หมดแล้ว เชิญร่วมบูชาช้างพระเจ้าพรหมมหาราช เพื่อวิหารทานวัดโพธิ์เมืองปัก

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์ปลายแถว, 22 กุมภาพันธ์ 2015.

1. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    เรียน ญาติธรรมที่เคยร่วมบุญบูรณะและตกเเต่งวิหารทาน วัดโพธิ์เมืองปักตั้งเเต่ต้น จน ณ ปัจจุบันนี้เเล้วเสร็จไป

เเต่เหลือ สิ่งนึงที่อยากจะทำ(ให้เเล้วเสร็จสมบุรณ์)เพื่อหาทุนสมทบ โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่องานวิหารทาน ดังจะเเยกเป็น อย่างคร่าวๆดังนี้

1.สร้างเจดีย์ ด้านทิศ ตะวันออก ของศาลา (เนื่องจากหลวงพ่อพระราชพรหมยานเคยกล่าวว่าบริเวณ นี้ มีเจดีย์เก่าอยู่
    ลึกลงไปมีพระบรมสารีริกธาตุ บรรจุอยู่ จึงสมควรที่จะสร้างเจดีย์เพื่อ ไม่ใช้คนปรามาส โดยไม่รู้ตัว)

2.ส่วนนึงเพื่อตกเเต่ง ซ่อมเเซม วิหารทาน ที่ชำรุดไปตามเวลา

3.คิดไว้ว่าจะเเบ่งส่วนนึง ปิดทองพระนารคปรก หน้าตักสี่สอก (เดิมองค์นี้ได้ เป็นองค์ต้นที่หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ ได้เมตตามาเบิกพระเนตรให้)

วันนี้ผม ศิษย์ปลายแถว ได้ฤกษ์เปิดจองบูชา ช้างพระเจ้าพรหมมหาราช สร้างทั้งสิ้น 50 องค์
    (เปิดให้จองในเวปพลังจิตเเค่ 30 องค์ เท่านั้น )

*รายละเอียดการ สร้าง หล่อด้วยชนวนมวลสารเก่า เเละ ติดผงชนวนพระกริ่งมหาเศรษฐี ที่ผสมด้วย ชนวนสมเด็จองค์ปฐมสี่ศอก วัดท่าซุง
    , ชนวนสมเด็จองค์ปฐม วัดพุทธโมกข์ , ชนวนพระยืนสามสิบศอก , ชนวนพระปัจเจกพระพุทธเจ้า เเละ ข้างล่างบรรจุ

1.ผ้ายันต์ธงพิชัยสงคราม ผืนเล็กวัดท่าซุง
    2.ลูกเเก้วจักรพรรดิ์ วัดท่าซุง (เจ้าภาพถวายโดยคุณคุณพงศ์กฤต อนุรักษ์วงศ์ศรี)
    3.เชือกแดง ทันหลวงพ่อ(บรรจุในหลอด ตะกรุดพร้อมผ้ายันต์)
    4.เม็ดประคำเก่า วัดโพธิ์เมืองปัก ทันหลวงพ่อ
    5.พระธาตุ ข้าวบิณฑ์ บรรจุ3องค์
    6.เพิ่มเกศา หลวงพ่อ
    7.จีวรที่หลวงพ่อเคยครอง
    8.พระธาตุ ชานหมาก
    9.ผงมหามงคล 108 ผงนี้เก็บสะสมมาตั้งเเต่ตั้น
    (รายละเอียดจะ มาลงไว้ให้อีกที)

๙๙๙ ช้างพระเจ้าพรหม ชุดนี้ได้รับอนุญาต หลวงพ่อสุริทร์เเละท่านได้กราบเรียน ท่านเจ้าคุณ เจ้าอาวาสวัดท่าซุง เพื่อนำเข้าในพิธีพุทธาพิเศกเเละฉลองพระทองคำ
    ณ วัดสุขุมมารม จ.พิจิตร ในวันที่24 ม.ค. 2558 ที่ผ่านมาอีกด้วยครับ ๙๙๙

*** รายละเอียดการให้บูชา ชุดล่ะ 8,000 บาท (ค่าจัดส่งประมาณ450 บาท)***

***(เเบ่งจ่ายได้สามงวดนับจากการจอง เเละโปรดเเบ่งจ่ายมัดจำงวดเเรกก่อนสัก25% ของราคาจองน่ะครับ)***

ท่านที่จอง ไม่สามารถเลือกหลายเลข น่ะครับ ตามบุญ ส่วนหมายเลขที่ สำคัญ
    (เลขสวย 8องค์ ขออนุญาต ลงประมูลซึ่งจะเเจ้งให้ทราบภายหลัง)

