เว็บพลังจิต เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๕

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 15 สิงหาคม 2010.

1. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ขอเชิญสมาชิกเว็บพลังจิตและท่านผู้มีจิตศรัทธาร่วมเป็นเจ้าภาพทอดมหากฐินสามัคคี ณ วัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๕ โดยจะทำการรวบรวมปัจจัยไปถวายวัดท่าซุง ตั้งแต่บัดนี้จนถึงวันทอดมหากฐินสามัคคีของวัดท่าซุง

กำหนดการทอดกฐิน

วันอาทิตย์ที่ ๒๑ พฤศจิกายน ๒๕๕๓ เวลา ๑๓.๐๐ น..

ปิดรับโอนเงินทำบุญวันศุกร์ที่ ๑๙ พฤศจิกายน ๒๕๕๓ เวลา ๑๘.๐๐ น.

ร่วมทำบุญโดยการโอนเงินเข้าบัญชีข้างล่างนี้

ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี ๐๔๕ - ๔ - ๕๐๓๘๔ - ๖
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา สภากาชาดไทย

ผมขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีในครั้งนี้ด้วยครับ

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

ปี ๒๕๔๙ ยอดเงินทำบุญ จำนวน ๑๓๐,๒๓๗ บาท

[​IMG][​IMG][​IMG]

ประมวลภาพ..คณะตัวแทนชาวเว็บพลังจิต..ร่วมพิธีมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุงปีที่แล้ว([​IMG] 123456789)

ปี ๒๕๕๐ ยอดเงินทำบุญ จำนวน ๑๑๐,๐๐๐ บาท

มหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง เจ้าภาพในนามเว็บพลังจิต([​IMG] 123456789101112131415)<!-- google_ad_section_end -->
    .

ปี ๒๕๕๑ ยอดเงินทำบุญ จำนวน ๑๓๗,๔๐๐ บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

มหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง เจ้าภาพในนามเว็บพลังจิตและสมาชิก ปีที่ ๓ ([​IMG] 1234567891011121314)

ปี ๒๕๕๒ ยอดเงินทำบุญ จำนวน ๒๗๘,๓๐๐ บาท

ST832806.JPG ST832807.JPG

ST832810.JPG 522.jpg

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2010
  2. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    โมทนาครับ ปีนี้พี่จัดรถไปร่วมงานกฐินเหมือนเดิมนะครับ

.

3. Siranya

Siranya เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนาค่ะพี่ตั้ม ...ปีนี้ ถ้าไม่ติดภาระกิจกับเจ้านาย ก็จะไปด้วยค่ะ

4. ชาวฟ้า

ชาวฟ้า เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2010
    โมทนาสาธุ อยากไปร่วมทำบุญด้วย หวังว่าคงจะมีบุญได้ไป เหมือนครั้งงานหล่อพระ ที่ศูนย์พุทธศรัทธา ถ้าไม่ติดขัดอะไรคงได้ไป ขอบคุณนะคะ

5. luketann_May

luketann_May เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2006
    วันที่ 19/08/53เ วลา11.43.14 ได้โอนเงินจำนวน 200 บาท เพื่อร่วมบุญกฐินครับ

6. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    หลวงพ่อ ฤาษีลิงดำ - เทศน์เกี่ยวกับกฐิน

เรื่องการทำบุญและอานิสงส์ทอดกฐิน
    - เทศน์งานกฐิน.mp3 (1.83 MB)
    - ปกินกะเทปงานกฐิน.mp3 (1.33 MB)

เวลาผ่านไปไว ปีนี้ก็เข้าปีที่ ๕ ที่เราร่วมทอดกฐินกับวัดท่าซุง
    ขอเชิญสมาชิกและบุคคลทั่วไปร่วมทอดกฐินกัน

มีครั้งหนึ่ง เมื่อ ๒ ปีที่ผ่านมา ช่วงทางเว็บเราไปทอดกฐิน ในระหว่างนั้น ผมนอนหลับ (ประเทศอังกฤษ)
    ผมฝันว่ามีคลื่นไหลมากระทบตัวแล้วมีความสุขมากๆ แบบเคลิ้มๆ อธิบายอาการได้ลำบาก
    พอตื่นขึ้นมาผมทราบว่าทีมงานและสมาชิกกำลังทอดกฐินกันอยู่
    ผมคิดว่าเทวดาคงส่งมาบอกให้ผมรับรู้ คงเป็นบุญจากการทอดกฐิน

7. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอร่วมบุญกฐินสามัคคี วัดท่าซุงด้วยครับ

ครั้งที่ 1 วันที่26/08/10 เวลา 16:19

BANK SCB LOCATION 3326 SEQ.2970

จำนวน 100.00 บาท

ขอร่วมอนุโมทนาสาธุบุญกับพี่น้อง ญาติธรรมทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ...

