เชิญบูชาวัตถุมงคล หลวงปู่บุญวัดหัวเขา จ. ลพบุรี เพื่อร่วมสร้างกุฏิถวาย

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย มิ่งเมือง, 28 มกราคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มิ่งเมือง

มิ่งเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

รัก ยม หลวงปู่บุญ วัดหัวเขา

คาถาปลุกรัก - ยม
    เอหิ กุมาโร เอหิ กุมารี ปิยังมะมะ ปุตตังวะชายาติ เจ้ารัก - เจ้ายม จงมา เอหิมะมะ มานิมามา กุมารัง นะ กุมารี นัง อุติอุนิ นะอัง อิตอพุทโธ

บอกกล่าวเรียกกินข้าว ใช้นึกในใจก็ได้ ว่าคาถาปลุกบ่อย ๆ เลี้ยงง่าย ไม่กวนเด็ก
    อธิษฐานบอกกล่าวให้ช่วยได้เลย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      600.3 KB
      เปิดดู:
      164
      ขนาดไฟล์:
      567.2 KB
      เปิดดู:
      344
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มีนาคม 2008
  2. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ขอบูชา พระกริ่งปู่บุญ รุ่นแรก ต่อได้หรือเปล่าครับ
    เห็นกระทู้ http://palungjit.org/showthread.php?t=113312 บอกว่าจะแถม (ผู้บูชาผมขอมอบ ตระกรุดมหารูดน้อย และปิดตาพญาตลกให้ครับ) คือ ผมจะขอแค่พระกริ่งครับ ส่วนของแถมผมให้คุณ "อาณัติ" เป็นที่ระลึกที่สละพระให้บูชาต่อได้หรือเปล่าครับ แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรนะครับ

รบกวนคุณมิ่งเมือง ยืนยันการจองของผมใน Link ดังกล่าวด้วยครับ หรือในกระทู้นี้ก้ได้ ผม copy มานะครับ

ขอจอง

1. พระปิดตานางมัทรี เนื้อเงิน บูชาองค์ละ ๑,๕๐๐ บาท
    2. กระดาษยันต์ ห้ามจน ให้บูชาแผ่นละ ๑๐๐ ครับ
    3. น้ำเต้างา กันภัย กันไฟ กันฟ้า บูชาองค์ละ ๕๐๐ บาท
    4. เหรียญกาลนาคราชค้ำดวงชะตา เหรียญละ 400 บาท

รวม 2,400 + ค่าส่ง 50 บาท รวม 2,450.-นะครับ

โอนเงินปลายเดือนนี้ (มี.ค.) นะครับ

ปล. ถ้าจองได้ รบกวน confirm ให้ด้วยนะครับ จะได้เตรียมเงินไว้โอน<!-- / message --><!-- sig -->

3. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อผมตั้งใจร่วมบุญสร้างกุฏิถวายหลวงปู่ฯ หลวงปู่ฯท่านเมตตาต่อผมมาก แสดงบางสิ่งบางอย่างให้ปรากฏต่อผม เปิดบางอย่างที่สงสัยอยู่ในใจมานานให้สว่าง หลายสิ่งอย่างเปลี่ยนแปลงไปสู่สิ่งที่ดีขึ้น อยากเก็บวัตถุมงคลของท่านทุกอย่างไว้ทั้งหมด(แต่ติดขัดที่ปัจจัย ต้องค่อยๆเก็บไปที่ละอย่าง 2 อย่าง)

ขอเก็บพระกริ่งที่ท่านสร้างไว้แทนตัวไว้กราบไหว้บูชานะครับ

ศรัทธาผมมั่นคงต่อหลวงปู่แล้ว .....ให้ไม่ได้จริงๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2008
  4. มิ่งเมือง

รับทราบการจองของคุณ komodo ครับ ยังไงรบกวนแจ้งที่อยู่ที่จะให้จัดส่งด้วยครับ

...เรื่องพระกริ่งปู่บุญรุ่นแรก ไม่ต้องรบกวนคุณอาณัติครับ ของผมกักไว้สององค์ครับ
    ยังไง จะแบ่งของผมให้คุณ komodo บูชาแทนครับ

และของคุณอาณัติ ได้รับพระของหลวงปู่ ไปมีอะไรเล่าสู่กันฟัง เป็นการเจริญศรัทธากันได้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2008
  5. มิ่งเมือง

