เกี่ยวกับวินัยของพระภิษุสงฆ์

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย rungdao, 28 กรกฎาคม 2013.

1. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    วันนี้เข้ามาขอคำแนะนำจากญาติธรรมทั้งหลายค่ะ ดิฉันต้องการเวปฯ หรือลิงค์ ที่เป็นวินัยของสงฆ์ที่เป็นภาษาอังกฦษค่ะ
    พอดีมีพระสงฆ์ที่วัด แต่อุปฐาก (ถ้าเขียนผิดขออภัยค่ะ) ไม่ค่อยรู้เรื่องวินัยสงฆ์ ดิฉันจะอธิบายทุกๆข้อก็ไม่ไหว เพราะสิ่งที่รู้คงไม่ครอบคลุมทั้งหมด และศัพท์บางคำ ไม่อยากแปลผิดค่ะ ไม่ทราบว่าไปหาลิงค์ที่ไหนได้คะ

2. THE SEVEN

THE SEVEN เป็นที่รู้จักกันดี