เว็บพลังจิต เชิญสมาชิกทุกท่านอ่าน ทำความเข้าใจ จะได้ทำได้ถูกไปแนวเดียวกัน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด, 9 กุมภาพันธ์ 2011.

1. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    <center>Re: ลงประชาสัมพันธ์บอกบุญงานทอดผ้าป่า

</center>
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> เรียนทีมผู้ดูแลระบบ
    รบกวนเรียนสอบถามครับ ถ้าสมัครสมาชิกพรีเมี่ยมแล้ว ไม่ทราบเราว่าสามารถโพสประชาสัมพันธ์งานบุญ เช่นทอดผ้าป่า กฐินสามัคคี หรือบอกบุญให้เช่าบูชาวัตถุมงคล ลงในหมวดประสบการณ์เรื่องเล่าได้หรือเปล่าครับ

ไม่ได้ครับ
    ห้องเรื่องเล่านี้ก็สำหรัับเรื่องเล่าโดยตรงเลย
    สมาชิกมักใ้ช้ผิดกัน ทำให้ไม่เป็นระเบียบ และสมาชิกที่สมัครพรีเมี่ยมที่เขาเข้าใจก็จะแจ้งมาบ่อย ๆ ต่อไปนี้จะพยายามจัดระเบียบให้ลงล็อคที่สุดครับ

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset;"> ประสบการณ์ เรื่องเล่า
    เกี่ยวกับประสบการณ์ อภินิหารย์ต่างๆ การทดลอง และการจับพลัง เกี่ยวกับ พระเครื่องและเครื่องรางของขลัง </td> </tr> </tbody></table>
    ถ้าไม่ได้ต้องไปลงที่หมวดไหนครับ

ถ้า โพสต์งานบุญ งานผ้าป่า กฐิน โดยไม่มีให้เช่าวัตถุมงคล ก็ที่ลงที่ ศุนย์ประชาสัมพันธ์ครับ ในห้องย่อยที่เกียวของกับกระทู้ที่จะตั้ืง ตัวอย่างด้านล่างครับ

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset;"> ศูนย์ ประชาสัมพันธ์
    ลงประชาสัมพันธ์ได้ฟรี ประกาศข่าวการทำบุญหรืองานต่างๆ [กฏกติกา]
    ห้องย่อย: [​IMG] ในนามเว็บพลังจิต, [​IMG] กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด, [​IMG] พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง, [​IMG] ธรรมทาน - วิทยาทาน, [​IMG] งานบวช, [​IMG] งานบุญอื่นๆ, [​IMG] อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล, [​IMG] ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์, [​IMG] ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป, [​IMG] ร้องเรียนและปัญหา
    </td> </tr> </tbody></table>
    หรือสมาชิกพรีเมี่ยมจะไปโพสต์ให้เช่าบูชาที่ห้องประชาสัมพันธ์ก็ได้ แต่อย่าให้กระทู้มีเนื้อหาซ้ำซ้อนกับที่ห้องพระะเครื่องฯครับ

ส่วนใหญ่จะมาโพสต์ที่ห้องพระเครื่องจะไม่สับสนในการทำงานด้วยครับ

อีกอย่างห้องพระเครื่องคนเข้ามากมายกว่า

านทอดกฐิน ผ้าป่า หรือบอกบุญและมีการให้เช่าวัตถุมงคลด้วย ก็โพสต์ได้ที่ ห้องพระเครื่องนะครับ คือด้านหน้าสุด คือคลิกนี่ครับ พระเครื่อง - วัตถุมงคล หรือจะที่ห้องประชาสัมพันธ์ก็ได้แต่กระทู้ต้องไม่ซ้ำซ้อนกันกับห้องพระเครื่องครับ

แม้หากมีเรื่องเล่าบ้างและมีการให้เช่าบูชาด้วยเราเป็นสมาชิกพรีเมี่ยมแล้วก็หน้านี้เหมาะสุดครับ พระเครื่อง - วัตถุมงคล อย่าไปเล่าด้วยให้เช่าด้วยที่ห้องเรื่องเล่าครับ

สำหรับห้องเรื่องเ่ล่านั้น สำหรับเรื่องเล่าเพียว ๆ เลยครับไม่มีการเช่าบูชาโฆษณาใด ๆ

