เก็บไว้ให้คิด...คนเล่นวิชชาต่ำ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ประพน, 12 เมษายน 2013.

?
  1. วิชชาอาธรรพ์ ชั้นสูง

0 vote(s)
    0.0%
  2. วิชชามหามนต์ ชั้นสูง

3 vote(s)
    100.0%
  1. ประพน

ประพน เป็นที่รู้จักกันดี

พระไม่มีเสื่อมครับ พระอยู่ที่ไหนก็เป็นพระครับ ที่เสื่อมคือใจของเรา

2. ฮกเล้ง

ฮกเล้ง สมาชิกใหม่

สวัสดีครับอาจารย์พึ่งสมัครสมาชิกได้ครับ

3. ฮกเล้ง

ฮกเล้ง สมาชิกใหม่

23เมษายน 2526
    ยังพยากรอยู่เปล่าครับพึ่งเข้ามายังส่งหลังไมค์ไม่เป็น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2014
  4. evanov

evanov Active Member

24 สิงหาคม 2014
    แอบเข้ามาอ่าน ขอขอบคุณที่นำเรื่องราวที่น่าสนใจมาให้อ่านกันนะครับ

5. tuti

tuti เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ ลุงประพน

6. ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ

ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ สมาชิก

16 กรกฎาคม 2013
    สวัสดีค่ะ คุณประพน

ในที่สุดดิฉันฉันก็อ่านจบ แต่คำถามอยากให้คุณประพลช่วยตอบสัก 3 ข้อค่ะ

1) ดิฉันเคยมีของ หรือโดนของหรือเปล่าคะ
    2) ในอดีต หรือ ปัจจุบัน ดิฉันเคยไปให้คำมั่นสัญญาอะไรกับใครไว้หรือเปล่าคะ
    3) เมือ่ไหร่จะเจอเนื้อคู่ ที่จะแต่งงานแต่งการ มีลูกมีเต้ากะคนอื่นเค้าซะทีคะ (f)

ขอบคุณค่ะ

7. BANRAI

BANRAI เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2007
    ปัญหานี้ต้องรอคุณประพนมาช่วยตอบใหครับ

8. น้องใหม่ 2008

น้องใหม่ 2008 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2014
    ผมบ้างครับพี่ วันอังคาร เดือนห้า มะเส็ง 2508 08.15

9. ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ

ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ สมาชิก

16 กรกฎาคม 2013

ได้รับคำตอบจากคุณประพลแล้วค่ะ :z2:z2

10. NinaSg

NinaSg สมาชิก

12 มิถุนายน 2011
    สวัสดีค่ะคุณประพน
    หลังไมค์ไปแล้วช่วยพิจารนาให้หน่อยนะคะ ขอบคุณมากๅคะ

11. sadyh

sadyh Active Member

วิชชาต่ำ คืออะไรบ้างจะได้เลี่ยง

12. sadyh

sadyh Active Member

อยากขอคาถาผูกพยนตร์ รักษาตัวครับ

13. ntncmd

ntncmd Active Member

22 มิถุนายน 2013
    แอบติดตามกระทู้นี้มานานแล้วมากๆครับ ถึงจะพึ่งสมัครสมาชิกได้ไม่นานแต่แอบอ่านมาตั้งนานแล้วครับ ได้ความรู้มากมายเลยครับ สาธุๆๆ กับความรู้ดีๆนะครับ

14. tam101

tam101 สมาชิกใหม่

กว่าจะอ่านจบตั้งหลายวันครับ มีเรื่องจะสอบถามรบกวนพี่ให้ดูให้น่ะครับ

15. Loogkaew

Loogkaew สมาชิก

คนที่เล่นวิชชา ใช้ในทางที่ถูกที่ควร(ควรอยู่ในศีล 5) จุดจบมักสวยฟรุ้งฟริ้ง

คนที่ไม่เล่นวิชชา แต่จิตใจหยาบช้าไม่รักษาศีล 5 จุดจบมักซวยชิบหายตายโหงตายห่า

catt3catt3catt3catt3catt3

16. อรรถนิติ

อรรถนิติ สมาชิกใหม่

อ่านวันเดียวจบเลบครับ 62 หน้าเป็นความรู้ใหม่มากมาย เรื่องแต่ละเรื่องตื่นเต้นมากครับ
    ผมตัดสินใจสมัคเว็บนี้เลยเมื่อเริ่มอ่านได้ไม่กี่หน้า ผมอยากจะเริ่มฝึกสามธิ พี่ประพนช่วยแนะนำด้วยครับว่าผมเริ่มจากตรงไหนดีครับ ผมไม่เคยศึกษาอย่างจริงจังเลย ทุกอย่างงูๆปลาจำๆมาอีกทีหรืออ่านจากเน็ต

