เทวดาประจำตัว (ตรวจญาณบารมีองค์เทพ..อำนาจญาณบารมี)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย me-pui, 8 กรกฎาคม 2012.

1. me-pui

me-pui เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ

หากพิจารณาตามฝันนั้นเป็นการฝันที่ดีดีมากๆ ที่บารมีขององค์พระพิคเนศนั้น ท่านยังจำสัญญาเก่าคือความจำได้หมายรู้ ที่มีพลังงานที่สามารถสื่อกับท่านทางนิมิตรฝัน ดังนั้นไม่ว่าเทพคือเทวดาต่างก็ศรัทธาในการสวดมนต์ของพระพุทธเจ้า แต่โดยความเห็นแล้วองค์พระพิฆเนศท่านมีวาระที่ไม่ได้มาเพื่อปฏิบัติสมาธิหรือกรรมฐาน เพราะหน้าที่ของท่านไม่ได้ถูกมอบหมายมาทางด้านนี้ อาจเป็นได้ที่องค์ท่านจะกล่าวกับคุณ " ว่าไม่สนุก"ก็เป็นได้ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขอให้ท่านศรัทธาและเชื่อในสิ่งที่ท่านยึดถือ..เพียงเท่านี้พลังงานบางอย่างก็จะถูกสั่นสะเทือนเป็นอำนาจลึกลับเพื่อสื่อหาสิ่งศักสิทธิ์เบื้องบน ด้วยการสวดมนต์วิงวอนของคุณคะ

สาูธุสัญญา

2. leontit

leontit สมาชิกใหม่

ผมส่งให้ทาางข้อมูลส่วนตัวแล้วครับ ขอบคุณครับ

3. boytee

boytee สมาชิก

ขอสอบถามเทวดาประจำตัวด้วยครับ เกิดฝังธน แถวแยกบ้านแขก

4. chang938

chang938 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อหลายปีก่อนผมมีเทพธิดาประจำตัว.....แต่ตอนนี้เทพธิดาประจำตัวผมเธอกำลังจะกลายเป็นยักษ์ ทำอย่างไรดีครับ

5. พิศัน

พิศัน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอดูเทวดาประจำตัวด้วยคนค่ะ ฝากชื่อนามสกุล และสถานที่เกิดใน message แล้วนะเจ้า

6. me-pui

me-pui เป็นที่รู้จักกันดี

การอัญเชิญทิพยสภาวะของเทพเจ้าลงมาสู่กายแห่งมนุษย์

*** การอัญเชิญทิพยสภาวะของเทพเจ้าลงมาสู่กายแห่งมนุษย์ หรือการประทับทรงนั้นไม่ใช่เรื่องที่ใครๆ จะทำกันได้ทั่วไป ผู้ที่สามารถอัญเชิญพลังบารมีแห่งองค์เทวะมาประทับหรือสื่อจิตไปถึงเทวะได้นั้น จะต้องได้รับการฝึกจิตใจรู้จักปฏิบัติธรรมเพื่อชำระกาย ชำระใจของตนให้สะอาดเสียก่อนจึงจะเกิดญาณบารมีที่มากพอ จะเป็นสื่อกลางระหว่างสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายได้*** (นำไปอ่านเป็นวิทยาทาน หากก้าวล่วงท่านใด กราบขออภัยมา ณ โอกาสนี้คะ)

