++เข้าใจ คุณtelwada แล้ว +++

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย gungun, 24 ธันวาคม 2007.

1. gungun

gungun เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2006
    อุดสาด โกรธตั้งนาน พอรู้เรื่องก็น่าสงสารจัง...............พอดี อา เราเป็นทหารเคยออกรบ ตอนถูกข้าศึกกล้อม ต้องกินฉี่ตัวเอง แทนน้ำ....เหตุการณ์มันเครียด เลยทำให้บางคนอาจเพี้ยนๆ แต่ดีที่อาเรา ไม่ได้เป็นแบบนี้

แต่ผมว่า ลุง telwada ไม่บ้าแน่นอน...เพราะคนบ้าต้องไม่รู้ว่าตัวเองบ้า.....แต่นี้ลุงแกนั่งด่า คนอื่นได้แสดงว่าไม่บ้า.....แต่เพี้ยนๆๆ....และรู้เท่าไม่ถึงการณ์ว่าสิ่งทีตนเองทำ จะบาปขนาดไหน จะให้ผลต่อไปในอนาคตอย่างไร.......คนแบบนี้น่าสงสารมากครับ

เพราะถือเป็นกรรมของลุงแก..............ผมว่าลุงแกทำแบบนี้เพื่อคลายเครียด เหงา หาเพื่อนคุย อยากเป็นที่สนใจ ......คือเป็นความผิดปกติของจิต ที่เคยถูกกระทบกระเทือนมา.................

น่าสงสารครับ!!!..............ว่าแล้วลุงแก จะมาด่าผมอีกมั้ยนิ เหอๆ

2. นุดี

นุดี Active Member

22 ธันวาคม 2007
    น้องโอเด็ดว่า ________________

อย่าไปว่าลุงแกหยาบ ๆ คาย ๆ เลยนะคะ อย่างน้อยแกก็เคยรบเพื่อชาติ
    ถือว่าเป็นความสุขของคนแก่ไปเถอะนะค๊ะ

3. gungun

gungun เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2006
    น้องโอเด็ดครับ ไม่ทราบว่า ไปขุดรูปมาจากไหนเหรอครับ....เห็นแล้วเครียด ดีจัง -_"

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ธันวาคม 2007
  4. FenderMan

FenderMan เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วก็ อืม สรุปว่า ลุงมาคุยกันดีดีกับพวกเราก็ยินดีต้อนรับครับ ถ้าลุงเหงา จริงก็ ก็น่าเห็นใจ กับชีวิต รับราชการ รับใช้ชาติิ มาตั้งนาน สุดท้ายกลับมาันั่งเหงา ผมว่า อย่างนี้ แนะนำคุณลุงนะครับ พูดคุยเป็นกันเองดีดีกับคนในเว็บครับ

สำหรับสมาชิกลองอ่านดู
    บอกตามตรงนะครับ ทุกคน เราสามารถทำบุญใหญ่ได้ โดยการรักษาลุงให้หายและมีความคิดเหมือนคนปกติเช่น ถ้าคุณไปเชียงราย ลองแวะไปเยี่ยมลุง พา ลุง ไป -*-
    หาจิตแพทย์หน่อย จะเป็นการทำบุญ ให้กับ ทหารซึ่งรับใช้ชาติมาตลอดชีวิต ปั้นปลายชีวิต ไม่ควรมาเป็นแบบนี้ครับ ควรจะมีความสุข ใครพาลุงไปรักษาได้ ก็ถือว่าเป็นบุญใหญ่ครับ ทำให้ลุงมีความสุข เพราะเท่าที่อ่านมาลุงรับใช้ชาติมาจนได้รับการประทบกระเทือนทางสมองอะค้าบ
    ตอนนี้แกมาด่าเราก็พูดกับแกด้วย เหตุ และ ผล ดีดี ละกัน ใครมีจิตใจดี พาแกไปหาหมอซะ

ok

ผมรู้ว่าลุงต้องด่าผม แน่ แต่ไม่เป็นไรครับ ผมอาจโดนลุงด่าว่า วางฟอมส์ โง่ อวดฉลาด ควาย ไอ้สัตว์ ไอ้โง่ ไอ้ปัญญาอ่อน ไอ้ปัญญาควาย(ตกลงตูโมโห หรือ สงสารกันแน่-*-) ไอ้ สัตว์ เดรฉาน ไอ้ จัญไร ไอ้เปรต โดนมาเยอะแล้ว อย่าไปถือเลย ไอ้บ้า ไอ้เวร ไอ้........ ก็ตาม ผมไม่คิดแล้วครับ เข้าใจลุง แล้ว

ส่วนคุณน้องโอเด็ดครับ แนะนำว่าเปลี่ยนรูปตัวแทนเถอะ -*-

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2007
  5. manson810

manson810 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006
    เป็นอย่างนี้เองหรือ เป็นจริงก็น่าเห็นใจแกครับ คงจะเหงา...แต่แกก็เล่นซะแรงเชียว

6. undeath13

undeath13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2005
    อยู่คนเดียว กินเหล้าตองปล้วมันเปลี่ยว ขาดความอบอุ่นลุกหลานไม่มีจึงต้องมาหาความอบอุ่นในเวปบอร์ด ?

