เรื่องเด่น เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ปีที่ ๗ (ปิดรับ ๑๐ พ.ย. ๒๕๕๕)

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 12 กันยายน 2012.

1. paimanam

paimanam เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
    วันนี้เมื่อเวลา 12:41 ได้โอนเงินร่วมบุญครับ จำนวน 500 บาท ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

2. Obeone13

Obeone13 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2009
    แจ้งโอนเงินทำบุญทอดกฐินวัดท่าซุง
    ธนารคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 0454503846
    จำนวนเงินที่ 400.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 01/11/2555
    เวลา 13.30 น

3. นิลขาว

นิลขาว ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

22 สิงหาคม 2011
    *****ขอร่วมบุญทำบุญ ทอดกฐินที่วัด ท่าซุง ด้วยจ๊ะ

โอนเงินแล้ว 400บาทเวลา15.30น.จ๊ะ.....สาธุ*****

4. สาขมาศ

สาขมาศ Active Member

เจ้าภาพร่วมกฐิน วัดท่าซุง

ข้าพเจ้า สาขมาศ วิเชียรวรรณและครอบครัว ขอร่วมบุญเจ้าภาพร่วมกฐิน วัดท่าซุงด้วย และอนุโมทนาบุญกับผู้มีจิตศรัทธาทุกท่าน ค่ะ
    ยอด 200 บาท วันที่ 1/11/2012 เวลา: 16.42

5. ปั่น

ปั่น เป็นที่รู้จักกันดี

คุณแม่ม่วย แซ่ลิ้ม และ ครอบครัว

ขอร่วมทำบุญร่วมเป็นเจ้าภาพกฐิน วัดท่าซุง ปี 55

โอนเงินทำบุญแล้ว ธนาคารไทยพาณิชย์ 1,000 บาท (2/11/55)

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญ และ ขอเชิญทุก ๆ ท่าน ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ยอดเงินทำบุญทอดกฐิน ณ วัดท่าซุง ปีที่ ๗ ณ วันที่ ๑ พฤศจิกายน ๒๕๕๕ เวลา ๑๙.๐๐ น.

เป็นจำนวนเงิน ๘๑,๔๕๓.๐๘ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่าน ทั้งที่ได้แจ้งชื่อไว้และไม่ได้แจ้งชื่อครับ

.

7. พชรรินทร์

พชรรินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2011
    ดิฉัน พัชรินทร์ มีลาภและแม่สอิ้ง มีลาภพร้อมลูกหลาน ได้โอนเงินร่วมบุญกฐินวัดท่าซุง ปี 2555 จำนวน 100 บาท วันที่ 2 พย.55 ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขามหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ขอโมทนาบุญกับทุกท่านในบุญกุศลครั้งนี้เป็นอย่างยิ่งค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

8. nathalie

nathalie Active Member

2 พฤศจิกายน 2012
    ด.ต.สาโรจน์ สวนอักษร และ นางอารมณ์ สวนอักษร พร้อมทั้ง ลูกๆ ญาติ เพื่อนกัลยามิตร ขอเป็นส่วนหนึ่งในการร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคี วัดท่าซุง ปีที่ ๗ วันอาทิตย์ที่ 11 พฤศจิกายน 2555 โดยพร้อมโอนเงินเข้าบัญชี คุณณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี ๐๔๕ - ๔ - ๕๐๓๘๔ - ๖
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา สภากาชาดไทย
    จำนวนเงิน 3000 บาท ค่ะ
    และขอโมทนา สาธุ! สาธุ!ในบุญ ความดี ทั้งหลายทั้งปวงด้วยค่ะ

9. Fuangfah

Fuangfah เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านค่ะ

ขอร่วมทำบุญกฐินวัดท่าซุง ปี ๒๕๕๕ ด้วยค่ะ จำนวน ๑๐๐ บาท โอนแล้วค่ะ

10. nathalie

nathalie Active Member

2 พฤศจิกายน 2012
    ยืนยันการโอนเงินผ่านทางธนาคารไทยพาณิชย์ จำนวนเงิน 3000 บาท

เรียนมาเพื่อทราบ และขอโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

ผุสดีเฟื่องฟุ้ง สวนอักษร

11. imdee

imdee เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันณัฐชานันท์ เทพพงษ์เพชร และคุณแม่หมี่เฮียง แซ่โง้ว ได้โอนเงินร่วมกฐินวัดท่าซุงจำนวน 200 บาท ได้โอนเงินเข้าธนาคารไทยพาณิชย์เวลา12.18 น.วันที่ 2/11/55
    คะ

