เข้าวัดแขก มีอาการหนักหัว

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Precious.b, 17 กรกฎาคม 2018.

1. Precious.b

Precious.b สมาชิกใหม่

17 กรกฎาคม 2018
    รู้สึกอยากไปวัดแขก ก็เลยลองไปคนเดียวดูค่ะ พอขาก้าวข้ามประตูไปข้างเดียว รู้สึกหนักหัว แบบทึบๆ บอกไม่ถูก และใจเต้นแรงชั่วครู่ ทั้งๆที่ก่อนเข้าไม่ได้มีอาการอะไร ตลอดเวลาที่อยู่ภายในวัดก็หนักหัวตลอด ไม่มีกลิ่นกำยาน หรือเกิดเพราะอาการดังกล่าวก็ไม่ใช่เหมือนกัน เคยไปสวดภาณยักษ์หลายปีก่อนจะเข้าร่วมพิธี จะมีปู่ฤาษีเจิมหน้าให้ เขาจะมอบองค์ปู่ฤาษีพระบรมครูให้ทุกคนที่ต่อแถว เมื่อถึงตาของตัวเองเขาหยิบองค์ปู่ฤาษีแล้วพลิกด้านหลังชี้ให้ดู ซึ่งเป็นพระพิฆเนศวร ท่านบอกว่าเป็นศิษย์มีครูนะ นอกนั้นก็ฟังเขาไม่ค่อยออก เลยไม่รู้ว่ามีความเกี่ยวข้องกันกับวัดแขกหรือเปล่า เกิดความสงสัย และอยากสอบถามผู้รู้ หรือผู้ที่เคยมีประสบการณ์ค่ะ

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าพระฤาษีมีเครายาวมากถึงประมาณสะดือก็
    เป็นหนึ่งครูบาร์อาจารย์เราในอดีตมาก่อนครับ
    ซึ่งโดยปกติแต่ละคนจะมีหลายท่านครับ ตอนนี้ให้ฟังๆไว้ก่อน
    ส่วนที่รู้สึกหนักหัว ประมาณสมมุติว่า ถ้าแบ่งศรีษะเป็นส่วนล่างกับส่วนบน
    เราจะหนักส่วนบน เหมือนๆมันรู้สึกหนักเข้ามาภายในกระโหลกศรีษะเราเลยครับ
    และน่าจะเป็นร่วมกับการที่ทำให้เราต้องหายใจแรงขึ้น คือต้องออกแรงหายใจ
    มากกว่าปกตินั่นหละครับ
    เพราะว่าตัวจิตเรามีการรับรู้ทางด้านพลังงานภายนอกได้
    แต่ว่า กำลังสมาธิที่จะเป็นภูมิต้านทานเพื่อให้สมดุลย์
    กับการรับรู้พลังงานภายนอกเราไม่พอเฉยๆครับ เรื่องปกติ
    สวดมนต์ นั่งสมาธิบ้างๆ เจริญสติให้ต่อเนื่อง
    อาการพวกนี้จะปกติครับ
    ไม่มีอะไรครับ...ถือว่าเป็นกิริยาที่ดีครับ.

3. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    เข้าไปสถานที่ศักดิ์สิทธิ แรกๆ ผมก็เป็นแบบท่านPrecious.bครับ หลังก็เบาเหลือแค่มึนนิดหน่อย