ปิดรับบริจาค เชิญร่วมบุญถวายผ้าไตรทิพย์-บริขาร ครูบาอริยชาติ (ภายในวันที่ 12 มกราคมนี้)

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย pmonton, 7 มกราคม 2013.

1. pmonton

pmonton เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2010

องค์ครูบาเจ้าหน่อแก้วฟ้า และองค์ครูบาเจ้าอริยชาติ อริยจิตโต เป็นสหธรรมิกที่มีเมตตาธรรมต่อกันและกันมาโดยตลอด เนื่องในโอกาสแห่งการออกนิโรธกรรม ครั้งที่ ๙ ขององค์ครูบาอริยชาติ อริยจิตโต นั้น องค์ครูบาเจ้าหน่อแก้วฟ้า จึงได้ดำริกับคณะศิษยานุศิษย์ทั้งหลายว่าจะถวายผ้าไตรทิพย์ ซึ่่งทำจากผ้าฝ้ายบริสุทธิ์อย่างดีทอแกมไหม พร้อมกับว่อม (หมวก) และพัดใบลานอย่างดี ตลอดถึงเครื่องอัฏฐบริขารอื่น ๆ ในวงเงิน 15,000 บาท เพราะฉนั้น คณะศิษย์ทั้งหลายจึงได้ร่วมกันจัดหามาเพื่อน้อมถวายบูชาบารมีธรรม องค์ครูบาเจ้าอริยชาติ อริยจิตโต เนื่องในการออกนิโรธกรรมครั้งที่ ๙ จึงขอเรียนเชิญคณะศิษยานุศิษย์และสาธุชนผู้มีจิตศรัทธา โดยทำบุญร่วมกับองค์ครูบาเจ้าหน่อแก้วฟ้า ตามกำลังศรัทธา (ส่วนที่เหลือจะได้น้อมถวายบูชาบารมีธรรมองค์ครูบาเจ้าอริยชาติ ฯ ทั้งหมด) ทำบุญผ่านบัญชีธนาคาร กรุงไทย สาขาพะเยา ชื่อบัญชี พระเจษฎา ใจลา (โชติปญฺโญ) เลขที่บัญชี 512-0-03262-1 ประเภทออมทรัพย์ ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป จนถึงวันที่ 12 ม.ค. 56

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2013
  2. pmonton

3. มะขามหย่อง

มะขามหย่อง เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2012
    ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร กรุงไทย จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 512-0-03262-1 พระเจษฎา ใจลา (โชติปญฺโญ)
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล พระเจษฎา โชติปญโญ
    จำนวนเงิน (บาท) 400.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 25.00
    วันที่โอนเงิน 07/01/2013 [22:47:47]
    บันทึกช่วยจำ ร่วมบุญถวายผ้าไตรทิพย์-บริขารครูบาอริยชาติ

อนุโมทนา สาธุกับพระคุณเจ้าด้วยนะคะ

4. waritj

waritj เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมด้วย 100 บาทครับ โอนให้พรุ่งนี้ครับ

5. -=nat=-

-=nat=- เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ 100 บาท
    9/1/2556
    เวลาโอน 12:40 น.
    ค่าธรรมเนียม 15 บาท

อนุโมทนากับทุกท่านครับ

6. voage

voage เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2011
    ร่วมบุญถวายผ้าไตรทิพย์-บริขาร ครูบาอริยชาติ เป็น จำนวน 100 บาท ทำบุญผ่านบัญชีธนาคาร กรุงไทย สาขาพะเยา ชื่อบัญชี พระเจษฎา ใจลา (โชติปญฺโญ) เลขที่บัญชี 512-0-03262-1