**เทพ เทวดา คนธรรพ์ วิทยาธรและวิญญาณที่บุญยังไม่ถึงพอ มาเข้าทรง
    เทวดาและวิญญาณเหล่านี้ บางกลุ่มเป็นอมนุษย์จะมีศัพท์เรียกกันว่า “ วิทยาธร ” โดยวิทยาธรนี้จะมีวิชาอาคมเหาะเหินเดินอากาศมีความสามรถในการรักษาโรค ปรุงว่านยา บีบนวดตามแผนโบราณทำนายดวงชะตาสามารถจำแลงตัวมาเข้าสิงมนุษย์ เป็นการมาเพื่อโปรดมนุษย์ เพื่อสั่งสมบุญของวิทยาธรเองให้มีมากพอ แล้วก้าวต่อไปยังภาคหน้า ร่างทรงประเภทนี้ส่วนใหญ่เป็นคนดี มีความเอื้ออาทรต้องการให้คนอื่นพ้นทุกข์ ร่างทรงที่แท้จริงจะไม่สามรถเรียกเทพ เทวดาและวิทยาธรมาได้เอง แต่วิทยาธรจะเป็นผู้เลือกเองว่าจะประทับทรงที่ใคร คนคนนั้นมีจิตใจดีงามมีเมตตาหรือไม่ มีการสั่งสมบุญบารมีมากพอหรือเปล่า ร่างทรงประเภทนี้จะไม่เรียกร้องเอาทรัพย์สินใดๆ ไม่เรียกร้องให้ผู้คนมาเชื่อ ไม่มีการอวดฤทธิ์บารมีใด จะมีการรวมกลุ่มกันเพื่อทำบุญ ไหว้ครูหรือรักษาโรคตามตำราโบราณ มีการช่วยเหลือผู้ที่ถูกไสยศาสตร์ โดยเน้นไปที่การช่วยเหลือเพื่อสาธารณะประโยชน์ ร่างทรงแบบนี้มีอยู่น้อยมากๆ ส่วนใหญ่จะเป็นผู้สูงอายุที่มีจิตใจเมตตา อาศัยอยู่ตามชนบทและร่างทรงประเภทนี้ก็ไม่เกี่ยวข้องกับมหาเทพ มหาเทวี ในศาสนาพราหมณ์-ฮินดูเลยแม้แต่น้อย

** ประเภทโดนผีสางเข้าสิง
    พวกที่โดนผีสางเข้าสิงแล้วแอบอ้างว่าเป็นการทรงของมหาเทพ มหาเทวี หรือเป็นเทพเจ้าระดับสูง แบบนี้จะพบเห็น ตามตำหนักบางแห่ง ร่างทรงเหล่านี้เกิดจากการเล่นของ ทำไสยศาสตร์ บางครั้งตัวคนที่เป็นร่างทรงบางรายเอง ก็จะถูกแอบอ้างจากพวกผีสาง มาร หรือวิญญาณที่มาทรง มาโกหกว่า ข้านี้คือพระศิวะ ข้านี้คือพระพรหม ข้านี้คือพระแม่และเจ้าจะต้องมาเป็นร่างทรงข้าเพื่อโปรดมนุษย์ โดยแอบอ้างว่าเป็นเทพฮินดู เทพจีน และเทพของไทย จากนั้นก็จะแสดงบารมีระดับต่ำ ทำการเล่นของ ทำไสยศาสตร์ ทำเสน่ห์ ทำเสนียด ฯลฯ ซึ่งคนที่เป็นร่างทรงบางรายของผีสาง ก็จะเข้าใจผิดว่า ตนนั้นเป็นร่างทรงของมหาเทพ หรือเทพเจ้าชั้นผู้ใหญ่ คิดว่าตนนั้นมีบุญบารมีมาก เกิดความหยิ่งยโส ยกตนขึ้นข่มผู้อื่น
    แท้ที่จริงก็คือตนเองนั้น จิตใจอ่อนแอเกินไป ไม่มีความเข้มแข็งผีสางเลยเข้าสิง เมื่อร่างทรงโดนผีมาหลอกร่างทรงก็ไปหลอกผู้อื่นต่อเป็นทอดๆ กิเลสเข้าครอบงำไม่รู้จักหยุด บรรดาลูกศิษย์ที่หัวอ่อนหรือจิตใจอ่อน ก็จะกรูกันเข้าตำหนัก(บางแห่ง) ทำให้ชักชวนกันทำบาปเข้าไปอีก โดยแกล้งแสดงอิทธิฤทธิ์ปาฏิหาริย์ระดับต่ำๆ ซึ่งเป็นเครื่องบ่งบอกอยู่แล้วว่า นี่ไม่ใช่การกระทำของเทพ หรือเทวดาแม้แต่น้อย

**ประเภทไม่มีอะไรทรง ไม่มีอะไรสิง แค่ทำตัวสั่นเฉยๆ
    การทรงร่างแบบนี้จะพบเห็นได้ประมาณ 70% ตามตำหนักบางแห่ง ตำหนักทรงเหล่านี้จะมีการจัดสถานที่ให้ดูขลัง น่ากลัว ดูน่าเลื่อมใสจุดธูปให้มีกลิ่นตลบอบอวล มีองค์พระพุทธรูป เทวะรูป มหาเทพ มหาเทวี เจ้าพ่อ เจ้าแม่ กุมารทอง นางกวัก เศียรปู่ฤษี อยู่มากมาย มีการจัดหิ้งพระโดยเอาพระพุทธรูป เทวะรูปจากหลายๆศาสนามาจัดตั้งรวมในหิ้งเดียวกันแสดงให้เห็นถึงการขาดความรู้ในการจัดหิ้งพระที่ถูกต้อง นอกจากนั้นยังมีการถวายหัวหมู เป็นไก่ สุรา ของคาวต่างๆแก่เทพเจ้า ซึ่งหากเป็นผู้ที่มีความรู้ในการจัดเครื่องถวายจริงๆ ก็จะรู้ว่าพระพุทธเจ้า มหาเทพ มหาเทวี และฤษีนั้นห้ามใช้เครื่องถวายเป็นเนื้อสัตว์โดยเด็ดขาด
    **เวลามีการเชิญเทพมาประทับก็ทำแบบรวดเร็วทันใจ นึกจะเรียกให้ท่านมาเมื่อไหร่ก็เรียก ทำตัวสั่นๆทำหน้าบูดเบี้ยว โวยวายเสียงดังพูดจาหยาบคายกูๆ มึงๆ นึกจะให้ออกเมื่อไหร่ก็ออก เมื่อออกจากร่างไปแล้ว นึกอยากเรียกกลับก็เรียกมาได้ง่ายๆ

*แล้วเหตุใดสิ่งศักดิ์สิทธิ์จึงไม่ลงโทษคนเหล่านี้!!
    ก็เพราะเทพนั้นย่อมเป็นเทพ เทพและเทวดาทั้งหลายย่อมปฏิบัติต่อคนเหล่านี้ด้วยธรรมแห่งพรหมวิหาร ๔ เมตตา กรุณา มุฑิตา และอุเบกขา อันเป็นคุณสมบัติของท่านเอง การเป็นเทพเจ้านั้นมีแต่จะพอใจในการช่วยเหลือผู้คนให้อยู่ดีมีสุข ไม่มีความพอใจที่จะทำร้ายแกผู้หนึ่งผู้ใด
    ส่วนที่เล่าลือกันมาแต่โบราณว่า ใครศึกษาร่ำเรียนวิชาอาคมหรือศาสตร์ลี้ลับต่างๆแล้วผิดครูนอกครูแล้วถูกลงโทษด้วยวิธีต่างๆ อย่างน้อยที่สุดก็คือหาความเจริญก้าวหน้าในชีวิตไม่ได้เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงเพราะครูที่ลงโทษพวกเขาให้มีอันเป็นไปต่างๆ เช่นนั้น ก็ครูครูยักษ์และ ครูฤษีซึ่งฝ่ายหลังนี้แม้จะถือพรต แต่ก็ยังมีโทสะโมหะอยู่มาก ยังไม่มีความหมั่นคงในพรหมวิหาร๔ เพียงพอที่จะเป็นเทพได้ หรือถ้าเป็นเทพได้ก็จะไม่ทำเช่นนี้ เพราะแม้ว่าครูยักษ์ ครูฤษีจะโกรธง่ายโกรธแรงสักเพียงใด ก็ยังมีความเมตตาอยู่ หากถูกลงโทษแล้วสำนึกผิดไปขอขมาลาโทษก็หาย เป็นอันพ้นจากโทษภัยเหล่านั้นได้****

สาธุสัญญา...