รูปรัก ยม และ พระปิดตานางมัทรี เนื้อเงิน ครับ

ขนาดไฟล์:
      600.3 KB
      เปิดดู:
      119
      ขนาดไฟล์:
      567.2 KB
      เปิดดู:
      308
      ขนาดไฟล์:
      737.4 KB
      เปิดดู:
      128
      ขนาดไฟล์:
      624.9 KB
      เปิดดู:
      102
      ขนาดไฟล์:
      597.5 KB
      เปิดดู:
      120
  6. มิ่งเมือง

พระปิดตานางมัทรี เหลือแต่เนื้อเงิน

ปิดตานางมัทรี อุดเทียนชัยผงจินดามณี และผงแป้งปัถมังมหาคุณล้วนๆ หลวงปู่สร้างปิดตานางมัทรีด้วยเหล็กอาถรรพณ์ คือเหล็กสังขวานรกับเหล็กขนานผีพรายอุดก้นด้วยอาถรรพณ์วัตถุคือ ลูกอมเทียนชัยมัทรีของหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ เทียนชัยมัทรีวัดสำคัญผงจินดามณีที่หลวงปู่ลบเอง ผงแป้งปัถมังมหาคุณล้วนๆ จึงถือได้ว่าเป็นชั้นยอดของปิดตามหาเมตตาเป็นเสน่ห์เล่ห์กล พุทธคุณของปิดตานางมัทรีนี้มีมากวิเศษสุด

อันนี้เป็นของนิยมสำหรับบุคคลทั่วไป ทั้งผู้ทำมาค้าขายครับ
    อนุภาพมากครับ อันนี้ท่านอราธนาพระนางมัทรีมาอภิบาลรักษาครับ

มีแค่ ๔ องค์เท่านั้นครับ เนื้อชนวนเหล็กพิเศษอุดเทียนชัยหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

องค์เนื้อเงินแท้บูชา ๑,๕๐๐ บาท
    องค์แรก คุณ komodo
    องค์ ๒ ......
    องค์สุดท้าย .......

ไม่มีที่ไหนทำที่ไหนสร้าง เพราะสร้างและเสกได้องค์เดียว คือหลวงปู่บุญเลิศวัดหัวเขา

ขนาดไฟล์:
      737.4 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      624.9 KB
      เปิดดู:
      72
  7. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    สาธุครับ พรุ่งนี้เช็คมาครับ เคลียร์ริ่งไม่เกิน 2 วัน ยังไงวันศุกร์เคลียร์เงินให้นะครับ

ว่าแต่พระปิดตานางมัทรี พุทธคุณด้านมหาเสน่ห์ + ลาภด้วยหรือเปล่าครับ

แล้วใช้พระกริ่งปู่บุญรุ่นแรกแทนได้ป่าวครับ เห็นบอกว่าพระกริ่งนี้รวมทุกวิชาของปู่อะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มีนาคม 2008
  8. มิ่งเมือง

ครับ
    ทั้งมหาสเน่ห์ เล่ห์กล และ มหาลาภ ตามตำตาพระปิดตาครับ

ท่าจะพูดถึงความหนักแน่นลงไปในแต่ละวิชาแล้ว คงไม่เท่าครับ เพราะด้วยรูปที่เป็นองค์พระ ครับ เช่น ด้านเสน่ห์เมตตา พระปิดตามัทรี จะมีอานุภาพแรง โดยตรง ส่วนพระกริ่งนั้น เมตตา แรงแบบอุเบกขาครับ

ส่วนมาก พระกริ่งจะมีอานุภาพ มีสง่าราศี อิทธิบารมี ครับ

9. อาณัติ

สรุปรายการที่เหลือด้วยครับ

10. มิ่งเมือง

สรุปรายการ

รายการที่ยังมีให้บูชานะครับ
    ๑.พระปิดตาพญาตลก
    ๒.ผ้ายันต์พญาจิ้งจก มี ๒ ผืน
    ๓.เหรียญกาลนาคราช
    ๔.ปิดตานางมัทรี เนื้อเงินแท้ มี ๑ องค์
    ๕.น้ำเต้า กันภัย กันไฟ กันฟ้า
    ๖.กระดาษยันต์ห้ามจน
    และ ๗.รัก-ยม มี ๓ ตัวครับ

ส่วนจะมีบางอย่างที่ยังไม่ได้บอกกันคือ
    พระสมเด็จ วัดหัวเขา ตอกเลข ๑
    ล็อกเก็ต หลวงปู่บุญ ใหญ่ และเล็ก

