ปิดรับบริจาค เชิญร่วมบุญทอดกฐินกับโครงการกฐินแสนกอง ปีที่ 14 พ.ศ. 2562

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 4 ตุลาคม 2019.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ก็มันเป็นอย่างนั้น

ก็มันเป็นอย่างนั้น สมาชิก

จิตติมา ติ๊บโท๊ะ และครอบครัว ขอร่วมบุญด้วยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Earth n Water

Earth n Water เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2013
    ได้โอน 1,115 บาท เพื่อร่วมทำบุญ..กฐินแสนกองของเวปพลังจิต
    เมื่อวันนี้ที่ 3 พ.ย. 2562 , เวลา 12.56
    หมายเลขอ้างอิง : 401513 แล้วค่ะ

ทิพา เยบเศณอิ์ และ ครอบครัว

3. fon_twin

fon_twin เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013
    ร่วมทำบุญและขออนุโมทนาคะ

4. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมบุญกฐินแสนกอง จำนวน 20 บาท
    ถวายเป็นพุทธบูชาแก่พระพุทธเจ้าทุกพระองค์
    มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นประธาน จนถึงสมเด็จองค์ปัจจุบันเป็นที่สุด
    ขอจงเป็นปัจจัยให้สำเร็จเป็นพระพุทธเจ้าในอนาคตกาลด้วย เทอญ
    อิมานิ โพธิญาณัง ปัจจโย โหตุ อนาคเตกาเล สาธุ สาธุ

5. พิชญากร

พิชญากร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญใหญ่นี้ด้วยค่ะ

กฐินแสนกอง ปี 62.png

อนุโมนทาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ

6. BiMode

BiMode เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    ร่วมทำบุญไปเป็นจำนวนเงิน 108 บาทครับและขออนุโมทนาบุญกับทุกกุศลของทุกรูปทุกนาม ณ ที่นี้ด้วยครับ

7. tarotbytan

tarotbytan สมาชิกใหม่

4 พฤศจิกายน 2019
    ร่วมบุญด้วยนะครับ

8. กันตสีโล

กันตสีโล เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007
    ร่วมกองบุญกฐินแสนกองและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยครับ

9. Saksee Isanpayu

Saksee Isanpayu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

19 ธันวาคม 2010
    ร่วม 30 dollars ครับ ผ่าน Paypal

10. กันตสีโล

กันตสีโล เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007
    ร่วมกองบุญกฐินแสนกองและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยครับ

11. toyhonda

toyhonda เป็นที่รู้จักกันดี

TXN_201911057EzovTO6rPUhlZ6Bj.jpg TXN_201911057EzovTO6rPUhlZ6Bj.jpg TXN_201911057EzovTO6rPUhlZ6Bj.jpg TXN_201911057EzovTO6rPUhlZ6Bj.jpg วันนี้ช้าพเจ้าและครอบครัว ญาติพี่น้องสกุล เฉิดเกียรติ์ไกร ขอร่วมบุญ กฐินแสนกอง จำนวน 200 บาท ขอเชิญร่วมกันอนุโมทนาบุญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2019
  12. MaySriyaphai

MaySriyaphai สมาชิกใหม่

ขอสะสมบุญด้วยค่ะ

13. มโนนโม

มโนนโม เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญกฐินแสนกอง จำนวน 100 บาท
    ถวายเป็นพุทธบูชาแก่พระพุทธเจ้าทุกพระองค์
    มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นประธาน จนถึงสมเด็จองค์ปัจจุบันเป็นที่สุด
    ขอจงเป็นปัจจัยให้สำเร็จเป็นพระปัจเจกพุทธเจ้าในอนาคตกาลด้วย เทอญ
    อิมานิ โพธิญาณัง ปัจจโย โหตุ อนาคเตกาเล สาธุ สาธุ

