เชิญระบายอารมณ์ค่ะ เครียด หรือ สบายใจ ทุกเรื่องอย่างไม่มี Limit

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย พิมพ์ประภัสสร์, 12 ตุลาคม 2004.

1. หลับตา

หลับตา เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    นี่แหละชีวิต เกิดแก่เจ็บตาย

2. พรายแสง

พรายแสง เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    อยากคิดบวกทั้งวัน..

3. pongsiri

pongsiri เป็นที่รู้จักกันดี

เบื่อคุณพลอย เซ็งคุณบรรพต อะไรก้อไม่รุ ไปต่อว่าพระที่มระภาพไปแล้ว เรียกว่า ขุดขึ้นมาติ บาป มาก ๆ พระด้วยกัน ท่านยังไม่ว่าอะไร แต่นี้เป็นคนทั้วไป กลับกล้าต่อว่าท่าน

เบื่อจริง ๆ พูดซ้ำ ๆ ซาก ๆ สงสัยอยู่โรงบาลเดียวกันแน่ ๆ (มันบาปนะหนู ฮี่ ๆ ๆ)

4. A~MING

A~MING เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    เมื่อคืนนี้ไปเจอกระทู้นึงที่โพสภาพต่างๆไว้ 1 ใน นั้นจะมีภาพหมิงด้วย
    แต่ก็มีคนนึงกลับพูดถึงหมิงว่า
    "อ้อ บางรูป ทุเรศมาก.........
    เฮ้อ.....ก่อนแต่งเนี่ยดูกระจกมาก่อนไหมเนี่ย -*-

ขอโทษที่โพสแรงไปนิดนะ....คือบางรูปเห็นแล้ว
    มัน อยากแหวะจริงๆ..................

ไมมีแบบสวยๆงามๆๆเหมือนตอนงาน
    Cartoon&Animation เลย.............
    อันน้านมีแต่เจริญหูเจริญตา

คนแต่งคอสฯ ก็เก่งกันทุกคน
    เช่นแต่งเป็นเรน(ในไฟนอลX-2)ก็ออกมาร้องเพลง1000words

...
    "
    คนนี้หมายถึงหมิง
    หมิงดูทุเรศมากเลยหร๋อ เขาไม่เคยเห็นตัวตนที่แท้จริงของหมิง กล้ามาว่าหมิงอย่างงี้ได้ไง
    ถึงกระนั้น เมื่อคืนก็มานอนร้องไห้ ว่าเรามันแย่ขนาดนั้นจริงๆหร๋อ
    แต่ก็ขอขอบคุณพี่คาเมนที่คุยปลอบหมิงจนดึก และทุกคนที่ให้กำลังใจคะ ตอนนี้พอรู้สึกดีขึ้นบ้างแล้ว แต่ก็ยังรู้สึกมีแผลในใจนะ

5. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    คุณสายแก้ว...ไปเที่ยวชะอำกลับมาแล้ว คงอารมณ์เย็นขึ้นนะครับ

ผมว่านะ...เราอย่าไปสนใจท่านเลยครับ ท่านเป็นพระ
    อย่างน้อยท่านก็ทรงศีล 227 ข้อ ถึงท่านจะสอนอย่างไร
    ก็อย่าไปลบหลู่ท่านเลยครับ หากท่านสอนผิดไปจาก
    หลักธรรมคำสอนขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    ท่านก็จะได้รับผลที่ท่่านกระทำเอง
    เราเป็นแค่ชาวบ้านธรรมดา ถ้าพลาดพลั้งไปปรามาส
    พระอริยะเจ้าเข้า...ก็คงมีนรกเป็นจุดหมายปลายทางละครับ
    อย่าลืมนะครับว่า บุญก็ส่วนบุญ บาปก็ส่วนบาป
    ท่านจะสอนถูกหรือสอนผิดมันก็เป็นเรื่องของท่าน

หลวงพ่อฤาษีลิงดำท่านมักสอนลูกศิษย์ของท่านเสมอๆ ว่า

" อัตตนาโจทยัตตานัง"
    "จงเตือนตนด้วยตนเอง กล่าวโทษโจทก์ความผิด
    อย่าไปโยนความผิดอย่าไปโยนโทษให้ไปอยู่กับใคร.."

หลวงพ่อท่านสอนให้มองที่ตัวเรามองที่ความผิดของเรา
    แล้วเร่งแก้ไขความผิดนั้น อย่าไปสนใจจริยาของผู้อื่น
    ถ้าคิดอย่างนี้ได้ คุณสายแก้วก็อาจจะหายเครียดกับเรื่อง
    ของท่านก็เป็นได้ครับ

เมื่อก่อนผมก็สนใจอยากรู้ว่าท่านสอนยังไงที่ว่าสอนผิด
    แต่พอนึกถึงคำสอนของหลวงพ่อแล้ว...ผมก็เลิกสนใจ
    และที่เลิกก็เพราะกลัวใจตัวเองน่ะครับ กลัวว่าพอรู้แล้ว
    ก็จะอดใจไม่ได้ที่จะเผลอไปตำหนิท่านเข้า...เดี๋ยวแทนที่
    ผมจะไปนิพพานในชาตินี้ ก็จะดิ่งลงโลกันตนรกแทนน่ะครับ.
    ..บรื๋ออ...ถอยดีกว่า... ไม่อาววว....ดีกว่า.....

6. หนูมาลี

หนูมาลี เป็นที่รู้จักกันดี

มาป่วน เวบสเน็ค คะ
    คิดถึง ไมได้ ด่าตั้งนาน 5555555555555

7. pongsiri

เวปสโน มั้ง ทีนี้ไม่มีงูหลอกครับ สงสัยพิมพ์ผิด (แต่หัวงูมีเยอะ ผมไม่เกี่ยว อิอิ แว็ป)

8. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

1
    พี่ปู่ไนน์ พี่พระราหู พี่หนุ่ม รีบมารับไปเร็ว......แต่หัวงูมีเยอะ ....

