เทวดานางฟ้าหน้าตาเป็นยังไง แต่งตัวยังไง หน้าออกแนวยุโรปหรือเอเชีย ??

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Sir-Pai, 13 มกราคม 2014.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Sir-Pai

Sir-Pai เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ไม่ได้สนใจเรื่องพวกนี้เท่าไหร่แล้วแต่เผอิญไปเจอรูปหนึ่ง ใครเคยเห็นเทวดา-นางฟ้า แล้วเจอเขาเขาใส่ชุด+เครื่องประดับและหน้าตาออกแนวไหนลองพรรณาให้ฟังหน่อยสิครับ ผมว่าหลายๆคนก็คงอยากรู้

รูปด้านล่างทำให้ผมสงสัยอ่ะครับ อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      216.5 KB
      เปิดดู:
      12,801
  2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    หน้าตาออกแนวตั้ง

3. Sir-Pai

แต่ถ้าเขาเหาะมุ่งตรงไป 180องศา ก็เป็นแนวนอนนะครับ

4. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะมีรูปร่างโปรงแสง โปรงใส จนถึงไม่มีรูปร่างเลย ยิ่งมีความบริสุทธิ์มาก รูปร่างจะไม่มี

5. โมทนาman

อันนั้นซุปเปอร์แมนแล้ว
    ไม่เคยเห็นเทวดาที่ไหนเหาะแนวนอน

6. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นเทวดานี่ยังต้องเหาะอีกเหรอ เห็นเค้าบอกว่าแค่นึกจะไปไหนก็ไปถึงแล้ว

7. กลิ่นลำดวน

กลิ่นลำดวน เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2013
    ถ้าเป็น ฝรั่งก็ โน้นเลย เทพ ต่างๆ แม้แต่ คิวปิค ก็มีปีก บันยากาศ ฝาหรั่งเลย

ไทยเรา ก็ ชฎา ชุดไทย

8. กลิ่นลำดวน

กลิ่นลำดวน เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2013
    ว่า แต่ หน้าตาแนวตั้ง กับ แนวนอน และ 180 องศา เนี้ย สงกะสัย สวรรค์ คงมีการเปลี่ยนแปลงไปตามสมัย ตามแต่บุคคล ละม้าง

9. na_krub

na_krub "นโม ธรรมะสุขัง อรหังพุทโธ นโมพุทธายะ"

2 กุมภาพันธ์ 2012
    ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นนะครับ

ขออนุญาตคุณนางฟ้าด้วยนะครับ ที่เผยแผ่ให้พุทธศาสนิกชนได้รับทราบเพื่อเป็นทานบารมีของตัวท่านเอง

สำหรับเทวดานั้นยังไม่เคยเห็นเช่นกัน เลยไม่มีข้อมูล จึงขอแลกเปลี่ยนประสบการณ์สำหรับนางฟ้าให้รับทราบ

นางฟ้ามีทั้งเด็กและสาว อาจจะมีทั้งชราด้วย แต่ไม่ได้ถามรายละเอียด กายเป็นกายทิพย์รูปร่างเหมือนคนปกติทุกอย่าง เหมือนเด็กๆหรือสาวๆทั้วไป การแต่งตัวก็จะเป็นชุดขาวทั้งชุด ผิวกายขาว ใส ความสว่างหรือออร่าที่เราเรียกกันขึ้นอยู่กับบารมีของแต่ละท่าน ไม่มีมงกุฎสวม มีรองเท้าใส่ ความสวยงามขึ้อยู่กับความสว่างของกาย เรียกง่ายๆว่า ออร่ารัศมีใครกว้างกว่าก็สวยกว่าอะไรประมาณนั้น

สำหรับนางฟ้าที่ผมรู้จักเป็นนางฟ้าน้อย ตัวกลมน่ารัก โตขึ้นตามอายุเหมือนเด็กปกติ ออร่าสว่างตามการปฏิบัติของตัวนางฟ้าเองและบุญอุทิศที่ได้จากผู้ที่นางฟ้าดูแล หน้าที่หลักๆก็คือสอนธรรมให้กับเทวดาและนางฟ้าใหม่ และอนุโมทนาบุญให้กับพุทธศาสนิกชนในวันพระและวันสำคัญต่างๆตามพุทธศาสนา นางฟ้าน้อยของผมพิเศษนิดนึงเป็นศิษย์ตามติดครู อาจารย์ท่านนึง เอ่ยนามไปรู้จักกันแน่นอน แต่ไม่ขอเอ่ยนามนะครับ เพราะคนเรามีทั้งเชื่อและไม่เชื่อในเรื่องที่คนอย่างผมไม่สงสัย อ่านและงงทำความเข้าใจเองนะครับ ต่อเรื่องของนางฟ้าน้อย นางฟ้าน้อยจะตามครู อาจารย์ไปสถานที่ต่างๆที่มีการทำพิธีทางพุทธศาสนาทุกหนทุกแห่ง เพื่ออนุโมทนาบุญ ว่างจากภารกิจกับครู อาจารย์ก็จะไปสอนธรรมตามงานปกติ

