เตือน ผู้คิดจะมีเหล็กไหลไว้ในครอบครอง !

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Lukhgai, 20 พฤษภาคม 2009.

1. natspdo

natspdo เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2008
    ผมยังไม่เคยเห็นเหล็กไหลเลยครับ เห็นแต่แม่เหล็ก หรือแร่เหล็ก ที่มีรุ้งหรือที่เขาเรียกว่า โคตรเหล็กไหล และไม่อยากได้ มีไปก็เท่านั้นแก้ปัญหาชีวิตไม่ได้ กลับเพิ่มความโลภให้กับใจเราอีก

2. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

เหล็กไหล
    มีก็ตายอย่างแน่นอน
    ไม่มีก็ตายอย่างแน่นอน

ขอทำนายไว้เลย

3. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเล่านิด ผู้ที่นำทางให้ผมได้เหล็กไหล น้องพ่อมดโลจิ
    ทำให้ผมได้โลหะมหัศจรรย์มาครอบครอง

ตั้งใจจะเข้าไปดู AMULET ของพ่อมดโลจิ
    เพราะความอยากได้เหล็กไหลเงินยวง ก็โทรไปที่ร้านน้องเค้า

บ่อยมากเค้าก็ยืนยันหมดครับพี่

ผมเลยเล่าประสบการณ์ให้พ่อมดโลจิฟังว่า สมัยที่ผมเดินป่าพบได้พบกับดวงไฟสีเขียวมรกต กับ สีนวลจัทร์ ดำดินบินวนอยู่รอบ ๆ ตัว

พ่อมดโลจิ พี่นั่นแหละเหล็กไหลน้ำหนึ่งหายากมาก

ผมก็เลยถามพ่อมดโลจิ จริงไหนที่นักเล่นแร่แปรธาตุ
    บอกว่า ผู้ใดมีเหล็กไหลผู้นั้นสามารเปิด มิติที่ 4 โดยไม่ต้อง

เข้าฌานสมาบัติ ผมไปได้ข้อมูลมาจากร้านขายหนังสือห้างสยามพารากอน หนังสือชื่อเหล็กไหล ขายแพงมาก
    ต้องขออภัยผู้อ่านที่ติดตาม ผมจำไม่ได้ว่าใครเป็นผู้แต่ง

พ่อมดโลจิให้คำแนะนำที่ดีมาก ๆ ในเว็บพลังจิตแห่งนี้
    ผมว่าน้องเค้าเก่งนะครับ พี่ครับถ้าใครมีเหล็กไหลจะดึงศาสตร์

วิชาความรู้ที่ล่มสล่ายมาให้พี่ได้ ผมว่าแค่อธิษฐานจิตพี่ก็จะได้มาครับ พ่อมดโลจิว่าอย่างนั้น พ่อมดโลจิผมอธิษฐานจิตขอให้แก้วเสด็จมาและผมก็ได้จริงด้วยพี่

ต่อจากนั้นมาผมกำหนดจิตยืน เดิน นั่ง นอน มีแต่ขอจากผู้มีบุญที่ครอบครองอยู่ถ้ามีมากก็ให้แบ่งปันให้ผมบ้าง ไดโปรดเห็นแก่พระเจ้า และทิ้งเบอร์โทรกลับ

คุณ whitespace โทรกลับ คุณใช่ไหนที่อยากได้เหล็กไหล
    ผมนี้ขนลุกเลย ครับผมเองครับ คุณจะเสนอราคาเท่าไหร่ครับ

ผมมีประมาณเหมื่อนบาท แต่เก็บไว้ในใจยังไม่ได้บอกออกไป
    ดิฉันไม่ขาย แต่จะให้คุณ ก่อนคุณจะรับขอให้คุณแสดงความ

จริงใจ เงินฉันไม่ต้องการ ขอให้คุณเอาเงินไปทำบุญ มากน้อยไม่สำคัญ แต่คุณต้องทำ แล้วฉันจะจัดส่งให้ตามที่อยู่

ผมก็ได้ทำบุญจริงตามที่ คุณwhitespaceขอร้อง

ได้มาก่อนเข้าพรรษา

มีหมายสำคัญให้รู้ว่า มีธรรมภูติสถิตอยู่ที่ร่างจริง
    ธรรมภูตได้เดินทางด้วยจิตมาหาผมที่บ้านต่างจังหวัด
    บอกว่า มาอยู่ด้วยแล้วนะ