หมายเหตุ : วัตถุมงคล ชุด นี้ได้สร้างเเละหาทุน โดยไม่เกี่ยวกับทางวัด
    (งานบูรณ์ตั้งเเต่ต้น โดย คณะของลูกหลานหลวงพ่อ ช่วยกันมาเช่นเดิมครับ หลายๆท่านที่เคยร่วมบุญมาตั้งเเต่ต้น จะทราบดี )

อนึ่งลักษณะ ช้างพระเจ้าพรหมชุดนี้ ปั้นพิมพ์ใหม่ โดยใช้เทียบจาก ช้างพระเจ้าพรหม องค์จริง ซึ่งมอบให้ คุณพงศ์กฤต อนุรักษ์วงศ์ศรี

รายะเอียด บัญชีครับ
    ขออนุญาต เเจ้งหมายเลข บัญชีบุญนี้ครับ

๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙

ชื่อบัญชี นายปรีชา ตีคิยานันท์
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์
    สาขาเทสโก้ โลตัส นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 402-898534-3

โทร 081-730 8187
    [สะดวกโทรตอนเที่ยง หรือหลังห้าโมงเย็น ครับ หรือ ทางพีเอ็ม]

๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙

การจัดส่งจะทยอยส่ง เมื่อท่านโอนปัจจัยครบ และ ขอเวลาในการจัดส่ง ด้วยเพราะผม ดำเนินการคนเดียวตอนนี้ จะทยอยส่งให้ครับ

กราบโมทนาสาธุ กับทุกๆท่านด้วย

ศิษย์ปลายแถว

รายชื่อที่จองไว้เเล้ว(ไม่รวมกับที่เปิดให้จอง 28องค์นี้ )
    1.คุณยอดชาย 1 องค์<O:p</O:p
    2.คุณน๊อต ณ แปดริ้ว 1 องค์
    3.คุณแหม่ม (ชลบุรี) 1 องค์
    4.คุณกิตติคุณ พริ้งรักษา 2 องค์
    5.คุณปฐมพงษ์ 1 องค์<O:p</O:p
    6.คุณหมอฐิติ 2องค์
    7.ศิษย์ปลายแถว 4 องค์
    รวม = 12 องค์<O:p></O:p>

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2015
  2. notebangkok

notebangkok เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ อีกหนึ่งของพิเศษในวาระพิเศษ เสาร์ห้าที่ 24 มกราคมในการสมโภชสมเด็จองค์ปฐมทองคำวัดสุขุมาราม โดยมีหลวงพ่อท่านเจ้าคุณพระภาวนากิจวิมลเป็นประธาน ได้รับการอุปถัมม์และได้รับอนุญาติจากหลวงพ่อพระครูวิจารณ์วิหารกิจเป็นลายลักษณ์อักษร

3. notebangkok

notebangkok เป็นที่รู้จักกันดี

4. notebangkok

5. doganddog

doganddog เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้านายปัญญวัฒน์ วงศ์สมานมิตร ขอร่วมบุญจอง ๑ องค์ ครับ

6. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุ ครับ

ข่าวดี ครับเพิ่มเกศา หลวงพ่อ
    จีวรที่หลวงพ่อเคยครอง
    เเละ พระธาตุ ชานหมาก เข้าไปอีก

สุดๆ เเล้วครับ (แบบให้ของดีๆไปบูชากัน มีน้อยหมดเเล้วหมดเรย)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2015
  7. ศิษย์ปลายแถว

5 องค์ เเล้ว เหลือ 23องค์ ครับเดี๋ยวเปิด จองทางเฟสบุ๊คด้วย ใครช้า อาจจะพลาด โอกาส งานบุญดีๆ และ วัตถุมงคลดีๆสวยๆไปบูชา น่ะครับ

8. pom_chaovarit

pom_chaovarit เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    จอง 2 องค์ครับผม...สาธุ

9. ศิษย์ปลายแถว

สาธุ โมทนาด้วยครับพี่ เร็วๆไวๆ
    เหลือ 21องค์ เเล้วครับ

10. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    เอ๊ะ ? ลงชื่อจองร่วมบุญไว้แล้ว ๑ องค์ เมื่อวานนี้ในโพสที่ ๒ (ถ้าจำไม่ผิด) มาเช้านี้พอมาเปิดกระทู้ดู หายไปแล้ว หรือใครลบน้อ...

