เชิญทุกท่านทำบุญห้าแสนบาทก็ช่วยให้คนรอดนรกเกือบหมดไทยไปจนห้าพันปีได้ครับ

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย lotte, 23 มกราคม 2008.

1. lotte

lotte เป็นที่รู้จักกันดี

ศน.เสาะหาวัดทั่วประเทศขยายศูนย์พุทธฯวันอาทิตย์

คุณหญิงไขศรี ศรีอรุณ รมว.วัฒนธรรม (วธ.) กล่าวภายหลังเป็นประธานเปิดศูนย์ศึกษาพระพุทธศาสนาวันอาทิตย์วัดเขาทอง ต.เขาทอง อ.พยุหะคีรี จ.นครสรรค์ ว่า จากการที่ตนได้มาสำรวจความพร้อมของวัดเขาทองตั้งแต่เดือนตุลาคม พบว่า มีความพร้อมทางด้านบุคลากรและได้รับความร่วมมืออย่างดีจากองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น (อปท.) และคนในชุมชน อีกทั้งวัดก็อยู่ใกล้กับศูนย์วัฒนธรรมไทยสายใยชุมชน ตนจึงมอบหมายให้กรมการศาสนา (ศน.) ประสานกับทางวัด เพื่อจัดตั้งศูนย์ศึกษาพระพุทธศาสนาฯขึ้น ซึ่งได้เริ่มจัดการเรียนการสอนตั้งแต่เดือนธันวาคม 2550 เพื่อส่งเสริมให้เด็กและเยาวชน ได้เรียนรู้หลักธรรมคำสอนทางพระพุทธศาสนา โดยเชื่อมโยงกับบ้าน วัด โรงเรียน จึงเชื่อว่าจะสามารถใช้เป็นต้นแบบให้อำเภออื่น ๆ ใน จ.นครสวรรค์ และจังหวัดใกล้เคียงในการขยายผลต่อไปได้

โมทนาสาธุครับแต่วัยรุ่นจะเข้าวัดนั่งสมาธิวิปัสสนาเขาจะมีเวลาเหรอครับส่วนมากกลับบ้านกว่าถึงก็ทุ่มสองทุ่ม บางที เด็กมหาลัยพักในมหาลัยนั่งทำการบ้านดูหนังอยู่ห้องฉลองกินนมเย็น นั่งเกะกัน เขามีเวลาหรือเปล่าต้องดูด้วย ผมว่า ปริ๊นกระดาษโรเนียว50แผ่น3บาทแจกหมดทุกคนในไทยก็กี่บาทเองครับครึ่งหน้ากระดาษเอสี่ห้าแผ่นตกประมาณ50แผ่น3บาทผมเคยทำงานบริษัทแสนล้านโรงพิมพ์มาครับ 70กว่าล้านคนแจกทุกวันพ่อก็ปีละ20000บาทครับ แต่ค่าส่งไปรษณีย์ให้ส่งไปตามวัด30000วัดนี้ค่าส่งมันแพงสิครับประมาณวัดละ30บาทสามหมื่นวัดคูณ30บาทก็900000บาทครับอนาคตอยากให้รัฐบาลทำให้รบกวนทุกท่านในเวบ นี้ช่วยเสนอไอเดียให้ทำเนียบรัฐบาลด้วยครับโทรฟรีสายด่วนกด1111 หรือwwww.1111.go.th ครับ อนาคตผมว่าจะช่วยตามกำลังทรัพย์คือป้ายพุทธสุภาษิตเป็นกระดาษลูกฟูกใจความให้คนอ่านรอดนรกใจความดังนี้ควรโมทนาบุญกับพุทธองค์แสนล้านพระองค์ทุกวันให้ท่านเสด็ จอยู่ที่ศรีษะ ใจความต่อไปคืออภัยทานนับญาติกับโจรใต้ทุกวัน ใจความต่อไปควรเเผ่เมตตาโมทนากับผู้เสียภาษีให้รัฐบาลเพราะทรัพย์สมบัติวัดสามหมื่นกว่าวัดรัฐช่วยหมดบุญทั้งหมดเป็นของผู้เสียภาษีให้รัฐไม่ว่าจะซื้อของตามเซ เว่นควรแผ่เมตตาด้วย แค่นี้แหละครับ ลงทุนวัดละ10บาทค่าส่งไปรษณีย์6บาทก็16คูณ30000วัดก็เกือบห้าแสนบาทครับไหวอยู่ผมมีเงินทั้งชีวิตอยู่สองล้านบาทว่าจะฝากพันธบัตรสหรัฐให้ดอกร้อยละ9ต่อปีก็กำไ ร180000บาทต่อปีครับต้องเก็บเงินหรือตายไปก่อนก็อดทำฝากทุกท่านทำแทนด้วยละกันครับ เพราะดวงช่วงนี้ไม่รู้เป็นไรเจ็บหัวใจกล้ามเนื้ออย่างมากๆๆๆๆๆๆเหมือนจะขาดอากาศหายใจ ประมาณว่าอักเสบกล้ามเนื้อครับ วิดพื้นวันละเป็นร้อยครั้ง ทำอย่างนี้เป็นพันๆครั้งช่วงนี้ทำอยู่ตอนวิดก็ไม่เห็นเป็นไรแต่ตอนลุกขึ้นจากเตียงนี้ผมพุทโธทุกครั้งเตรียมตัวตายครับ เฮ้อถ้าผมตายก็เจอกันสวรรค์ละกันทุกท่านสาธุครับฝากทุกท่านทำให้ด้วยนะครับช่วยคนรอดนรกได้บุญบารมีเต็มพุทธภูมิเร็วนะครับผมยกผลงานให้เลยครับสาธุท่านที่ทำให ้ครับ

2. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    อนุโมทนาครับถวายเป็นพุทธบูชาแด่พระพุทธเจ้าทุกพระองค์ตั้งแต่อดีต ปัจจุบันและในอนาคตไม่มีสิ้นสุดไม่มีประมาณพร้อมเหล่าพระสาวกของพระพุทธเจ้าทุกท่านทุกองค์ไม่มีสิ้นสุดไม่มีประมาณ สาธุ มหาสาธุ
    <!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- / message --><!-- sig -->

3. peterandpen

peterandpen เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2007
    ใจความให้คนอ่านรอดนรกใจความดังนี้ควรโมทนาบุญกับพุทธองค์แสนล้านพระองค์ทุกวันให้ท่านเสด็จอยู่ที่ศรีษะ ใจความต่อไปคืออภัยทานนับญาติกับโจรใต้ทุกวัน ใจความต่อไปควรเเผ่เมตตาโมทนากับผู้เสียภาษีให้รัฐบาลเพราะทรัพย์สมบัติวัดสามหมื่นกว่าวัดรัฐช่วยหมดบุญทั้งหมดเป็นของผู้เสียภาษีให้รัฐไม่ว่าจะซื้อของตามเซ เว่นควรแผ่เมตตาด้วย แค่นี้แหละครับ
    โมทนาสาธุค่ะ