ผมแถมเรื่องน้ำมนต์หน่อยนะครับ เอาไว้สำหรับผู้ที่อยากใช้ในเวลาฉุกเฉิน น้ำมนต์นอกจากเราจะหาได้จากตามวัดหรือตามที่มีการทำพิธีต่างๆแล้ว เรายังสามารถทำเองได้ อาจจะทำเก็บเอาไว้ก็ได้นะครับ สิ่งที่สำคัญคือน้ำมนต์ใช้ได้แค่ชั่วคราวหลักจริงๆคือการปฏิบัติเพื่อให้เข้าถึงทางธรรม วิธีการก็๕ือ
    ๑ เตรียมขันน้ำพร้อมน้ำสะอาดตามที่เราต้องการ
    ๒ พระเครื่องที่เป็นโลหะ(จะได้ไม่ละลายในน้ำ)
    ๓ เทียนทำน้ำมนต์
    ๔ ดอกไม้เช่นมะลิ ดาวเรือง เป็นต้น (จะเก็บได้ไม่นาน เดี๋ยวดอกไม้เน่า)

เตรียมอุปกรณ์ทุกอย่างให้พร้อม นำพระเครื่องใส่ลงในขัน ดอกไม้โรยลงไป ทุกอย่างพร้อมเมื่อถึงเวลาสวดมนต์ก็สวดมนต์ตามปกติ พอถึงคาถาชัยปริตรหรือมหากาฯ ก็เริ่มจุดเทียนทำน้ำมนต์ พอถึงชะยันโตก็เริ่มทำได้เลย เหมือนกับที่พระสงฆ์ทำน้ำมนต์นั่นแหละครับ ถ้าจะถามว่ามันจะใช้ได้จริงหรือ เราแค่คนธรรมดาทำเอง จริงๆแล้วเราไม่ได้ทำหรอกครับ เราแค่เป็นสื่อรับเท่านั้นเอง น้ำมนต์จริงๆนั้นเราจะได้รับมาจากเบื้องบน มีเทวดาหรือนางฟ้าลงมาเทในขันน้ำมนต์ให้เรา น้ำมนต์นั้นก็จะถูกนำมาจากครู อาจารย์ที่อยู่เบื้องบน ก็เหมือนกับว่าผู้ที่ทำจริงๆก็คือพระสงฆ์ที่พวกเราเคารพนับถือกันนั่นเอง ความเชื่อขึ้นอยู่กับการใช้ปัญญาพิจารณานะครับ

อนุโมทนาบุญแด่ผู้ที่ใฝ่ในธรรมมะทุกๆท่านนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

10. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

พระวิสุทธิเทพ

... ถ้าได้ มโนมยิทธิ ก็จะรู้เอง

ไฟล์ที่แนบมา:

11. ผู้ไกล

ผู้ไกล เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับเฮีย ได้มโนมยิทธิหรือวิชชา 3 ขึ้นไปก็ รู้ เห็น ได้แล้ว ทั้งเทวดา นางฟ้า พระพรหม วิมาน สระโบกขรณี หรือภูมิต่าง ๆ

แต่จะให้มานั่งเล่านั่งอธิบายก็ไม่ใช่เรื่องเพราะมีทั้งคนที่เห็นด้วยและไม่เห็นด้วย ปฏิบัติเอง พบเอง ดีที่สุด ไม่ต้องมองหาไกลถ้าคุณมี ทาน ศีล ภาวนา กายในคุณหรือกายทิพย์คุณก็เป็น เทวดา นางฟ้า แล้ว ถ้าได้ฌามกายในคุณก็เป็นพระพรหม ทุกคนเป็นเพียงกายทิพย์ที่มาอาศัยขันธ์ 5 หรือร่างกายก็เท่านั้นถ้ากายแตกดับก็ไปตามวิถีกรรมที่ทำมา แม้สัตว์นรก ที่อยู่ในกายของแต่ละคนที่ทำชั่วก็ถือว่าเป็นกายทิพย์

สรุป ปฏิบัติเอง ได้เอง เห็นเอง ดีที่สุด

12. อิ๊ด

อิ๊ด เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2005
    เทรนด์เกาหลีมาแรง เทวดาหนุ่มๆคงหน้าเหมือนเกาหลีหมด :)

13. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านอี๊ดอยากเป็นเทวดาหน้าเกาหลีเหรอคะ...?

14. VisionMind

VisionMind เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2013
    หน้าสาวๆ สวยๆ น่ารักแบบเกาหลี
    ไม่ต้องรอได้ขึ้นบนสวรรค์ครับ
    เดี๋ยวนี้ หมอศัยกรรมจัดให้ได้ ^^

15. ป้อม

ป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2005
    ตอบ

โลกสวรรค์เป็นโลกที่มีความเจริญไปตามลำดับ เมื่อก่อนก็เป็นโรงลิเก น่ะครับแต่เดี๋ยวนี้เจริญแล้ว เป็นมหานคร มีอาคารสูง เพราะกิเลศของเทวดาร่นใหม่ ๆ ทำให้เป็น เทวดาส่วนใหญ่หน้าตาดีกันหมดและไม่เหมือนกัน มีวัยที่คงที่ แต่แตกต่างกัน

16. Sathuja

Sathuja เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนไปฝึกมโนมยิทธิเห็นที่ตอบๆกันมา ดูแล้วจะออกไปทางลิเกมากกว่า 555

17. Sir-Pai

ผมยังไม่ได้มโนมยิทธิและอวิชชา 3 ไงครับถึงถามผู้รู้ผู้เห็น อิอิ

18. โมทนาman

เหาะได้ ไม่มีกฎห้ามเหาะ

19. Sir-Pai

ผมคิดว่านางฟ้ามีมีชฎานะเนี่ย หรือมีบ้างไม่มีบ้างหรือที่ไม่มีเพราะอยู่ชั้นจาตุฯ // แต่ก็ดีจังได้ประสบการณ์แล้วให้ฟังแล้วพอนึกภาพ นางฟ้าคงจะสวยมาก มีชราด้วยหรอครับ ผมพึ่งรู้เนี่ย แล้วมีเครื่องประดับอะไรไหมครับ

ปล.คือเลิกสงสัยไปแล้วจริงๆนะ แต่เห็นรูปที่ผมเอามาลงเลยแค่อยากรู้การแต่งกายอ่ะครับ อิอิ

ปล.2 ขอบคุณสำหรับเรื่องเล่าอันเป็นธรรมทานครับ :cool:

20. mobilelizard

mobilelizard เป็นที่รู้จักกันดี

เชื่อไหมครับ เคยมีคนพาผมไปสวรรค์ชั้นสูงๆ ด้วยตอนนั้นผมไม่เคยได้เห็นสวรรค์ชั้นสูงๆ เลยและอยากไป การที่ผมจะได้ไปชั้นสูงนั้น ต้องให้อาที่ตายไปติดต่อสำนักงานบนสวรรค์ (อาเป็นนางฟ้า และมีหน้าที่ต้องทำด้วย บินได้ มีฤทธิ์ บางทีก็มาอยู่ห้องตัวเอง บางทีก็ไปอยู่บนสวรรค์ เห็นขึ้นลงชั้นนั้นชั้นนี้ วิมารลอยได้อีกต่างหาก โม้ว่ามองทะลุสิ่งของได้ คุยกับสัตว์ได้ ถามใครตายไปอยู่ไหนก็รูีอีก) ทางเดินไปสำนักงานสวยงาม พรมแดง ทองคำ จีนๆ หน่อย ประตูก็สวย ผมยืนรอหน้าสำนักงานบอกอาให้เร็วๆ หน่อยนะ เดี๋ยวผมจะหมดเวลา ผมยืนรอไม่มีอะไรทำ ก็ใช้จิตทำให้ของแถวนั้นลอยไปลอยมา เจ้าหน้าที่ออกมายิ้มแย้ม เขาบอกผมว่าผมน่าจะไปดูนรกก่อนนะ ผมบอกไม่เอาละท่าน แค่อยากไปดูสวรรค์ชั้นสูง เขาพูดเรื่องเว็บพลังจิตด้วย จะบอกให้นะครับ ที่เราโพสต์ๆ กันเนี่ยดีชั่วเบื้องบนเขารู้นะครับ ขนาดผมเคยโพสต์กลอนตั้งนานแล้ว เขายังบอกว่าชอบกลอนผมเลย ขนาดเรื่องเล็กๆ น้อยมีคนเอาน้ำไม่สะอาดให้อีกคนกิน เขาฟ้องไปถึงบนนั้น เขาเล่าให้ฟังว่ามีคนฟ้องขึ้นมา

พอคุยกันเสร็จ เขาให้ผมเกาะหลังขี่คอ แล้วบินไป พออกมานอกสำนักงาน ดันมีรูปปั้นนรกให้ดูอีก ฤาจะไว้เตือนใจคนบนนั้น บินขึ้นไปเรื่อยๆ ไม่เท่าไหร่ถึงแล้ว บนนั้นแฟชั่นหลากหลายและพิศดารมาก ผมคิดว่าเป็นเพราะพวกเขาอยู่มานานแล้ว เลยมีเสื้อผ้าจากหลายยุค ส่วนใหญ่เกิดมาก็เพิ่งจะเคยเห็น เห็นนางฟ้าผมชมว่าท่านสวยมาก เขาเดินตามผมแล้วบอกว่า "ฉันสวยจริงเหรอ" ดูเขาดีใจมาก เดินตามผมแล้วพูดหลายครั้ง มีคนทำผิดและมีผู้คุมแต่งตัวแบบทหารจีนโบราณพาพวกที่ทำผิดไปด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2014
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้