wara43<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2010
  8. tung696969

tung696969 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2009
    อนุโมทนากับทุก ๆ ท่านที่ร่วมทำบุญ
    ขอร่วมทำบุญในครั้งนี้ 100 บาท
    โอนเงิน ผ่าน scbeasy
    ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี ๐๔๕ - ๔ - ๕๐๓๘๔ - ๖
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา สภากาชาดไทย

จำนวนเงิน 100 บาท เวลาประมาณ 15:36 น. 16 สิงหาคม 2553

ขอแม่พระธรณีและพระยายมบาล จงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดาทุกภพทุกชาติ ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เจ้าบุญนายคุญทุกภพทุกชาติ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติ เทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วย ขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ
    ขอ ส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติ ขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติ ได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทาน อวิชชาและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 และมีปัญญารู้แจ้งใน อริยสัจ4 ดังเช่นพระพุทธองค์ ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่าน สาธุๆๆ นิพพานนะ ปัจจะโย โหตุ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. คนไทในสโลวีเนีย

คนไทในสโลวีเนีย เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนาทุกท่านที่ร่วมทำบุญ
    และร่วมทำบุญ ๒๐ ยูโร โอนเงินเมื่อ ๑๖/๐๘/๕๓ เวลา ๑๐.๒๐ เลขที่โอน ๑๐๐๘๑๖BIN๖๐๗๘๑๔๖ จากบัญชี ๑๐๑๐๐-๐๐๓๗๓๐๖๐๙๘

10. EakChutidet

EakChutidet เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนา ขอความเจริญในธรรมจงบังเกิดแก่ทุกท่านทุกรูปทุกนาม หากการกระทำใดๆ ของข้าพเจ้าล่วงเกินท่านทั้งหลายไม่ว่าจะเป็นวจีกรรม,มโนกรรม ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมมา ณ ที่นี้

ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลนี้ไปให้ทุกรูปทุกนามทั้ง 20 ชั้นพรหมโลก 6 ชั้น
    เทวะโลก มนุษย์โลก มารโลก ยมโลก อบายภูมิทั้ง 4 มี นรก เปรต อสุรกาย สัตว์เดรัจฉาน
    และในหมื่นโลกธาตุกับอีกแสนจักรวาลพิภพ ทั้งที่เป็นมนุษย์ อมนุษย์ รูปวิญญาณ อรูปวิญญาณ
    และสรรพสัตว์ทั้งหลาย ทั้งที่เป็นมิตรและศัตรู ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า
    .........ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย
    อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงโมทนาในส่วนกุศลนี้
    พึงได้รับประโยชน์ความสุขเช่นเดียวกัน ข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดนี้ด้วยเทอญ .........
    พร้อมกันนี้ ขออนุโมทนา บุญกุศลกับทุกท่านด้วยครับ
    _/l\_ สาธุ สาธุ สาธุ _/l\_

11. ต้นไทร

ต้นไทร เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา กับทุกๆท่านที่ ทำบุญทุกๆปีนะครับ
    เดียวว่าจะ ร่วมทำด้วย เหมือนกันนะครับ

12. bunlerts

bunlerts เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนา สาธุ

จะรีบโอนไปร่วมทำบุญครับ ยังพอมีเวลาเหลือ

13. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ อนุโมทนาครับผม ปีนี้ต้องไปครับ ปีที่แล้วก็ไปครับ บุญใหญ่

14. nanthiya1

nanthiya1 เป็นที่รู้จักกันดี

รอให้กลับเมืองไทยจะส่งเงินร่วมทำบุญด้วยคิดว่าจะกลับเดือน ต ค นี้เพราะจะไปรวมบวชชีพรามประจำปีวัดท่าชุงค่ะ ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

15. bokobaka

bokobaka เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2010
    ร่วมทำบุญด้วยครับ
    ครอบครัวประพรรดิจักกิจ 80.08บาท
    SCBeasynet 16/8/53 22.35
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

16. comkung

comkung เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ๑๗ สิงหาคม ๒๕๕๓ ผมได้โอนเงินร่วมเป็นเจ้าภาพมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ ๕ จำนวน ๒๐๐ บาท และขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยครับ

17. คุณ 4

คุณ 4 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2005
    ใช่โครงการกฐินแสนกอง อานิสงส์คูณแสนหรือเปล่าคับ

18. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22

ไม่ใช่ครับ กฐินแสนกองขณะนี้เว็บมาสเตอร์กำล้งตั้งกระทู้อยู่ครับ คาดว่าไม่เกินสัปดาห์หน้า คงเริ่มประกาศบอกบุญได้ครับ

.

19. จารุวณณร

จารุวณณร เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2007
    ขอร่วมทำบุญด้วยค่ัะ 100 บาท โอนเมื่อวันที่ 16/8/2553 เวลา 18.11 น. ค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

20. titapoonyo

titapoonyo เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    1
    ร่วมทำบุญ 200 บาทครับ โอนแล้ววันนี้จากบัญชี kbank 13.27 น.