เมื่อเวลา 08.52 น เมื่อวันที่ 09/01/2013 แล้วค่ะ

7. waritj

waritj เป็นที่รู้จักกันดี

เช้านี้ ราวแปดโมงครึ่ง โอนให้แล้วครับ

8. pmonton

ครอบครัวพจน์พรวัฒนา ร่วมบุญ 1,000 บาท

9. pmonton

คุณประยงค์ จึงกาญจนา ร่วมบุญ 500 บาท

10. pmonton

ครอบครัวธรรม ไล้ทิม จาก facebook ร่วมบุญ 100 บาท

ขออนุโมทนาครับ

11. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมบุญถวายผ้าไตรทิพย์ บริขาร เนื่องในโอกาสแห่งการออกนิโรธกรรม ครั้งที่ ๙ ถวายแด่ครูบาอริยชาติ อริยจิตโต
    โอน 100 บาท เข้าบัญชีธนาคารกรุงไทย วันที่ 11 มกราคม 2556 เวลา 22:36 น.

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. pmonton

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

ยอดปัจจัยร่วมบุญถึงตอนนี้เท่ากับ 5,710 บาทครับ

วันนี้เป็นวันสุดท้ายที่จะมีโอกาสร่วมบุญกับพระครูบาแล้วนะครับ ไม่ควรพลาด!!!

13. ศุภผลธนภัทร

ศุภผลธนภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    ร่วมบุญ100บาทโอนจากตู้เอทีเอ็มกรุงไทยสาขา ตลาดไท ด้านข้างองค์พระ ปากทางเข้าตลาดไท ขออนุโมทนากับทุกท่านนะครับ

14. ปักธงชัย

ปักธงชัย เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ ณพล เลิศสุมิตรกุล และ ครอบครัว ขอร่วมบุญถวายผ้าไตรทิพย์ บริขาร เนื่องในโอกาสแห่งการออกนิโรธกรรม ครั้งที่ ๙ ถวายแด่ครูบาอริยชาติ อริยจิตโต รวม 300 บาท โอน 12/1/56
    อิทัง ปุญญะผะลัง
    ขอพระแม่ธรณี และ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานในการทำบุญของข้าพเจ้าทั้งหลาย เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัย พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์ พระอริยเจ้าทุกๆพระองค์ พระอินทร์ พระพรหม พระยายมราช และ ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกบุญกุศลที่ท่านทั้งหลาย และ ทุกดวงจิตทั่วทั้งจักรวาล ที่ได้ทำมาในทุกภพทุกชาติ
    ด้วยอนิสงฆ์ผลบุญนี้ กราบขอพระบารมีพระพุทธเจ้าทรงเป็นประธาน ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติจวบจนปัจจุบัน, ขอชำระหนี้กรรมให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายโมทนาบุญครั้งนี้ของข้าพเจ้าทั้งหลาย และ ตัดขาดจากข้าพเจ้าทั้งหลาย ณ บัดนี้ และ ขอขมาต่อพระรัตนตรัย บิดามารดาที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เคยปรามาส ล่วงเกิน จาบจ้วง จะเป็นชาติภพใดก็ตาม ขอจงอโหสิกรรมนับแต่บัดนี้ด้วยเทอญ
    ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดา ญาติพี่น้อง ทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เทพเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดินที่ได้ปกปักรักษาข้าพเจ้าทั้งหลาย อีกทั้งเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขอจงโมทนาบุญนี้ด้วยเทอญ
    ด้วยอนิสงฆ์แห่งบุญนี้ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ และ ขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้มี มนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพพานสมบัติ ขอให้มีสมบัติเกิด ในทุกที่ทุกสถาน ในทุกกาลทุกเมื่อ ทุกภพ ทุกชาติ ให้ประสบแต่ความสุข ความเจริญ ความสำเร็จ ทั้งทางโลกทางธรรม ด้วยความราบรื่นรวดเร็ว นับแต่บัดนี้ ตราบเข้าสู่พระนิพพาน
    นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ ปัจจุบันเน กาเล
    ขอเรียนเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญ ครับ

15. pmonton

ขอปิดกระทู้นี้แล้วครับ ยอดปัจจัยได้ทั้งสิ้น 10,310 บาท

ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