เข้าเฝ้าพระพุทธเจ้า

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย rin5297, 4 ตุลาคม 2009.

1. rin5297

rin5297 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    กราบเรียนพระอาจารย์ครับ
    ผมขอเรียนถามว่ามีคืนหนึ่งหลังสวดมนต์ นั่งสมาธิแล้วได้ฝันว่าเข้าเฝ้าพระพุทธเจ้าครับ ระหว่างรอนั่งรอคิวได้ลำดับ3 สังเกตว่ามีแต่พระทั้งหมดมีผมเพียงคนเดียวนุ่งเขียวห่มเขียวแล้วตัวผมก็มีเป็นสีเขียวทั้งตัวเลยครับ เมื่อได้เข้าเฝ้าผมร้องไห้อย่างเดียวแล้วถามพระองค์ว่า เมื่อไรผมจะหลุดพ้น พระองค์ก้มลงกอดแล้วจูบที่กลางกระหม่อม ทันใดก็มีภาพของลูกชายผมตั้งแต่แรกเกิดลอยเข้ามาในหัวทีละภาพจนถึงภาพปัจุบันเสร็จแล้วได้ยินคำว่าโอลิมปิค ผมก็ตื่น ในฝันนี้จะเกี่ยวข้องกับการปฏิบัติธรรมอย่างไรครับ
    เรียนถามอาจารย์ช่วยกรุณาตอบให้ผมด้วยครับ
    อีกนิดครับ ถัดมาผมฝันว่าเอ่ยปากขอพระพุทธรูปที่เป็นพระประธานจากเจ้าอาวาสวัดหนึ่ง จะเอามาไว้บูชาที่บ้าน ท่านก็โยนมาให้บอกว่าตรวจสอบดูใช่ของโยมก็เอาไปผมก็ทำตามที่ท่านบอกเสร็จท่านบอกว่างั้นก็เป็นของโยมเอาไปเถอะ (เป็นพระประธานทรงเครื่องเหมือนกับพระพุทธชินราชครับสวยงามมาก)พระประธานเอามาจากกรุ กรุแตกชาวบ้านแย่งพระกัน
    ขอขอบพระคุณอาจารย์ครับ
    นรินทร์

2. cabin

cabin เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2007
    คิดมากหรือเปล่าครับ

3. sa_bye_dee

sa_bye_dee Active Member

10 มิถุนายน 2009
    ท่านผู้บรรลุแล้ว พึงรักษาจิต อย่าปล่อยกายปล่อยใจ ไปกับทุกข์สุขภายใจ