เพื่อการกุศล เชิญสั่งจอง เหรียญเสมาหลวงพ่อโสธร รุ่น มงคลสัตตวัฒน์ 16 วาระ 16 พิธี (รูปพิธีหน้า2ครับ)

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย mahamate, 19 มกราคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mahamate

mahamate เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบและอนุโมทนาครับ วัตถุมงคลชุดนี้ เหลืออีก 3 วาระ คาดว่าจัดส่งได้ประมาณต้นเดือนธันวาคมครับ

2. mahamate

รับทราบและอนุโมทนาครับ วัตถุมงคลชุดนี้ เหลืออีก 3 วาระ คาดว่าจัดส่งได้ประมาณต้นเดือนธันวาคมครับ

3. mahamate

วาระที่ 12 วันที่ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 พิธีเททองหล่อองค์หลวงพ่อพระร่วงโรจนฤทธิ์(จำลอง) ขนาดความสูง ๕๙ นิ้วจำนวน ๒ องค์ เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ นำไปประดิษฐาน ณ ชุมชนสนามจันทร์ จ.นครปฐม ในวันเสาร์ที่ ๒๕ สิงหาคม พศ. ๒๕๕๕ ณ บริเวณสนามกอล์ฟ(หลังโรงแรมเวล) โดยมีพระธรรมปริวัติเทวี เจ้าคณะภาค ๑๕ เจ้าอาวาสวัดพระปฐมเจดีย์ฯ เป็นประธานในพิธีเททองและพุทธาภิเษก และมีพระมหานาคสำนักวัดพระปฐมเจดีย์สวดคาถาพุทธาภิเษก มีพระเถราจารย์อธิษฐานจิตปลุกเสก ๔ รูป คือ หลวงพ่อกำไร วัดโคกเขมา, หลวงพ่ออิฏฐ์ วัดจุฬามณี, หลวงพ่อแป๊ะ วัดสว่างอารมณ์, หลวงพ่อสุเทพ วัดพระปฐมเจดีย์

วาระที่ 12 นี้ได้รับเมตตาจากหลวงพ่ออิฏฐ์ในการฝากเหรียญหลวงพ่อโสธร "มงคลสัตตวัฒน์" เข้าพิธีโดยหลวงพ่ออิฏฐ์ท่านเมตตาพันสายสิญจน์ที่กล่อง พรมน้ำมนต์และประสิทธิให้ด้วยครับ

<!-- google_ad_section_end -->

4. นิชาวี

นิชาวี เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2012
    แจ้งการโอนเงินค่ะ ที่อยู่ตาม PM

ไฟล์ที่แนบมา:

5. mahamate

รับทราบครับ จัดส่งแล้วจะแจ้งหมายเลข EMS.นะครับ

6. mahamate

วาระที่ 13 วันที่ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2555 พิธีพุทธาภิเษกพร้อมกับวัตถุมงคล วัดคลองปลัดเปรียง ต.บางแก้ว อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ มีพระเถราจารย์อธิษฐานจิตปลุกเสกเข้มขลังศักดิ์สิทธิ์ อาทิเช่น หลวงพ่อมาลัย วัดบางหญ้าแพรก สมุทรสาคร, หลวงปู่หล่ำ วัดสามัคคีธรรม กรุงเทพ, หลวงปู่บุญ วัดทุ่งเหียง ชลบุรี, หลวงพ่อผา วัดไตรสามัคคี, หลวงพ่อหมู วัดทรงธรรม, หลวงพ่อหลาว วัดคันลัด, หลวงพ่อตุ๊ วัดแค, หลวงพ่อจรัญ วัดบางพลีใหญ่ใน, หลวงพ่อทวีศักดิ์ (เสือดำ) วัดศรีนวลธรรมวิมล ครับ

7. mahamate

วาระที่ 14 วันที่ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 พระอาจารย์ธนพล ธนพโล สวนพุทธธรรมหลวงปู่ใหญ่ "ธนพลาราม" อ.เมือง จ.สุพรรณบุรี เมตตาอธิษฐานจิต ด้านเมตตาโชคลาภครับ

8. padriew

padriew Active Member

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ยิ่งใหญ่มากครับ ผมติดตามคุณสุเมธมาแต่ครั้งเป็น นศ. ตอนทำพระผงสมเด็จแจก
    ตอนนี้เป็นอาจารย์แล้วดีใจด้วยครับ ขออนุโมทนาบุญใหญ่ หากมีโอกาสจะร่วมบุญด้วยนะครับ

9. ปะจะขะ

ปะจะขะ เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    สาธุ สาธุ สาธุ ผมร่วมอนุโมทนาบุญ ในครั้งนี้ด้วยครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้