เชิญครับ ดูดวงฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย sun army, 3 มีนาคม 2011.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sun army

sun army เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011
    คุณปลา^____^ ยินดีที่เราได้รู้จักกัน ถามครูบาอาจารย์ท่านให้คำแน่ะนำคุณปลามาดังนั้นครับ

อย่ากลัว อย่าไปฟุ้งซ่านก่ะเรื่องราวความกังวลนั้นจนเกินไป มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านคอยช่วยเหลืออยู่ ให้หมั่นคิดดี คิดบวกเข้าไว้ และสวดมนต์ภาวนาเป็นประจำ
    สม่ำเสมอ ตรงนี้จะได้เป็นบารมีนะครับ จำไว้อย่างนะ สิ่งใดในกุศลที่กระทำนั้น
    สิ่งศักดิ์สิทธิ์เบื้องบนท่านรับรุ้เสมอๆ คุณไม่ได้อยู่เพียงลำพัง สู้ๆนะครับ

เรื่องราวบางอย่างผ่านเข้ามามีเหตุและปัจจัย
    ถ้าเราเ้ข้าใจในวิถีของกรรม(การกระทำ)ที่เป็นเหตุ เราก็จะเข้าใจกับผลแห่งปัจจุบัน วิถีชีวิต เปลี่ยนแปลงได้ที่ปัจจุบันนะครับ ^___^

2. sun army

ของน้องผ้าห่ม

มีสองท่านครับ มีทั้งครูบาอาจารย์ที่ เป็นพระ และ ครูบาอาจารย์ที่เป็นสตรี(แปลกดีเนอะ)แต่มากบารมี ทั้งสองท่านโดยเฉพาะอาจารย์ผู้ชายค่อนข้างเข้มงวดมาก ท่านชอบคนที่เอาจริงเอาจัง มีความมุ่งมั่น

มีสิ่งหนึ่งที่ให้บอกกับนาย เรื่องราวต่างๆที่ผ่านมาแล้วก็อย่าไปเป็นทุกข์กับมันมาก ให้เรียนรู้บทเรียนจากที่ผ่านมา ความผิดพลาดก็คือ บทเรียนที่ทำให้เราฉลาดขึ้น อย่าไปจมอยู่กับสิ่งเดิมๆนะ มีความสุขกับปัจจุบันซ่ะนะ

ระยะเวลาที่จะได้เจอครูบาอจารย์ ดูแล้ว หลายเดือนอยู่ คงล่วงเข้าปีัหน้าโน่ล่ะนะ

ขอให้โชคดีนะน้องชาย

3. sun army

ขอตัวไปหาอะไรทานก่อนนะครับ ตอนนี้ดูถึงหน้าที่ 43 ^____^

4. บัวมรกต

บัวมรกต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    น้องปันปันจ๋า ถ้ามีโอกาสคงได้คุยกันมั่งเนอะ ;aa1

5. breakout

breakout สมาชิก

เนี้ยแหล่ะ ปัญหาของผมเลย เหมือนกับว่า มีหลายทางจัด เลือกไม่ถูก
    แต่ก็ได้ความรู้เพิ่มนะครับ เดี๋ยวผมลองอธิฐานดูนะครับ
    ขอบคุณพี่มากเลย ได้ความรู้เยอะแยะเลย

6. บัวมรกต

บัวมรกต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006

ขอบคุณนะคะคุณซัน ปลาคงกังวลเกินไป แต่เป็นโรคจิตอยู่อย่างนึง คือ สวดมนต์ยาวๆคนเดียวไม่ได้เลย มันวังเวงๆ และบางทีก็เห็นผี (ไม่รู้ฟุ้งซ่านไปเองรึเปล่า) rabbit_sleepyแต่เห็น เจอ บ่อยมาก

7. wert2

wert2 สมาชิกใหม่

อย่าคิดมากเลยคุณปลาล่องหน เขาคงมาดี ไม่งั้นคงมาหาแบบสยองๆแว้ว ดังนั้นส่งกุศลให้เขาเลย คงเพราะปลาล่องหนมีบุญเยอะเขาคงอยากมาอนุโมทนา ดังนั้น สู้ๆ(good)(good)
    ถ้าเป้นไปได้ขอเป็นเพื่อนเลย แบบ เพื่อนรักต่างภพ อะไรประมาณนี้ ..อิอิ (ping-love(ping-love

8. sariga

sariga Active Member

หวัดดีค่ะ คุณซัน และทุก ๆ คนเรยยย์

ขอบคุณ คุณซันค่ะ ที่ตอบ คนอื่นคงดีใจด้วย (ช่ายป่ะคะ?) ก็คุณซันตอบเป็นชุดเลย
    คำตอบทำให้สบายใจว่าคุณพ่ออยู่ดีเบื้องบน เพราะตอนท่านจะไป เราไม่ได้บอกอะไรท่าน มัวแต่คิดว่าน่าจะเป็นพี่ชายที่บอก ทั้ง ๆ ที่เราก็รู้ว่าจะต้องทำอย่างไร
    ทุกวันนี้ เวลาสวดมนต์ก็จะเชิญท่าน กับบรรพบุรุษทั้งหลายมาร่วมสวดมนต์ด้วย ทำได้ใช่มั้ยคะ
    อ้อ! ว่าจะถามอีกเรื่องหนึ่ง อาทิตย์ก่อนเกือบเสียเงินให้กับพวกแก๊งค์ Call Center แต่ว่าเฉียดฉิวเลย เงินร่วมแสน ถ้าเสียไปแย่เลย แล้วจะมีเคราะห์อะไรอีกมั้ยคะ แล้วมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คอยช่วยเหลือหรือเปล่า เพราะก่อนวันที่โดนหลอกได้ทำบุญถวายพระพุทธรูปกับวัดที่ลำปาง แต่คนอื่นนำไปถวายแทนนะคะ เพราะไปเองไม่ได้ ติดดูแลคุณแม่ เลยคิดว่าคงเป็นอานิสงค์นี้มั้ง