ไฟล์ที่แนบมา:

• SiSr Ree.jpg
      SiSr Ree.jpg
      ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      106
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2012
  7. แม่สรวิศ

แม่สรวิศ Active Member

จริงหรือ เราเกิดอังคาร 29 กค18 รพ.สมเด็จณ ศรีราชา ชลบุรี

8. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติส่งทางข้อความส่วนตัวนะครับอาจารย์ครับ ขอบพระคุณในความกรุณาครับ

9. rapeepat

rapeepat เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    ชื่อเดิม พลินทร จั่นสำอางค์
    ชื่อใหม่ ระพีพัฒน์ จั่นสำอางค์ 14 กันยายน 2523 เกิดที่โรงพยาบาล ตากสิน (กรุงเทพ)

รบกวนด้วยครับ

10. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เหอๆๆๆๆ อันนี้ ตัวใครตัวเราค่ะ ไม่ทราบจะช่วยอย่างไร:cool:

11. bory

bory สมาชิกใหม่

ขอส่งรายละเอียดที่ข้อความส่วนตัวนะครับ ส่งไปแล้วครับ

12. arayagood

arayagood เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2010
    ขอส่งรายละเอียดทาง PM นะคะ

13. ยอดยาหยี

ยอดยาหยี เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    รายละเอียดส่งทางข้อความส่วนตัว(PM)นะค่ะ ตรวจสอบให้ด้วยค่ะ

14. nutemu

nutemu เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2007
    รบกวนด้วยครับ

ชื่อ ชวัลพัฒฑ์ พลอยศิริภูิริช เกิด จังหวัด ปทุมธานี ครับ

15. thol

thol เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2009
    ขอทราบด้วยคนครับว่ามีหรือเปล่า แต่ก็อุทิศบุญให้เทวดาประจำตัวตลอดครับ
    มณฑล ประยูรวงค์ เกิดที่ นครปฐม ครับ

16. น้ำแดงแป้ด

น้ำแดงแป้ด สมาชิก

25 กันยายน 2008
    รบกวนด้วยคนค่ะ เวลาทำบุญจะได้อุทิศบุญให้ท่านได้ถูกค่ะ
    ชื่อ ศิริวรรณ ต่ายทรัพย์ เกิดรพ.วชิระ กรุงเทพค่ะ ขอบคุณค่ะ

17. นอบิเล่ย์

นอบิเล่ย์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนดูให้ด้วยนะคะ
    รายละเอียดทาง pm ค่ะ

18. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

เอ่อขอโทษนะครับ คือสงสัยว่ามีแล้วดียังไง

19. yumi1987

yumi1987 สมาชิก

ส่งข้อมูลทางพีเอ็มแล้วนะคะ รบกวนด้วยนะคะ

20. mesave

mesave Active Member

พอดีเข้ามาอ่านเลยขอแสดงความคิดเห็นเล็กหน่อยครับ
    เทวดาหรือเหล่าเทพ คุณถามว่ามีแล้วดียังไง อันนี้ผมขอบอกเลยครับดีหรือไม่ดีอยู่ที่ตัวคุณนั้นแระครับถึงแม้มีหากไม่อยู่ในศีลก็ไร้ประโยชน์แต่หากไม่มี แต่อยู่ในศีลเทวาองค์ใดเห็น ท่านก็สรรเสริญครับ ร่วมกันสืบทอดศาสนาเทิดครับ

หมายเหตุหากท่านมีแล้วปฎิบัติธรรมต่อด้วยใจบริสุทธิ์ สิ่งที่ดีจะดียิ่งขี้นส่วนสิ่งที่ไม่ดีจะเบาบางลงตามวาระกรรมที่ได้กระทำมาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2012