12. พุทธสาวก

พุทธสาวก เป็นที่รู้จักกันดี

วิโรจน์ - ภัทรามาศ ศรีพิทูลพาทย์ ร่วมทำบุญ 300 บาท ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ:cool:

13. seapro

seapro Active Member

11 ธันวาคม 2011
    ผมได้ร่วมทำบุญกฐินไป 100.02 บาทเมื่อสักครู่นี้เอง 2 พ.ย. 6.49 PM
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญทุกท่านด้วยนะครับสาธุ

14. นายสิบหก

นายสิบหก เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2012
    ผม นายสิบหก และครอบครัว ขอร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง
    โดยโอนเงิน 500.16 บาท เข้าบัญชี SCB 045-4-50384-4
    เมื่อวันที่ 3/11/2012 เวลา 09.15 am

ขออนุโมทนาบุญร่วมกับทุกท่านด้วยครับ... สาธุ

อิทังปุญญะผะลัง
    ผล บุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่เคยล่วง เกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าทั้งหลายตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ถวายให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปัก รักษาข้าพเจ้า เทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าทั้งหลายในครั้งนี้ด้วยเถิด

และ ขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผล บุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นพลปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้ตั้งมั่นในบวรพุทธศาสนา ได้เข้าถึงศีล สมาธิและปัญญา ได้พ้นทุกข์ และเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบัน นี้ด้วยเถิด..สาธุ

15. chitmada

chitmada เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    ขอร่วมทำบุญกฐินวัดท่าซุงครับ โอนเงินแล้วจำนวน 1000 บาท แล้ววันที่ 3 พ.ย.55 เวลา 10.53 น. และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ

16. spthong2000

spthong2000 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าและครอบครัวขอร่วมบุญกฐินวัีดท่าซุงปีที่7 จำนวน 100 บาท ตามรายละเอียดด้านล่าง
    บัญชีผู้โอนเงิน
    เลขที่บัญชี XXXX007194
    ยอดเงินคงเหลือในบัญชี xxxxxxx บาท
    บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี 0454503846 - นาย ณัฐพัชร จันทรสูตร

จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 100.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 0.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 03/11/2555 - 12:06:39
    ขออุทิศให้บิดาผู้ล่วงลับ ญาติสนิทมิตรสหายผู้ล่วงลับทุกท่านทุกรูปทุกนาม พรหมโลก เทวโลก มนุษย์โลก นรกโลก สัตว์โลก วิญญาณทั้งหลายทุกดวง เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ทั่วขอบเขตจักรวาลทั่วแดนโลกธาตุ และขอให้พญายมราชเป็นพยานในการร่วมบุญครั้งนี้ และขอบุญนี้หนุนส่งให้เข้าถึงซึ่งนิพพานด้วยเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2012
  17. SilentSoar

SilentSoar เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    แจ้งโอนเงินทำบุญครับ ^_^ 200 บาท

โอนเงินต่างธนาคาร - สถานะการทำรายการ
    สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง KBKR121103214977216
    รายละเอียดการทำรายการ
    วิธีโอนเงิน ออนไลน์ (ตลอด 24 ชั่วโมง)

ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 045-4-50384-6 ณัฐพัชร จันทรสูตร
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล NATTHAPAT CH
    จำนวนเงิน (บาท) 200.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 25.00
    วันที่โอนเงิน 03/11/2012 [15:13:25]
    บันทึกช่วยจำ ร่วมทำบุญและร่วมเป็นเจ้าภาพ ทอดมหากฐินสามัคคี ณ วัดท่าซุง ปีที่ ๗ 200 บาท

แจ้งโอนเงินทำบุญครับ ^_^ 200 บาท

ร่วมทำบุญและร่วมเป็นเจ้าภาพ ทอดมหากฐินสามัคคี ณ วัดท่าซุง ปีที่ ๗
    รวมถึงร่วมทำบุญทุกอย่าง
    รวมร่วมบุญจำนวน 200 บาท

