เขายิ่งใช่ อ้ายยิ่งเจ็บ (ไผ่ พงศธร)

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย sansky9, 24 พฤษภาคม 2015.

1. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3445211/[/MUSIC]

ไผ่ พงศธร - เขายิ่งใช่ อ้ายยิ่งเจ็บ
    คำร้อง/ทำนอง สลา คุณวุฒิ
    เรียบเรียง ศราวุธ ทุ่งขี้เหล็ก
    ค่ายเพลง แกรมมี่โกล์ด

อ้ายรู้สึกเหงา วันที่เจ้าถูกเขาหาเจอ
    อ้ายรู้สึกเบลอตอนที่เธอให้เขาเข้าไลน์
    ถ้าจะเบรกก็ดูใจดำ หากจะห้ามก็ดูมากไป
    ถึงจะเอาเรื่องงานบังไว้ แต่ลูกผู้ชายย่อมรู้ทางกัน

โชคร้ายกว่านั้นเขานับวันยิ่งดูฉายแวว
    ผลักอ้ายตกแถวห่างความจริงออกไปทุกวัน
    เขาตอบโจทย์ที่เธอเคยรอ เกือบทุกข้อที่เธอเคยฝัน
    เบิ่งเรื่องใดก็ใช่ทั้งนั้น ส่งสัญญาณให้อ้ายทำใจ

เขายิ่งใช่ รู้ไหมใจอ้ายยิ่งเหงา
    ถึงเธอยืนยันคำเก่า ว่าเธอกับเขาไม่มีอะไร
    คุยแค่เรื่องงาน คบกันแบบเพื่อน บ่เลื่อนฐานะทางใจ
    อยากเชื่อว่าเธอทำได้ แต่ทำไมอ้ายรู้สึกเหมือนใกล้โดนทิ้ง

บ่อยากคิดไปเองแต่ก็เกรงจะห้ามบ่ฟัง
    เมื่อเขานั้นยังหยอดความใช่เข้าใกล้ความจริง
    ความรู้สึกอ้ายบ่เคยตั๋ว อ้ายจึงกลัวไปหมดทุกสิ่ง
    กลัวความเจ็บจะเป็นความจริง อ้ายจะถูกแฟนทิ้งจนได้

ไฟล์ที่แนบมา:

2. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    มาช่วยกันสร้างบรรยากาศแบบนี้ค่อยยังชั่วหน่อยครับคุณสัน
    เพลงนี้เพิ่งได้ยินอีกแล้ว จึงต้องบอกว่าเพราะที่สุด 555
    ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ตามเพลงใหม่ๆ เลย ยึดติดแต่กับอดีต อิอิ

3. sansky9

ขอบคุณครับ ^^/
    จะพยายามครับคุณเบิ้ม แต่เพลงเก่าๆคงยากหน่อยครับ
    ขอเป็นการรีวิวเพลงใหม่ๆแล้วก้ันนะครับ

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    หาวววว..!
    ตาโหลดไปฟังนะคะ ไม่ไหวแล้ว ง่วงมากๆ
    พรุ่งนี้เช้าเดี๋ยวแวะมาอีกค่ะ พี่สัน

เพลงแนวนี้ พี่สันถนัดเลยค่ะ
    คิดดูซิ หน้าก็คล้ายๆกันด้วยอ่ะ (พี่สัน-ไผ่).

.
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤษภาคม 2015
  5. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ปัด ติ โธ่ๆๆๆๆ โดนใจมากๆ โดนทั้งหัวใจสุดๆๆ หัวใจแทบแตกสลายกลายเป็นผง
    สงสัยครับ ไลน์เป็นอย่างไงนะ ไม่รู้จัก อิอิ

6. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เพราะมากครับคุณสันต์
    ใช่หรือไม่ใช่ ก็ฉุดเลย
    เดี๋ยวผมดูต้นทางให้ ....... ล้อเล่นจ้ะ

7. sansky9

ตามสบายเลยครับหนูตา ^^/
    ขอบคุณที่แวะมานะครับ:cool:

8. sansky9

ไม่รู้จริงอะครับ? ลองหยิบโทรศัพท์ขึ้นมาดูสิครับ
    ไลน์ใครมา 4-5 ข้อความแล้ว ^^/
    ขอบคุณที่แวะเวียนมานะครับ

9. sansky9

มันไม่ดีครับพี่่่อ๋อง ชอบสอนน้องไม่ดีอยู่เรื่อยเลย.. ล้อเล่นเหมือนครับ ^^/
    ความเหงามันไม่เข้าใครออกใครจริงๆนะครับ
    ขอบคุณครับพี่