เกี่ยวกับหลวงพ่อเทือกครับ (ไม่เคยรู้จักมาก่อน)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น, 11 กันยายน 2015.

1. ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น

ไก่น้อยหัวใจเวอร์จิ้น Active Member

รบกวนถามพี่ๆ นะครับ เรื่องมีอยู่ว่า
    ....ผมฝันว่าได้เดินผ่านแผงพระเครื่อง แล้วเกิดสะดุดตากับเหรีญบๆ นึง สีออกคล้ายๆทองเหลืองนวลๆ นุ่มตา จนต้องหยิบขึ้นมาดู พออ่านเจอ เขียนว่า หลวงพ่อเทือก ด้านหลังเขียนว่า พุทธาภิเษก อะไรน่แหล่ะครับ และคลัับคล้ายคลับคลาว่า จะมีเลข 81 อยู่ด้วย ไม่ทราบว่าเกี่ยวอะไร ที่มาถามก็เพระาว่า ตอนเช้าตื่นมา ค้นดูในเน็ต มีหลวงพ่อเทือก จริงๆ อยู่ จังหวัดพังงา แต่ผมไม่ทราบประวัติอะไรเลย..เลยมาสอบถามพี่ๆว่า ใครรู้ประวัติความเป็นมาของหลวงพ่อเทือก ช่วยแนะนำด้วยครับ ถ้ามีเหรียญหรืออะไรเกี่ยวกับของท่าน ผมขอบูชาด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

2. LordTartarus

LordTartarus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2009
    หลวงพ่อเทือก ท่านอยู่วัดบ่อแสน อำเภอทับปุด จ.พังงา
    ท่านเสียไปตั้งแต่ปี2485 ศพท่านไม่เน่าเปื่อย ท่านเป็นอาจารย์ที่เก่งมากองค์หนึ่งของจังหวัดพังงา วัตถุมงคลของท่านประสพการณ์มากมาก รูปหล่อจะนิยมมากและราคาสูง