เชิญบริจาคซื้อ "อภิญญา ๖ Server" เพื่อเว็บพลังจิตเผยแผ่พุทธศาสนา ปี 2554-55

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 1 ธันวาคม 2010.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Natnapat

Natnapat เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบริจาคซื้อ "อภิญญา ๖ Server" เพื่อเว็บพลังจิตเผยแผ่พุทธศาสนา ปี ๒๕๕๔

ผ่าน IBanking
    วันที่ 22 มี.ค. 2554
    เวลา 13.14
    จำนวนเงิน 200.-

ขอน้อมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านค่ะ

2. hanas

hanas สมาชิก

27 กรกฎาคม 2007
    ร่วมบริจาดครับ

คือผมโอนเงินไปให้ 500 บาทเมื่อเช้าแต่หากระทู้ไม่เจอใจอยากบริจาคช่วยเซฟเวอร์เพราะคนมาใช้งานเยอะ เลยแจ้งไปกระทู้ โหลดหนังสือแต่โอนไปเลขบัญชีนี้ เลยมาบอกอีกครั้งครับอยากช่วยครับ

3. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2009
    ร่วมบุญบริจาคซื้อ server

ขอร่วมบุญบริจาคซื้อ server เป็นจำนวนเงิน 500 ฿ และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านทั่วทั้งสากลโลกธาตุครับ

4. สุข.ส.ส.

สุข.ส.ส. Active Member

15 กันยายน 2009
    ร่วมบริจาคซื้อ "อภิญญา ๖ Server" เพื่อเว็บพลังจิตเผยแผ่พุทธศาสนา ปี ๒๕๕๔
    เป็นจำนวนเงิน ๓๐๐ บาท และอนุโมทนาบุญกับทุก ๆ บุญด้วยครับ:cool::cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      269.1 KB
      เปิดดู:
      67
  5. tp_thai

tp_thai เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    ขอร่วมบุญในกิจของท่านทุกอย่างที่ท่านเห็นว่าเห็นควร.เป็นบุญ
    ด้วยครับและอนุโมทนาบุญกับทุก ๆ บุญด้วยครับ
    111 บาทครับ

6. พุทธเมตตา

พุทธเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เป็นจำนวนเงิน 500 บาท (ห้าร้อยบาทถ้วน) โอนเงินเข้าบัญชี SCB วันที่ 02-04-2554 เวลา 12:47:47 เลขที่อ้างอิงการทำรายการ 2437826485201142
    และขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ บุญด้วยครับ

7. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ลอยองค์ท่านแม่จามเทวี วัดพระธาตุห้าดวง (องค์ที่ ๒)

หลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา ปลุกเสก

หลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา คือท่านฤาษีวาสุเทพ ในอดีต

และท่านฤาษีวาสุเทพ เป็น อาจารย์ของ ท่านแม่จามเทวี

และ ท่านแม่จามเทวี คือ ท่านแม่ศรี พรรณวดีศรีโสภาค
    (1 ใน 3 คู่บารมีในอดีตของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ)

ขอมอบให้แก่ท่านสมาชิกที่ร่วมบริจาค 1,000 บาท ให้กับทางเว็บพลังจิต<!-- google_ad_section_end -->

และประสงค์จะรับพระท่านแม่จามเทวี<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

8. kitty2519

kitty2519 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2009
    ข้าพเจ้าได้ร่วมบริจาคซื้อ "อภิญญา ๖ Server" เพื่อเว็บพลังจิตเผยแผ่พุทธศาสนา ปี ๒๕๕๔ไปแล้วค่ะ จำนวน 200 บาท และขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ

9. krasin

krasin เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2009
    ร่วมทำบุญด้วยนะครับ 200 บาท
    นาย ภัทรกร อรุณเดชาชัย, เด็กหญิง ธัญชนก อรุณเดชาชัย นาง รักชนก อรุณเดชาชัย

10. สุทัสสี

สุทัสสี เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2010
    ร่วมบริจาคซื้อ "อภิญญา ๖ Server" เพื่อการเผยแพร่กิจกรรมด้านสัมมาทิฐิ ตามหลักพระพุทธศาสนา จำนวน 30 บาทครับ ขอบคุณครับ

11. พระมหาพุทธ

พระมหาพุทธ สมาชิกใหม่

11 ธันวาคม 2010
    อยากพบองค์พระมหาพุทธะ มั้ยคับ

12. mooo

mooo เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบริจาค 100 บาทโอนเข้าธ.ไทยพาณิชย์ เมื่อเวลา 13.47 น.วันที่ 11 เม.ย.
    อนุโมทนาบุญครับ

13. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ลอยองค์ท่านแม่จามเทวี วัดพระธาตุห้าดวง (องค์ที่ ๒)

หลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา ปลุกเสก

หลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา คือท่านฤาษีวาสุเทพ ในอดีต

และท่านฤาษีวาสุเทพ เป็น อาจารย์ของ ท่านแม่จามเทวี

และ ท่านแม่จามเทวี คือ ท่านแม่ศรี พรรณวดีศรีโสภาค
    (1 ใน 3 คู่บารมีในอดีตของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ)

