เชิญร่วมจอง แหวนพระไตรรัตนจักร(เนื้อเงิน) รุ่น ๑ วัดเขาแร่ ตลอดไตรมาส ๒๕๕๑

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย มิ่งเมือง, 15 มิถุนายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มิ่งเมือง

มิ่งเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับคำสั่งจากพระคุณพระสมุห์ปรินทร์ ธัมมสรโณ วัดเขาแร่ จ.สุโขทัย
    ให้มาบอกบุญเรื่อง วัดเขาแร่จะทำการสร้างแหวนรุ่นแรก คือ แหวนพระไตรรัตนจักร
    ตามตำหรับวิชาสาย พระเดชพระคุณหลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน จ.พระนครศรีอยุธยา

โดยจะนำแหวนทั้งหมดเข้าอธิษฐานจิตตลอดไตรมาส ๒๕๕๑
    ซึ่งถือได้ว่าแหวนนี้เป็นแหวนรุ่นแรก ที่พระคุณหลวงพี่ท่านออกแบบ สั่งทำเอง
    จำนวนการสร้างนั้น จะสร้างตามจำนวนการสั่งจองไว้เท่านั้น

โดยแหวนนี้เป็นแหวนเนื้อเงิน มี ๒ แบบ คือแบบสามเหลี่ยม และแบบกลม
    โดยแต่ละแบบนั้น จะมีการชุมทองอีกอย่างละ ๒ แบบ

__________แบบที่ ๑_____________ แบบที่ ๔
    __________แบบที่ ๒_____________ แบบที่ ๕
    __________แบบที่ ๓ _____________ แบบที่ ๖

โดยสรุปมีรายการดังนี้
    แบบที่ ๑. แหวนพระไตรรัตนจักร แบบสามเหลี่ยมไม่ชุบทอง
    แบบที่ ๒. แหวนพระไตรรัตนจักร แบบสามเหลี่ยมชุบทององค์พระ
    แบบที่ ๓. แหวนพระไตรรัตนจักร แบบสามเหลี่ยมชุบทองลายไทย
    แบบที่ ๔. แหวนพระไตรรัตนจักร แบบกลมไม่ชุบทอง
    แบบที่ ๕. แหวนพระไตรรัตนจักร แบบกลมชุบทองอักขระและในวง
    แบบที่ ๖. แหวนพระไตรรัตนจักร แบบกลมชุบทองอักขระ

แบบที่ ๑ และแบบที่ ๔ บูชาวงละ ๑,๕๐๐ บาท
    แบบที่ ๒,๓,๕,๖, บูชาวงละ ๑,๘๐๐ บาท

แหวนทั้งหมดจะให้ท่านที่สนใจจองภายในสิ้นเดือนนี้คือ วันจันทร์ที่ ๓๐ มิถุนายน ๒๕๕๑ โดยจองพร้อมชำระเงินเต็มจำนวน และรับแหวนหลังจากวันออกพรรษาซึ่งจะแจ้งวันที่แน่นอนไปอีกทีครับ

ท่านใดที่จองแล้วกรุณาโอนปัจจัยเข้าบัญชี
    นายนธัสว์ริศ วิเศษชิตพล
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาแจ้งวัฒนะ ออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 233 0 48887 1

การจองของท่านจะสมบูรณ์ก็ต่อเมื่อได้แจ้งการโอนปัจจัยแล้วเท่านั้น
    เวลาจองขอให้ท่านแจ้ง

๑.แบบที่จะบูชา ว่าเป็นแบบไหน
    ๒.จำนวนที่บูชา และรวมปัจจัยว่าทั้งหมดกี่บาท
    ๓.เวลาที่แน่นอนในการโอนปัจจัย(โอนภายในวันจันทร์ที่ ๓๐ มิถุนายน ๕๑ เวลา ๑๔.๐๐ น) หลังจากนั้นถือว่าสละสิทธิ์
    หรือถ้าโอนแล้วสามารถส่งหลังฐานได้จะเป็นการดีมากครับ
    ๔.ขนาดของแหวน ว่าท่านใส่แหวนเบอร์อะไรเช่น เบอร์ ๕๐,๖๐ แหวนจะตันนะครับเผื่อใหญ่ขึ้นไปอีกซักเบอร์ก็จะดี

อานุภาพของแหวนพระไตรรัตนจักร มีอานุถภาพป้องกันภัยกาลียุค สิบประการ
    ป้องกันศาตรวุธ ภัยอันตรายต่าง ๆ พกติดตัวไว้จะเกิดเป็นจักรแก้ว แห่งคุณพระรัตนตรัยคุ้มครองกาย อีกทั้งยังป้องกันคุณไสย มนต์ดำต่าง ๆ สามารถอธิษฐานได้ตามปราถนา โดยต้องมีความศรัทธาในคุณพระรัตนตรัย

คุณพระรัตนตรัยเป็นที่พึ่งสูงสุด กำจัดทุกข์ได้จริง กำจัดภัยได้จริง

สามารถติดต่อผมได้ที่ ๐๘๑ ๙๑๖ ๘๒๔๘

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      735.6 KB
      เปิดดู:
      660
      ขนาดไฟล์:
      732.5 KB
      เปิดดู:
      654
    • Copy of IMG_0072.jpg
      Copy of IMG_0072.jpg
      ขนาดไฟล์:
      203.7 KB
      เปิดดู:
      11,245
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2008
  2. มิ่งเมือง

ด้านในของแหวนทั้งหมดครับ

3. มิ่งเมือง

ด้านข้างของแหวนแบบสามเหลี่ยม

รูปนี้จะเป็นแบบด้านข้างของแหวนแบบสามเหลี่ยมครับ จะพมีอักขระเขียนว่า ชัยยะมังคะลัง

