เพื่อการกุศล ปิดประมูลรอบที่ ๕๙

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 มีนาคม 2012.

1. aoffy_s

aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

มาร่วมชม ร่วมติดตามการประมูลด้วยครับ

2. aoffy_s

aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่5 พระปิดตา รุ่นเสี่ยสันสิรี
    1500

3. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

ขอน้อมฝาก งานบุญพิเศษ ไว้ด้วยนะครับ

ได้รับความกรุณา จากเวบบอร์ด ที่มองเห็นความสำคัญ ของวัตถุประสงค์ของโครงการ
    จึงขอน้อมโมทนาในกำลังบุญ ในกำลังปัญญา กับพวกเราทุกท่าน เป็นอย่างยิ่ง สาธุ.

...................................................................................................................................................

4. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมติดตามเช่นกันครับ

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    โมทนาครับ ท่านมหาหิน

6. poenarak

poenarak เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2008
    เรียนพี่พีครับ

ขออนุญาตตามมาร่วมบุญครับ ขอจองร่วมบุญรายการนี้ครับ

:cool::cool::cool:

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ผมพีเอ็มไปแล้วน่ะครับ จะมีของแถมจากเสี่ยเขาอีก

เป็นพระยูไล ดีมากครับ

ส่วนเหรียญนี่แนะนำให้ขึ้นคอครับ

8. poenarak

poenarak เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2008
    พี่พีครับ ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ และลงแจ้งเรื่องการโอนเงิน ในกระทู้ #42 ตาม link ข้างล่างครับ

http://palungjit.org/threads/เชิญบร...ังจิตเผยแผ่พุทธศาสนา-ปี-2554-a.269740/page-21

ขออนุโมทนาสาธุ และขอแจ้งที่อยู่การจัดส่งด้านล่างครับ

ก. เหรียญหลวงปุ่ บูญศรี ปี ๓๘ ชุดร้อยเสก พร้อมพระยูไล ของแถมจากเสี่ยและพี่พีครับ

นายวันชัย เอกอรพรรณ บริษัท ซูโก้ โฟโตนิคส์ จำกัด 731 อาคารพีเอ็มชั้น 9 ถนนอโศก- ดินแดง แขวงดินแดง เขตดินแดง กรุงเทพฯ 10400

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2012
  9. พี เสาวภา

สามเด้ง

รายการที่โอนให้เว็บ ในนามของผม เพื่อช่วยเว็บ มีของแจกให้อีกท่าน รวมกับของเสี่ย ใครบริจาคจะได้ สามองค์

ตอนนี้ยังเหลืออีกรายการเดียว คือ รูปหล่อหลังเตารีด ตอกโค็ด นะ เสกข้ามปีน่ะครับ

ก็เป็นรายการบุญ ทำแบบเปิดเผย เว็บเอง ให้มองหลายแง่ แง่หนึ่งคือมีทุน เรามาใช้บริการ ต้องมีค่าต๋งครับ หลักธุรกิจง่ายๆ เว็บจะได้มีคุณภาพต่อไป

<CENTER>Re: รบกวนเรียนสอบถาม

</CENTER>

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี เสาวภา
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ xxxxxxx
    สวัสดีครับ พี่พี

พอดีผมได้ขอร่วมบุญ รายการพิเศษหลวงปู่บุญศรี รายการ ก โดยพี่พีให้โอนบริจาค รายการ server ของ web พอดีผมเห็นรายการแจกพระในรายการข้างล่าง

ผมจึงอยากรบกวนสอบถามพี่พี ว่าผมขออนุญาตเรียนถามพี่พีว่าผมขอให้เขาส่งพระให้พี่พี เผื่อพี่พีจะเอาไว้ร่วมงานบุญอื่นได้หรือไม่ครับ

ต้องขออภัย ถ้าเป็นการรบกวนครับ

ตั้งแต่โพสท์นี้เป็นต้นไป
    ขอมอบให้แก่ท่านสมาชิกที่ร่วมบริจาค 1,000 บาท ให้กับทางเว็บพลังจิต<!-- google_ad_section_end -->

และประสงค์จะรับพระท่านแม่จามเทวี<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ลอยองค์ท่านแม่จามเทวี วัดพระธาตุห้าดวง (องค์ที่ ๙)

หลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา ปลุกเสก

หลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา คือท่านฤาษีวาสุเทพ ในอดีต