ขอมอบให้แก่ท่านสมาชิกที่ร่วมบริจาค 1,000 บาท ให้กับทางเว็บพลังจิต<!-- google_ad_section_end -->

และประสงค์จะรับพระท่านแม่จามเทวี<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

14. trirut

trirut เป็นที่รู้จักกันดี

12/04/11 13.20 น. โอนแล้วครับ 100 บาทบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ ขอร่วมบุญด้วยคนครับ และขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่ได้ร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิครับ

15. VikingsX

VikingsX ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ร่วมบุญด้วยครับ...
    ผลบุญใดอันเกิดแต่เวปนี้ กระผม ขออนุโมทนา ทั้งหมดทั้งมวล...

วันที่ 15 เมษ. 54
    เวลา 14.41 น. สถานที่ A03861

จำนวน เงิน 1,009.97 บาท

จาก KTB 000-0-115037-4 ---> SCB 365-2-15048-7

นาย ไวยวุฒิ โสตถิทัต ....

ขอ อุทิศส่วน กุศล... ให้แก่...

ปู่ ย่า ตา ยาย
    ครอบครัว โสตถิทัต และ ครอบครัว ชาญภูมิดล

นาย สุพร โสตถิทัต บิดา

นาง ชไลศรี โสตถิทัต มารดา
    นาย อรัญ ชาญภูมิดล ลุงเต่า
    รศ.นส. สุพัฒน์ โสตถิทัต อา
    นาย อัศวิน โสตถิทัต พี่ชาย
    นางสาว สลักจิต แสงเมือง (ห้องกบ)
    พลตรี ดร.ขัตติยะ สวัสดิผล (เสธฯ แดง เสธฯ แห่ง เสรีชน)
    แด่..วีรชน คนกล้า ที่เสียสละชีวิตในเหตุการณ์เรียกร้อง ประชาธิปไตย ตั้งแต่ 14 ตค. 2516 - 20 พค. 2553 ทุกผู้ทุกนาม

ขอ อนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่าน ทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และ ขอ อุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เทพเจ้า ทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และ เทพเจ้า ทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ พระยายมราช ขอเทพเจ้า ทั้งหลายและ พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และ ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หาก ท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้ อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่ง พระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึง พระนิพพาน เพียงใดขอคำว่า ไม่มี ไม่ดี ไม่ได้ และ ไม่สบาย จงอย่าได้บังเกิดแก่ ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ เถิด...

ว่าง ๆ จะมาอัพภาพสลิปครับ...

ขนาดไฟล์:
      66.4 KB
      เปิดดู:
      486
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2011
  16. tanainan

tanainan เป็นที่รู้จักกันดี

ผมร่วมบริจาคเงินจำนวน 1,111 บาท เพื่อซื้อ "อภิญญา ๖ Server" เพื่อเว็บพลังจิตเผยแผ่พุทธศาสนา ครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน ครับ

ธนัยนันท์ ธนันท์ปพัฒน์

17. มหากาพย์

มหากาพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    ขอร่วมบุญ เพื่อซื้อ " อภิญญา ๖ Server " ครับ ขออนุโมทนา สาธุกับทุกๆท่านด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      118.9 KB
      เปิดดู:
      79
  18. chayanat

chayanat สมาชิก

19 กรกฎาคม 2010
    โอนเงินเข้าบัญชี ธนาคารไทยพาณิชย์ Siam Commercial Bank (SCB)
    สาขา : เซ็นทรัล รัตนาธิเบศร์

เลขที่บัญชี : 365 - 215 048 - 7
    ชื่อบัญชี : Yosutee Thakana
    จำนวน 1,000 บาท วันนี้คะ 20/4/54 แบ่งดังนี้
    เพื่อเข้าโครงการซื้อ Server ตัวใหม่เพื่อเว็บพลังจิต จำนวน 500 บาทคะ
    เพื่อสแกนหนังสือ จำนวน 500 บาทคะ

• scan 003.JPG
      scan 003.JPG
      ขนาดไฟล์:
      253.1 KB
      เปิดดู:
      71
  19. chayanat

บริจาคจำนวน 1000 บาท รวบรวมจากเพื่อนๆดังนี้ ชญาน์นัทช์ รัชดาธนวัฒน์ 500 บาท / ณัฐณิชา แสงคำลือ 200 บาท / อริศรา ยืนตระกูลชัย 100 บาท / สายฝน ดอยซอ 100 บาท / ศศิธร สินรักษา 80 บาท / บุษบรรณ์ รั้วไชย 20 บาท

20. chayanat

เฮียปอ ตำมะลัง คะ บริจาค 1000 บาท ประสงค์จะขอรับพระแม่จามเทวี ยังทันไหมคะ
    ที่อยู่คะ ชญาน์นัทช์ รัชดาธนวัฒน์
    บริษัท ยกแปด จำกัด 90/58 ซ.เสนานิคม 1 แขวงจรเข้บัว เขตลาดพร้าว กทม. 10230 คะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้