ยังไงก็ยังยืนยัน ร่วมบุญ ๑ องค์ ครับ

11. ศิษย์ปลายแถว

อาจารย์ สบายดีน่ะครับ

อ้าว หายจริงๆครับอาจารย์ ผมไม่ได้ลบ น่ะครับ
    โมทนาสาธุครับ เดี๋ยวทำตารางจอง ให้เย็นนี้ครับ

12. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    สบายดีตามอัตภาพครับ

สอบถามหน่อย หลวงพี่เต้ ตอนนี้ไปจำพรรษาที่ไหนครับ เห็นเงียบหายไปเลย

13. ก้านมะยม

ก้านมะยม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญจอง 1 องค์ครับ

14. ศิษย์ปลายแถว

จำพรรษา ที่ชัยนาทครับ บนเขา ครับอาจารย์ นานๆมาทีนึงครับเเวะมาดูโยม เเม่บ้าง

15. ศิษย์ปลายแถว

โมทนาสาธุครับ รับทราบการจองเเล้วครับ

16. ศิษย์ปลายแถว

ขอเเจ้ง ราคา เเละ รายการที่จะเเบ่งไว้ประมุลอีกครั้ง1.ราคาบูชา 8,000 บาท(ค่าจัดส่ง ประมาณ450 บาท )
    เนื่องจากสื่อสารกันผิดพลาดนิดหน่อย ครับ
    2.สงวน เเบ่งให้ประมุล บูชา อีกแปดองค์ หมายเลข(1,8,9,10,11,22,33,44)

17. ศิษย์ปลายแถว

ยอดให้จองบูชา หมายเลขสวย8 องค์ครับผม ดังนั้นคงเหลือ 22 องค์ (เเล้วเเต่บุญวาสนา ร่วมทำกันมาครับไม่เร่งไม่รีบ หมดเเล้ว หมดเลย)

สรุปเหลือ 23 องค์เเค่นั้นครับ

ขนาดไฟล์:
      369.5 KB
      เปิดดู:
      187
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2015
  18. Jkk

Jkk เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ ๑ องค์ครับ
    ปล. จองแล้วโพสหายเลยจองใหม่ งง..

19. ศิษย์ปลายแถว

โมทนาด้วยครับ รับทราบการจองครับ
    เอ ผมก็ว่าเเปลกๆ มันหายไปหลายคน เลยครับ

20. ศิษย์ปลายแถว

รายละเอียดการ สร้าง หล่อด้วยชนวนมวลสารเก่า เเละ ติดผงชนวนพระกริ่งมหาเศรษฐี ที่ผสมด้วย ชนวนสมเด็จองค์ปฐมสี่ศอก วัดท่าซุง
    , ชนวนสมเด็จองค์ปฐม วัดพุทธโมกข์ , ชนวนพระยืนสามสิบศอก , ชนวนพระปัจเจกพระพุทธเจ้า เเละ ข้างล่างบรรจุ

1.ผ้ายันต์ธงพิชัยสงคราม ผืนเล็กวัดท่าซุง
    2.ลูกเเก้วจักรพรรดิ์ วัดท่าซุง (เจ้าภาพถวายโดยคุณคุณพงศ์กฤต อนุรักษ์วงศ์ศรี)
    3.เชือกแดง ทันหลวงพ่อ(บรรจุในหลอด ตะกรุดพร้อมผ้ายันต์)
    4.เม็ดประคำเก่า วัดโพธิ์เมืองปัก ทันหลวงพ่อ
    5.พระธาตุ ข้าวบิณฑ์ บรรจุ3องค์
    6.เพิ่มเกศา หลวงพ่อ
    7.จีวรที่หลวงพ่อเคยครอง
    8.พระธาตุ ชานหมาก
    9.ผงมหามงคล 108

มีพี่ๆน้องบอกให้เเจ้งเพิ่มเติม
    รายการที่1และ รายการที่ 2 นัั้น ได้บุชาจากวัดโดย ตรงเท่ากับเราได้ ทำบุญกับวัดหลวงพ่อเรา อีกด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2015