เทวดาประจำตัว (ตรวจญาณบารมีองค์เทพ..อำนาจญาณบารมี)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย me-pui, 8 กรกฎาคม 2012.

1. veer

veer เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2011
    ชื่อ วีระพงษ์ ศรีทรัพย์ เกิดที่จังหวัดนครราชสีมา ครับ ขอทราบว่ามีหรือเปล่า ขอขอบคุณครับ

2. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ขอบคุณที่ ช่วยตอบ แต่ยังไม่เก็ดเท่าไหร
    ช่วงนี้ผมห่างจากนั่งสมาธิมา 1 เดือนละ เพราะก่อนหน้านี้ ไม่สบายหนัก
    เลยขาดมาหน่อย กะว่าจะกลับสู่วงการอีกอยู่ เมื่อวานก็ได้ลองนั่งๆดูบ้างแล้ว

3. Pra_THoNG

Pra_THoNG เป็นที่รู้จักกันดี

~PM ไปนานละไม่เห็น ตอบกลับมาสักที โกหก ป่าว

4. จีทีเอ็ม

จีทีเอ็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2011
    ธัญญะรัช อุตมวาทิน กรุงเทพ

5. me-pui

me-pui เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่ติดตามโพสจะตอบกลับข้อความโดยเร็วคะ Me-pui

6. me-pui

ถ้าคุณเชื่อว่าสิ่งนี้คือสิ่งที่โกหกก็คงไม่มีใครกล้าที่จะพูดเรื่องจริงกับคุณ
    (เนื่องจากมีผู้โพสถามมาก)
    กราบขออภัยหากไม่สามารถตอบให้ได้ (ตอบโดย Me-pui)10-7-55
    ประการสำคัญคือ เวฟพลังจิตไม่ใช่เวฟที่ใครจะมาแสดงความคิดเห็นในสิ่งที่โกหกได้คะ หากกล้าผู้นั้นบาป

7. me-pui

ขอทราบชื่อ-นามสกุล (สถานที่เกิด)ตอบกลับข้อความโดย Me-pui เมื่อ 10-7-55

8. me-pui

ขอทราบชื่อ-นามสกุล (สถานที่เกิด)ตอบกลับข้อความโดย Me-pui เมื่อ 10-7-55

9. me-pui

มีความเห็นอย่างไรเกี่ยวกับเทวดาประจำตัว

10. me-pui

ต้องขอขอบคุณสำหรับการแนะนำให้ย้ายไปอยู่ในห้องที่คาดว่าควรเหมาะสมกว่านี้คะเรียนด้วยใจจริงดังนี้คะ
    1.เนื่องจากดิฉันนั้นไม่ได้ดูดวง หรือ ทำนายฝัน
    2.หรือที่คุณถามว่าอยากทราบข้อมูลของบางคนนั้น เรียนตามตรงด้วยความเคารพไม่ทราบจริงๆหมายถึงท่านใด...
    3.หากสงสัยกรุณาติดต่อมาที่ me-pui@hotmail.com
    4.ส่วนวิธีการทำนายมองว่าคงไม่จำเป็นว่าจะเป็นวิธีการใด เพราะเนื้อเรื่องที่โพสตั้งกระทู้ท่านคงทราบว่าเรากำลังคุยเรื่องอะไรกันอยู่ ที่สำคัญเรียนให้ทราบล่วงหน้าแล้ว ว่าโปรดใช้วิจารณญาณในการตั้งกระทู้

ดังนั้นแนะนะให้ท่านลองเข้าไปชมเนื้อหาดีๆในส่วนอื่นของเวฟไซค์จะให้รายละเอียดท่านได้ดีกว่านี้คะ

ขอขอบคุณที่กรุณาเสนอกระทู้ดีๆคะ
    ตอบกลับข้อความโดย Me-pui เมื่อ 10-7-55

11. me-pui

ขอขอบคุณที่ติดตามกระทู้ดังกล่าวคะ
    ขออภัย!!!!นะคะอาจตอบช้าสักหน่อยเนื่องจากมีคนติดตามกระทู้จำนวนมากคะ

12. me-pui

thongbamrung

สาธุคะ คุณ thongbamrung

คุณมักนอนไม่หลับหรือไม่ก็มักตกสะดุ้งกลางคืน อาจเป็นเพราะมีวิญญาณบางอย่างรบกวนคุณ แนะนะให้ถวายข้าวให้เจ้าที่ที่บ้านบ้างนะคะ ปัญหาต่างๆที่คุณคิดไม่ออกก็จะบรรเทาลงได้คะ ท่านบอกว่าไม่ต้องกังวลกับเงินทองหรือความรักที่สูญไป หาเวลาไปปฏิบัติธรรมบ้างนะคะ อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร วิญญาณ...ที่สำคัญอุทิศให้เทวดาประจำตัวด้วยท่านจะช่วยคุณได้มากคะ

หากข้อมูลนี้เป็นประโยชน์โปรดแสดงความคิดเห็นผ่าน Me-pui ด้วยคะเพื่อเป็นกำลังใจให้กับท่านอื่นๆที่รอการตอบกลับเนื่องจากข้อความ PM เป็นข้อความส่วนตัวท่านอื่นอาจไม่รับรู้ถึงข้อมูลคะ

