เช่าพระ(ใหม่)ผ่านเน็ต เชื่อถือได้มาไหมครับ??

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย tle3366, 16 มีนาคม 2013.

1. tle3366

tle3366 สมาชิก

ก่อนอื่นก็ขอสวัสดีทุกท่านนะครับ นี่เป็นกระทู้แรกของผม ^^ ถ้าผิดพลาดประการใด ก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ

เข้าเรื่องเลยนะครับ

พอดีว่าผมมีความศรัทธาในพระเครื่องพอสมควรจึงอยากจะเช่าเก็บไว้...เเต่ทั้งนี้พระเก่า ผมก็ดูไม่เป็น และ ราคาก็ค่อนข้างแพง เลยหันมาสนใจพระใหม่(พระใหม่ในวันนี้ คือพระเก่าในวันข้างหน้า) ซึ่งผมก็นับถือเกจิ หลายท่านมากๆ มีทั่วประเทศไทย ซึ้งจะให้ผมเดินทางไปพบเพื่อเช่าวัตถุมงคล คงไม่ใช่ทางที่ดีแน่(ทั่วประเทศเลยนี่เนาะ) ผมก็เลยหันมาสนใจเช่าผ่านทางเว็บครับ...เพราะสะดวก และมั่นใจว่าได้พระแท้แน่ๆ ปกติผมจะเช่าจาก
    ��
    เว็บของ 7-11 เลยมั่นใจว่าได้ของแท้ + เค้าก็มีรับประกัน แต่ที่นี้พระหลายองค์ หมดช่วงเช่าไปแล้ว...ผมเลยไปหาจากเว็บอื่น เเล้วก็เจอครับ (เเต่ยังไม่ขอบอกเว็บนะครับ (ด้วยเหตุผลส่วนตัว)) ตรงนี้แหละครับที่ผมสงสัยมากที่สุดว่าพระที่ได้จะแท้ไหม

เว็บนี้พึ่งเปิดบริการมาได้แต่ 3 เดือนเองครับ เเต่อยู่ภายใต้สังกัดของ ซื้อ ขายสินค้าออนไลน์ ร้านค้าออนไลน์ มั่นใจได้ของชัวร์ : TARAD.com
    โดยเค้ายื่นยันว่า ซื้อที่นี่มันใจได้ของชัวร์ 100% ตลาดการรันตีให้
    และเค้าก็มีการบอกถีง ที่อยู่ เมลล์ เบอร์ และ จำนวนของที่เหลือ ด้วย

ซึ่งพระที่ผมสนใจทั้งหมด!!!ล้วนแต่ปลุกเสกในปี 55 ทั้งนั้นครับ

ผมเลยคิดไปทางบวกว่า

พระใหม่ คงยังไม่น่ามีของปลอมหรอกมั่ง
    เว็บนี้ข้อมูลครบ ตลาด.คอม ก็รับประกันให้ด้วย
    มีหลายเกจิ ให้เลือกเช่า ให้สรรหา
    พระราคาก็ตรงตามที่เว็บ ของ7-11 ปล่อยให้เช่า และ ตามโปสเตอร์ประกาศตามเว็บต่างๆ แค่มีการปัดขึ้นเฉยๆ เช่น 199 เป็น 200 เป็นต้น
    ราคาที่ผมจะเช่าก็อยู่ระหว่าง 100-500ครับ แพงกว่านี้ก็มี

ผมเลยอยากถามว่า มีโอกาสได้พระปลอมบ้างไหมอ่าครับ??

อ้อ ผมเคยโทรไปสอบถามมาเหมือนกัน เค้าบอกว่าเอามาจากวัดทุกองค์ครับ แต่ไม่รู้เชื่อได้มากแค่ไหน...

อ้อ พระทุกองค์วัตถุประสงค์ในการสร้างจะคล้ายๆกันหมดด้วย นั่นคือ หางบ ก่อสร้าง ปรับปรุง บริจาค บลาๆ ซึ่งผมเห็นว่าเป็นการดีในการสนับสนุนทางวัดด้วย...

ทุกท่านคิดเห็นว่าไงบ้างอ่าครับ :z16

2. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    เช่าไปทำไมเยอะแยะครับ ผมขอแนะนำให้เช่าพระไม่เก่ามาก ไม่ใหม่มาก เลือกเช่าเฉพาะรุ่นที่ไม่แพงดั่งสโลแกรนที่ว่า "พระหลักร้อยพุทธคุณหลักล้าน" อธิเช่น 25พุทธศตวรรต หลักร้อย-พันต้นๆ พระเกจิเหรียญคณาจารย์องค์หลวงพ่อทบ ปี2516 บางรุ่นก็ยังไม่แพงเช่ารุ่นคอน้ำเต้า เหรียญวัดธงไทยาราม เป็นต้น หลวงปู่ขุ้ย วัดซับตะเคียน ก็ยังไม่แพง แบบนี้ชัวร์กว่าพระใหม่ครับ........พระใหม่มีโอกาสเจอพระเสริมด้วยเช่นสร้างเพิ่มจากเดิมแต่ไม่ได้เข้าพิธีก็มี........แต่ถ้าเราคิดว่าจะทำบุญทางอ้อมกับวัดวาอารามเลยนิยมเช่าพระใหม่แบบนี้ผมก็อนุโมทนาบุญด้วยครับ (smile)(good)

3. tle3366

ขอบคุณครับพี่ ^^

4. to2517

to2517 Active Member

22 กันยายน 2011
    เหรียญหลวงพ่อคูณต้องดูดีๆครับ

5. tle3366

อ้อครับพี่ เเต่ๆในที่นี้ผมไม่ได้หมายถึงเหรียญหลวงพ่อคูณ เเต่ผมหมายถึง พระใหม่ ที่ปลุกเสกช่วงปี 55ครับ เพื่อหางบไปซ่อมแซม สร้างเสริม ปรังปรุง บริจาค อ่าครับ เเล้วผมจะเช่าในเน็ต (ไม่สามารถเดินทางไปที่วัดได้) ผมเลยสงสัยว่ามีโอกาส ปลอมไหม

เเต่ก็ขอบคุณพี่ นะครับผม ^^

6. to2517

to2517 Active Member

22 กันยายน 2011
    ในเน็ตผมว่าก็ปลอดภัยดีนะครับเพราะเขารับประกันด้วยครับ ผมเคยเช่าไม่พอใจเขาก็คืนเงินเต็มจำนวนครับเราก็ขาดทุนค่าโอนเงิน ค่าส่งพระคืน ค่านำ้มันรถ ค่าเสียเวลาก็เท่านั้นและครับพี่

7. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    พระเสริม น่ากลัวยิ่งกว่าพระเก๊อีกครับขอบอก สร้างเสริมไงก็ต้องแท้ เพราะออกจากบล๊อกเดียวกันที่เดียวกันต่างกันตรงที่เข้าพิธีกับไม่ได้เข้าพิธีครับ เพราะฉะนั้นเวลาจะบูชารุ่นไหน ควรหาข้อมูล สืบประวัติการสร้าง พิธีต่างๆเป็นอย่างไร ทำลายบล๊อกกันไหม เจตนาการสร้างบริสุทธิ์ไร้มารศาสนาไหม โอยยยยจิปาถะเยอะแยะไปหมดครับ ผมนึกไม่ออกแล้วครับ(smile)catt25 ไปดีกว่าอิอิ;k01

8. tle3366