17. michaelm

michaelm สมาชิก

อ่านจนจบ 62 หน้าแล้ว รู้สึกว่า ได้ความรู้และสาระประโยชน์เป็นอันมากควรค่า
    แก่การนำไปปฏิบัติตามในหลายๆเรื่อง ก็ขอขอบคุณ คุณประพนมา ณ.ที่นี้ด้วยนะ
    ครับ แล้วจะติดตามตลอดไปครับ

18. อนาคินร์

อนาคินร์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับท่านเจ้าบ้าน...ผมเองเห้นกระทู้นี้มานานแล้วได้แต่เข้ามาอ่านในหน้าแรกเท่านั้น โดยที่ไม่ได้ติดตามอ่านเข้ามายังหน้าลึกๆถึงเรื่องราวสนุกๆเลย ผ่านมาและก้ผ่านไป.. จนผมได้ติดตามอ่านเรื่องราวของพระหนุ่มที่จาริจากเขมรอาคมแข็งกล้าจนมาถึงเรื่องสีผึ้งอมนุษย์ จึงกระเด้งกระดอนกลับเข้ามาในกระทู้นี้อีกโดยไม่ได้ตั้งใจเลยจริงๆ ก้เลยอ่านทีเดียวซะจนหมดหน้าเลยยิ่งมาเจอเรื่องปรอทอีกงานนี้เลยเข้าทางตาลุกวาวเลยครับ ยอมรับว่า ได้ทั้งอรรถรส และความรู้เรื่องไสยเวทย์ครับ เปิดหูเปิดตาจากที่ผมเคยรู้มา ขอบคุณครับ ไว้ผมนึกคำถามอะไรออก จะขอความกรุณาท่านเจ้าบ้านช่วยเมตตาด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2014
  19. TONGGGGG

TONGGGGG สมาชิกใหม่

17 พฤศจิกายน 2011
    ได้รับพระแล้วนะครับ ขอบพระคุณมากครับ

20. ประพน

ประพน เป็นที่รู้จักกันดี

เปลี่ยนชื่อดี...ดึงชีวิตสู่มหาเศรษฐี

หลังจากห่างหายไปนาน ไม่ได้โพสต์กระทู้บ่อยๆเหมือนเมื่อก่อนเนื่องจากติดภาระทางโลกมันเยอะ ในวันนี้ใกล้ปีใหม่เลยมีเวลาว่างพักผ่อนก็อยากจะให้คนที่ติดตามกระทู้นี้ได้รับสิ่งดีๆในปี 2558 นี้ ด้วยการเปลี่ยนชื่อใหม่ด้วยหลักวิชชามหาเลขศาสตร์ชั้นสูง พลิกชีวิตจากยาจกกลายเป็นผู้มั่งมีได้ภายใน 2-3เดือน ศาสตร์นี้เป็นศาสตร์ที่มีมาแต่โบร่ำโบราณ สมัยก่อนมักใช้กันเพืยงแค่ในวังเจ้าฟ้าเจ้าแผ่นดินเท่านั้น

สิ่งที่ผู้เปลี่ยนชื่อจะได้รับ
    1 ชื่อใหม่ที่เป็นมงคล พร้อมความหมายของชื่อ ประมาณ 5-10 ชื่อให้เลือก
    2 ฤกษ์มงคลที่จะใช้เปลี่ยนชื่อ
    3 วิธีการอฐิษฐานจิตเปลี่ยนชื่อ
    4 วิธีการเสริมมงคลชื่อใหม่ด้วยตัวท่านเอง เพื่อเร่งให้เร็วขึ้น

ปล. ผู้ใดอยากจะเปลี่ยนชื่อรับพลังมหาเศรษฐี กรุณาส่ง ว/ด/ป เกิด เวลา สถานที่เกิด ชื่อ นาสกุลและปัญหาที่พออยู่ในขณะนี้ มา เช่น (นายรัก ใจสง่า เกิดเวลา 13.00 อังคาร 7 ม.ค. 2517 มีปัญหาตกงาน) ให้ทางข้อความด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2014