14. วิทยามา

วิทยามา Active Member

15 กรกฎาคม 2016
    วันนี้โอนเงินร่วมบุญ

ขอร่วมทำบุญร่วมบุญกฐินแสนกอง

จำนวน 20 บาทครับ

ข้าพเจ้า นายวิทยา - วิไลวรรณ มาสุปรีดิ์

ขอร่วมขอร่วมทำบุญ
    ร่วมบุญกฐินแสนกอง

ขออธิษธาน ขออุทิศบุญทั้งหมดที่บำเพ็ญมาแล้วนี้ ให้เจ้ากรรมนายเวร ขอชำระหนี้สงส์ ขออุทิศให้ ท่านพระยายมราช ขอท่านพระยายมราช โปรดจงเป็นพยาน ในการบุญการกุศลนี้เทอญ ขอกำลังบุญทั้งหมดที่ข้าพเจ้าได้พำเพ็ญมาแล้วในอเนกชาติ ไม่ว่าจะเป็น ทาน ศีล ภาวนา สร้างพระไตรปิฎก ถวายสังฆทาน ทำบุญตักบาตร จงมารวมกัน ขออุทิศบุญกุศลทั้งหมดนี้ ให้กับเจ้ากรรมนายเวร ให้กับนายนิรยบาลทุกตน ให้กับท่านพระยายมราช ขอให้ท่านพระยายมราชโปรดจงเป็นพยานในการบุญกุศลนี้ของข้าพเจ้า ขออุทิศบุญนี้ให้กับพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวในพระบรมโกศ ขออุทิศบุญนี้ให้กับเทวดา เทพยดา ทั้ง 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน 15 ชั้นบาดาล ทั้งแสนโกฏิจักรวาล ขออุทิศบุญนี้ให้กับบิดา มารดา ครูบาอาจารย์ของข้าพเจ้า ขออุทิศบุญนี้ ให้กับ มนุษย์ทั้งหลาย ขออุทิศบุญนี้ ให้กับ สัมภเวสี ทั้งหลาย เปรตญาติ ทั้งหลาย ที่เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติ ก็ดี ขออุทิศบุญนี้ให้กับสรรพสัตว์ทั้งหลายทั้งปวง ขอท่านทั้งหลาย จงอนุโมทนาบุญนี้กับข้าพเจ้า เอาเถิดครับ ท่านทั้งหลายเหล่าใดที่ท่านได้ทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ท่านทั้งหลายเหล่าใดที่ท่านได้สุขขอให้ได้สุขยิ่งๆขึ้นไปเทอญ ขอบุญทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าบำเพ็ญมาแล้วจงตามหนุนส่งให้ถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันด้วยเทอญ สาธุ หากแม้นบารมียังไม่เต็มเพียงใด ขอให้มีสุคติ เป็นที่ไป และได้เกิดในศาสนาพระศรีอาริย์เมตไตร และได้ฟังธรรม สำเร็จมรรคผล ในชาตินั้นด้วยเทอญขึ้นชื่อว่า อับจนเข็ญใจ ไร้ทรัพย์ อับปัญญา คำว่าไม่มี ความจนความไม่มีโชค ความไม่มีลาภ สรรพเคราะห์ สรรพโศก สรรพโรคสรรพภัย ภยันตรายใดๆ วินาศภัยใดๆ ขอสิ่งเหล่านี้ ที่ขึ้นชื่อดังเอ่ยมาแล้วนี้ อย่าพึงมี พึงบังเกิดกับข้าพเจ้าและครอบครัว และทรัพย์สินของข้าพเจ้า และรถยนต์ของข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปตราบจนถึงอนาคตกาลโน้นเทอญ และขอให้ข้าพเจ้า มีสติ ตามคุ้มครองจิตไม่เผลอไผลปรามาสพระรัตนตรัยทุกเมื่อเทอญ

คำว่า ไม่มี ไม่ดี ไม่ได้ ไม่สำเร็จ อย่าพึงมีกับข้าพเจ้า และครอบครัวของ ข้าพเจ้า และภรรยา ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป และขอให้กิจการของข้าพเจ้า และภรรยา และมารดา บิดา ของข้าพเจ้าจงปราศจาก อุปสรรค คิดสิ่งใดขอให้สมความมุ่งมั่นปราถนาทุกประการเทอญสาธุสาธุ สาธุ

15. kumplee

kumplee เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    ขอร่วมบุญกฐินแสนกองด้วยครับ 500 บาท
    อนุโมทนา