มาจากการการอธิษฐานจิตด้วยความศรัทธาว่ามีอยู่จริง
    ไม่ใช่แคตำนานเล่าต่อกันมาจบหักมุมจบ

4. ซึมดีจัง

ซึมดีจัง Active Member

5. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    เคยได้ยินกินน้ำผึ้ง แต่กินเปลวเทียนเป็นอย่างไรครับ

6. เก๋ณัฐา

เก๋ณัฐา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2008
    โมทนาค่ะที่นำความรู้ดีมาบอกค่ะ

ในฐานะที่เป็นคนที่เกี่ยวข้องกับเหล็กไหลและในฐานะผู้ฝังเหล็กไหลวรรณะต่างๆในตัวถึงสี่องค์ค่ะ
    (ได้มาจากการทำบุญค่ะครูบาอาจารย์ให้มาค่ะ)ขออนุญาติแบ่งปันความรู้ที่ทราบมาค่ะ

ธาตุกายสิทธิ์ทั้งหลาย ไม่ว่าเหล็กไหล หรือเพชรพญานาคทั้งหลาย
    เป็นของศักดิ์สิทธิ์ที่มีกายทิพย์หรือว่าเทวดารักษาอยู่ ตามแต่ละประเภทของกายสิทธิ์นั้นๆค่ะ
    อย่างกายสิทธิ์พวกเพชรพญานาคจริงๆจะมีเทพหรือว่าพญานาคติดตามรักษาของของท่านอยู่
    แช่น้ำไว้จะโตขึ้นได้อีกเหมือนพระธาตุค่ะแต่ทั้งนี้ต้องขึ้นอยู่กับบารมีและการให้บุญของผู้เป็นครอบครองค่ะ

ส่วนเหล็กไหลเคยถามหลวงพ่อท่านเล่าให้ฟังว่า เหล็กไหลแต่ละประเภท
    ไม่เหมือนกันแต่ละประเภทจะมีกายทิพย์รักษาของๆท่านอยู่
    เช่น ถ้าเป็นเหล็กไหลฤาษีก็จะมีฤาษีรักษาอยู่ แต่เหล็กไหลประเภทนี้หลวงพ่อท่านว่า
    อย่าหวังว่าเค้าจะไปอยู่กับคนที่ศีลน้อยกว่าค่ะ

หลวงพ่อท่านยังว่าอีกว่าเหล็กไหล หรือธาตุกายสิทธิ์ทั้งหลาย ไม่ว่าจะเป็น
    เพชรพญานาค หรือไข่หงษ์ เค้าให้ขึ้นมาเพื่องานช่วยเหลือสืบทอดพระพุทธศาสานาเท่านั้น
    หาได้เป็นของที่จะมาทำเป็นการค้าหากำไรเข้าส่วนตัวเช่นนี้แล้วจะถือเป็นกรรมอย่างนึงค่ะ

อย่างเหล็กไหลที่ทางวัดให้บูชาเพื่อนำเงินไปสร้างวัดน้ันกายทิพย์หรือพญานาคท่านก็ให้มา
    เอง โดยมิได้ไปฝืนใจท่านหรือขโมยของท่านมา อย่างพญานาคทั้งหลายที่มาช่วยวัด
    (ที่วัดมีรูกลวงในต้นไม้ใหญ่ซึ่งเป็นทางเชื่อมต่อเมืองบาดาล)ท่านให้ของขึ้นมาให้มาเอง
    ให้มาด้วยความเต็มใจเพื่อช่วยงานบุญค่ะ เพราะก่อนที่ท่านจะให้ของมาหลวงพ่อท่านต้อง
    แผ่บุญให้ท่านไปมากเลยค่ะ ขึ้นอยู่กับประเภทของของที่ขึ้นมาให้ค่ะ ถ้าเป็นเพชรพญานาคก็
    ไม่เท่าไหร่ค่ะ แต่ถ้าเป็นเหล็กไหลละก็หลวงพ่อต้องให้บุญเยอะมหาศาลเลยค่ะ
    พวกลูกศิษย์และพระในวัดจะทราบดีว่าเวลาเหล็กไหลขึ้นหลวงพ่อนอนไม่ได้ ฉันท์อะไรก็ไม่ได้เลยค่ะ
    ท่านว่ามันร้อนไปหมดเพราะเหล็กไหลที่ขึ้นมาพลังแรงค่ะ