และท่านฤาษีวาสุเทพ เป็น อาจารย์ของ ท่านแม่จามเทวี

และ ท่านแม่จามเทวี คือ ท่านแม่ศรี พรรณวดีศรีโสภาค
    (1 ใน 3 คู่บารมีในอดีตของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ)

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ไม่ครับ

พระท่านเก็บไว้ บอกให้เขาส่งในนามของท่าน ผมแค่อยากช่วยเขาและรักษาสภาพของ สมาชิกฟรีเมี่ยมไว้ เพื่อเอาไว้ประมูลงานบุญครับ

เดี๋ยวผมจะให้เขาส่ง พระยูไล ให้ท่านอีกหนึ่งองค์

แค่พระยูไลนี่ก็คุ้มแล้ว หลวงปู่ของผมเสกให้ ใช้ทำน้ำมนต์ดีมากครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    พี่พีครับ ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ และลงแจ้งเรื่องการโอนเงิน ในกระทู้ #42 ตาม link ข้างล่างครับ

http://palungjit.org/threads/เ�...269740.21/

ขออนุโมทนาสาธุ และขอแจ้งที่อยู่การจัดส่งด้านล่างครับ

ก. เหรียญหลวงปุ่ บูญศรี ปี ๓๘ ชุดร้อยเสก พร้อมพระยูไล ของแถมจากเสี่ยและพี่พีครับ

10. พี เสาวภา

รายการล่าสุดที่มี ยังไม่ อัพเดท เพราะรอนาย นิวตั้นก่อน ผมลงเองล่ะมึน แต่มีการขยับ หลายรายการเช่นพระกริ่ง วาสาขาห์ คนวิเศษฯจะมาเอาคืน วิเศษฯ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2012
  11. พี เสาวภา

รายการกุศลเหลืออีกรายการเดียว ให้รีบน่ะครับ สามเด้ง กำลังรอ

ท่านทั้งหมดส่งที่อยู่ให้ผมเลยครับทั้ง คุณ หมอ กับ คุณ mmax

ส่วนคุณ mmax ผู้โชคดี เพราะเบี้ย ทั้งสองอย่างมีคนจ้อง เกิน สิบคนครับ และ มีที่ยังไม่ออกตัว ผมอาจจะเอาประมูลคราวหน้าเพราะมีฐานราคากลางแล้ว และของมีไม่พอคนครับ บอกตามตรง อาจจะต้องสู้กัน...แหะๆ

ผมจะส่งของทันทีคราวนี้

12. ณัฐวัฒน์

ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พีครับ ผมขออนุญาตปิดรายการสุดท้าย รูปหล่อเตารีด เองครับ

13. Paraiso

Paraiso เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    ขอร่วมประมูลรายการที่ 9 ต่อค่ะ ไปที่ 2,650 ว่าแต่ปิดประมูลเมื่อไหร่นี่

14. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ไม่รู้ว่าพระชุดนี้ดังยังไงในวิเศษนะครับ เพราะได้ยินว่ามีคนถามหาพระชุดนี้หลายคนทั้งพระนอน เศรษฐีใหม่ ส่วนพระกริ่งวิสาขาห์และนาคปรกไม่ต้องคิดถึงครับไม่มีในตลาดแน่นอน กล้าสู้ราคาด้วย(อยากกระซิบบอกเพื่อนๆครับ)จะได้มีเงินทำบุญเยอะๆ เท็จจริงเป็นอย่างไรไม่รู้นะครับ เพียงได้ยินมาเลยมาเล่าสู่กันฟัง

15. คชสารบูรพา

คชสารบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดตารายการที่ 5 ครับ 1450 ครับ

16. mmax

mmax เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    โชคดีที่ได้เบี้ยทั้ง2ตัวครับ เพราะติดตามตลอด รบกวนพี่พีขอเลขบัญชีที่จะโอนของเบี้ยทั้ง2ด้วยครับ

17. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    [​IMG][​IMG] จิ๋วแต่แจ๋ว

