เชิญโพสภาพของรักของดีบนคอกันดีกว่าครับ.....

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย คมกฤช, 28 สิงหาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. คมกฤช

คมกฤช เป็นที่รู้จักกันดี

เอ้า!ใครมีพระเครื่องดีๆบนคอหรือเก็บไว้อยากโชว์ ถ่ายรูปสวยๆแล้วโพสลงกระทู้แบ่งกันชมบารมี และเป็นวิทยาทานกันหน่อยนะครับ เผื่อไปเจอที่ไหนจะได้หาเก็บไว้บูชากันครับ.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2007
  2. คมกฤช

ประเดิมก่อนนะครับ

ลป.ทวด เนื้อว่าน ลป.ทวด อ.นอง วัดทรายขาว องค์นี้รักมากครับ เพราะว่า ก่อนที่จะได้มาฝันเห็นก่อนเหมือนท่านจะมาอยู่กะเราครับ..
    ...สำหรับลป.ทวดนั้นจะใหม่จะเก่า จะแท้จะปลอมบูชาได้หมดครับ ขอเพียงศรัทธาในตัวท่านอย่างไม่ลังเลก็พอครับ
    ...และโคตะระแนะนำให้ทุกท่านหาบูชาติดรถไว้นะครับ สำหรับผมท่านเป็นพระที่นิรันตรายที่สุด แบบว่าไม่ต้องกลัวอุบัติเหตุ ไม่มีกับทุกท่านแน่ครับ
    ....หวังว่าทุกท่านคงจะร่วมโพสภาพสวยๆไว้ในกระทู้นี้นะครับ....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      242.3 KB
      เปิดดู:
      235
      ขนาดไฟล์:
      242 KB
      เปิดดู:
      221
  3. moowasin

moowasin เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2005
    ก่อนเดือนกุมภาพันธ์ผมใส่พระสมเด็จครับ เป็นสมเด็จหลวงพ่อแพ สิงห์บุรี รุ่นสร้างสะพานท่าช้างครับ เท่าที่สังเกตุ ใส่ขึ้นคอเมื่อไหร่เมตตาดีเชียว มีคนรักใคร่อย่างสมเด็จเชียวแหละ แต่กรอบแตกครับเลยเอาเก็บไว้ เลยมาใส่พระนางพญา ไม่ทราบที่ ได้จากพี่ท่านหนึ่งครับ แต่เป็นพระเก่า รู้สึกดีเวลาที่ใส่ ยังไม่มีประสบการณอะไรคับ ยังไงช่วยๆกันดูให้ทีครับ แต่อีกองค์ที่ติดตัวอยู๋ตลอดแต่ไม่ได้ใส่ (คือเอาติดตัวไม่ยอมห่างครับ) พระผงจักรพรรดิ์หลวงตาม้าที่น้องนิคแจกอะคับ รุ่นผสมอัฐิธาตุหลวงปู่ดู่อะคับ อันนี้ประสบการณ์เยอะมาก ตั้งแต่เรื่องพระธาตุเสด็จ จนช่วยปกป้องจากเหตุการณ์ต่างๆคับ ดีเจงๆ

4. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

พระพิมพ์ในคอผมครับ

สมเด็จอัศนี ( องค์นี้ ปี พ.ศ.2412)

ท่านผู้อธิษฐานจิต
    1.สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี
    2.สมเด็จพระมหาสมณเจ้า กรมพระยาปวเรศวริยาลงกรณ์ (พระองค์เจ้าฤกษ์) วัดบวรนิเวศวิหาร โพสที่ 7109
    3.สมเด็จพระพุฒาจารย์ทัด โพสที่ 7113
    4.พระพุฒาจารย์ มา อินทโร โพสที่ 7114-5
    (โพสในกระทู้ พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....)

หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน เนื้อผงอิทธะเจที่ท่านลบเอง
    รุ่นนี้นำขึ้นทูลเกล้าถวายพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว

หลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง แต่อยู่ที่วัดพระแก้วครับ

5. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]ของหนู๋ยิ้ม ร่วมแจม((((โชว์)))

6. ศิษย์หลวงตา

ศิษย์หลวงตา เป็นที่รู้จักกันดี

พอดี ผมได้พระองค์นี้มา สดๆร้อนๆ
    รับมากับมือ หลวงปู่ลี กุสลธโร จากวัดป่าบ้านตาด

เป็นพระหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน
    รุ่น ผาสุข เย็นใจ
    ที่ระลึกงานวันคล้ายวันเกิด ครบรอบ ๙๔ ปี หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน

7. ฤาษี

ฤาษี เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ฤาษี

เศียรฤาษีครูบาเจ้าบุญปัน ธมฺมปญฺโญ วัดร้องขุ้ม อ.สันป่าตอง จ.เชียงใหม่ครับ

ขนาดไฟล์:
      41 KB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      38 KB
      เปิดดู:
      100
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2007
  8. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อาราธนาองค์นี้บูชาครับ...

9. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เอาตั้งแต่เด็กๆ นะ

ไม่มีภาพถ่ายเพราะสมัยก่อนจน และคนเก่าแก่เชื่อว่าถ้าใครถ่ายรูปไว้เยอะ ตายเร็ว

ที่คอห้อยสายสิญจ์หลวงตา(พ่อของแม่ยายผีป่า)ผูกรับขวัญ

พอโตหน่อย ห้อยเหรียญรู

โตอีกหน่อย หลวงตาเจาะรูเหรียญสลึงปี ๙๓ ให้ห้อยคอ รักมาก

โตเข้าโรงเรียน ไปตลาดเจอสด เจอแผงขายของมีสร้อยพร้อมเหรียญหลวงปู่แหวนขาย ห้าบาทเองค่ะ (ของทำเลียนแบบ) เลยร้องชักดิ้นชักงอให้แม่ซื้อ ตอนนั้แม่ทำงานได้ค่าจ้างวันล่ะ ๕ บาท แต่จำใจซื้อให้ค่ะ

ใส่ไปใส่มาหลวงปู่ดุลย์ท่านให้เหรียญท่านมา ก็ใส่ (ตอนนี้หายหมด เพราะไม่รักการรักษาของ)

พอทีนี้ทางโรงเรียนห้ามใส่สร้อยอะไรๆ ทั้งสิ้น เลยไม่ห้อยอะไร เก็บไว้ที่บ้าน ทำสมาธิอย่างเดียว กับวิ่งไปเล่นที่วัดนั่นวัดนี่กับเพื่อนๆ ให้หลวงตาหลวงปู่รำคาญ

พอเริ่มเป็นสาว ได้ห้อยอย่างไม่มีใครบังคับค่ะ

ก็ได้พระกริ่งจอมสุรินทร์เนื้อนวะโลหะ ของหลวงปู่ดุลย์ (ตอนนี้ไม่มีแล้ว คนขอ)

แล้วทีนี้ได้พระจากผู้โดยสารเครื่องบินที่นั่งข้างๆ ไม่ได้คุยกันเลยแต่พอจะลงเครื่องเอาเหรียญหลวงปู่สุข วัดปากคลองมะขามเฒ่ามาให้

และได้อีกมากมายค่ะ ใส่แล้วโดนขอประจำ

ตอนนี้คอว่าง

แม้แต่ลูกกระเดือกยังไม่มี เพราะเป็นผู้หญิง เลยไม่มีอะไรติดคอ

ว่าจะมาขอคนแถวๆ นี้ล่ะ

อย่าบอกว่าจะให้โซ่ล่ามคอนะจ๊ะ

10. greco

greco เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    เมื่อก่อนห้อยองค์นี้ครับ ตอนนี้เปลี่ยนเป็นอย่างอื่นแล้ว(555)

ขนาดไฟล์:
      51 KB
      เปิดดู:
      116
  11. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

(555) (555) (555) ผิดกติกานะยาย เขาบอกชัดเจนว่าต้องโชว์นะจ๊ะ

ที่ไม่ใส่เพราะกลัวโดนขอ หรือว่าเพราะพระท่านซึมลึกเข้าไปในจิตใจแล้วหละ

ถ้าคิดว่าจะมาขอคนแถว ๆ นี้นะ มีเพียบเล๊ย สมเด็จสัมพุทเธ ไง เอาไหมหละ ก็ตัวเองเป็นคนให้เขามาเองไงหละ...ลืมแล้วรึไง เอากลับไปดีไหมค่ะ

ยินดีนะ ๆๆๆ(ping)

12. dice

dice เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ห้อยอยู่ตอนเด็กคือพระหลวงปู่ฝั้น เนื่องจากบ้านผมอยู่สกลนคร

ปัจจุบันห้อยแค่สององค์

องค์แรกเหรียญหลวงปู่ดู่ องค์นี้ผิวสวยจนน่ากลัว(ว่าจะเก๊) จนตอนได้มาต้องยืมของแท้จากเพื่อนมาดูเทียบแล้วเทียบอีก ทำเอาผมนอนไม่หลับเกรงว่าเป็นการปรามาสท่าน ประสบการณ์เยอะครับ ได้มามีแต่เรื่องดีๆ จำได้ว่าตอนแรกดูดวงแล้วดวงตก ดูกี่รอบก็เหมือนเดิม พอห้อยปุ๊บไปดูอีกรอบดวงเปลี่ยนข้างเลย