13. Tura

Tura เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วเราจะทราบได้ยังไงว่า เมื่อเราทำบุญอุทิศส่วนกุศล แล้วเทวดาประจำตัวเราจะได้รับด้วล่ะ ครับ

14. Pra_THoNG

Pra_THoNG เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอโทษครับ ที่พุดไปเพราะใจร้อนอยากรู้ไวๆ หน่ะ ^^

15. rapeepat

rapeepat เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    เป็นกำลังใจให้ คุณ me-pui นานาจิตตัง ครับ

ถ้าทุกกระทู้ที่ถามมาและต้องการให้ คุณ me-pui ตอบในสิ่งที่ต้องการจะถาม ก็ต้องรอคำ

ตอบแล้วเอาไปพิจราณา เอาเองว่าเป็นอย่างไร จะถูกจะผิด จะใช่หรือไม่ใช่ ก็เป็นอีกเรื่อง

นึ่ง จิตพิจราณา ปฏิบัติ แล้วคุณจะรับรู้ ด้วยตัวของคุณเอง แต่ตอนนี้เราทุกคนที่รอคำตอบ

ยังปฏิบัติ และ รับรู้ไม่ได้ จึงต้องรอคำตอบ เพื่อเป็นแนวทางปฏิบัติ โปรดรออย่างสงบ ถ้า

เชื่อมั่น ถ้าไม่เชื่อมั่นก็ไม่จำเป็นต้องรอ นานาจิตตัง

16. ดินน้ำลม

ดินน้ำลม เป็นที่รู้จักกันดี

ผม PM ส่งไปแล้วนะครับ แต่สิ่งที่ผมอยากทราบคือสัญญาเก่าก่อนที่เรามาเกิด เราจะได้รู้ว่าควรทำอะไรตามสัญญาที่เรามี

17. me-pui

ทุกท่านที่ติดตามทาง PM จะตอบให้ทุกๆท่านคะ

ขอบคุณที่ติดตามจะตอบให้ทุกๆท่านเลยคะ 11-7-55 (โดย Me-pui)จะกลับไปตอบให้ตอนเย็นนะคะรอกันซักหน่อยคะ

18. จีทีเอ็ม

จีทีเอ็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2011
    ได้แจ้งแล้วค่ะชื่อนามสกุลและสถานที่เกิด
    สำหรับความเห็นเกี่ยวกัวเทพประจำตัว โดยส่วนตัวเห็นว่าทุกคนมีเทพคุ้มครองทุกคน แต่เป็นเทพองค์ไหนไม่รู้ ซึ่งทุกวันนี้ดิฉันใส่บาตร และกรวดน้ำทุกครั้งจะกล่าวถึงเทวดาที่คุ้มครองตัวทุกครั้ง เลยอยากทราบว่าเกี่ยวกับเทวดาที่คุ้มครองเราอยู่ว่า ท่านเป็นอย่างไรบ้าง และท่านอยากให้เราปฏิบัติอย่างไรต่อท่านบ้าง เพื่อเป็นบญรักษาตัวเราอะค่ะ ยังไงรบกวนคุณme-pui ด้วยนะค่ะ

19. boytee

boytee สมาชิก

Toคุณme-pui ขอบพระคุณมากครับ:cool: และขอแบ่งปันผลPM
    อ้างอิง
    ชื่อ..(ขอลบชื่อนะ)
    เกิดที่ ธนบุรี สถานพยาบาล แถวสี่แยกบ้านแขก
    ตอนเกิด บ้านอยู่ซอยวัดสังกระจาย
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ[/QUOTE]

สาธุคะคุณ Boytee
    คุณมีเทวดาประจำตัวคะ เนื่องจากคุณเป็นคนที่มีรางสังหรณ์แม่นยำ แถมยังใจร้อนเอาเรื่อง แนะนำให้อย่าวู่วาม อาการที่ปวดหัวก็อาจจะหายขึ้น ควรสวดมนต์ อุทิศให้ท่านด้วยนะคะเพราะว่าคุณไม่ค่อยได้แผ่เมตตาเท่าไหร่นัก ไม่จำเป็นต้องรู้ว่าท่านมีพระนามว่าอะไรเพราะท่านจะเปลี่ยนมาดูแลคุณเรื่อยๆตามเจตนาบุญของคุณ

หากข้อมูลนี้เป็นประโยชน์โปรดแสดงความคิดเห็นผ่าน Me-pui ด้วยคะเพื่อเป็นกำลังใจให้กับท่านอื่นๆที่รอการตอบกลับเนื่องจากข้อความ PM เป็นข้อความส่วนตัวท่านอื่นอาจไม่รับรู้ถึงข้อมูลคะ

20. tchaikovsky

tchaikovsky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ถ้าเกิดว่าชาติที่แล้วเราเกิดเป็นสัตว์แต่พอชาตินี้ได้มาเกิดเป็นมนุษย์แล้วจะมีเทวดาประจำตัวไหมครับ
    แล้วเป็นไปได้ไหมที่จะไม่มีเทวดาประจำตัวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2012