เคลื่อนพระศพหลวงพ่อฤๅษีลิงดำ

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย aprin, 28 มกราคม 2012.

1. Akornlokudorn

Akornlokudorn Active Member

13 ธันวาคม 2011
    โมทนา สาธุครับขอกราบแทบเท้าหลวงพ่อฤษีลิงดำด้วยความเคารพยิ่ง ลูกคงเป็นลูกคนสุดท้ายซินะ ตอนหลวงพ่อยังคงทรงธาตุสี่ขันธ์ห้า ลูกก็ยังมัวเมาอยู่ในโลกิยะ มีแต่โลภะ โทสะ โมหะ ณปัจจุบันนี้หลังจากอ่าน ฟัง ธรรมะ ที่พ่อคอยพร่ำสอนก็รู้ว่านิพพานนั้นมันไม่เกินกำลังกว่าที่ปุถุชนทั่วไปสามารถบรรลุได้ ลูกขอน้อมรับมาปฏิบัติพร้อมทั้ง กาย วาจา ใจ โดยไม่สงสัยต่อธรรมะของพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์

2. นภัสดล

นภัสดล เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2010

น้อมกราบนมัสการ สรีระสังขาร พระเดชพระคุณหลวงพ่อด้วยอธิจิต
    โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ สาธุ ๆ ๆ

3. Sunshineman

Sunshineman Active Member

ขอกราบหลวงพ่อด้วยความเคารพอย่างสูงสุด ลูกคนนี้ทำสิ่งใดผิดพลาดไปขอให้หลวงพ่ออโหสิกรรมให้ด้วยนะครับ

4. nora0714

nora0714 สมาชิกใหม่

22 พฤศจิกายน 2011
    กราบหลวงพ่อสุดเศียรเกล้าเจ้าค่ะ กราบ กราบ กราบ ขออนุโมทนา สาธุ กับทุกท่านที่ไปร่วมงานในครั้งนี้ด้วยค่ะ ตั้งจิตตั้งใจน้อมส่งเคลื่อนย้ายสรีระพระศพของพลวงพ่อ ด้วยเจ้าค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ<!-- google_ad_section_end --> _ - /\ -_

5. mooounzaa39

mooounzaa39 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2011
    กราบหลวงพ่อด้วยความเคารพอย่างยิ่งครับ

6. palaphon2529

palaphon2529 สมาชิกใหม่

ขอร่วมอนุโมธนาด้วยครับ...อยากต่อยอดให้วัดหลวงพ่อพอดีเลยอยากนำพระคำข้าวและพระหางหมากรุ่นแรกร่วมประมูลครับ100องค์แต่ให้ได้คนละไม่เกิน10องคง์ครับแบ่งๆกันใช้ครับ ประมูลองค์ละ600บาทหมดแล้วหมดเลย***ไม่มีอีกแล้วแบ่งทำบุญให้วัดองค์ละ100บาท พระสวยมากครับเก่าเก็บอย่างดี สนใจโทร0822301628พละพล เมลล์ley_nan_ley@hotmail.com

7. chanu

chanu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่นำรูปมาให้ชมนะครับ
    กราบนมัสการหลวงพ่อที่ชี้ทางสว่างให้กับลูกลูกได้เดินไป นะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

8. คนเมืองอิน

คนเมืองอิน สมาชิก

31 ธันวาคม 2011
    ลูกขอกราบหลวงพ่อ

9. tim

tim เป็นที่รู้จักกันดี

กราบสรีระหลวงพ่อ เห็นด้วยค่ะ"พระศพ" ดูไม่ค่อยเหมาะ เห็นตั้งหัวเรื่องแล้ว
    อย่าโกธร นะค่ะเจ้ากระทู้