เชิญชมงาน นิทรรศการ จำลอง " นรก - สวรรค์" ( 3D)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย tidabell, 5 ธันวาคม 2012.

1. tidabell

tidabell เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2008
    ขอประชาสัมพันธ์ค่ะ

" ผู้ใดที่มีความสนใจ เรื่องกฏแห่งกรรม..
    อยากรู้เรื่องราว ชีวิตหลังความตาย (ว่าคนเราเมื่อตายแล้ว ต้องไปเจออะไรบ้าง).....
    ขอแนะนำเลย อันนี้ดีมากๆ!!! แอบไปดูมาแล้ว

เชิญชมงาน " นิทรรศการ สวรรค์ - นรก " แบบ (Animation 3 D)..

ภายในงานมีการจัดแสดงเรื่องราว พุทธประวัติ & ให้ความรู้เรื่อง "ไตรภูมิ" - ภพทั้งสาม ที่เวนัยสัตว์ ยังต้องเวียนว่ายตายเกิดอยู่ ตรงตามพระไตรปิฏกกล่าวไว้ ลักษณะเป็นซุ้มๆให้เดินชม สามารถเดินดูได้ทั้งหมด 360° มีทั้งคนแสดง และหุ่นขี้ผึ้ง =>ทำจำลองตามแบบของจริง ในญาณทัศนะของพระเกจิอาจารย์ ที่ได้ไปเห็นมาค่ะ

ใครที่สนใจ พาลูก พาหลาน ไปชมกันได้เลยนะคะ
    มีจัดแสดง วันเสาร์ ที่ 8 ธันวาคม 2555 ทั้งวัน ที่มหาวิหารคต คอร์4 วัดพระธรรมกาย จ.ปทุมธานี