เห็นองค์เล็กแค่นั้น บำเพ็ญบารมีมากว่าสิบล้านปีนะค่ะ หลวงพ่อท่านเคยเล่าให้ฟังว่า
    พญานาคองค์ที่ให้เหล็กไหลมาได้ จะต้องบำเพ็ญบารมีมาช้านานและมีญาณแก่กล้า
    จำสามารถเนรมิตธาตุกายสิทธิ์ที่เราเห็นขึ้นมาได้ค่ะ พญานาคจะมีสมบัติมากน้อย
    ตามแต่บารมีที่บำเพ็ญเพียรสั่งสมมาค่ะ แต่พญานาคท่านยังเป็นเทพอยู่ในชั้น
    จตุมหาราชิกาซึ่งถัดไปจากชั้นมนุษย์ดังนั้น ยังมีกิเลสอยู่ ดังนั้นพญานาคจึงมีทั้งฝ่ายดี
    และไม่ดี ธรรมะ และอธรรม อย่างมนุษย์นี่แหละค่ะ ดังนั้นการมีกายสิทธิ์เหล่านี้
    ในครอบครองผ่านครูบาอาจารย์เป็นดีที่สุดค่ะ เพราะท่านสกรีนมาแล้ว

และเมื่อญาติโยมมาบูชาของๆท่านไป เงินเข้าไปช่วยสร้างวัด ช่วยงานพระพุทธศาสนา
    พญานาคองค์ที่ให้ของมาท่านก็ได้บุญไปอีกค่ะ

แต่อย่างที่พูดถูกต้องแล้วค่ะคือเรามีของดีอยู่ ให้รู้อยู่ก็พอค่ะ
    การไปทดลองยิงท่านก็ดี ถือเป็นการปรามาส กายทิพย์หรือว่าเทพที่รักษากายสิทธิ์ค่ะ
    และนั่นจะนำผลลัพธ์ไม่ดีมาสู่ตัวผู้ครอบครองเองค่ะ แทนที่จะเอามาให้ท่านช่วยให้อะไรใน
    ชีวิตดีขึ้นกลายทำให้เป็นไปในทางตรงกันข้ามน่าเสียดายนะค่ะ

ยังมีอีกเรื่องของกายสิทธิอีกประเภทหนึ่งที่น่าสนใจค่ะ
    แต่ไม่เกี่ยวข้องกับเหล็กไหลถ้าสนใจลองลิ้งค์เข้าไปชมกันนะค่ะ
    http://palungjit.org/threads/ยันต์ร...ญ่-โบสถ์-ที่ดินวัดป่าโนนจ่าหอม.164212/page-58

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2009
  7. Sriaraya5

พระอรหันตขีณาสพ ท่านกล่าวได้ความว่า

คนตายไปแล้ว

<CENTER>[​IMG]
    ท่านเจ้าคุณธมฺมวิตกฺโก

"ตายแล้วจิตยังติดต่อกันได้"</CENTER><CENTER></CENTER><CENTER>พระอรหัตต์กลางกรุง</CENTER><CENTER></CENTER><CENTER>ท่านองค์นี้ก็มาสงเคราะห์ผมทางสมาธิ</CENTER><CENTER>ในสมัยที่ปฏิบัติใหม่</CENTER><CENTER></CENTER><CENTER>ท่านมาแสดงอภิญญาให้ดู</CENTER><CENTER></CENTER><CENTER>หลับเปลือกตาแต่ตาในใช้ดูความเป็นไปของจักรวาลรอบตัวเรา</CENTER><CENTER></CENTER><CENTER>เห็นเจ้าคุณนรเดินจงกลมบนฝ้าเพดานบ้าน</CENTER><CENTER></CENTER><CENTER>เดินปีนป่ายกำแพงผนังห้อง</CENTER><CENTER></CENTER><CENTER>อยู่บนหัวขณะที่เข้าสมาธิอยู่ในอารมณ์ของฌานที่เลยฌาน ๔ ไปนิดหน่อย</CENTER>

8. ญาณทัศนะ

ญาณทัศนะ เป็นที่รู้จักกันดี

น้องเมย์ครับ

ถ้าหากนานๆครั้ง เช่น วันพระ 8ค่ำ 15ค่ำ ให้น้ำผึ้งเเก่เหล็กไหลสักครั้งหนึ่งก็ ok นะครับ