อีกองค์ก็พระนั่งดวงหรือพระรับศิษย์หลวงตาม้า ใส่นั่งปฏิบัติประจำ หลวงตาท่านคล้องให้เอง เลยรักมาก

หมดละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 สิงหาคม 2007
  13. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    งึม เอามั่งๆ

องค์แรก พระผงจักรพรรดิรุ่น ได้เรื่องได้ราว หุหุ รุ่นนี้เป็นรุ่นเดียวที่มีรูปหลวงตาม้าในพระผงครับ

ส่วนองค์ที่สอง พระศรีสยามเทวาธิราชเนื้อผงจักรพรรดิเช่นกัน

องค์ที่สามพระยอดธงทรงเครื่องจักรพรรดิ มูลนิธิหลวงปู่ปาน หลวงตาม้าเสก +จารย์

องค์สุดท้ายพระแก้วแดงรูปลักษณ์หลวงปู่ดู่

ขนาดไฟล์:
      48.4 KB
      เปิดดู:
      5,414
      ขนาดไฟล์:
      23.1 KB
      เปิดดู:
      3,106
      ขนาดไฟล์:
      28 KB
      เปิดดู:
      3,236
      ขนาดไฟล์:
      24.8 KB
      เปิดดู:
      3,263
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2007
  14. สิงหราข

สิงหราข เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    ตอนนี้ห้อยพระหลวงตาองค์เดี่ยวเลยครับ ไปรับมากับมือเช่นกัน สงสัยจะที่เดียวกับคัณศิษย์หลวงตา ซะละมั้ง แต่ของผมมาเป็นเส้นคล้องคอได้เลยครับ

ขนาดไฟล์:
      60 KB
      เปิดดู:
      95
      ขนาดไฟล์:
      59.1 KB
      เปิดดู:
      83
  15. คมกฤช

3 องค์นี้....

ตอนแรกก็เปิดให้ร่วมบูชาแหละครับ แต่สวดมนต์ไว้พระไปจิตบอกว่าเก็บไว้ให้ดี นึกถึงแต่องค์พระทั้ง 3 ก็เลยเก็บตายเลยครับ
    ...ออกเมื่อคราว ลป.แหวน ท่านอายุครบ 89 ปีครับ ด้านหลังบรรจุ สิ่งมงคลที่สุดในจักรวาล และทั้ง 3 โลก นั่นก็คือพระบรมสารีริกธาตุ แห่งองค์สมเด็จพระโลกเชษฐ์บรมครูสมณะโคดม สัมมาสัมพุทธเจ้า ครับหากใครได้พบปะขอให้เก็บไว้ให้ดีครับ

ขนาดไฟล์:
      235.1 KB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      247.1 KB
      เปิดดู:
      112
      ขนาดไฟล์:
      238.5 KB
      เปิดดู:
      93
      ขนาดไฟล์:
      241.6 KB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      209.4 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      236.7 KB
      เปิดดู:
      85
  16. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

โพสด้วยคนนะครับลูกพี่
    1.พระสังกัจจายน์ เนื้อเมฆพัตร
    2.พระกลีบบัว เนื้อปรอท
    3.พระรอดเนื้อปรอทผสมตะกั่ว
    4.อุกกาบาตเหล็กจากต่างดาว
    5.เหล็กไหลตาน้ำ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2007
  17. tititi

tititi เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2007
    อ่า

ตอนนี้ใส่เจ้าแม่กวนอิมองค์เดียวคับ
    ถ้ามีเวลาได้ถ่ายรูปพระองค์อื่น ๆ อีก จะนำมาโพสใหม่ คุรั๊บ

18. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

เฮียธิติครับ...ถ่ายภาพพระสมเด็จที่มีพระธาตุเสด็จมาให้ชมมั่งจิ...:d

19. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005

20. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สร้อยลูกปัด ซื้อนำมาร้อยเองค่ะ เป็นลูกปัดของจ.สุราษฎร์ธานี อายุประมาณ 200-300ปีค่ะ ราหูเงินซื้อที่วัดพระมหาธาตุ นครศรีธรรมราช
    กรอบพระซื้อที่ท่าพระจันทร์
    พระพิมพ์สมเด็จได้จากครั้งร่วมบุญกับผู้มีพระคุณค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้