7. FenderMan

FenderMan เป็นที่รู้จักกันดี

มาหาความอบอุ่นไม่ผิดหรอกครับ แต่มาด่าคนอื่นน่ะ อันนี้ต้องคิดเอาเอง

8. putipongb

putipongb เป็นที่รู้จักกันดี

Avatarน้องโอเด็ดนี่ เด็ดสารตี่จริงจริ๊ง

9. putipongb

putipongb เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าเปลี่ยนนะ คุณพี่ขอร้อง(good) (good) (good)

10. ขันธ์

ขันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

คนเรา ทุกคน มีส่วนที่น่าสงสารอยู่ด้วยกันทุกคน ผมก็เคยนึกสงสาร ในตัวเทวาด่าอยู่ ก็ไม่ค่อยจะด่ากันมาก เขาก็เป็นอะไรไม่รู้ ไม่ค่อยด่าผมมากเท่าไร ด่ากันไปด่ากันมา มันก็นึกตลกกันเสียมากกว่า

ก็ ด่ากันไปด่ากันมากลายไปเป็นเพื่อนรักกันก็เยอะ

11. หาธรรม

หาธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบใจคุณกรรมการตัดสินที่ไปได้ข้อมูลเชิงลึกมาเล่าสู่พวกเราฟัง
    ผมอ่านแล้วก็ไม่ได้ติดใจคุณลุงเทวดาอะไรหรอก แถมขำกลิ้งเลย

12. seberton

seberton เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ คุณลูงเหงาเหรอ?
    น้องโอเดด ไปเอารูปใครมาเหรอ รูปตัวเอง หรือคนอื่น ได้ใจจริงๆ สงสัยเธอกำลังหาเศษอาหารใรซอกฟัน แบบไม่ส่องกระจกมั่งเนี้ย แต่รูจมูกบาน บังฟันหมดเลย จะเห็นไหมเนี้ย

13. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาดูรูปน้องโอเด็ด และเห็นด้วยกับน้องโอเด็ดที่ว่า อย่างน้อยๆ ลุงแกก็ทำประโยชน์ให้กับประเทศชาติ เป็นรั้วของชาติมาก่อน ถึงแกจะเพี้ยนๆไปบ้าง ก็ปล่อยแกไปเถ๊อะ เห็นกระทู้ของลุงแกมาหลายปีแล้ว ตั้งแต่เวปพลังจิตเกิดใหม่ๆโน่นแหล่ะ

แต่เราว่ากระทู้ของแกก็ฮาดีเหมือนกันนะ

รูปอวต้าของน้องโอเด็ดก็ฮาดีเหมือนกันนิ

v
    v

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      6.3 KB
      เปิดดู:
      1,207
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ธันวาคม 2007
  14. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    *** สะกิดบอก ****

.......ทำตามความคิดตน
    บอกให้นึกถึง คิดถึง พระศรีอารย์
    สะกิดบอก....กำลังเข้ายุคพระศรีอารย์
    แต่...พระศรีอารย์ไม่มีตัวตน
    อุบัติมา....เพื่อต่อเติมเสริมแต่งส่วนที่ขาดหาย
    สานต่อ...พุทธศาสนาหลังกึ่งพุทธกาล ให้ครบ ๕,๐๐๐ ปี

- " หนุมาน ผู้นำสาร "

15. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    สานต่อ.......เรื่อง หลักสัจจธรรม และ สัจจธรรมปฏิบัติ

- " หนุมาน ผู้นำสาร "

16. undeath13

อ๋อ นั่นมันเปนลักษณะของคนาดความอบอุ่นครับ เอ่อ ที่เรียกว่า "เรียกร้องความสนใจ" ไง (eek)

17. สังขารไม่เที่ยง

สังขารไม่เที่ยง เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    จะขอเข้ามาชม คือ ชื่นชม ภาพน้องโอเด็ดค่ะ อิอิ ไปเอารูปใครมาลงเนี้ยช่างกล้าจริง ๆ ค่ะ เราไม่กล้าทำอะ อายมาก ๆ

18. userx

userx เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2007
    ก็บอกแล้วไวว่าสงสารลุงแกถอะ ขาดแกไปเว็บนี้หมดฮาเลยนะเนี่ย
    เก็บแกไว้ฮาเถอะ ขอร้อง please...

19. undeath13

พรีส ด้วยคน ขาดตัวตลกของบอดไปคงแย่เลย ขาดสีสันอ่ะ ไม่มีทุ้ฮาๆเลย

ช่วงนี้มีคนเครียดๆเอยะด้วย :(

20. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเทลวาดา หายไปไหนแล้วหล่ะนี่ .....?