>>> เงินน่ะมีไหม ? <<<

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย green_apple, 6 มีนาคม 2016.

1. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

>>> เงินน่ะ...มีไหม <<<
    ศิลปิน : พุ่มพวง ดวงจันทร์

เรารักกันชอบกันด้วยใจ ของอะไรก็ไม่ต้องเอามาฝาก
    ฉันรักตัวไม่ได้รักของฝาก หิ้วให้ลำบากมาฝากทำไม
    แต่ตอนนี้ฉันเดือดร้อน หาเงินผ่อนแทบไม่ไหว
    ฉันเดือดร้อนอีกตั้งบาน ค่าเช่าบ้านก็ยังติดไว้
    ฉันรักเธอไม่ได้หวังกอบโกย โอ่ย โอย โอย โอ๊ย
    แต่เงินมีไหม เงินน่ะมีไหม

ฉันรักตัวชอบตัวแน่แท้ ถึงจะแก่ฉันก็ไม่แคร์ใครดอก
    ฉันรักจริงไม่ได้หวังปอกลอก ถ้อยคำที่บอกเชื่อได้เชื่อได้
    แต่เย็นนี้สิค่าแชร์ ไม่มีส่งแน่เชื่อไหม
    ไม่อยากไปรบกวน มันจะชวนให้ขุ่นข้องใจ
    อย่าเข้าใจว่าฉันเป็นกระสือ หื่อ ฮือ ฮือ ฮื้อ
    อย่าเข้าใจว่าฉันเป็นกระสือ หื่อ ฮือ ฮือ ฮื้อ
    แต่เงินมีไหม เงินน่ะมีไหม..

ฉันรักตัวชอบตัวแน่แท้ ถึงจะแก่ฉันก็ไม่แคร์ใครดอก
    ฉันรักจริงไม่ได้หวังปอกลอก ถ้อยคำที่บอกเชื่อได้เชื่อได้
    แต่เย็นนี้สิค่าแชร์ ไม่มีส่งแน่เชื่อไหม
    ไม่อยากไปรบกวน มันจะชวนให้ขุ่นข้องใจ
    แต่เงินมีไหม เงินน่ะมีไหม..
    เงินน่ะมีไหม เงินน่ะมีไหม..

เอาเพลงสนุก ๆ มาฝากกัน...ไม่ให้ห้องลูกทุ่งเงียบเหงานะ อิอิ ^^

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3619062/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2016
  2. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
  3. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ม่วนหลายจ้าน้องเปิ้ล
    เพลงเร็วๆ ใบบุญร้องไม่ทันเพลงจ้า อิอิ

4. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๊ยยยย !!! เป็นเทวดาไม่ต้องใช้เงินนะ
    ใช้อิทธิฤทธิ์พอ...เดี๋ยวเอาของมาถวายค่ะ
    เทวดาเจ้าขา....เสกเงินล้านให้เปิ้ลเดี๋ยวนี้ อิอิ

5. green_apple

ร้องสนุก ๆ ค๊า พี่ใบบุญ
    ห้องลูกทุ่งเงียบตามเคย...เดี๋ยวเอาเพลงหนุก ๆ มาลงอีกนะ
    ขอบคุณที่มาให้กำลังใจจ้า ^^

6. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เกือบไม่เห็นนะเนี๊ยะ.............เปิ้ล
    น่ารักๆ ชอบๆๆ
    โจ๊ะดี !!!!

7. green_apple

ไหน ๆ ก็เข้ามาแล้ว
    หยอดกระปุกเลยจ๊ะ...หนูตาจ๋า อิอิ
    แอบเอาเพลงมาลงหนุก ๆ จ๊ะ ร้องหนุก ๆ
    ห้องลูกทุ่งเงียบจริง ๆ ...เพลงนี้โจ๊ะ ๆ ดีเนอะ ^^

8. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เรื่องเงินนะ พี่ไม่อยากคุยเปิ้ล
    ขนาดวันไหนที่ไม่มี ไม่มี นะ
    ก็คือไม่มี ไม่มีไง ไม่มีเลยยยย...

ร้องได้มันอีกแล้วววจ้ะ หนูเปิ้ล
    เหมาะกับบอร์ดเงียบๆแบบนี้ มาก
    เรียกลูกค้าดี..

9. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

;aa2:z10ส่งนักเต้นมาร่วมงานค่ะ น้องเปิ้ล ร้องได้สนุกมาก ๆ ห้องเพลงวังเวงวิเวกวิเหวโว๋ จังนิ ๆ

[​IMG][​IMG][​IMG]