เตือนภัยจากหมากฝรั่งและไข่ไก่

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย phank, 20 กันยายน 2011.

1. phank

phank เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2008
    เป็นการเตือนภัยที่ได้รับจากทางอีเมลมานะครับ

เมื่อวันที่ 26 ก.ค. วันอาสาฬหบูชา ที่ผ่านมา บริเวณสะพานพระราม 5 ฝั่งบางกรวย ผมได้จอดรถไว้ที่หน้าร้านก๋วยเตี๋ยวเรือ ใกล้กับร้านขายเฟอร์นิเจอร์ Concept มีคนได้ใช้หมากฝรั่งชนิดเยิ้มเหนียวทิ้งไว้ที่กระจกกับที่ปัดน้ำฝน พอได้รับความร้อนสักหน่อยไอ้หมากฝรั่งมันก็จะละลายติดกับกระจก ก่อนออกรถก็ไม่ทันสังเกต ผมขับรถเลยผ่านไฟแดงไป และได้จอดรถเพื่อที่จะลงไปทำความสะอาด เวลาผ่านไปไม่นานมีรถเก๋งและรถกระบะได้มาอยู่บริเวณใกล้ๆกับที่จอดรถ ซึ่งสันนิษฐานว่ามันจะมาสังเกตการณ์เพื่อหาจังหวะลงมือ แต่พอดีบริเวณนั้นรถมาก คงไม่สะดวกในการลงมือ ซึ่งตัวผมเองพอเริ่มสังเกตเห็นความผิดปกติจึงหยุดทำความสะอาดและรีบขับรถออกจากบริเวณนั้นในทันที แต่พวกมันก็ยังขับรถตามมาอีก แต่ผมก็สามารถผ่านพ้นมาด้วยดี สิ่งที่อยากจะเตือนนอกเหนือจากนี้ก็ยังมีไข่ไก่ที่นำมาใช้ในการทำมาหากิน คือ ถ้าพบไข่ไก่เปื้อนอยู่ที่กระจกอย่าได้ทำความสะอาดด้วยวิธีการฉีดน้ำและใช้ที่ปัดน้ำฝนทำความสะอาด เพราะมันจะทำให้กระจกคุณมัวมากจนแทบจะไม่เห็นอะไร และคุณเองก็ต้องจอดรถเพื่อลงไปทำความสะอาดด้วยตัวเอง ซึ่งในที่สุดคุณก็จะเป็นเหยื่อ

เครดิต : saendee-groups@googlegroups.com

2. Tom_Om

Tom_Om เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2009
    ความคิดของคนพวกนี้ สุดยอด ระวังกันไว้ให้ดีนะคะ ขอบคุณ เจ้าของกระทู้มากๆ เลยค่ะ

3. JitJailove

JitJailove เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    ขอบคุณมากค่ะ ทุกวันนี้ต้องเท่าทันเหตุการณ์นะคะ

4. อุ๋มอิ๋ม555

อุ๋มอิ๋ม555 Active Member

23 กรกฎาคม 2010
    ขอบคุณมากค่ะ ^^

5. liquidpaper

liquidpaper เป็นที่รู้จักกันดี