ก็พยายามติดตามอยู่องค์นี้ ใครจะได้ไปครอบครอง ขอรับรองว่า พระของหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ รุ่นนี้ พลังจิตที่หลวงปู่ลงเอาไว้แรงที่สุด ไม่ทราบเหตุผลเหมือนกันว่า เพราะเหตุใด เรียกกันในบรรดาศิษย์ที่รู้อานุภาพว่า จิ๋วแต่แจ๋ว ถ้าท่านรู้จักผู้ทรงอภิญญาก็ลองให้ท่านตรวจสอบพลังจิตดูได้นะครับว่าจริงอย่างที่กล่าวไว้หรือไม่ พระที่พิธีดีที่สุด ถูกต้องตามหลักพุทธกาล “รุ่นแพโบสถ์น้ำ” [www.marateebook.com]

18. พี เสาวภา

เอ้ามาพอดี ขอเบอร์บัญชีด้วยน่ะจ้ะ

ท่านที่โอน อย่า งง

การประมูลทุกรายการ ไปยังบัญชี จารย์ช้าง มาสร้าง ห้องกรรมฐาน สร้างพระ

ส่วน รายการ ทำบุญ ก ข ค ให้โอนให้เว็บ ในนามผม เพื่อคงสภาพ ฟรีเมี่ยม ของ พี เสาวภา เราจะได้มี user mane ไว้ประมูลของกันแบบไม่ผิดกฎเขา

ส่วนรายการทำบุญ ที่ ง เบี้ย หลวงปู่เล็ก

โอนไปยังหลวงปู่ เล็ก รอแปป เพราะยังไม่ทราบ ...แหะๆ

ส่วนรายการที่ จ เบี้ยเสกข้ามปี หลวงพ่อ หยิบ

โอนไปยัง หลวงพ่อ หยิบ รอแปป เผื่อจารย์น้ำท่านทราบเบอร์ เพราะเคยไปมาหาสู่ท่านจนท่านเรียก มึง กู

ส่วนที่ผมไม่ต้องเห็นเงิน เห็นแต่ตัวเลขก็พอใจ จะส่งของให้ท่านอย่างเดียว...อิอิ

19. พี เสาวภา

เอาล่ะมาจุดประเด็นกันล่ะ

พระชุดนี้ หลวงพ่อ เสก ชนวนเอง มาข้ามปี เป็นทองแดงร้าน ปฏิพัทธ์ ล้วนๆ เป็นทองแดงที่เอาไว้ผสม ทองคำ ตามร้าน นำหนัก หลายสิบกิโล

หลวงพ่อ เททอง เอง ทุกเบ้า ทุกพิมพ์

เสกเอง เดี่ยวในหอสวดมนต์ ตลอดไตรมาส ๔๙ ที่จริงนานกว่าไตรมาส เพราะเอาเข้าไปก่อน พอออกพรรษาถึงมาเอาออกแจก

ประวัติการสร้าง จำนวน ชัดเจน ไม่มีเสริม

มวลสาร แพโบสถ์น้ำที่หลวงปุ่บูญศรี เสกข้ามหลายปี ใส่ลงไปหมด

ได้ไป ขึ้นคอเลยครับ ทำอีกไม่ได้แล้วครับ

20. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    [​IMG] เปิดบัญชี[​IMG]
    ขอโมทนาในบุญกุศล รายได้จากการประมูลนำไปทำบุญดังนี้
    ๑.สร้างห้องกรรมฐาน ถวายพระปลัดวิรัช โอภาโส(ศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) วัดธรรมยาน
    ๒.สร้างพระนาคปรก ๑๔ ศอก ถวายหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ
    ๓. และสร้างสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐมชำระหนี้สงฆ์ หน้าตัก ๔ ศอก
    ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นประธาน พระศรีอาริยเมตไตรย พระปัจเจกพุทธเจ้า ทุกพระองค์ พระพรหมทุกชั้นฟ้า เทพเทวดาทุกชั้นฟ้า ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย ท้าวมหาราชทั้งสี่ และพญายมราช ขอจงได้เสด็จมาร่วมรับรู้ ร่วมโมทนา ร่วมเป็นเจ้าภาพ ร่วมถวาย ร่วมรับ ร่วมเป็นสักขีพยาน ร่วมได้รับประโยชน์ ความสุข ในบุญกุศล ของท่านทั้งหลาย ครอบครัว และบุคคลอันเป็นที่รักของท่าน ด้วย เทอญ อิทธิ ฤทธิ พุทธนิมิตตัง ขอเดชะ เดชัง ขอเดช เดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่ มะ อะ อุ นี้ขอโมทนา สาธุ [www.marateebook.com]