ท่านใดสนใจสองรายการล่างขอให้ติดต่อทาง PM ครับ

ตอนนี้วัตถุมงคลของหลวงปู่เหลือน้อยมากแล้วครับ

11. Komodo

145
    สรุปยอด 2,450.. + พระกริ่ง 1,950.-
    รวม 4,400.-นะครับ ไว้พรุ่งนี้ ( 21 มี.ค.51) จัดการให้ครับ

12. มิ่งเมือง

รับทราบครับผม

13. อาณัติ

ได้รับวัตถุมงคลแล้ว เรียบร้อยสวยงาม ส่งเงินจะโพสบอกนะครับ
    ขอบคุณครับ

ขออนุโมทนา

14. Komodo

145
    วันนี้ได้โอนเงินให้แล้วทาง ATM ครับ

21/03/08 13.54 A485B196

RECORD NO. 3782
    TRANSFER 4,400.00
    FR 4213476
    TO 2330488871

ในสลิปไม่มีชื่อน้องนะครับ แต่ในหน้าจอตู้ ATM มี

ปล.ที่อยู่ปม PM ให้แล้วนะครับ

15. มิ่งเมือง

ได้รับแล้วครับ จะรีบจัดส่งให้ครับ

16. มิ่งเมือง

มีคนถามมากันเยอะครับว่า กุมารเลี้ยงยากมั้ย
    ตอบ นะครับ เลี้ยนงไม่ยากครับ ท่านอัญเชิญเทวดาที่เป็นสัมมา มาปกปักรักษาครับ

ขนาดไฟล์:
      600.3 KB
      เปิดดู:
      74
  17. la8coste

la8coste เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2007
    อยากจะไปกราบหลวงปู่ที่วัดครับ
    ไม่ทราบว่าเส้นทางไปวัดยากมั้ยครับ แล้วช่วงนี้หลวงปู่ท่านจะอยู่วัดแล้วหลวงปู่ท่านออกรับแขกกี่โมงถึงกี่โมงครับ
    ขอบคุณครับ

18. มิ่งเมือง

โฮ...หลายคำถามเลยนะครับ

วัดหัวเขา หาไม่ยากครับ อยู่ติด ๆ ตัวอำเภอบ้านหมี่ จะสังเกตุได้ง่าย ๆ คือ หน้าทางเข้าจะมร การไฟฟ้า และการประปา อยู่หน้าวัดครับ

กุฏิหลวงปู่ท่านจะอยู่บนศาลาครับ ส่วนการออกรับแขกนั้น เท่าที่ผมไปกราบท่านจะอยู่ตลอด บางทีนั่งขีด นั่งเขียน ไปเรื่อย ๆ บางทีก็จำวัด

แต่ ให้ดูให้ดีครับ ที่ว่านั่งขีด นั่งเขียน หรือนั่งก้มหน้าเฉย ๆ นี่ ท่านไม่ได้นั่งปกตินะครับ เรียกได้ว่าสมาบัติย่อม ๆ เลยก็ว่าได้

หลวงปู่ท่านฉันอาหารมื้อเช้า มื้อเดียว อาหารที่ฉันสะดวกและเจริญอาหารมากที่สุดคือ น้ำพริก ผักต้มครับ

เวลาในการเข้าไปกราบก้ขอให้เป้นช่วงเช้า หรือบ่ายเย็น ๆ ครับ เพราะพระที่มีอายุสูงมักจะจำวัดช่วงบ่าย ๆ ครับ

(*)(*)(good)(*)(*)

*บอกอีกทีวัตถุมงคลท่านไม่ได้สร้างมานานแล้วเด้อ*

19. นาคะวะรัง

นาคะวะรัง เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ล็อกเก็ตรุ่นนี้ท่านสร้างไว้นานมากแล้วครับ...ตอนที่ไปกราบท่านครั้งแรก ๆ ก็เลยเช่ามาไว้บูชาครับ

ผมก็พกแต่องค์นี้ล่ะครับ...จิ๋วแต่แจ๋ว ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2008
  20. มิ่งเมือง

โฮ...สุดยอดครับ

รุ่นนี้ ผมมีอยู่ ๒ องค์เองครับ

ดูแล้วหลวงปู่ท่านยัง หนุ่น ๆ อยู่เลยครับ

จิ๋วแต่แจ๋ว จริง ๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้