และขอร่วมทำบุญเป็นสังฆทาน และเพื่อชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติถึงปัจจุบันชาติ
    ขออนุโมทนาบุญ ทั้งหลายทั้งปวงให้พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พรหม เทพ เทวดา สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่มีตั้งแต่ต้น บิดามารดาของข้าพเจ้าทั้งชาตินี้และทุกๆชาติ
    พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    พระโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์ พระยายมราช เจ้าการบัญชี ลุงพุฒิ
    พระศรีอารียเมตไตรย และสมเด็จองค์ปฐมอันเป็นที่สุด

ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุขสมหวังในเรื่องความรักทุกประการ นับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ข้าพเจ้ามีดวงตาเห็นธรรม และเป็นคนดีนับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ ความไม่มี ความไม่รู้ และความไม่ได้ จงอย่าได้บังเกิดกับข้าพเจ้านับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วย เถิด สาธุ สาธุ สาธุ ...

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ...
    อนุโมทนาบุญครับ,
    SilentSoar

18. huayhik

huayhik เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    วันที่ทำรายการ : 03/11/2012 06:46:29 PM.
    หมายเลขอ้างอิง : KBKR121103215123597
    โอนเงินจากบัญชี : xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    ธนาคารของบัญชีผู้รับโอน : SIAM COMMERCIAL BANK
    เพื่อเข้าบัญชี : 045-4-50384-6 นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล : NATTHAPAT CH
    จำนวนเงิน (บาท) : 400.0

ลูกขอกราบนอบน้อมแด่องค์หลวงพ่อที่เคารพรักย่างยิ่ง..

ข้าพเจ้าและผู้ร่วมที่ศรัทธาขออนุโมทนากับบุญในครั้งนี้ และทุกท่าน.....สาธุ

19. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินสามัคคีวัดท่าซุง ปี 2555
    โอน 1000 บาท เข้าบัญชี ๐๔๕๔๕๐๓๘๔๖ ธนาคารไทยพาณิชย์ สภากาชาดไทย
    วันที่ 3 พฤศจิกายน 2555 เวลา 22:59 น.

ขออนุโมทนาบุญกับท่านผู้เป็นสะพานบุญและทุกท่านด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

20. กมลเวช

กมลเวช เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2009
    ข้าพเจ้า นายกมลเวช เมืองศรี และครอบครัว
    ได้โอนเงินร่วมทำบุญ ทอดกฐินวัดท่าซุง พ.ศ. 2555
    เป็นจำนวนเงิน 6,200 บาท

ขอให้อานิสงค์ผลบุญแห่งการถวายทานทอดกฐินนี้
    จงส่งผลดลบันดาลให้คำอธิษฐานในพิธีอธิษฐานจิต 7 วัน 6 คืน ของข้าพเจ้า
    จงประสบความสำเร็จอย่างเกินความคาดหมายในเร็ววันด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

และข้าพเจ้าขอแบ่งบุญกุศลทั้งหมดนี้ให้กับ
    ทุกๆท่านที่เห็นข้อความนี้ และได้ร่วมอนุโมทนาบุญนี้
    เทวดาทั้งหลายในทุกจักรวาลนี้
    ภูติผีทั้งหลายในสากลโลกนี้
    และสรรพสัตว์ทั้งหลาย
    ขอให้ได้รับบุญของข้าพเจ้าด้วยเทอญ

อิมินา ปุญญะกัมเมนะ
    อุปัชฌายา คุณุตตะรา
    อาจริยูปะการาจะ
    มาตา ปิตา จะ ญาตะกา ปิยา มะมัง
    สุริโย จันทิมา ราชา คุณะวันตา นะราปิจะ
    พรัหมะมารา จะ อินทาจะ ตุโลกะปาลา จะ เทวะตา
    ยะโม มิตตา มะนุสสา จะ มัชฌัตตา เวริกาปิ จะ

สัพเพ สัตตา สุขี โหนตุ
    ปุญญานิ ปะกะตานิ เม
    สุขัง จะ ติวิธัง เทนตุ
    ขิปปัง ปาเปถะ โวมะตัง
    อิมินา ปุญญะกัมเมนะ
    อิมินา อุททิสเสนะ จะ
    ขิปปาหัง สุละเภ เจวะ
    ตัณหุปาทานะ เฉทะนัง
    เย สันตาเน หินา ธัมมา
    ยาวะ นิพพานะโต มะมัง
    นัสสันตุ สัพพะทา เยวะ
    ยัตถะ ชาโต ภะเว ภะเว