เด็ก 8 ขวบอธิบายการสร้างสนามพลังคริสตัลเพื่อไล่พลังงานลบ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย สันโดษ, 24 พฤษภาคม 2014.

1. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

เด็กชายวัย 8 ขวบ ชื่อว่า อดัม สามารถสร้างคริสตัลตัลกริดเพียง 10 นาทีเเละอธิบายวิธีการสร้างสนามพลังเพื่อดึงพลังงานลบให้เเปลงพลังงานเเห่งเเสงสว่างเเละเกิดอะไรขึ้นกับคริสตัลเหล่านี้ โดยไม่ได้เรียนรู้มาจากหนังสือ หรือ เรียนจากใครมา หินบนโต๊ะได้เเก่ ควอตซ์,อเมทิสต์จีโอด,อโพฟิไลท์,เซเลสไทท์,สโมกกี้ควอตซ์,เเละหินชนิดต่างๆ

พิธีกรเเนะนำ: ผมอยากให้คุณได้ดูสิ่งดีเด็กคนนี้พูดเเละวิธีการพูดของเขาเเละสิ่งที่เขาทำกับคริสตัล เชิญรับชมครับ

อดัม: ชิ้นหลักตรงกลางนี้พิเศษมากครับ นั้น คือ สิ่งที่ดีที่สุดสำหรับชิ้นนี้ (ควอตซ์) อย่างที่คุณเห็นพลังงานของมัน จุดประสงค์ของสิ่งนี้เพราะพลังลบรอบตัวเรานั้นจะได้หนีไป มี 2 วิธีในการใช้สิ่งนี้ จับพลังงานมืดด้วย 3 โครงข่ายนี้ เเล้วตรงกลางจะเปิดสัญญาณพลังงานเเห่งเเสงสว่าง หรือ ไล่พลังงานให้มารวมกันอยู่ในชิ้นนี้ (อเมทิสต์จีโอด) เเล้วจะฉายเเสงลงมาที่ชิ้นนี้ (ควอตซ์) เเล้วชิ้นนี้ (ควอตซ์) จะยิ่งเเสงตรงปลายขึ้นไปบนท้องฟ้าเหมือนบอลลูน ขึ้นไประเบิดกลางอากาศ เพียงเเต่ไม่ได้ร่วงลงมาด้านล่างเเต่กระจายไปครอบคลุมทั่วโลกเเละจักรวาลเเล้วพลังงานลบจะรวมกันเป็นสิ่งเดียวเเล้วหายไป

ตากล้อง:เเล้วหนูรู้ข้อมูลเกี่ยวกับโครงข่ายพวกนี้ได้อย่างไร?

อดัม: ผมรู้เพราะว่า หินเหล่านี้ พวกเขารู้ว่าจะทำยังไงถึงจะทำลายพลังงานลบได้ รักษาผู้คน ไล่พลังงานลบให้หายไป เเละทุกอย่างที่คุณสามารถคิดได้

ตากล้อง:พวกหินรู้เเล้วหนูรู้ได้อย่างไร?

อดัม:พวกเขาบอกผม

ตากล้อง:พวกเขาบอกหนูยังไง?

อดัม:อย่างที่คุณเห็น คลื่นความถี่อยู่บนตัวเขา กุญเเจอยู่ในตัวเขา ผมหยิบหินขึ้นมาก้อนใดก็ได้เเล้วเอานิ้ววางไว้บนหินก้อนนั้น เอาไว้เเนบหูเเล้วผมก็ได้ยินเขาพูดครับ

ตากล้อง: กุญเเจ คือ อะไร

อดัม: กุญเเจ คือ ส่วนนึงของหิน ซึ่งหินทุกชิ้นมี มัน คือ กุญเเจพลังงานที่สามารถปลดล็อคพลังงานของตัวเองได้

ตากล้อง: ดีจัง

อดัม: ถ้าคุณหยิบขึ้นมาเเนบไว้กับหูคุณจะได้ยินเสียงหินพูดว่าอะไร

ตากล้อง:มีชิ้นไหนที่เสียงดังกว่าชิ้นอื่นไหม? หนูบอกได้ไหม?

อดัม: มีครับ,ชิ้นนี้มีพลังงานมากกว่าชิ้นอื่น คือ ชิ้นนี้ครับ (อเมทิสต์จีโอด) เสียงดังกว่ามากผมไม่ต้องเอานิ้วจับผมก็ได้ยินเสียงเเล้ว

ตากล้อง: เเล้วหินชิ้นนั้นบอกอะไรกับเธออยู่ตอนนี้?