เเต่อย่าเเช่เหล็กไหลทิ้งไว้ในน้ำผึ้ง เพราะน้ำผึ้งเป็นอาหารที่มีฤทธิ์ทางโลกีย์สูง การที่ให้เหล็กไหลเสพน้ำผึ้งติดต่อกันเป็นเวลานานๆ อาจจะทำให้เกิดผลเสียในภายหลังได้ (ครูบาอาจารย์ท่านบอกมาครับ)

9. ญาณทัศนะ

ญาณทัศนะ เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิงจาก

http://palungjit.org/threads/อานุภาพของพญาเหล็ก-เหล็กไหล.188420/

วิธีบูชาพญาเหล็ก (เหล็กไหล)

1.ควรบูชาด้วย ดอกมะลิหรือดอกบัว เเละน้ำสะอาด 1 เเก้ว

*** ไม่ควรนำเหล็กไหลเเช่ทิ้งไว้ในน้ำผึ้ง เพราะน้ำผึ้งเป็นอาหารที่มีฤทธิ์ทางโลกีย์สูง การที่ให้เหล็กไหลเสพน้ำผึ้งติดต่อกันเป็นเวลานานๆ อาจจะทำให้เกิดผลเสียในภายหลังได้

2.สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ ผู้ที่มีพญาเหล็ก(เหล็กไหล)ไว้ในครอบครอง จะต้องตั้งตนอยู่ในศีลธรรมอันดี หมั่นสวดมนต์ไหว้พระ รักษาศีล เจริญภาวนาอยู่เสมอ เเล้วอุทิศส่วนบุญกุศลนี้เเก่พญาเหล็ก เเละเทพ
    เทวาผู้ปกปักรักษาพญาเหล็ก ให้อนุโมทนาในบุญที่เราทำอยู่เสมอๆ

วิธีนี้เเหละเป็นวิธีที่ดีที่สุด ที่จะทำให้พญาเหล็กให้คุณเเก่เราโดยส่วนเดียว อีกทั้งยังให้ความคุ้มครอง ปกปักรักษาตัวเราให้ปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวงได้เป็นอย่างดี (ตามสมควรเเก่บุญบารมี)

เเละพญาเหล็กจะเป็นกำลังช่วยให้ผู้ครอบครอง ผู้ประกอบบุญกุศล เพิ่มพูนบุญบารมีของตนเองอยู่เสมอ ด้วยทานกุศล ศีลกุศล ภาวนากุศล เป็นต้นนี้ เจริญรุ่งเรืองด้วยมนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ เเละเป็นอุปการะในการบำเพ็ญบารมีธรรม ให้ได้บรรลุ มรรค ผล นิพพาน ได้โดยสะดวก

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

10. Premsuda (May)

Premsuda (May) เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2009
    ขอบคุณค่ะ

เมย์ไม่ได้แช่อ่าค่ะ
    นานๆที ถึงจะให้กินทีค่ะ เพราะน้ำผึ้งแพงมาก วิธีให้คือ
    เอาน้ำผึ้งใส่ถาดราวๆ 1 ช้อนโต๊ะ แล้วเอาเหล็กไหล ไปวางใกล้ๆ
    แปบเดียวก็หมดค่ะ

อนุโมทนาอย่างแรงค่ะ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2009
  11. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้ครับ วิธีการตรวจสอบง่ายๆวางเหล็กไหลบนพื้นเรียบครับแล้วดูว่าหันหน้าไปทางใดตัวเหล็กไหลจะหันไปทางด้านตะวันออกอยู่เสมอครับ(แบบเป็นแคบซูลตรวจสอบง่ายครับ) แต่ถ้าเป็นแม่เหล้กของธรรมดาตัวเหล็กไหลจะหันไปตามแรงแม่เหล็กของโลกครับคือหันไปทางทิศเหนือกลับทิศใต้ครับ ลองดูนะครับ (ขอแจมเฉยๆ)

12. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนผมอนุโมทนาเบาๆ แล้วกันนะ

ขอถามหน่อย น้ำผึ้งแท้ ใครรู้แหล่งขายบ้างครับ

thaxx

13. innovex

innovex เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2005
    ต้องแยกให้ออกนะครับว่าแบบไหนเป็นเหล็กไหลน้ำสอง แบบไหนเป็นน้ำหนึ่ง ที่เป็นตะปุ่มตะปั่มนั่นเรียกว่าที่เห็นกันเกลื่อนหาได้ง่ายครับ บางที่เรียกว่าเป็นขี้เหล็กไหล แบบนี้มีเยอะ หรือไม่ก็พวกเงินยวงหรือพวกทรหด พวกนี้โดนน้ำจะเหม็นมาก บางคนเคยเล่าให้ผมฟังเอาไปแช่น้ำเอาไว้อาบไปตัดผมตัดไม่เข้า จะเห็นตามวัตถุมงคลที่บอกมีการฝังเหล็กไหลก็คือประเภทนี้ แต่เอาไปเจียรไนมาครับ แค่นี้ก็อานุภาพเยอะนะครับ หรืออย่างไหลน้ำพี้ของพ่อมดโลจิ นี่ก็อานุภาพไม่เบา แมงป่อง ตะขาบกัด เอาไปถูบริเวณที่โดน อาการปวดจะหายทันที
    ถ้าน้ำหนึ่งก็หาหายากครับได้ บางวัดก็นำไปผสมพวก โลหะอย่างอื่นเข้าไปเพื่อที่จะทำให้ได้ปริมาณมากสีก็จะไม่เป็นปีกแมลงทับเสียทีเดียว

14. innovex

innovex เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2005
    เหล็กไหลปกติจะมีเหล่ากายทิพย์ครอบครองอยู่ถ้่าไปตัดมาเท่ากับไปใช้กำลังในการไปเอามาิ จะเป็นการสร้างเวรกรรมโดยไม่รู้ตัวนะครับ
    อย่างปู่ฤษีสมพิส เมื่อท่านไปเจอเหล็กไหลท่านก็อาศัยขออาราธนาขอเอาจากสิ่งศักย์สิทธิ์หรือกายทิพย์ที่ครอบครองอยู่ ก็มักหล่นลงมาเป็นก้อนเล็กๆ

15. weruwan

weruwan เวฬุวัน ว.มุจลินทร์

25 กรกฎาคม 2008
    สำหรับผมรู้สึกเฉยๆ ครับ ไม่มีความจำเป็นต้องไปแสวงหาเพื่อให้ได้มา ผมเคยบวชไปอยู่จังหวัดพัทลุง อยู่ถ้ำ ที่นั่นมีเหล็กไหล พระที่อยู่ด้วยกันหรือชาวบ้านเรียกว่าอาจารย์บอกผมว่า มีรอยทางเดินของเหล็กไหล ซึ่งเขาจะเดินเป็นทางประจำ ที่รู้มายังไม่มีใครเอาไปได้หรือมีใครมาเอาไป ที่นั่นเป็นถ้ำที่ใหญมากหากเดินให้ครบก็ใช้เวลาเป็นชั่วโมง หากพระผิดศิลแค่ถ่มน้ำลายลงพื้นยังถูกหนูกัดเลย แต่ผมไม่เคยคิดไปดูเลยไม่ได้เห็นเพราะไม่ใช่กิจของผมในขณะเป็นสงฆ์เพราะผมต้องการรักษาศิลให้บริสุทธิ์ แต่ถ้าเอาถ่านไฟฉายเข้าไปเก็บไว้ ไม่ถึงอาทิตย์ไฟฉายที่ไม่เคยใช้จะหมดครับ ใช้ไม่ได้ จะต้องเก็บไว้ข้างนอกถ้ำ ไม่รู้เหมือนกันด้วยว่าถำที่มีเหล็กไหลจะเกี่ยวกับการหมดพลังงานของถ่านไฟฉายหรือไม่ ผมมีประสบการเรื่องความขลังของบมสวดมนต์จากที่นี่ครับ คือการพิจารณาปัจจัยสี่ ก่อนฉันอาหารก็พิจารณาอาหาร ปิณทปาตัง ก่อนไปนั่งสมาธิในป่าก็พิจารณาเสนาสนะ อธิฐานโดยกำหนดโดยรอบว่าต้องการแค่ไหน ผมกำหนดไว้ว่า เที่ยงคืนจะเลิก วันนั้นรู้สึกร้อนมาก ไม่มีสมาธิจึงเลิกนั่ง สนทนากับเณรแทน จนเลยมาประมาณ 15 นาที มีแสงสีทองสาดมาจากยอดยางพารา จึงถามเณรว่าเห็นอะไรไหม ซึ่งเณรตอบว่าเห็น จิตจึงเกิดความกลัว จึงเลิก ตอนเช้ามาจึงถามพระที่อยู้ด้วยกัน ถ้าจำไม่ผิดนะ ว่าน่าเป็นแสงเทวดา ผมก็มาคิดว่า ท่านคงกลับมายังที่ของท่านไม่ได้ เพราะผมอธิษฐานขอที่ตรงงนั้นไว้ ที่เล่ามานี้ ก็เพื่อที่จะบอกว่า บทสวดมนต์ต่างๆ ที่มีอยู่ทุกบทล้วนแล้วมีคุณหากเรามุ่งมั่นที่จะรักษาจิตในตอนสวดให้เกิดพลัง ก็สามารถป้องกันหรือต้องการอะไรก้ได้ตามกำลังจิตของตนครับ ซึ่งประสบการณ์จากบทสวดมนต์ผมก้พบด้วยตนเองมากมาครับ ไม่จำเป็นต้องพึ่งเหล็กไหลหรือสิ่งอื่นใดเลย

16. Sriaraya5

เจ้าของเดิมส่งเหล็กไหลมาทางไปรษณีย์ มาถึงก็เอาไปไว้ที่หัวนอน พอตกดึกก็ได้เรื่องเทียว ฝันเห็นหญิงแก่หน้าตาน่ากลัวมากๆ แกมีลูกปัดยุ่งอยู่บนผมยุ่งๆ ของแกนั่นแหละ เห็นนานทีเดียวนี่ตกใจตื่นเลยทีเดียว เพราะแกโคตรน่ากลัวไม่น้อย ตื่นมาก็งงๆ แบบว่า หรือแกจะมาบอกว่าเรา ฉันมีธรรมภูตอยู่ในก้อนเหล็กไหล

ที่เธอเพียรเฝ้าอธิษฐานขอจากผู้มีบุญ

17. ราชาปิดบัญชี

ราชาปิดบัญชี สมาชิก

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ...

18. raphiphan

raphiphan เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2006
    ผมเคยได้มา 2 องค์ ตอนไปทำบุญ แล้วพระท่านให้มา

ไม่รู้จริงรึเปล่า แต่ก็รับขวัญ โดยหาน้ำผึ้งบริสุทธิ์ที่สุดเท่าที่จะหาได้มาแช่ไว้รับขวัญ (ตามตำราน่ะนะ เชื่อไม่เชื่อก็ทำไว้ก่อน)

แล้วผมก็บูชาไว้ที่โต๊ะหมู่บูชาพระ แต่หลังๆ มานี่ผมศีลขาดบ่อยๆ
    ปรากฏว่า..หาย..ครับหาย

แม่ผมก็บอกว่าไม่มีใครเอาไป เพราะที่บ้านคนที่ไหว้พระสวดมนต์นี้ มีแต่ผมกับแม่เท่านั้น

ก็ไม่รู้นะครับว่า อาจหายไปโดยถูกใครเอาไปเก็บที่อื่นแล้วผมไม่ทราบ หรือท่านรังเกียจผมเลยเสด็จหนีไปซะเลย

แต่ที่ผมมี เป็นสีออกเขียวๆ ฟ้านะครับ ไม่ใช่เหมือนในภาพข้างบน แล้วก็องค์ตี๊ดเดียวเองเท่าพลอยที่เขาใส่หัวแหวนทั่วๆไป ได้อยู่

คิดในแงดีว่า ถ้าเป็นของจริงก็แสดงว่าผมคงมีบุญพอได้จับๆ และสักการะ ได้ระยะนึงเท่านั้น ก็นะดีกว่าไม่เคยมี หรือเห็นละกัน

แต่อีกใจนึง..ฮือๆ เสียดายเหมือนกันนะเนี่ย..

19. GUYTHUM

GUYTHUM เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วที่คล้ายๆกัน ขายอยู่ท่าพระจันทร์ เอามาใช้แทนกันได้หรือเปล่า เม็ดละ20บาทเอง เพลอๆ2เม็ด20ซะด้วยซ้ำ ....4444

20. พญาไท010

พญาไท010 เป็นที่รู้จักกันดี

เคยเห็นเหล็กไหล ดูดน้ำผึ้งมากับตาตัวเองแล้ว เป็นอะไรที่น่าทึ่งจริงๆ