เรื่องเด่น ปิดรับบริจาค เชิญร่วมบุญทอดกฐินกับโครงการกฐินแสนกอง ปีที่ 16 พ.ศ. 2564

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 26 ตุลาคม 2021.

1. atuey

atuey เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟล์ที่แนบมา:

2. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญกฐินอสนกองกับพลังจิต 110 บาท สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยนะค่ะ สาธุ อนุโมทามิ

3. Apinya Smabut

Apinya Smabut นิพพานังสุขัง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

19 มิถุนายน 2014
    กระทู้เรื่องเด่น:
    57
    ขอร่วมสร้างพระชำระหนี้สงฆ์กับทาง ศูนย์ปฏิบัติธรรมพระพุทธบาทโคกสมบูรณ์ สาขาวัดท่าซุง
    จำนวน 110 บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      61.9 KB
      เปิดดู:
      131
  4. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    ร่วมบุญกฐินแสนกอง จำนวน 20 บาท
    ถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา
    ขอจงเป็นปัจจัยให้สำเร็จเป็นพระพุทธเจ้าพระองค์หนึ่งในอนาคตกาลด้วย สาธุครับ

5. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคีแสนกองทุก
    บุญโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยา(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช(เกิน100ครั้ง)ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      153.3 KB
      เปิดดู:
      89
  6. Pz99

Pz99 สมาชิกใหม่

18 พฤศจิกายน 2021
    คุณกฤษณะ ภู่ประเสริฐ
    คุณนุชสรา ล้ำสมบัติ
    ดช.กฤษโสภณ ภู่ประเสริฐ
    ดช.ธนภณ ภู่ประเสริฐ และครอบครัว
    คุณวินัย ภู่ประเสริฐ และครอบครัว
    คุณเสาวภา โถค้า และครอบครัว

ขอร่วมงานบุญกฐินแสนกองกับเวปพลังจิต

อุทิศบุญบารมีให้กับเจ้ากายสังขาร
    เจ้าเกณฑ์ชะตา เทพพรหมเทวา บรรพบุรุษ
    ครูอาจารย์ พระโพธิสัตว์เจ้า สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้ง3แดนโลกธาตุ และเจ้ากรรมนายเวรที่เกี่ยวเนื่องเกี่ยวพันกับข้าพเจ้าและบริวารทุกรูปนาม
    รวมถึงสัมมาอาชีพ กิจการ - งานทุกสิ่งของข้าพเจ้าให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรม มีชัยชนะเหนือศัตรูหมู่มาร อุปสรรคทั้งปวงในขณะที่บำเพ็ญบารมีแลตราบเข้าสู่มรรคผลนิพพานด้วยเทอญ

อนุโมทนา สาธุ
    ขอบคุณมากครับ/ค่ะ

7. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    ร่วมบุญกฐินแสนกอง จำนวน 20 บาท
    ถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา
    ขอจงเป็นปัจจัยให้สำเร็จเป็นพระพุทธเจ้าพระองค์หนึ่งในอนาคตกาลด้วย สาธุครับ

8. ไก่กา หน้าทน

ไก่กา หน้าทน สมาชิกใหม่

15 พฤศจิกายน 2021
    ขอร่วมบุญกฐินแสนกองปีที่ 16 พ.ศ.2564 เพื่อเป็นปัจจัยแห่งการถึงพร้อมซึ่งปัญญาอันประกอบไปด้วยมรรค8 บุญใดซึ่งถึงพร้อมแล้วขออุทิศบุญนั้นแด่ บิดา มารดา ครูบาอาจารย์ บรรพบุรุษผู้ล่วงลับ เจ้ากรรมนายเวร และผู้มีอุปการคุณทุกท่าน ตลอดจนสรรพสัตว์ที่เกิดร่วมสังสารวัฏนี้ และทีมงานพลังจิตทุกท่าน ท่านที่มีทุกข์ขอให้พ้นทุกข์ ท่านที่ประสพสุขขอให้มีสุขยิ่งๆขึ้นไป และขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

ขนาดไฟล์:
      267.9 KB
      เปิดดู:
      100
  9. ธรรมวิวัฒน์

82

10. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคีแสนกองทุก
    บุญโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ทุกท่านโปรดอนุโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยาปากร้ายใจเสีย(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช(เกิน100ครั้ง)ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นสักขีพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      144.5 KB
      เปิดดู:
      94
  11. มุนีเทพ

มุนีเทพ สมาชิกใหม่

18 พฤศจิกายน 2012
    ข้าพเจ้าและครอบครัวขอร่วมอนุโมทนาบุญกฐินแสนกองนี้เป็นจำนวนเงิน100บาท และขออนุโมทนาทุกๆสายบุญมหากฐิน ทุกๆบุญกุศลบารมีที่ได้สร้างบุญมหากฐินทานนี้ ข้าพเจ้าและครอบครัวขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลแด่บิดา มารดา ปู่ย่าตายาย ลุงป้าน้าอา ญาติที่ล่วงลับไปแล้ว ตลอดผู้เป็นที่รักและผ้มีคุณ บุตร บริวาร ตลอดพระภูมิ เจ้าที่ แม่พระธรณี 16ชั้นฟ้า 15ชั้นดิน พระอินทร์ พระพรหม พระยม พระกาฬ ท้าวจตุโลกบาลทั้ง4 พระมาตุลี เทพธิดามุกมณี ทีปสว่าง พระอาจารย์สายยันต์ จิตตวิริโย หลวงปู่นวย กิตติปัญโญ หลวงปู่เทพโลกอุดร ตลอดเจ้ากรรมนายเวรขอให้ลุเวรซึ่งกันและกัน ด้วยบุญบารมีที่ข้าพเจ้าและครอบครัวได้สร้างไว้ในบวรพระพุทธศาสนา ขอให้ได้ดวงแก้ว ขอไห้แคล้วบ่วงมาร ขอให้ได้พบพระศรีอาริยะเมตไตร ขอมีชัยชนะแก่ศัตรูหมู่มาร ขอให้อยู่ยงคงรอด อยู่ยอดปลอดภัย ขอให้กิจการงานเจริญรุ่งเรือง มั่งมีศรีสุขด้วยมนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพพานสมบัติเถิด