เกี่ยวกับการท่องคาถาเงินล้าน...

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพี่เล็ก' ตั้งกระทู้โดย RYO, 24 พฤศจิกายน 2015.

1. RYO

RYO เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2005
    คือผมเห็นส่วนใหญ่เขาจะบอกว่าให้ท่องช้าๆ ตามลมหายใจ

แต่ผมรู้สึกว่าทำแบบนั้นแล้วมันลอยๆ เบาๆเกินไป บางทีเหมือนจะหลับ

เลยชอบที่จะท่องรัวๆเร็วๆไม่ดูลมหายใจมากกว่า คือประยุกต์มาจากการท่องพุธ
    โธรัวๆทางสายอาจารย์มั่น

อยากให้พระอาจารย์ช่วยแนะนำหน่อยครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2015
  2. zhayun

zhayun เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2010
    หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง ท่านแนะนำว่า

ให้สวดแบบปกติ สวดแบบมีสมาธิ ไม่เร่งสวดให้จบๆไป

สรุปก็คือ ตั้งใจสวดด้วยจิตที่เป็นสมาธิ และสวดอย่างน้อยวันละ 30 จบ ครับ