ขนาดไฟล์:
      147.6 KB
      เปิดดู:
      4,822
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2008
  4. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

รีบกันหน่อยนะครับ เพราะว่าเป็นแหวนรุ่นแรก สวยงามด้วยครับ ได้ทำบุญด้วยครับผม โมทนาบุญกับทุกท่านครับ

5. มิ่งเมือง

ถ้าเป็นแบบกลม ด้านข้างจะเป็นยันต์พระเจ้าพรหมห้ามทัพ ทั้งสองข้าง
    และทั้งแบบสามเหลี่ยม และแบบกลม จะมีคำว่า วัดเขาแร่,สุโขทัย

ขนาดไฟล์:
      119.7 KB
      เปิดดู:
      4,878
  6. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ยินมา ใช้เป็นแหวนคู่ชีวิตได้เลยนะครับ

ปล.ผมจองเรียบร้อยแล้ว

7. dasa_jr

dasa_jr เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ผมจองที่บ้านท่านเรียบร้อย 2 วงครับ

8. Reliquiae

Reliquiae เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006

ว่าแต่ จองแบบไหนหรือครับ หรือ เหมาหมดทั้ง 6 แบบ อิอิ

9. มิ่งเมือง

ผมจองแบบ ๑ และ แบบ ๔ อย่างละวงครับ

เหมาหมดไม่ไหว.....

10. Ong

อ่ะ จำได้ว่า คำแน่ะนำสำหรับแหวนนี้

ห้ามใส่นิ้วชี้ใช่หรือป่าวครับ

เพราะมีความหมายถึง ชี้เป็น ชี้ตาย

จึงควรระมัดระวัง

ผมจำผิดพลาดอย่างไร คุณมิ่งเมือง ช่วยแก้ไขด้วยนะครับ

11. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

น้องมิ่ง ... ถ้าไม่ใส่นิ้วใช้คล้องสวมคอได้ไหมจ๊ะ

12. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

เสือปืนไว

13. ลุงจิ๋ว

ลุงจิ๋ว เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองแบบที่ 5 จำนวน 1 วง จะโอนปัจจัยไม่เกิน 30 มิ.ย. 51(แล้วจะทราบได้อย่างไรว่านิ้วเราเบอร์อะไร)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2008
  14. Ong

แฮ่ะ ๆ โอกาสอย่างมิใช่มีได้บ่อยๆครับ

ช้าไปเด๋วตกรถไฟอีก

มีประสบการณ์แล้ว อ่ะ (kiss)

15. sridoi

อยากได้แบบ 1 กับ 4
    ไซส์อะไรวัดที่ไหนดีเอ่ย

ห้ามใส่นิ้วชี้เหรอ เพราะอะไรเอ่ย
    พี่ใส่ได้นิ้วเดียวคือนิ้วชี้ซะด้วย เพราะนิ้วอื่นข้อแตก
    ไม่งั้นก็ต้องนิ้วโป้ง นิ้วโป้งมีข้อห้ามไม๊เอ๊ะ

16. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบเหมือนกันครับ ใส่นิ้วชี้ไม่ได้หรือครับ

17. Ong

แน่ะนำไปร้านทำแหวน หรือ ร้านเครื่องประดับครับ

เค้ามีที่วัดนิ้วด้วย เห็นเพื่อนๆที่เค้าทำกัน (good)

18. มิ่งเมือง

ครับ เรื่องขนาดของแหวน ขอให้ลองไปวัดที่ร้านทำแหวน ร้านเครื่องประดับ
    ถึงจะสะดวกที่สุด...

ส่วนการใส่นิ้วไหนนั้น หลวงพี่ท่านเคยทักไว้ว่า "อยากเหมือนนนทุกข์หรอ ใส่แหวนนิ้วชี้หนะ"
    นนทุกข์แพ้ภัยก็เพราะนิ้วชี้ตัวเอง หลังจากนั้นพวกกระผมก็ไม่ใส่แหวนนิ้วชี้เลยครับ

แต่อันนี้ไม่ได้ห้ามแต่อย่างใดนะครับ ใครสะดวกใส่นิ้วไหน แล้วแต่เลยครับ จะสวนนิ้ว หรือจะเลี่ยมขึ้นคอได้หมดเลยครับ อานุภาพของแหวนไม่ลดไปแน่นอน...
    ที่ไม่ใส่ก้เพราะครูบาอาจารย์ท่านทัก เราก็ปฏิบัติตามที่ท่านเตือนไว้ครับ

ท่านใดเดินทางไปต่างจังหวัด หรืออยู่ในกลุ่มเสี่ยงที่มีศัตรูเยอะนี่สมควรแก่การบูชาติดตัวอย่างมากครับ
    เพราะเมื่อเราอาราธนาแหวนติดตัวแล้ว จะเสมือนมีตักร แห่งพระรัตนตรัย มีรักษาตัวเราครับ
    ทำให้ทั้งเทวดามิจฉาทิฏฐิ ผี คนคิดร้าย ทำอันตรายใดใดแก่เราไม่ได้ด้วยบารมีแห่งพระรัตนตรัย
    "พระรัตนตรัยเป็นที่พึ่งสูงสุด กำจัดทุกข์ได้จริง กำจัดภัยได้จริง"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2008
  19. มิ่งเมือง

รับทราบการจองของคุณลุงจิ่วครับ
    แบบที่ ๕ จำนวน ๑ วง
    อย่าลืมขนาดด้วยนะครับ

อันนี้ต้องรบกวนลองไปที่ร้านทำแหวน ทำเครื่องประดับดูครับ

โมทนาบุญด้วยครับ

20. sridoi

พี่จองแบบที่ 1 และ 4 อย่างละ 1 วง
    โอนแล้วจะแจ้งพร้อมขนาดครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้