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณเช่นกันที่ซักถามทำให้ลดความพลาดหรือลดความเข้าใจผิดได้ดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 เมษายน 2011
  2. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    สำหรับผู้ที่ไม่ได้สมัครสมาชิกพรีเมี่ยม เล่าเรื่องเล่าที่ห้องนี้ได้ แต่เรื่องประชาสัมพันธ์ควรทำการที่ศูนย์ประชาสัมพันธ์ครับ

3. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

กฏกติกา ชัดเจน ดีมากครับ ยอดเยี่ยมๆๆ

4. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    สำหรับผู้ที่ไม่ใช่สมาชิกพรีเมี่ยม

คือเป็นสมาชิกเว็บพลังจิตธรรมดา นำวัตถุมงคลให้เช่าบูชาได้
    แต่ไม่ใช่ที่ห้อง
    พระเครื่อง - วัตถุมงคล
    ไม่ใช่ที่ห้อง
    ประสบการณ์ เรื่องเล่า
    ไม่ใช่ที่ห้อง
    วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง

ควรตั้งกระูทู้ให้เช่าบูชาที่ ศูนย์ประชาสัมพันธ์ในห้องที่เหมาะสมกับกระทู้ตน

อ้างอิง:
    ศูนย์ ประชาสัมพันธ์
    ลงประชาสัมพันธ์ได้ฟรี ประกาศข่าวการทำบุญหรืองานต่างๆ [กฏกติกา]
    ห้องย่อย: [​IMG] ในนามเว็บพลังจิต, [​IMG] กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด, [​IMG] พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง, [​IMG] ธรรมทาน - วิทยาทาน, [​IMG] งานบวช, [​IMG] งานบุญอื่นๆ, [​IMG] อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล, [​IMG] ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์, [​IMG] ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป, [​IMG] ร้องเรียนและปัญหา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กุมภาพันธ์ 2011
  5. numfa161

numfa161 สมาชิก

11 ธันวาคม 2010

6. ten_nok

ten_nok สมาชิกใหม่

รับทราบครับ แล้วตอนนี้กระทู้ของผม จึงถูกลบหมดเลยใช่ไหมครับ

7. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
  8. lamphunclub

lamphunclub สมาชิก

รับทราบครับเข้าใจดี ขอบคุณครับ

9. sad boy

sad boy เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    -----------------------------------------ok

10. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    จ้า..........................^^

11. นุเคราทอง

นุเคราทอง เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2012
    กราบขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ด้วยความเคารพ

12. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    ผมเลย โดน ใบเหลือง ใช่ไหมคับ :( :( :( :( :( :( :( ใบเตือนพอเข้าใจ ใบเหลือง นี่ ไม่น่าโดน นะคับ

13. นาก บางกอก

นาก บางกอก Active Member

30 พฤศจิกายน 2012
    การคัดกรองเวปนี้ดีมากครับ อันไหนไม่มีสาละและรบกวนท่านอื่นและและขาดซึ่งมรยาททางสังคมจะโดยลบทนที่เลย ดีๆครับ.ผมก็อาจโดนเช่นกัน

14. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    แล้วถ้าเล่าว่ามีการสร้างของให้บูชาแต่ให้ไปที่ห้องเพื่อการกุศลอย่างนี้จะผิดกฏห้องเรื่องเล่ามั้ยครับ

15. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    กรณีนี้ผมว่าไม่ผิดครับ

เช่นถ้าผมเอง ตั้งกระทู้ในเรื่องเล่า ๑ กระทู้ เกี่ยวกับวัดชายนา

แล้วผมก็ไปตั้งกระทู้ขาย ในห้องพระเครื่อง

ก็สามารถทำได้ตามปกติครับ

ก็เหมือนกับปั่นเอง เชียร์เอง

แต่เฉพาะในห้องนี้ ห้ามตั้งให้เช่า โดยเด็ดขาด เท่านั้นเองครับพี่

16. noon51

noon51 สมาชิกใหม่

รับทราบทุกประการ จะปฏิบัติตามนั้นอย่างเคร่งครัด โปรดแนะนำด้วยนะครับเพื่อนๆพี่ๆ และขอบคุณพี่ webmaster ทุกท่านครับ
    จาก...หมีน้อย...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2015