ร่ายยาวซะ เดี๋ยวกินที่คนอื่น ไปก่อนนะคะ ไว้มาใหม่

ขอบคุณ และหวัดดี คุณซัน อีกทีค่ะ
    อ้อ หวัดดีคนอื่น ๆ เหมือนกันนะคะ บ๊าย บาย (ทำเหมือนรู้จักกันดิบดีซ้า) (อย่าหมั่นไส้กันนะคะ)

9. por410

por410 Active Member

11 ธันวาคม 2009
    ผมสมเกียรติ ชวดชุม เกิด 02/10/29 พหัส อยากทราบเงิน และ คดีที่จะตัดสิน 26 กค ที่เพื่อนยืมเงนไปจะชนะไหม

10. Happy_Me

Happy_Me เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    อยากถามคุณซันค่ะว่า ...

1. แฟนคนปัจจุบันที่คบอยู่เป็นอย่างไรคะ ทำไมดิฉันรู้สึกว่าเค้าไม่ได้รักดิฉันเลยคะ กลัวเค้านอกใจไปคบกับแฟนเก่าจังคะ T_T

2. ถามเรื่องการงานควรจะทำงานทางด้านไหนดีคะ

ขอบคุณค่ะ

11. sun army

แฮ่ๆ ที่เห็นจริงก็มีนะครับ ที่ฟุ้งก็มี ที่เป็นแบบนั้นก็เพราะว่าคุณปลาเป็นคนที่แอบมีสัมผัสพิเศษก่ะเค้านะสิ ดีใจมั้ยครับ ได้เห็นบ่อยๆ อิอิ

12. sun army

ดีแล้วครับ ที่จับประเด็นในเรื่องทางเลือกได้

ลองดูนะครับ เอาให้จริงสักทาง เลือกวิถีที่เหมาะกับจริตเราสักที

13. sun army

มีข่าวดีมาแจ้งนะครับ

เร็วๆนี้อาจจะมีกัลยาณมิตร ที่เป็นคุณหมอ มาช่วยให้คำปรึกษาเกี่ยวกับเรื่องสุขภาพ

เอาไว้ อะไรลงตัว คงได้ตรวจและให้คำแน่ะนำสำหรับท่านที่มีปัญหาเกี่ยวกับสุขภาพกัน

^______^

14. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิค่า :cool:

15. อักสรา

อักสรา Active Member

คุณซันค่ะ รบกวนด้วยค่ะ

1. เรื่องการงานจะมีการเปลี่ยนแปลงไปทางไหนค่ะ

2. การเงินจะกระเตื้องขึ้นบ้างมั๊ย ลูกหนี้จะคืนเงินเมื่อไร
    ตอนนี้อยู่ในช่วงสืบทรัพย์สิน

3. ชีวิตคู่ค่ะ จะต้องอยู่เป็นคู่หรืออยู่เป็นคี่ค่ะ

เรื่องอื่นแล้วแต่คุณซันแนะนำค่ะ รวมทั้งเรื่องปฏิบัติด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

16. อักสรา

อักสรา Active Member

คุณซันค่ะ รบกวนด้วยค่ะ

1. เรื่องการงานจะมีการเปลี่ยนแปลงไปทางไหนค่ะ

2. การเงินจะกระเตื้องขึ้นบ้างมั๊ย ลูกหนี้จะคืนเงินเมื่อไร
    ตอนนี้อยู่ในช่วงสืบทรัพย์สิน

3. ชีวิตคู่ค่ะ จะต้องอยู่เป็นคู่หรืออยู่เป็นคี่ค่ะ

เรื่องอื่นแล้วแต่คุณซันแนะนำค่ะ รวมทั้งเรื่องปฏิบัติด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

17. PanchalidaWYTR

PanchalidaWYTR Active Member

ว้าวว ขออนุโมทนาบุญกับพี่ซันด้วยค่า ที่ชวนคุณหมอมาให้คำปรึกษาค่า :cool:

ปล. เข้ามาไม่ทันพี่ซันตลอดเลย :'(

18. sun army

จะว่าเป็นหมอ ก็ไม่เชิงนะครับ ท่านที่ว่าเป็น นศ.วิชาแพทย์

กำลังสอบใบประกอบโรคศิลป์อยู่

มีความสามารถทางการรักษา ตั้งแต่ฝังเข็ม ตรวจอาการ ปรุงยา จิตสัมผัส

เก่งรอบด้านเลยครับ ความสามารถมากมายกว่า sun army มากๆ

พอดี เป็นกลุ่มหมู่คณะอยู่แล้ว เลยชวนมาร่วมสร้างบารมี

แต่ตอนนี้ รอให้หมอเค้าไป ตั้งหลัก เตรียมตัวสักพักนะครับ

ที่เชิญไว้มีสองท่าน ที่จะผลัดเปลี่ยนมาร่วมกิจกรรมหนนี้นะครับ

19. sun army

อยู่พร้อมหน้า พร้อมตากันแล้ว เก็บภาพที่ระลึกสักหน่อย

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> sun army, wert2+, PanchalidaWYTR+, 9lavender</td></tr></tbody></table>

20. wert2

wert2 สมาชิกใหม่

มาเงียบเลยคุณซัน ผมเองก้อมัวเม้ากะน้องปัน เลยไม่ได้เข้ามาดูในกระทู้... ตอนบ่ายพอดีแอบแว่บไปเขียนบทความเลยไม่ได้เจอกัน โทษทีค้าบ(cry)(cry)(cry)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้