กรำ....

9. pongsiri

อืมมมม ใช่ได้แล้ว ไม่เจ๊งแล้ว

10. sukhawadee

sukhawadee เป็นที่รู้จักกันดี

เหอะๆ

พอดีพรุ่งนี้วันเกิดเพื่อนอ่ะ ไอเราก้ออยาก จาหุ้นซื้อเค็กด้วย กะแฟนเพื่อน(สนิททั้งคู่) แต่ดันไปคุยกะมันผิดที่ผิดเวลา ทำให้ต้องสื่อสารผ่านกระดาษ -*- ไอแฟนเพื่อนมานนั่งข้างๆ มานเลยงอนอีก เอ้อ ตอนแรกก้อเฉยๆอ่ะนะ มานเปนเรื่องของเค้าสองคน แต่คิดไปคิดมา เรามานต้นเหตุนี่หว่า ถ้าเราไม่ถามมานตอนนั้น รู้สึกผิดปายระยะสั้นๆ แต่จิตใจนี่โคตรหดหู่ ปรามาณว่า ไปสร้างกรรมอีกแล้วเรา เด๋วมานจาเกิดกะเรามั้ยนะ (เอ่อ คือ ห่วงตัวเองด้วยอ่ะ) แล้วพอซักพักเพื่อนมานดีกัน เราอีกดิ ยังรู้สึกผิดไม่หาย ว่าจาไม่ไปยุ่งกะไอพวกมีแฟนแร้ว (ตอนนั้นนึกถึงเพลง สร้างความร้าวฉานเลยอ่ะ -*-) พอตอนบ่ายๆ ไอเพื่อนผู้หญิง อ่ะ มานมาชวนเราไปซื้อเค็ก ตอนเที่ยงวันนี้ สรุปว่า ที่คิดมาทั้งหมด...สุดท้ายก้อกลับเปนเหมือนเดิมอีก เอ้อออ

เมื่อวานเพื่อนปายติวแล๊บกัน ตอนกลางคืน แต่เราไม่ได้ไปโคตรเหนื่อย ตายแน่วันศุกร์นี้ ก้อวันพรุ่งนี้นี่แหละ ปลงๆ-*- จิงๆก้ออ่านเองที่บ้านอ่ะนะ แต่ว่าฟุ๊ปหลับคาหนังสือปายเรยอ่ะ จารอดมั้ยเนี่ย เรา

เด๋วนี้ไม่รู้เปนไร ตอนกลางคืนนอนไม่ค่อยหลับ แต่จาไปง่วงตอนกลางวัน หาวแล้วหาวอีก

โล่งแระ อิอิ ปายล่ะ *-*

11. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นี้ มันของปีที่แล้วนี่ฝ่า...

12. KomAon11

ตอนนี้กำลังเซ็งเรื่อง .. เฮ้อ บอกก็ไม่ได้อีก ดูสิ.. ใครเครียดกว่ากัน อิอิ

13. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22
    อ้าว.....เหรอ...ไม่ทันได้ดูวันที่...อ่านเสร็จพี่ก็โพสต์เลย....

ว้า....ปล่อยไก่ตัวเบ้อเร่อเลยแฮะ.....หุ..หุ..หุ...

อ้นละ...ช่วงนี้ฝึกไปถึงไหนแล้ว......

14. KomAon11

อ๋อ.. ผมปล่อยอารมณ์ครับ ปล่อยให้มันเบาๆ

15. bridge

bridge เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2005
    เราทำงานถูกกดค่าแรง แต่เราก็ไม่เคยปริปากเลย

ตอนนี้เราอัดอั้นอยู่คนเดียว แง้ๆๆๆๆ เราเลยไม่ค่อยชอบคนจีนบางกลุ่ม
    ที่มุ้งหาแต่กำไร
    คนกลุ่มนี้ถ้าเราทำงานไม่ได้ดั่งใจก็ว่าเราสมแล้วที่เป็นคนไทย
    เขาว่าเราอย่างนี้เลยนะ......
    เราก็ว่าเราดีนะที่เกิดเป็นคนไทยนะ อุดมสมบูรณ์ออก
    ขนาดผักยังขอให้เราเอามาให้กินฟรี .... เลย
    เงินเดือนต่ำให้ทำงาน 6 วัน/สัปดาห์ วันไหนจะให้เราทำงานล้วงเวลาก็ให้เรามาสายเอาจะได้ไม่ต้องจ่ายค่าล้วงเวลา

เงินเดือนไม่ขึ้นตามกระแส จ้างงานไม่ตรงตามวุฒิ

16. Catwater

Catwater เป็นที่รู้จักกันดี

อยากมีเมียยยยยยยยยยยยยยยยยยย................
    (b-ahh)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      20.5 KB
      เปิดดู:
      29
  17. เจ้าโก้

เจ้าโก้ เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่ะ ๆ ๆ

18. Atiphan

Atiphan Active Member

10 กรกฎาคม 2005
    ....เซ็งโครต!....น้ำท่วม...

อีกอัน
    ...อ.......อ....อ...อ..อ.อยาก.......ม............มี......เมียยยยยยย...ย....ย...........................

19. Atiphan

Atiphan Active Member

10 กรกฎาคม 2005
    ...เปลี่ยนวิกฤตให้เป็นโอกาศ...นั่งซดเบียร์ริมถนน...ดู...สาวๆ...ถลกกระโปรงโชว์ขาขาว...เดินลุยน้ำ...

20. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004