เกจิท้องถิ่นย่านราชบุรี-เพชรบุรีครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย fan9, 30 พฤศจิกายน 2007.

1. fan9

fan9 เป็นที่รู้จักกันดี

พระครูประดิษฐ์ นวการ

หลวงปู่บุญ วัดวังมะนาว จ.ราชบุรี ปี22 เนื้อทองแดงชุบทอง หลังยันต์ดวง

เกจิชื่อดังของชาวบ้านย่านปากท่อ ราชบุรี ... เก่งด้านคาถาอาคม ทุกครั้งที่ทางวัดมีงานวัดท่านจะทำทรายเสกขึ้นมาทุกครั้ง แล้วโปรยไว้รอบๆเขตวัดและจะไม่มีเรื่องทะเลาะวิวาทกันเลย เป็นเรื่องน่าประหลาดอยู่ไม่น้อย และเรื่องการเสกตะไคร้เพื่อรักษาโรคต่างๆแล้วนำมาแช่น้ำมนต์เพื่อให้ผู้ป่วยดื่มเข้าไปเป็นที่ขึ้นชื่อมากจนสมัยท่านยังอยู่ลานวัดจะแน่นมากเพราะผู้มาขอรับการรักษา.

200 บาท .. ส่งฟรีครับ(มี2เหรียญ)

ฝากPMหรือ fan_m_u@hotmail.com

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      22.1 KB
      เปิดดู:
      251
      ขนาดไฟล์:
      21 KB
      เปิดดู:
      228
  2. fan9

ลูกอมหลวงพ่อทอง วัดเขาตะเครา จ.เพขรบุรี

จัดเป็นทำเนียบของดีประจำท้องถิ่นของชาวเพชรบุรี สร้างราวปี25-29เพราะมีพระเกจิสมัยนั้นร่วมกันปลุกเสกและถ้าเอากล้องส่องจะเห็นคล้ายหัวแหวนรูปพระพุทธรูป(ลพ.ทอง)ฝังอยู่ข้างในลูกอม ... หลวงพ่อทองท่านเด่นเรื่องแคล้วคลาด โชคลาภ เป็นพระพุทธรูปชื่อดังประจำจังหวัดเพชรบุรี มีพร้อมคำอารธนาเดิม จะพกติดตัวหรือใส่สร้อยแล้วคล้องไว้หน้ารถสำหรับเดินทางก็ได้ครับ

มี1ลูกพร้อมคำอาราธนาครับ 250ส่งฟรีครับ

ฝากPMไว้ หรือ fan_m_u@hotmail.com

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      19.3 KB
      เปิดดู:
      221
      ขนาดไฟล์:
      5 KB
      เปิดดู:
      181
      ขนาดไฟล์:
      5.2 KB
      เปิดดู:
      208
      ขนาดไฟล์:
      34.1 KB
      เปิดดู:
      195
  3. Nukool

Nukool เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2005
    มีพระพหรมดูแลอยู่นะครับ

4. พระหลวงพ่อ

พระหลวงพ่อ เป็นที่รู้จักกันดี

มีปลัดขิกของหลวงพ่อทองหรือเปล่าครับ

5. fan9

ลูกอมคนจองแล้วครับ

ปลัดขิกถ้าสายเพชรบุรีตอนนี้ก็น่าจะเป็นลพ.ตัด ลองไล่ๆดูถ้ามาจากสายลพ.โศก วัดปากคลองบางครก จ.เพชรบุรีนั่นก็ใช้ได้เลยครับ ลพ.โศกท่านเก่งมากเรื่องปลัดขิก ของลพ.ทอง ที่เห็นๆก็มีแต่แผ่นปั๊ม(พวกรถรับจ้างชอบเอาไว้หน้ารถ คล้ายแผ่นปั๊มลพ.โสธร แต่เล็กกว่าครึ่งหนึ่ง)-ลูกอม-เหรียญครับ นอกนั้นถ้าของออกเก่าๆหน่อยผมยังไม่เคยเห็นเลย ปลัดขิกผมรู้สึกว่าเขาไม่ได้สร้างครับ จะมีก็แต่ลพ.ต้ด ที่ท่านสร้างเองหรือจะลองล่องใต้ไปอีกนิดลพ.ยิด วัดหนองจอกครับ เก่งเรื่องปลัดขิกต้องยกนิ้วให้ท่านเลยครับ..

+++ ลูกอมลพ.ทอง วัดเขาตะเครามีคนจองแล้วครับ +++

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2007
  6. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ข้อมูลดี