16. bunpon

bunpon เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2015
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ
    ขอร่วมทำบุญกฐินแสนกอง 100 บาทครับ
    ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ตั้งแต่อดีตชาติถึงปัจจุบันชาติ พ่อ แม่ ญาติพี่น้อง ครูบาอาจารย์ ผู้มีพระคุณ ผู้คอยช่วยเหลือ ทั้งอดีตชาติถึงปัจจุบันชาติ วิญญานติดตามตัวข้าพเจ้า เทวดาที่ปกป้องดูแลรักษาข้าพเจ้า เทวดาทุกท่าน พระอินทร์ พระพรหม ทุกท่าน ยักษ์ คนธรรน์ นาค ครุต ทุกท่าน เทพารักษ์ นางฟ้าทุกท่าน เปรต สัมภเวสี วิญญาณเร่ร่อน อสูรกาย และวิญญาณทั้งหลายที่อยู่ในขุมนรก สัตว์ทั้งหลาย เพื่อนมนุษย์ ผู้บังคับบัญชา เพื่อนร่วมงาน ผู้ใต้บังคับบัญชา
    แม่ย่านางทุกหนทุกแห่ง พระภูมิเทวาเจ้าที่เจ้าทางทุกหนทุกแห่ง แม่ย่านางที่ปกป้องรักษาทรัพย์สินของข้าพเจ้าและครอบครัวของข้าพเจ้า พระภูมิเทวาเจ้าที่เจ้าทางที่ปกป้องทรัพย์สินของข้าพเจ้าและครอบครัวของข้าพเจ้า พระแม่ธรณี พระเพลิง พระพาย พระแม่โพสฬ ตาเชียง ผินนารี ยายละมุด ผินนารี นายประภาส ผินนารี ย่าสร้อย ภู่กร่ำ นางสาววาสนา มีนุ่น ตาประกอบ วารีแสงทิพย์ พระยายม ท้าวเวสสุวรรณ ยมทูตทั้งหลาย พระภูมิเทวาเจ้าที่เจ้าทาง วิญญาณทั้งหลาย และวิญญาณดาบตำรวจโปรด โทปุญญานนท์ ที่ปกป้องดูแลรักษาโฉนดที่ดินเลขที่ 13943 เล่มที่ 140 หน้าที่ 43 และโฉนดที่ดินเลขที่ 13944 เล่มที่ 140 หน้าที่ 44 ขอถวายแด่องค์ปฐมพระพุทธเจ้า พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิสัตว์ทุกพระองค์ พระอรหันต์ทุกพระองค์ พระอริยสงฆ์ทุกพระองค์ พระสงฆ์ทุกพระองค์ ทั้งในอดีตชาติถึงปัจจุบันชาติ ขอให้ท่านทั้งหลายที่เอยนามมานี้โปรดมารับผลบุญ อนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมให้กับข้าพเจ้าด้วย
    หากข้าพเจ้าได้เคยล่วงเกินต่อ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ตั้งแต่อดีตชาติถึงปัจจุบันชาติ จะด้วย กาย วาจา ใจ ก็ดี โดยเจตนาหรือไม่เจตนาก็ดี โดยตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็ดี ขอองค์ปฐมพระพุทธเจ้า พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิสัตว์ทุกพระองค์ พระอรหันต์ทุกพระองค์ พระอริยสงฆ์ทุกพระองค์ พระสงฆ์ทุกพระองค์ ทั้งในอดีตชาติถึงปัจจุบันชาติ ครูบาอาจารย์ ผู้มีพระคุณโปรดอโหสิกรรมให้กับข้าพเจ้าด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

17. fantaronline

fantaronline สมาชิกใหม่

6 พฤศจิกายน 2019
    ร่วมบุญกฐินแสนกองจำนวน 100 บาทค่ะ

18. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ ๗ พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๖๒ สมาทานศีล ๕ ก่อน
    ร่วมบุญ ๑๒.๗๕ บาท ทอดกฐินกับโครงการกฐินแสนกอง ปีที่ 14 พ.ศ. 2562
    เริ่มทอด เดือน 14 ตุลาคม 2562
    ปิดรับ 10 พฤศจิกายน 2562 เวลา 23.55 น
    อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับ
    อนุโมทนาสาธุการกับทุกท่านด้วยครับ

19. ChangTa

ChangTa สมาชิกใหม่

24 กันยายน 2018
    ร่วมกองบุญกฐินแสนกอง 250 บาท
    และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่าน Transfer-07-11-2019 14-47-43.jpg ด้วยครับ

20. พรพรพรพรพ

พรพรพรพรพ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญทอดกฐินแสนกองปีที่ 14 พ.ศ. 2562 เพิ่มอีก 200.00 บาท
    รวมกับของเดิม 600.00 บาท

รวมเป็น 800.00 บาท (แปดร้อยบาทถ้วน)

รายละเอียดการโอนดังนี้ครับ
    08/11/19 09:12
    FROM BBLA 298-5-XXX517
    TO KTBA 678-6-XXX394
    TO ACCT NAME MR.NATTHAP
    AMOUNT 200.00

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้