อดัม: เขาบอกกับผมว่า เขากำลังชาร์ตพลังอยู่ตอนนี้ครับ ซึ่งหมายความว่า หินเหล่านี้อย่างที่ผมบอกกับคุณว่า ยิงคลื่นพลังงานเข้าไปหาเขาเพื่อชาร์ตพลังงานเพื่อสร้างสิ่งที่ยิ่งใหญ่ เเล้วเมื่อชิ้นนี้ชาร์ตเต็มกำลังจะฉายเเสงไปหาชิ้นนี้ (ควอตซ์ตรงกลางโต๊ะ) เเละจะมีพลังงานที่มากที่สุดกว่าทุกชิ้นบนโต๊ะนี้

ตากล้อง: ช่วยบอกข้อมูลของหินเฉพาะกลุ่มนี้ได้ไหม? ทำไมมีสามเหลี่ยมมากจังเลย? หนูตั้งใจทำด้วยความตั้งใจหรือเปล่า? หรือ พวกหินเขาบอกให้วางไว้ตรงไหน?

อดัม: มีหลายรูปทรงครับ อย่างเช่นตรงนี้ เพชร ที่มีสามเหลี่ยมมากเพราะว่า สามเหลี่ยมเป็นส่วนสำคัญของชิ้นนี้ (อเมทิสต์จีโอด) ชิ้นนี้บอกผมทุกอย่าง ชิ้นเล็กๆจะบอกผมเองว่าอยากไปอยู่ที่ไหน วางพวกเขาไว้ตรงไหน ผมสามารถสลับสองชิ้นนี้ได้เเต่ผมไม่ได้ทำเพราะว่า พลังงานหมุนเวียนเเตกต่างกัน ถ้าผมทำเเบบนี้ ชิ้นนี้จะได้รับการชาร์ตเต็มกำลังเเละไม่ต้องชาร์ตอีกเลย

ตากล้อง: เขาทำงานกันเป็นทีมหรือเปล่า?

อดัม: ใช่ครับ เพราะว่าพวกเขาปล่อยให้พลังงานไหลเวียนด้วยกันให้เข้ามาในนี้ (อเมทิสต์จีโอด)

ตากล้อง: มีอะไรอย่างจะบอกอย่างสุดท้ายไหมเกี่ยวกับ สนามพลังของหนูก่อนที่เเบตเตอรี่ของกล้องจะหมด?

อดัม: พลังงานไหลเวียนเเตกต่างกัน ไหลจากนี้ไปนี้เข้าไปสู่ชิ้นนี้ ส่งพลังลอยขึ้นไปบนฟ้าเหมือนบอลลูนเเล้วระเบิดไปทั่วโลกเพื่อไล่ให้พลังงานไม่ดีหายไป

ตากล้อง: ขอบคุณมากนะจ๊ะที่เเบ่งปันข้อมูลเหล่านี้

อดัม: นอกจากนี้ผมสามารถทำคริสตัลกริดได้ด้วยถ้าคุณอยากนัดเวลากับผม

ตากล้อง: ถ้าอย่างนั้นก็คงต้องเป็นวิดีโอต่อไปซินะคะ

อดัม: ครับผม

ตากล้อง:มาดูกันอีกรอบ พลังงานที่ออกมามหัศจรรย์จริงๆ เช่นเดียวกันหนูน้อยคนนี้

อดัม: มันไม่ได้ทำงานเหมือนพลังงานอิเล็กทรอนิกส์เพราะไม่ได้ทำงานกับเเบตเตอรี่อย่างเห็นได้ชัด

ตากล้อง: เเละมันคงเป็นเหตุผลว่าทำไมเเบตเตอรี่หมดเร็วนั้นเองเพราะตอนที่เริ่มถ่ายคลิปเเบตเต็มอยู่เลย

อดัม: ใช่ครับ มันจะดูดพลังงานของอิเล็กทรอนิกส์ เพราะฉะนั้นอย่าใช้อุปกรณ์อิเล็คทรอนิกส์ขณะทำคริสตัลกริดนะครับ

<iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/U5sSlfvsgYA" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2014
  2. บัวบูชา

บัวบูชา เป็นที่รู้จักกันดี

อยากให้เค้าสร้างหลายๆจุด แล้วส่งพลังไปทำลายพลังงานลบนอกโลกให้หมด โลกธาตุจะได้สมดุลย์ คุณสันโดษช่วยสร้างก็ได้นะคะ

3. talkjoss

talkjoss เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: สุดยอดครับ. ใช่เลย ...:cool: