เชิญปฏิบัติธรรมสมถะเพื่อวิปัสสนา ฟรีไม่เสียค่าใช้จ่าย

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย tuntayapisailsoot, 26 สิงหาคม 2005.

1. tuntayapisailsoot

tuntayapisailsoot สมาชิก

ใครที่สนใจในการปฏิบัติธรรมนั่งสมาธิ สามารถไปปฏิบัติได้เลยครับที่
    วัดกุศลสมาคร 97 ถนนราชวงศ์ เขตสัมพันธวงศ์ กรุงเทพฯ ตรงข้ามกับโรงแรมแกรนไชน่า ครับแถวเยาวราชครับ มีสามเณรรวมปฏิบัติด้วยครับ วันและเวลา เฉพาะวันเสาร์ครับ เวลา เที่ยง ถึง บ่ายสองโมงครับ ผมไปปฏิบัติมาแล้วเป็นห้องแอร์ใหญ่ครับฟรีครับไม่เก็บเงินด้วย ใครที่ชอบทำสมาธิค้นหาจิตตนเองลองไปดูครับอ้อลืมบอกไปเค้ารับจำกัดนะครับเพราะห้องมันรับได้น้อยครับ เป็นโรงเรียนสอนหนังสือสามเณรครับ แต่ทางโรงเรียนเค้าจัดให้ประชาชนร่วมด้วยฟรีครับ :cool: