ายเท เอาเป็นพวก หนีและสุดท้ายถึงสู้ครับ อันนี้จำได้เลาๆผิดถูกอย่าว่ากัน ถ้าจะสู้สุดท้ายก็ต้องเอาให้ชนะหรือเสมอกันเป็นอย่างน้อยครับ จะทำเขาไปทำไมถ้าเรารู้กฏห้าประการนี้อยู่กันดีๆก็ได้ แต่ที่แนะนำนี้ อยากให้รู้ว่าไม่ใช่อยากรังแกใครก็ทำเอาๆครับ ซื้อปืนใหญ่เป็นหมื่นเป็นแสน เจอท่อพีวีซีหลักร้อยแกันี่ ถ้ารู้แล้วอายเขาไหมครับ

12. DRAKOY

หลักวิชาเหล่านี้ผมไม่ได้คิดเองครับ หลักถ่ายเทพลังแม่ลูกและหลักแก้ฮวงจุ้ย5ประการ เครดิต ซินแสใหญ่ อ เกรียงไกร บุญธกานนท์ ผู้มากด้วยศิษย์ และหลักแกปืนใหญ่ เครดิต อ สุรัฐพงศ์ สุวรรณรัตน์ ฮวงจุ้ยเบญจธาตุ ไม่รู้ว่าทุกวันนี้จะมีรายการนี้ยังอยู่มั๊ย

13. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    เจอครุฑเอาพระนารายณ์ทรงครุฑสวน